Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Nuances na yin teburin ado tare da madubi da hannunka

Pin
Send
Share
Send

Bayan lokaci, kowace mace tana tara adadi mai yawa na kayan kwalliyar da ke buƙatar adana wani wuri. Idan ba zai yuwu a sayi kayan da aka shirya don waɗannan dalilai ba, zaku iya yin teburin ado da hannuwanku, la'akari da girma da ƙirar ɗakin da kuka shirya shigar da samfurin. Irin wannan kayan aikin yana aiki, ban da adana abubuwan sirri, ana iya amfani dashi azaman wurin kulawa da kanku.

Fa'idodi da nuances na kera kai

Babban fa'idar yin tebur tare da madubi da haske tare da hannunka shine babban bambancin zane, abubuwa iri-iri. Ba tare da takamaiman takamaiman samfurin ba, tsarin samfurin koyaushe yana ƙunshe da abubuwa uku na asali: farfajiyar aiki da katako ko allon almara, babban madubi, da sararin ajiya don kayan kwalliya (aljihun tebur ko teburin gado). Hanyoyi masu yiwuwa

  1. Miniananan akwatuna na ɗebo da aka haɗa ta saman tebur.
  2. Dutse mai sassa uku, wanda aka haɗe da ɗan madaidaicin tebur a cikin wasiƙar G.
  3. Tebur wanda aka ware masu zane guda huɗu don adana kayan shafawa, an shirya su bibbiyu a cikin bene biyu.
  4. Fuskar tebur na gefen gado a lokaci guda yana aiki azaman saman tebur.

Zaɓin na ƙarshe yafi dacewa da ƙananan gidaje, kuma yana da sauƙin ƙerawa. Wannan samfurin za a iya sanya shi cikin aminci a cikin hallway. Amma a wannan yanayin, madubin zai buƙaci rataye shi daban. Sauran samfuran sun fi rikitarwa, amma suna aiki kuma suna da ban sha'awa a cikin ciki.

Lissafa ƙirar ƙirar kuma zaɓi kayan ƙira bisa ƙwarewar ƙirƙirar kayan ɗaki da wadatar kayan aiki. Teburin girkin-da-kanku tare da madubi shine mafi kyawun kyauta ga dangi da abokai.

Kayan aiki da kayan aiki

Mafi mashahuri kayan da ake amfani dasu don yin tebur na kayan shafa sune itace da MDF. Wasu masu sana'a, suna ci gaba da al'adun zamanin Soviet, suna aiki tare da allo da kuma allo. Galibi ana yanka zane da bayanta daga zanen plywood. An nuna abin da kuke buƙata don aiki a cikin tebur.

Kayan aiki

Saitin abin kunnawa, ma'aunin tebur, murabba'i, rawar soja da mashi, mashigin lantarki, sandpaper don saman sanding

Kayan aiki

Hinges da iyawa don teburin gado, abubuwa masu ado don ɗakuna

Hawan dutse

Ilsusoshi, kusoshin kai-komo, kusoshin yuro, kusurwar ƙarfe, jagororin aljihun tebur

An sanya rectangular, elongated panel tare da ƙarshen zagaye na zagaye a kan teburin ado na mata ko yara a matsayin madubi. Faɗinsa a tsakiya shine cm 50, tsayin na iya bambanta, ya danganta da burin maigidan. Don ƙirƙirar hasken baya, kuna buƙatar huɗar harsashi da yawa a kewayen kewayen firam ɗin gilashin, soket ɗin tare da sauyawa zai kasance a ƙasan. Don madubin kayan shafa, ana amfani da kowane fitilar sikila mai dacewa. Kuna iya yin teburin ado da hannuwanku ba tare da haske ba.

Ana ɗaukar maɓallin Maɓallin ɗayan ɗayan mafi arha kuma mafi arha kayan. Koyaya, idan ana yin allon daga ƙananan kayan ƙarancin inganci, koyaushe zasu saki gubobi masu haɗari cikin iska.

Zabin zane

Ana yin teburin sutura don yarinya ko mace bisa ga tsarin. Za'a iya yin cikakken bayani don yanke abubuwan asali na samfurin da hannu ko amfani da shirye-shiryen kwamfuta. Zaɓin farko ya dace da masu sana'a ba tare da ƙwarewa ba, na biyu - ga waɗanda suka riga sun yi kayan ɗaki da kansu fiye da sau ɗaya. Lokacin zabar zane da zane-zane, dole ne kuyi la'akari:

  1. Girman tsarin.
  2. Complexwarewar sa, yawan abubuwan haɗin.
  3. Kasancewar wadatattun wurare (ɓangarori, masu zane, ɗakuna) don adana kayan kwalliyar.
  4. Abubuwan da zane yake haɓaka.

Hakanan yakamata kuyi la'akari da kasancewar ko babu hasken hasken baya. Zaka iya zaɓar zanen da aka shirya tare da girma ko zana shi da kanka. Wani zaɓi shine daidaita girman girman ƙirar makirci zuwa yankin ɗakin da teburin zai kasance. A dandalin tattaunawa da yawa, zaku iya samun shawarwari masu amfani akan yadda zaku tara teburin ado don mai farawa.

Idan aka yanke shawara don amfani da ƙirar ƙwararrun kwamfuta, zai fi kyau a zaɓi fasalin Russified, saboda masu gyara zane na Yammacin Turai ba za su iya cika ƙa'idojin ƙera kayan cikin gida ba. Saboda wannan, rikicewa na iya tashi tare da girman, wanda zai rikitar da aikin sosai.

Matakan-mataki-mataki na teburin ado da madubi

Ko da maƙerin gwanin gida ne mai sauƙin yin teburin ado na mata tare da kabad da madubi mai ginawa. Kafin aiki, ya kamata kuyi nazarin zane da zane a hankali. Umurnin majalisa:

  1. Yi samfurin dukkan abubuwa cikin cikakken girman.
  2. Tsaftace kuma firamare ƙarshen, manna a gefuna.
  3. Yi ramuka inda masu sakawa zasu kasance.
  4. Tattara firam.
  5. Thearfafa kusurwar gefen bango.

Na gaba, yakamata ku tara sassan zamiya na teburin shimfidar tebur, ku gyara kayan aiki a gefen gaba, sannan ku sanya akwatunan cikin jagororin. Za a iya yin ado da trellis bugu da .ari. Kayan adon ta hanyar amfani da dabaru, wanda aka saka duwatsu da mosaics daga ƙananan abubuwa na katako na ire-iren abubuwan da ke tattare da yanayin geometric. Wasu masu sana'a suna amfani da takarda mai ɗaure kai don yin ado da teburin ado da madubi. Filayen tebur ɗin ya zama varny, tabo ko matt.

Lightara hasken haske

Sanya wutar lantarki don teburin kayan kwalliya ya zama dole don ku sami wani abu a cikin tsaunin dare, ba tare da haske mai haske ba. Wannan gaskiya ne idan kun shirya sanya kayan daki a cikin ɗakin kwana. Babban abu shine a bayyane yake bin matakan algorithm na aiki a bayyane:

  1. Yi firam don madubin kayan kwalliya daidai da fasalin gilashin. Zaka iya siyan shirye.
  2. Yi ramuka zagaye ramuka don harsashi.
  3. Saka kwararan fitila.
  4. Shigar da maɓallin tura-maɓalli tare da soket a cikin ƙananan ɓangaren.

Bayan haka, ana sanya madubin dakin ado a wurin: an haɗe shi zuwa saman tebur ko an rataye shi dabam. Idan firam ɗin murabba'i ne, adadin fitilun 10: 4 ne a gefen kuma biyu a saman. Don gilashin zagaye, hasken ya dogara da diamita.

Kafin yin teburin ado da hannuwanku, kuna buƙatar tunani akan inuwa da tsananin hasken. An zaɓi launi mai haske a hankali gwargwadon ikon mai shi na gaba. Amma ya fi kyau zama a kan farin fitilu, a cikin irin wannan haske ya fi dacewa don yin kwalliya. A cikin ɗakin kwana, fitilun LED masu launuka da yawa sun dace, waɗanda za a iya sarrafa su ta amfani da wayo. Zasu iya canza haske da launi na haske, wanda ya dace sosai.

Samfurin asali wanda aka yi shi da kayan kwandon shara zai zama abin adon da ya dace da kowane ciki. Teburin kayan kwalliyar gida zai daɗe sosai fiye da wanda aka saya. Babban abu ba shine a cika shi da kayan kwalliya da sauran abubuwa ba, ta yadda tsawon lokaci teburin teburin bai tanƙwara ba. Kayan kwalliya masu ban sha'awa waɗanda aka yi a cikin salon girbin girke-girke zasu haifar da yanayi na musamman a gida. Kuna iya sanya tebur tare da madubi da haske a cikin hallway ko a cikin ɗakin kwana, dangane da samuwar sarari kyauta.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: ANKAMA GUNGUN YAN TA ADDA DASUKA ADDABI MUTANEN KATSINA DA ZAMFARA (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com