Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Dutsen Biri a Phuket - wurin taro don masu yawon bude ido tare da macaques

Pin
Send
Share
Send

Hutu a cikin Phuket yana ba da dama ga Turawa su lura da birai a mazauninsu kuma su ciyar da waɗannan dabbobin ban dariya daga hannunsu. Don wannan, a cikin birni akwai jan hankali da ake kira Monkey Mountain a Phuket. Tana cikin arewacin garin Phuket Town kuma ana iya ganinta daga dukkan wuraren garin, yana jawo hankali tare da hasumiyar salula waɗanda suke samansa.

Menene wannan jan hankali?

Tudun Biri wanda ya yi girma a cikin Phuket yana da ɗaruruwan birai na nau'ikan halittar macaque, waɗanda ke rayuwa cikin 'yanci, amma a lokaci guda sun saba da kasancewa abin da mutane ke da hankali, kuma suna yarda da yarda daga gare su da yardar rai. A wasu awowi, ma'aikatan wurin ajiyar suna ciyar da birai, sauran lokutan kuma macaec ke taruwa a kan hanya da wuraren ajiye motoci, suna jiran masu yawon bude ido waɗanda koyaushe suke shirye su bi da su da wani abu mai daɗi.

Hanyar daga ƙasan Dutsen Biri zuwa saman dutsen yana da nisan kilomita 2. Kuna iya tuki wani ɓangare na wannan hanyar akan keke ko mota, sa'annan ku bar abin hawa a ɗaya daga cikin wuraren ajiye motoci guda uku da ke nan. Amma kuma zaku iya hawa da kafa, kuna bin misalin Thais, waɗanda suka zaɓi wannan dutsen don yin wasan motsa jiki da motsa jiki a kan masu kwaikwayon, shafukan da kuka haɗu da su a kan hanya. Hakanan ma'amaloli suna raba wannan abin sha'awa, suna hawa da bayyananniyar jin daɗi akan masu simularin, suna tsalle daga ɗayan zuwa wancan.

Hanyar da ke zuwa saman dutsen tana da kunkuntar kuma tana da mahimmin ganga, ba shi da sauƙi a sauka ta keke ko mota, saboda haka bai kamata ku tuka sama ba, musamman tunda ba wuri a cikin ƙaramin filin ajiye motoci. A farkon hanyar, masu yawon bude ido suna gaisawa da zane-zanen birai guda biyu na birrai masu zaune, amma don ganin irin abubuwan da suke rayuwa, kana buƙatar hawa sama - mahallan macaque suna kusa da saman dutsen.

Batun ziyartar Tudun Biri kyauta ne, amma abincin da za a ciyar da birai ya fi na birni tsada sosai, saboda haka yana da ma'ana a tara abubuwan da za a bi tun farko. Lokacin zuwa Dutsen Biri, sayi ayaba, masara ko mangwaro. Har ila yau, ana buƙatar gyada da ba a gyara ba tsakanin birai.

Me zaku iya gani anan?

Baya ga birai, wanda, a zahiri, su ne maƙasudin ziyartar dutsen, akwai dandamali na kallo guda uku waɗanda suke a matakai daban-daban. Mafi girman matakin, girman gani yana buɗewa zuwa ido. A kan ƙananan dandamali akwai gidan gahawa don abinci na Thai, akwai benci don hutawa, a nan za ku iya ci da shakatawa, kuna jin daɗin yanayin teku. A kan teburin lura, matakin da ke sama, akwai gazebo, wanda ke ba da ƙarin gani mai faɗi.

Hanya mafi fa'ida tana jiran masu yawon bude ido a hawa na uku, wanda ke kusa da saman dutsen. Musamman abin ban sha'awa shine kallon faɗuwar rana, lokacin da garin Phuket da kewayensa ke haskakawa da hasken rana. Wannan wurin yana sanye da kujeru, waɗanda a cikin sa'o'in yamma suka zama mafaka ga romantics da masoya.

Amma babban abin birgewa a cikin shirin balaguron yayin ziyartar Biri a Phuket, tabbas, birai ne. Yawancinsu kwata-kwata basa tsoron mutane, suna matsowa, suna roƙon a basu magani, su karɓi abinci daga hannunsu. Abokan da suka fi abota suna iya rungumar ƙafa har ma su hau kafadu. Ga waɗanda suke son dabbobi, musamman ma yara, wannan yana ba da kyakkyawan motsin rai.

Abu ne mai ban sha'awa a kiyaye ma'amala a cikin dangin biri, ga mata masu ɗiya. Amma ya fi kyau kada ku kusanci jarirai, saboda iyayensu a kokarin kare 'ya'yansu na iya zama mai saurin tashin hankali. Za a iya ɗaukar hoto birrai, da yawa daga cikinsu suna farin cikin yin hoto, suna ɗaukar hoto masu taɓawa. Thewararrun samari da matasa, da birai manya sun fi nutsuwa kuma sunada ƙarfi.

Lokacin sadarwa tare da birai, kada mutum ya manta cewa waɗannan dabbobin daji ne waɗanda suke jin kamar masters a cikin yankinsu kuma suna iya zama masu zafin rai. Idan kun karɓi cizon da cuwa-cuwa daga birai, tabbas ya kamata ku yi alurar riga kafi game da zazzaɓi, nan da nan ku tuntuɓi kowane asibitin likita a garin Phuket. Don irin wannan haɗarin da ba a zata ba, inshorar lafiya na da matukar amfani, wanda ya kamata a kula da shi tun da wuri.

Zaku iya guje wa wani abin da ya faru na rashin daɗi a kan Dutsen biri idan kuna yin taka tsantsan da nuna hali daidai da nasihun da ke ƙasa.

Yadda ake zuwa can

Kuna iya zuwa ƙasan Monkey Hill ta tuk-tuk, taksi ko keke. Idan kun yanke shawara ku tafi da kanku, to, Cibiyar kasuwanci ta Tsakiya za ta zama wurin ishara. Bayan tuki daga gare ta zuwa Garin Phuket na kimanin kilomita 1, zaku sami kanku a mararraba, inda zaku buƙaci juya hagu. Bayan ka sake tuka wasu kilomita 3, za ka ga ginin gidan yarin, bayan wucewa wanda, bayan kilomita 0.2 dole ne ka sake komawa hagu, kuma Dutsen Biri zai zama daidai a kan hanyar.

Bugu da ari hanyar tana kaiwa zuwa hawan dutse. Fitar da shi, ko barin abin hawa a filin ajiye motoci, kun yanke shawara. Ka tuna cewa hawa Dutsen Biri ya fi sauƙi fiye da tafiya ƙasa, inda dole ne ka ci gaba da sa ƙafarka a kan takalmin birki, musamman idan kwalta ya jike bayan ruwan sama. Hakanan, a saman bene zaku iya fuskantar matsaloli wajen nemo wurin ajiye motoci da haɗarin birai akan keken idan babu ku.

Dutsen biri a kan Taswirar Phuket:

Gano Farashi ko sanya kowane masauki ta amfani da wannan fom

Amfani masu Amfani

  1. Birai dabbobi ne masu wayo, idan suka ga jakar abinci a hannunka, to zasu karba, kuma ba kwaya ko ayaba da kuke basu ba. Abin da suke yi yana da sauri, don haka kafin ku sami lokacin dubawa, jakar tare da abubuwan da kuka tsara don shimfidawa don duka tafiya za su ƙare a cikin ƙafafunsu masu ƙarfi.
  2. Idan biri ya mallaki buhun abinci ko kwalban ruwa, to yana da kyau ka hakura da shi kuma kada ka yi kokarin kwace ganimarsa.
  3. Ko da mawuyacin hali, idan abubuwa masu mahimmanci sun jawo hankalin magabatan ƙasar - waya, agogo, kyamara, tabarau, kayan ado, hula. Birai masu taurin kai tabbas zasu yi kokarin mallakar abin da suke so, amma kusan abu ne mai wuya a karbe abubuwan daga hannunsu. Sabili da haka, ya fi kyau a ɓoye duk abin da za a iya ɗauka a cikin jaka kuma a riƙe shi da ƙarfi, ba da dama ga macaques.
  4. Irin wannan kiyayewa ana amfani dasu akan kekuna da aka bari a cikin babbar filin ajiye motoci na Monkey Hill. Ka shirya ka amintar da jakanka cikin aminci, ko kuma kana fuskantar barazanar tarar da keke da kuma yage jakunkuna idan ka dawo.
  5. Ba hatsari ba ne ka miƙa abinci ga birai a tafin hannunka, suna ɗaukar abinci da kyau, kuma faratan hanunsu ba su da kaifi. Amma bai kamata ku yi ƙoƙari don bugun jini ko taɓa dabbobi ba, don amsawa za ku iya samun ciji ko karce.
  6. Murmushi, kallo cikin idanu birai na iya fahimtar azaman bayyanar zalunci, kuma suna haifar da damuwa.
  7. Guji ƙananan cuban ƙanana don gudun cutar da iyayensu masu fushi.
  8. Idan ka tsinci kanka a gaban taron birai suna jiran abinci daga gare ka, to ka nuna musu cewa hannayen ka wofi ne, kuma za su rasa sha'awar ka.
  9. Idan ka tsokano fushi kuma biri ya fara jifan ka da shi, wannan lamari ne na kwarai. Saboda amsawa, ya kamata ka buga ƙafarka, ka yi ihu kuma kaɗa hannunka, sannan kuma ka ja da baya a hankali. Mai zalunci zai kimanta damar sa na cin nasara kuma ba zai bi ku ba, bayan haka, birai dabbobi ne masu wayo.

Dutsen Biri a cikin Phuket abu ne da yakamata a gani ga waɗanda suke son dabbobi, suna son nuna musu yara kuma suyi hotuna masu ban sha'awa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Kalli Abinda Rahama Sadau Keyi Da Wani Kato A Gado Lalata Zalla (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com