Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Binciken kayan daki, watau tufafi don tufafi, nasihu don zaɓi

Pin
Send
Share
Send

Muna siyan kayan daki da kayan kwalliya tunda sune ɗayan abubuwan da aka gyara. Ikon kiyaye abubuwa cikin tsari shine ma'aunin zabi mafi kyawun kayan daki na kowane daki inda akwai sarari don dakin ado. Wardrobes suna taka muhimmiyar rawa a rayuwarmu a waje da gida. Muna zuwa aiki, ziyarci wuraren waha, wuraren motsa jiki. Ikon canza tufafi, barin kayan waje da kayan sirri don adanawa yana sa rayuwarmu ta zama mafi sauƙi da kwanciyar hankali. A lokaci guda, kayan da aka sanya jikin kayan ɗamarar suna da mahimmanci, rayuwar sabis na tsarin kai tsaye ya dogara da ƙimar ta.

Manufa da fasali

Tsarin zamani na kayan kwalliyar tufafi yayi la'akari da duk sifofi da buƙatun mai shi nan gaba. Akwai babban zaɓi na kayan ɗaki a kasuwa kuma Italiya ba ita ce kawai mai tasowa ba a cikin salon kayan daki. Za'a iya wakiltar zane ta samfuran kowane girman:

  • karami, karami, karami kamar kirji na masu zane;
  • babba, mai aiki tare tare da ɗakunan buɗe buɗewa da ɓangarori da dama.

Girman majalisar zartarwa ba a ƙayyade kawai ta hanyar zane ba, amma har ma da kayan da aka ƙera ta. Yana da mahimmanci sosai jiki ya ɗauki layin, ba kawai nasa ba, har ma da abubuwan da za a saka a ciki. Rataya don kayan waje, kusurwa don gyaran ɗakuna, hanyoyin cire-fito don kirjin kirji na ciki.

  • tufafi tare da madubi don hallway na babban iyali. Abubuwa da yawa waɗanda aka sawa sun fi adana har zuwa lokacin. Yana da ma'ana idan ana amfani da katako mai ƙarfi don ƙera shi, wanda yake da tsayayya ga danshi. Mafi sau da yawa wannan samfurin ƙofar uku ne. Ana iya kulle sassan. Wannan gaskiya ne sau biyu ga rassa inda aka sanya sutura tare da tufafin yanayi;
  • ga tufafi, sun zaɓi allon katako da MDF - suna da ƙarfi sosai, sun fi araha akan farashi fiye da itacen halitta. Irin wannan samfurin na iya zama ɓangare na bangon bel na lasifikan kai, yana ɓoye masu sawa mara zurfi tare da makullai a bayan ƙofar don adana kayan sirri da takardu. Tsarin zamiya yana buƙatar tsabtace lokaci-lokaci. Kula, saka mai, saka idanu akan jagororin don koyaushe za'a iya buɗe sashin;
  • majalisar filastik kyakkyawan mafita ne ba kawai ga wuraren waha ba, har ma ga ƙaramin ofishi inda maigidan ya bar abubuwa na yau. Wani ɗan guntun sanda, jikin mai zurfin cm 40 yana ba ka damar sanya saiti ɗaya, takalma, jaka da laima a ciki. Zane mai nauyi ne azaman shafi, ana iya motsa shi, idan ya cancanta, a wanke shi da ruwan sabulu da ƙyalle. Mai salo, tare da karamin girma, tabbas yafi fa'ida idan aka kwatanta shi da tufafi na gargajiya, wanda kawai zai iya toshe rabin hanyar a faɗi. A yanayin idan ƙofar ta buɗe cikin nau'in jujjuyawa, tana iya toshe ta gaba ɗaya;
  • an sanya kabad don canza tufafi, na likita ko na kayan aiki a kamfanoni, a matsayin ka’ida, ana yin karfe ne da makulli don a kulle kayan mutane. Masu ƙera makullin zamani suna ba da zaɓuɓɓukan inji da lantarki;
  • a cikin ɗakunan wasanni da ɗakunan yara zaku iya samun tufafi don tufafin tsana. Kusan kamar na gaske ne, ƙarami kaɗan ne, don tsayin masu shi. Ana iya samun rataye a ciki, mai yiwuwa ƙaramin kirji na zane. Irin waɗannan kayan ɗakunan kayan an yi su ne da allo, sun dace da girma don wasannin rawar yara. A cikin ɗakin yara, yawanci ana ba da kabad ɗin kwalliya da akwatin da yaron yake sanya kayan wasa. Irin wadannan kayan daki na koya wa yara kula da abubuwa yadda ya kamata, koda kuwa 'yan tsana na dauke da su;
  • zaka iya samun ɗakunan tururi don kulawa da tufafi. Dalilinsa ba ajiya bane, amma maganin tururi ne na tufafi. A cikin irin wannan naurar, zaku iya "shakatawa" abubuwan da baza a iya wanke su ba ko kuma wuri ya yi da za a yi wanka. Yanayin tururi a cikin ƙasarmu sun fi alatu fiye da larurar asali. Iyakar abin da aka keɓe shi ne ma'abota tufafi masu mahimmanci, inda tufafi ke buƙatar kulawa ta musamman.

Matsakaicin launuka da ake amfani da su a kan kayan daki don dalilai daban-daban suna ba da mamaki ga tunanin - daga ƙarfe mai toka zuwa na yara masu haske da kuma ƙirar zane. Ana iya samun samfuran fararen fata, amma ana zaɓar abubuwan cikin tattalin arziƙi a cikin Rasha. Kayan ado na ban mamaki suna da sauƙin ƙazanta, suna buƙatar kulawa koyaushe.

Iri-iri

A cikin samar da kayan daki, tufafi sun kasu kashi da yawa. Bari mu fara da kayan tufafi na gargajiya, anan suka fito:

  • jakar tafiya karamin abu ne. An yi amfani dashi don adana tufafi don gobe, yana ba ku damar kiyaye muhimman abubuwa kusa. Misali na wannan nau'in shine tufafi wanda ma'aikatan kiwon lafiya ke adana abubuwa. Suna iya zama fararen filastik, don haka yana yiwuwa a tsabtace al'ada;
  • hada tufafi don kofofin 3-5. Zurfin majalisar yakai cm 50-60. Bar ɗin yana nan gefen bangon baya. A ƙasan akwai na iya zama wani a ƙarƙashin riguna da wando;
  • tare da sandar ƙarshe - kimanin 40 cm faɗi. Ana iya haɗa shi a kusurwar ɗalibi, a girka shi a cikin ɗakin babban yaro don karɓar kayan sawarsa.

A cikin hoton, samfurorin da aka gina da misalai na ire-iren samfuran zamani suna da matukar birgewa, waɗanda sune nau'ikan kayan kwalliyar tafi-da-gidanka, masu canzawa bisa buƙatar mai su. Kayan ciki da aka gina suna ba da zaɓuɓɓuka kaɗan don sake tsarawa, masu dacewa da mutane masu ra'ayin mazan jiya waɗanda suke son tsari na yau da kullun.

Tare da kofofi da yawa

Jakar tafiya

Tare da ƙarshen mashaya

Mai daidaito

Tufafin tufafi masu daidaituwa kayayyaki ne waɗanda ke ba ku damar sauya fasalin ta hanyar sake fasalin ɗakunan ɓangaren. Wannan na iya zama m kabad tare da ƙarshen mashaya ko ƙugiyoyi don tufafi zurfin 40 cm. Tsarin wayar hannu zai iya haɗawa da ɗakuna da yawa kamar yadda ake buƙata. Wannan bayani ne na zamani da amfani ga tufafi na tufafi da takalma. Hakanan za'a iya sanya sandar tare da bangon baya. Irin wannan misalin zai zama zurfin zurfin 60 kuma zai iya ƙunsar ƙaramin kirji na zane.

Misali na yau da kullun na kayan aiki na zamani. Waɗannan kayayyakin ƙarfe an girka su a cikin ɗakin canji na ƙungiyar likitoci, kazalika da samarwa don adana tufafin aiki. Kayan mobayil suna ba ka damar ƙirƙirar layuka masu tsari na kabad don saukakawa ma'aikata. Faɗin kabet din ya kai kimanin cm 60, tare da zurfin cm 45. Matsakaiciyar mashaya ta ƙarshe da kuma shiryayye. Irin waɗannan samfuran ana siyen su a cikin wurin waha, inda akwai ɗimbin zafi a ɗakunan, wanda ke da lahani ga kayan katako. A cikin fararen launuka suna da sauƙi kuma ba mai wahala ba.

Koma baya

A cikin gidaje na zamani, kuna son yin amfani da kowane santimita mai amfani na sarari. Wurin tufafi wanda aka gina a ciki zai daidaita daidaiton don sanya abubuwa. Zai iya zama ɗakin ɗakin ado gabaɗaya bisa ga ɓangaren ginannen.

  • sanduna don tufafin waje;
  • tare da shelf ko shelf da aka zana cikin farin tare da enamel acrylic. Wannan zai haifar da jin faɗin sarari da sauƙin cika ciki.

Wurin da aka gina don tufafi basu da bangon kansu, ana saka su a cikin wani abu a cikin hanyar ɓangaren ƙarya da facade. Zai iya zama tufafin tufafi na dimokiradiyya da na zamani ko katako mai kauri na gargajiya.

Zurfin abin zane da na gado ya fi dacewa har zuwa cm 60. Ana iya wadatar kirji na masu ɗebo a ciki, ana buƙatar ƙaramin mashaya don riguna da wando. Zai yiwu a buɗe ɗakin nan da nan kawai idan an fito da shinge masu jagora tare da bango, in ba haka ba sassan suna buɗe mai canzawa. Gyarawa zuwa tufafi tare da sassan da aka cika da lilin suna ba ku damar tsara sararin samaniya da sauri da kuma gano abubuwa. Tare da fararen gaba, waɗannan kabad ba su da bambanci da bango.

Harka

Tufafin tufafin majalisar na zamani basa rasa dacewa. Bangon da aka saba da tufafi, wanda ya kasance a kusan kowane iyali, ana maye gurbinsa a hankali ta hanyar amfani da ɗakunan shiga uku waɗanda suke cikin zurfin wanda yawancin tufafin gidan suke.

Ana iya yin jikin ta itace, MDF, allo. Itataccen itace zaɓi mafi tsada, kuma zai zama dogon hanta a cikin gidan. Haɗin tufafin tufafi ya ƙunshi wani ɓangare tare da mashaya kuma daban tare da ɗakuna. Gidan majalisar zartarwa na iya haɗawa da buɗe ɗakuna tare da bangon don kayan haɗi da huluna, jaka. Za'a iya samun akwatin kirji a ɗayan sassan.

Ana yin ɗakunan tufafi na tufafi da madaidaiciyar zurfin cm 60. Farin kwafi zai yi kyau sosai, amma wannan ba koyaushe kyakkyawan ra'ayi bane idan za a adana kayan waje da na yara.

Kayan aiki don yin jiki da facade

Kayan kwalliya na zamani don adana tufafi anyi su ne daga abubuwa daban-daban. Mafi yawan lokuta ana amfani dasu don waɗannan dalilai:

  • itace;
  • Chipboard;
  • MDF;
  • filastik.

Itace

Chipboard

MDF

Filastik

Kayan gargajiya na katako na gargajiya har yanzu suna dacewa. Kyakkyawan sutturar katako kyakkyawan siye ne na gida. Kayan kwalliyar Beech na da ɗorewa kuma suna da araha daidai gwargwado tare da zaɓuka lokacin da ake amfani da itacen oak mai ƙarfi.

Har ila yau, tufafin tufafi na filastik masu kyan gani kuma suna iya yin ado da hallway. Amfanin sa shine filastik yana da sauƙin tsaftacewa.

Chipboard wardrobes - galibi ana iya samun sa a wuraren kulawa da yara da kuma cikin kayan ɗakunan tattalin arziki. Waɗannan na iya zama ƙananan nau'in jaka na tufafi, don adana abubuwan sirri lokacin da babban ɓangaren ke cikin wani kabad.

Abubuwan da ke gaba ana amfani dasu mafi yawa don ado na facades:

  • Chipboard - zaɓi na tattalin arziki, wanda ke tattare da dorewa, sauƙin amfani da kiyayewa;
  • madubi ba zaɓi ne mai arha ba, wanda yake cikakke don haɓaka sararin gani;
  • lacomat - sanyi, gilashin translucent wanda zai yi ado cikin ciki da kamannin sa;
  • lacobel - gilashi mai rufi da lacquer mai launi. Mafi sau da yawa ana amfani dashi don haɗin facades;
  • zanen sandblasting - ana amfani da shi a gilashin ado ko madubi;
  • filastik kyakkyawan zaɓi ne na kasafin kuɗi, manufa don haɗuwa da fuskoki;
  • bamboo wani abu ne na halitta wanda ke ba da asali ga kayan ɗaki;
  • rattan - sau da yawa ana amfani dashi tare da wasu kayan;
  • decoracryl abu ne na asali wanda ya mamaye kaddarorin kayan adon halitta da na roba;
  • fata na wucin gadi - irin wannan majalissar ya dace da aji ko dakunan karatu;
  • buga hoto - don irin wannan ƙirar, zaku iya zaɓar kowane zane ko hoto.

An fi fahimtar ƙirar gaban majalisar minista a matsayin ƙyauren ƙofofi na ado. Kayayyakin kayan ado na musamman masu kayatarwa suna farin ciki tare da tsari mara kyau - zane-zane, gilasai masu gilashi, mosaics da ƙare ƙarewar madubi na iya faɗi a ƙofofin. Hanyoyi marasa mahimmanci suna ba ka damar tsarawa, alal misali, tufafi na Italiyanci. A ƙa'ida, wannan farar fata ce, ana kwaikwayon itacen da aka shafa wa fata a bakin teku, wanda ake amfani da hoto na fastoci mai fasali irin na Provence.

Za'a iya yin ado da kabad na filastik tare da fina-finai masu launi ko bangarorin da aka zana a cikin yawa. An kawata kusurwar ɗalibi tare da hotunan hoto tare da zane mai ban dariya da haruffan littafin ban dariya da kayan ado don abubuwan nishaɗin yaro.

Ana iya yin ado da kabad a buɗe a ƙarshen ɗakunan ajiya. Wadannan za a iya sanya su gefuna ko zane kawai tare da launi mai banbanci. Don ƙara zurfin gani, ana iya fentin bangon baya na shelves a cikin launi mai banbanci.

Bamboo

Decoracryl

Madubi

Fata

Lakobel

Filastik

Dakuna

Zane Sandblasting

Buga hoto

Chipboard

Form da salo

Akwai nau'ikan hanyoyin warware zane dangane da salo da fasali lokacin da kuke buƙatar ba tufafin tufafi kyakkyawa. A lokaci guda, kada mu manta da cewa, da farko, tsarin adanawa ne wanda ke ba ku damar kiyaye tufafinku a tsari. Don dakin sutura, ƙaramin hukuma na iya zama mai amfani azaman ɓangare, wanda zaku yi amfani dashi azaman jakar tafiya ko azaman kirji na zane. Tufafin tufafi na Italiyanci an yi shi ne da katako, an ajiye shi a cikin inuwar halitta kuma an shirya shi da ƙofofin lilo. An sanya mashaya a ciki don ba da damar sanya tufafi na yau da kullun, kuma a saman akwai shimfiɗa na huluna da kwalaye.

Game da siffofi, kabad ɗin na iya zama daban:

  • lineirgar layi;
  • kusurwa.

Arirgar

Mai kusurwa

Kusurwa, bi da bi, an raba su zuwa nau'ikan:

  • mai kusurwa uku;
  • trapezoidal;
  • g siffa;
  • n mai siffa;
  • radius.

L siffa

U mai siffa

Trapezoidal

Radial

Na biyu

Amma rarrabuwa ba ya ƙare a can, tunda ƙirar radius na iya bambanta da sifa:

  • concave;
  • rubutu;
  • wavy;
  • hade

Sanya

Kashewa

Convex

Farar madaidaiciyar tufafi a cikin salon Provence zai yi kyau a gidan ƙasa. Itataccen katako zai nanata ƙarfin samfuran da kuma mayar da hankali ga al'ada.

Mafi sau da yawa, wannan shugabanci yana kasancewa da yanayin tufafi masu fuka-fukai masu fuka-fukai uku masu ƙafafu, waɗanda suke da ƙofofi waɗanda buɗe suke a buɗe. Wannan ƙirar ta dace da ƙirar Italiyanci ta gargajiya tare da ƙarancin cika ciki a cikin sifofin katako da masu rataya.

Masu zanen kaya suna dacewa da salon "tsattsauran ra'ayi" da gabaɗaya tufafi masu ganye huɗu tare da ƙofar zamiya. Additionananan ƙari suna juya kayan aiki na aiki zuwa ingantaccen tsari. A cikin lamarin, tare da taimakon kusurwa, an ɗora ƙarin ɗakunan ajiya da tsarin adanawa, ana ba ka damar amfani da mafi yawan yankunan "matattu". Zane-zane na zamani yana ba ku damar haɓaka gidan da aka saba da shi tare da ɗakuna, sanduna da sauran matakan da suka dace waɗanda ke ba da sararin ciki mafi amfani. Kuma duk wannan ɓoye ne a bayan facade mai sauƙi na Provence.

Idan lokacin makaranta ya yi, kayan daki na 'yan makaranta suna maye gurbin tufafin' yar tsana. Sau da yawa wannan kayan ado ne na zamani wanda ke ba ku damar samar da ƙaramin balaguron tafiya don adana abubuwan yara. Don sanya shi mai sauƙi da aminci don yaron ya yi amfani da kabad, zaɓi ƙaramin zaɓi na katako. Samfurin filastik na iya samun facade na ban mamaki, wanda mai zane ya tsara shi da farko. Don yaro, ana haɗa tufafin tufafi a ɓangaren ɗalibi. Zai iya zama tufafi na filastik, ko tsarin guntu tare da ƙofofi biyu masu lilo, ko matsattsiyar tufafin tufafi tare da shafi na tufafi, inda zaku iya rataya saiti biyu. Doorsofofin ƙofa ba kyakkyawan ra'ayi bane, tunda akwai haɗarin cewa yaro zai iya tsunkule yatsunsu. Yana da kyau idan aka samar da shiryayyen shiryayye, a buɗe a buɗe don sanya ƙananan abubuwa.

Don ƙaramar shari'ar banza, ana iya amfani da ƙirar madubi azaman salo na salo, wanda ba kawai zai iya inganta ɗakin adon ba, amma kuma zai sa ɗakin ya kasance da haske.

Filastik fasalin maɓallin kula da yara yana kama da wanda aka miƙa wa masu zuwa wurin wanka. Kayan daki na likitanci an tsara su ta daidaitattun bukatun don kiyaye tsafta da ikon iya magance saman filastik tare da wakilan tsabtatawa. Abubuwan buƙatun guda ɗaya ana amfani dasu ga kayan ɗaki a cikin wurin wanka, inda ake sanya maƙallan ajiya a cikin ɗakunan canzawa koyaushe. Sau da yawa waɗannan ƙananan ne, tare da ƙaramar cikawa da ƙarami, samfurin tufafi, matsakaici a cikin zurfin, wanda ke ba ku damar sanya saitin tufafi masu canzawa, takalma da barin jaka don adanawa.

Ciko

Tufafin tufafi dole ne ya kasance ingantacce da farko. Cikakken da aka sanya a cikin majalisar zartarwa na taka muhimmiyar rawa a cikin ergonomics na ciki.Zai zama alama kamar a nan ne girman. Wannan ba gaskiya bane. Manyan daidaitattun samfuran zahiri na iya zama mai wahala da wauta.

Yana da mahimmanci ga hukuma don tsara sararin ciki daidai.

  • don adana kayan waje, manyan sanduna;
  • ƙananan barbells don shirts da jaket;
  • tare da ɗakuna don ɗakunan tufafi da lilin;
  • sanye take da ɗakuna, tufafi tare da zane zai ba ka damar sanya tufafi daidai, gado da tufafi waɗanda aka cire kafin lokacin yanzu.

Wardrobes suna zuwa zurfin daban-daban. A cikin hoton, sandar ƙarshe a cikin zurfin 40 cm mai zurfi na iya ze dacewa. Mai ƙanƙantar da kai zai zama babban taimako ga saka wando. Depthananan zurfin ya kamata ya ba ka damar sanya abubuwa ba tare da murƙushe su ba. Matsakaitan sanduna tare da bangon baya yana nuna zurfin 60 cm, daidai wannan ma'auni ne na masu zane idan kirji ne na masu zane. An sanya sandar ta biyu a cikin ɗakuna a tsayin kusan 90 cm, ana amfani dashi don taƙaitaccen abubuwa na tufafi - siket, rigunan mata, riga.

Tododin tufafi masu kofa huɗu suna birgewa tare da manyan girmansu da kuma damar saka adadi mai yawa. Koyaya, tufafi ne na ƙofofi huɗu, waɗanda aka yi su cikin daidaitattun daidaito, na iya juya zuwa saye mara amfani, duk da shaharar da masu kera kayan gidan Italia suka yi. Sanarwar cewa kayan italiyan sune fifiko na babban inganci daga mahangar kayan aikin ba cikakke bane. A nan, ma, kuna buƙatar zaɓar a hankali tare da ƙofofi masu lilo da lilo. Yana da kyau a cika setan setin rails da shelf tare da aljihun tebur tare da ƙarin masu zane don kayan haɗi ko ƙaramin kirji na zane.

Wani mahimmin abu na cikawa shine akwatin sutura. Wannan lamari ne mai kauri, girma. An shirya wannan abun don adana rubabbun abubuwa, abubuwa masu dimbin yawa, furs - wani abu da yakamata ya sami akalla karamin sarari kyauta a kusa dashi. Ana yin akwatunan tufafi daga abubuwa daban-daban kuma, ba kamar murfi ba, ba a nufin jigilar kaya. Godiya ga akwatunan tufafi, abubuwa ba sa yin ƙura, kada ku birgima kuma ku riƙe kyawawan bayyanar su. Abun da ya dace da tufafin tufafin gargajiyar Italiyanci na yau da kullun, wanda ke sanye da mashaya da kantoci na sama don kwalaye da huluna. Za a iya yin kwalliyar kwalliya mai salo ta kayan haɗe-haɗe. Zipaƙan zip mai laushi haɗe da akwati mai wuya zai baka damar kula da kyawawan kayan tufafinku. Tuttukan Wardrobe a buɗe suke, rataye daga kan gicciye, kamar manyan jakunkuna masu laushi, waɗanda ake jefa kayan ciki da nauyi. Tufafin tufafin tufafi wanda aka ƙera da kyau zai iya zama kayan ado na zahiri. Wasu daga cikin samfuran suna ɗauke da abubuwan ban mamaki waɗanda suka saba da keɓaɓɓun mai keɓancewa.

Yawancin lokaci ana amfani da waɗannan azaman manyan abubuwan cika abubuwa:

  • ɗakuna da yawa - an rarraba su zuwa daidaitattun abubuwa da ci gaba;
  • masu zane - na iya zama daban-daban girma dabam, ana nufin duka don adana abubuwa masu yawa da na kayan haɗi. Na iya zama na yau da kullun ko cikakken tsawo;
  • net ga takalma abu ne mai matukar dacewa na tsarin ajiya;
  • akwatunan raga - godiya ga rollers, abubuwan da ke gudana kuma sabili da haka suna da matukar dacewa don adana tufafi;
  • madogarar fitarwa Za a iya saukar da shi kamar yadda ake buƙata. An yi amfani dashi don sanya abubuwa a saman bene na tufafi. Kayan cire-fito ba shi da wahala kuma yana da saukin aiki, yana mai sauqi ga mai shi ya sami tufafin zamani.
  • ginannen kirji na zane. Alreadyasan ɓangaren tufafi ya riga ya shiga ciki. Abin nema ne mai kyau don tufafi da kayan haɗi na ƙananan girma.

Kayan sawa ya zama muhimmin ɓangare na ɗakunan adon dangi. Tsarin ajiya mai inganci, sanye take da kayan fitar-fito da fitarwa, yana baka damar iya amfani da sararin samaniya da amfani da sarari a hankali. Ingancin cika kai tsaye yana shafar ingancin ajiya. Theashin da aka cire a cikin akwatinan tufafin ba ya lalacewa, riguna na yau da kullun da sutturar da ba a nufin tsaftace ta akai-akai za su kasance marasa lahani daga ƙura.

Hanyoyin kayan aiki masu yawa suna ba ka damar zaɓar saiti don salon kowane ciki. Ko madaidaiciya ko a kusurwa, ana iya yin sa daga itace mai kauri na gargajiya da filastik na zamani. Maganin ƙira za su gamsar da mafi yawan buƙatu masu rikitarwa.

Wani batun daban ana ɗauke da kayan ɗaki na lilin, ana amfani dashi a cikin ɗakunan canzawa na wasanni da ƙungiyoyin kiwon lafiya, harma da harabar masana'antu. Anan, juriya na kayan zuwa tasirin waje yana zuwa gaba, ikon kiyaye abubuwan da aka bari a ciki.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: YANDA MATA KE ISKANCI ABIN KUNYA (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com