Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Radish a cikin abinci na dabbobi daban-daban. Shin za a iya ba da tushen kayan lambu ga alade da sauran dabbobin gida?

Pin
Send
Share
Send

Don abinci mai sauƙi da lafiya na kowane nau'in dabbobi, akwai manyan nau'ikan shirye-shiryen ciyarwa. Amma yawancin masu mallaka sun zaɓi ciyar da dabbobin su da abincin ƙasa.

Za a iya danganta Radish da irin wannan abinci, amma ba daidai yake da amfani ga dukkan dabbobi ba. Karanta idan aka ba da izini don irin waɗannan dabbobin, zomaye, aladu, karnuka, aku, ɓeraye na gida da katantanwa, sannan kuma gano abin da zai faru idan dabbar dabbar ta ta ci haramtacciyar kayan lambu.

Shin an yarda radishes ga dabbobi?

Na gaba, yi la'akari da ko dabbobi daban-daban na iya cin radishes.

Karnuka

Don karnuka, kamar su Yorkshire Terriers, yana da kyau karɓa lokaci-lokaci ƙara ɗan ƙaramin sabo a cikin abincin. Portionananan rabo daga yankakken kayan lambu an saka shi cikin abinci ba sau ɗaya a mako ba.

Dole ne a tuna da shi cewa Yorkies suna da ciwon ciki, kuma yawan amfani da radish yana barazanar sakamako mara kyau.

Fa'idodin radishes ga karnuka shine cewa lalataccen, zaren da ba zai iya narkewa ba yana aiki azaman buroshin haƙori na bakin da kuma tushen zare don yanayin ciki.

Radish saman, a matsayin ƙarin bitamin, sun dace da:

  • ciyarwa ga kwikwiyo;
  • layu masu laushi;
  • matasa karnuka.

Hamsters

Wannan tushen kayan lambu ya dace sosai da hamsters na kowane irin:

  • Siriya;
  • Dzungarian;
  • Roborovsky, da dai sauransu.

Radishes suna da wadataccen bitamin, ma'adanai da fiber, waɗanda ke da matukar amfani ga dabbobi. Babban abu ba shine a mamaye hamster da radishes ba - a cikin adadi mai yawa zai amfane shi, amma a cikin dama mara iyaka daga gare shi, matsaloli tare da ɓangaren hanji na iya tashi (kumburi, kumburi, ciwon ciki).

Tushen kayan lambu an yanyanka shi kanana an ciyar dashi ga beraye, ana gauraya shi da wasu sabbin kayan lambu. Ba'a ba da shawarar ƙara radishes a hamster kowace rana ba. Sababbin koren koren abinci ne masu kyau ga beraye, babban abu shine kar a manta da kurkura shi sosai.

Zomo

Zomayen da aka tashe don gwangwani na nama kuma ya kamata a basu radishes. Sannu a hankali ana sanya tushen amfanin gona zuwa abinci tun yana ƙarami, a cikin fasasshen fasali. Bayan watanni uku, ana iya ciyar da zomaye gaba ɗaya radishes, yana ƙaruwa da abun cikin su. An ƙara saman shuka zuwa silage da hay, amma saboda wannan dole ne a bushe su kaɗan.

Kafin ka ba zomo sabon amfanin gona, ka tabbata cewa shuka ba ta bayyana da sunadarai ba. In ba haka ba, dabba na iya samun guba.

Don zomayen ado, asalin amfanin gona shima ya dace da abinci. Za a iya ciyar da ƙananan matatun radishes ga dabbobin gida. Kafin ciyar da zomaye, ana saka fiyoyi zuwa salatin koren daban-daban.

Daga bidiyon zaku gano ko yana yiwuwa a ba radishes ga zomaye da yadda ake yinsa:

Aladu na Guinea

Radish na dangin giciye ne. Kayan lambu a cikin wannan dangin ba da shawarar su alade na alade ba. 'Ya'yan itacen Radish na iya haifar da matsaloli na hanji a aladu. Tushen kayan lambu ya ƙunshi mahimman mai wanda ke ɓata membobin membobin mucous da na numfashi na rodents. Koyaya, saman shukar sun dace da amfani. Babban abun ciki na bitamin C yana sa radish ya zama lafiyayyen magani don aladun ku.

Yana da mahimmanci a gabatar da saman radish cikin abincin:

  1. Sabbin fi kawai ake amfani dasu don ciyarwa.
  2. Ana saka saman zuwa abincin alade na aladun mafi sau ɗaya a mako.
  3. Idan dabba ta fara nuna alamun gargadi bayan sun ci tsiro, to ya zama dole a daina sanya abinci a jikin abincinsa.

Aku

Tushen Radish an haramta shi sosai don aku, tun da suna da ƙananan zaren da ke shafar ƙwayar mucous membrane na ƙwayar ciki. Bayan cin wannan kayan lambu, aku yana da haɗarin haɓaka cututtukan ciki da na hanji, ana iya buƙatar magani.

Sometimesananan ƙarafan radish wani lokaci ana saka su zuwa abincin aku da sauran ganye. Ganyen dole ne ya zama matasa da sabo.

Beraye

Radishes suna ɗanɗano da yaji kuma suna haifar da matsalolin hanji, don haka tushen kayan lambu ba su da shawarar beraye. A matsayin ado na koren kore, lokaci-lokaci zaka iya sanya saman kayan lambu na asali, samarin ganye basu da irin wannan dandano mai zafi kamar tushen kayan lambu na radish. Cin koren tsire a cikin tsakaita ba zai cutar da narkewar bera ba.

Dodunan kodi

Ba'a ba da shawarar ciyar da tushen radish ga katantanwa bakamar yadda sun fi kaifin dabbobi. Radish yana dauke da man mustard, wanda zai iya zama mara kyau ga narkewar katantanwa. Radananan samin radish zaɓi ne mai kyau don ciyar da Achatina, babban abu shine ganye suna da kyau a wanke kuma basu ruɓe ba.

Ba wuya a ciyar da tsofaffin ganyaye ga katantanwa na Achatina, saboda suna da wahalar narkewa.

Sakamakon cin kayan lambu da aka haramta

Lokacin da dabbobi ke cin radishes, ana iya kiyaye waɗannan alamun:

  • Formationara yawan samuwar gas, kumburin ciki.
  • Gudawa, ciwon ciki.
  • Amai.

A cikin al'amuran da suka gabata na yawan kumburi, mummunan sakamako na iya haɓaka, alal misali, yawan ƙarfi. A wannan yanayin, ana buƙatar aikin tiyata.

Idan akwai alamun gargadi, zaku iya ɗaukar waɗannan ayyuka masu zuwa:

  1. Lastage na ciki a cikin manyan dabbobi.
  2. Kuna iya ba magungunan dabba da abin ya shafa wanda zai kawar da kumburi da kumburin ciki.
  3. Ciyar da wani abu mai zaki zai sashi cire man mustard wanda ake samu a radishes.
  4. Hakanan amfani da kayan kwalliya yana da sakamako mai kyau.

Radish lafiyayyen kayan lambu ne mai wadataccen bitamin da kuma ma'adanai. Koyaya, saboda abun mai na mustard, tushen kayan lambu bashi da amfani ga dukkan dabbobi. A kowane hali, ya kamata ku yi hankali game da ciyar da dabbobin gida kuma ku kiyaye ma'auni yayin ciyar da radishes.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: KARYA SUKE YI BA ZANGA ZANGAN BANE A GANSU #SARS BY SHEIKH ASADUS SUNNAH (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com