Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Kyakkyawan kyakkyawa - fure na Grandiflora. Iri-iri, banbanci daga sauran nau'ikan, nasihu don girma da amfani

Pin
Send
Share
Send

Da yawa daga cikin masu noman fure masu son fure suna son samun bishiyoyi na wardi mai ƙamshi a cikin lambunsu, amma ba su san yadda za a zaɓi marasa daɗi da juriya ga cututtuka da sanyi tsakanin nau'ikan iri-iri. Yana da daraja a kula da ɗan ƙaramin rukuni na wardi - grandiflora. Don yin wannan, muna ba da shawarar cewa ka fahimtar da kanka hoto da bayanin wannan nau'ikan. A cikin labarin, za mu gaya muku yadda Grandiflora wardi ya bambanta da sauran nau'ikan furanni, kuma menene fasalin girma da kulawa da wannan iri-iri.

Menene?

Grandiflora rukuni ne na wardi na wardi, wanda ba a san shi a cikin ƙasashen Turai da yawa, amma masu shayarwa a Rasha da Amurka suna amfani da shi sosai don haɓaka sabbin iri.

Wannan nau'in fure ya bayyana a tsakiyar karni na ashirin a cikin Amurka lokacin tsallaka floribunda wardi da ruwan shayi. Sakamakon haɗin gwiwar ya gaji kyawawan halaye daga kakanninsa:

  • manyan furanni biyu, waɗanda aka tattara a cikin inflorescences na 3-5 buds, ko guda ɗaya, tare da ƙamshi mai ƙanshi ko ƙamshi gaba ɗaya;
  • daji mai tsayi tare da dogon iko, mai tushe mai tushe;
  • an bambanta shi ta dogon lokaci mai ci gaba da fure, juriya mai sanyi da juriya ga cututtukan fungal.

Grandiflora yana yadawa ta hanyar yanka da kuma dasawa.

Tebur mai kwatankwacin sauran nau'ikan fure

RukuniTsawoBushGanyeFuranniBloomLokacin hunturu
Aturearami15-30 cm
  • ƙarancin haske;
  • dodo;
  • Karami;
  • mai lankwasa reshe.
  • karami;
  • haske kore.
  • karami;
  • ninki biyu, a cikin inflorescences, wani lokacin kadaici.
  • yalwa;
  • kusan ci gaba.
babba
Baranda45-55 cm
  • mai ƙarfi;
  • mai rarrafe.
  • haske kore;
  • mai kyalli sosai.
matsakaita
  • yalwa;
  • kusan ci gaba.
babba
Floribunda40 cm-2 m
  • mai ƙarfi;
  • tare da harbe-harbe kamar bulala
  • koren duhu;
  • mai sheki.
  • babba;
  • siffofi da launuka daban-daban, daga Semi-biyu zuwa ninki biyu;
  • tare da ƙamshi mai ƙarfi.
  • yalwa;
  • dadewa
babba
Shayi na hadin60 cm-1 m
  • a tsaye;
  • yadawa.
  • haske kore;
  • mai kyalli sosai.
  • matsakaici;
  • terry da mai kauri ninki biyu;
  • launuka daban-daban;
  • mai kamshi.
ci gabalow
Grandiflora1-2 m
  • madaidaiciya;
  • kusan ba daji.
  • babba;
  • tabarau daban-daban.
  • babba;
  • launuka daban-daban;
  • Terry;
  • a farkon flowering - gilashi, daga baya - cupped;
  • kadan ko babu ƙanshi.
  • dogon lokaci;
  • mai yawa.
sosai high
Kabejihar zuwa 2 m
  • mai iko;
  • karfi.
haske kore
  • siffofi da launuka daban-daban, daga sauki zuwa rabi-biyu da terry;
  • mai kamshi.
  • yalwa;
  • dogon lokaci;
  • maimaitawa.
babba
Hawa2-4 m tsawo
  • inabai masu ƙarfi;
  • siraran ƙarfi mai ƙarfi tare da ƙaya.
  • karami;
  • duhu kore.
  • matsakaici da babba;
  • an tattara su a cikin ƙananan inflorescences;
  • Terry da ba terry.
  • yalwa;
  • dogon lokaci;
  • maimaitawa.
matsakaita

Fasali na namo da bambance-bambance na kulawa daga wasu nau'ikan

Grandiflora, kamar kowane fure, yana son haske kuma baya iya tsayawa da zane. da danshi mai danshi, saboda haka yafi kyau girma sarauniyar fure a gefen rana na shafin, kariya daga iska, a cikin kasa mai kyau. Ana shuka tsire-tsire a cikin ƙasa mai ɗumi sosai a ƙarshen bazara. Don furannin lush, dole ne a ciyar da fure lokaci-lokaci: a lokacin bazara, lokacin da ake yin burodi a lokacin bazara.

Bai kamata ku yi ado a sama a lokacin kaka ba, don kada sabbin harbeka su fara sanyi. Yana bukatar mako-mako safe da yamma watering na bushes. Ya kamata a zuba ruwa a gindin don kaucewa kona ganyen. Idan rani ya bushe, to yakamata a shayar da shuke-shuken sau biyu. Da rana, bai kamata a shayar da kyakkyawar ƙwaryar ba, don ƙone tushen a cikin duniyar dumi. Don tsarin tushen don samun damar iskar oxygen, yana da mahimmanci a sassauta da ciyawar ƙasar.

Zaka iya kara yawan harbe-harbe da ganye ta hanyar yanke buzuhun farko. Lokaci-lokaci pruning ma wajibi ne don samar da daji. Suna yawan rufewa don lokacin hunturu, amma akwai nau'ikan da basa buƙatar mafaka.

  • Kulawar Floribunda daidai yake da na grandiflora.
  • Hawan dutse (curly) ya tashi, ba kamar grandiflora ba, yana buƙatar tallafi don haɓaka. Don lokacin hunturu, dole ne a cire harbe daga tallafi.
  • Patio ya tashi, ba kamar grandiflora ba, ana iya girma ba kawai a waje ba, har ma a matsayin tsire-tsire a cikin gida, da kuma waje a cikin tukwane.
  • Girma da kulawa don furewar fure ba ta da bambanci sosai da kulawa da grandiflora, amma ya kamata a datse daji a matsakaici. Grandiflora yana yanke wuya.
  • Shayi mai hade ya tashi, sabanin grandiflora, yana da matukar damuwa a cikin kulawarsa. Tana tsoron yanayin sanyi, sau da yawa futowar fure ce, kuma tana iya mutuwa daga kulawar da ba ta dace ba. Ya kamata a ciyar dashi a hankali, bisa ga umarnin, sau da yawa fiye da grandiflora da ake bi da shi tare da magungunan kwari da kayan gwari; ruwa ƙasa da sau da yawa fiye da grandiflora.
  • Miniaramin fure, ba kamar grandiflora ba, ana shuka shi sau da yawa azaman tsire-tsire, amma a cikin lambun kuma ana samun sa a cikin abubuwan haɗin kan iyaka. Lokacin dasa shuki a buɗaɗɗen ƙasa, an rufe shi don kare mai rauni mara ƙarfi daga hasken rana kai tsaye, kuma grandiflora baya buƙatar mafaka. Har ila yau, akwai bambance-bambance a cikin shayarwa: ana shayar da su ta hanyar yayyafa, suna ƙoƙari kada su mamaye tushen tsarin. Ta wannan hanyar, baza ku iya shayar da grandiflora ba - launuka masu launin ruwan kasa zasu bayyana akan ganyen, don haka ana aiwatar da ban ruwa ne kawai a asalinsa.

Bayani da hotunan iri

Komsomolsky haske

Flowersananan furanni biyu, har zuwa petal 20, mai kamanni, har zuwa 13 cm a diamita, guda ko 3-4 a kowane inflorescence, mai rauni ƙanshi. Launi launin ja ne mai haske, rawaya a tsakiya, tare da furannin karammiski; ƙananan ɓangaren jan launi ne, mai yalwa. Tsayin daji shine 1-1.2 m.

Auna

Furannin suna da girma, har zuwa 13 cm a diamita, guda ɗaya ko 5-7 a kowane inflorescence, mai kamannin gilashi. Launi mai banbanci - ja mai haske a saman, farin azurfa a ƙasa. Theanshin yana da ƙamshi mai rauni. Tsayin daji shine 80 cm.

Sonya

Furannin suna da girma, 9-10 cm, biyu, guda kuma a cikin inflorescences tare da 3-5 buds a kan shoot, dan kadan m. Launi launin ja ne, ruwan hoda. Tsayin daji shine 70 cm.

Stella

Furannin suna da girma, suna da ɗan kamshi. Launi ruwan hoda ne mai jan launi.

Irina

Furannin suna da girma, sunkai 12-14 cm, suna da kamshi, suna da kamshi sosai. Launi fari ne da cibiyar kirim. Tsayin daji shine 80-120 cm.

Manjo Gagarin

Furannin suna da girma, har zuwa 11 cm, cushe, ninki biyu, har zuwa petal 63, tare da ƙamshi mai ƙarfi. Launi launin ruwan hoda ne mai haske da gefuna masu ruwan hoda. Ganyayyaki kore ne masu duhu, masu sheki, manya. Gandun daji karami ne, mai ƙarfi.

Yakin rawa

Furen suna da girma, har zuwa faranti 26-40, masu kamanni iri-iri. Launi mai duhu orange-ja.

Cherry Haske

Furen suna da girma, har zuwa 9 cm, biyu, 25-27 petals, goble, ɗan ɗan kamshi. Canza launi ceri ja. Spines suna da wuya, manyan, ja. Daji yayi tsawo.

Sarauniya elizabeth

Furen suna da girma, har zuwa 10 cm, ninka biyu, mai rauni ƙanshi. Launin ruwan hoda ne tsantsa. A cikin yanayin sanyi ana rufe shi da ruwan hoda. Girman daji ya kai mita 1-1.5.

Yadda ake amfani da shi a gyara shimfidar wuri?

Grandiflora yana da kyawawan halaye na ado, saboda haka yana da kyau don dasa tsire-tsire. Ana amfani dashi don yankan.

An yi Roses na grandiflora don ƙirƙirar solo. Za a iya sanya su babban mahimmin abun hadawa, a jujjuya su tare da daddawa ko kuma a bar su ga lambun fure. Suna aiki daidai azaman shinge kuma ana amfani dasu azaman kangi. Kuna iya samun nasarar yin ado a bayan fage da dasa manyan yankuna.

Duk da yanayin yanayin "kyakkyawar sarauniyar", yana da kyau a same ta a cikin lambun ku. Kuma ya kamata ku fara da Grandiflora mara daɗi kuma mai ɗorewa. Zai zama ainihin ado na lambun kuma zaiyi farin ciki da shuke-shuken shuke-shuke har tsawon shekaru.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Karin Nima da gyaran Nono daga bakin Malam (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com