Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda ake kifi don pike - nasihu daga ƙwararrun masunta

Pin
Send
Share
Send

Pike kyauta ce mai tsada da tsammani don yin kadi. Kowane sabon masunta yana mafarkin kama kambun kifi wanda nauyinsa ya wuce kilogiram 5. Kamar yadda wataƙila kuka hango, wannan labarin zai mai da hankali kan yadda ake kamun kifi don pike.

Wuraren da aka samu mai farautar ya banbanta - kauri na shuke-shuke na ruwa, ramuka masu katako, masu komowa baya, ganga. A cikin ruwan sanyi, yana faruwa a zurfin matsakaici. Manyan samfuran suna rayuwa cikin zurfin ruwa. Kananan da matsakaici kifi kamar ruwa mara zurfi da mara zurfin ruwa.

Pike ya fi dacewa a lokacin bazara da kaka. A kan kananan koguna da tabkuna, yana farawa da kyau a farkon bazara. A cikin manyan ruwa, cizon mai kyau yana farawa bayan matakin ruwa ya faɗi. Har zuwa tsakiyar watan Yuni, mai farautar yakan ɗauki daga safiya zuwa maraice. Ana lura da ayyuka na musamman safe da faduwar rana. Idan hadari ne ko iska a waje, yakan ciji duk tsawon yini.

Jirgin kabeji

Pike kamun kifi shine nau'in kamun kifi. Don samun nasara, dole ne mai kifi ya san salon rayuwa, mazauni da yanayin abin farautar.

Pike mahaukaci ne mai farauta. Rashin wadatar samuwa da kwanciyar hankali ya sa ya zama mai zub da jini da tashin hankali.

Kwararrun masunta suna ba da shawara don ba da hankali na musamman ga zaɓin abubuwan jan hankali, waɗanda aka zaɓa la'akari da ƙarfin halin yanzu, zurfin tafki, busasshiyar tafki da algae.

  1. Mafi ingancin jinkirin juyawa a cikin yanayin sanyi. Idan masunci yana son kama pike tare da toshewa, suna ɗaukar baits wanda za'a iya kawo shi cikin sauƙi zuwa wurin da ake so a cikin tafki.
  2. Koda koda kana da makaman kare-dangi na abubuwan jan hankali, ka da ku kasance masu tsalle-tsalle, laifofi da jan layi tare da ku. A cikin gajimare da yamma, azurfa da tagulla suna yin aiki da kyau. Idan ruwa ya bayyana kuma hasken yana da kyau, ana bada shawarar mara kyau.
  3. Kuna iya kamawa da "ɓataccen ɗan fashi" a ƙarshen Maris. A wannan lokacin, kifin ya riga ya faɗi kuma yana ciyarwa sosai. Bayan hunturu, pike yana jin yunwa kuma yana yarda da duk ƙararrakin. Mai farautar yana ciyarwa na tsawon makonni da yawa, bayan haka yana motsawa zuwa wuraren waha, daga inda yake farauta lokaci-lokaci.
  4. Jefa bait din kusa da ciyayi. Pikes da ke rayuwa a cikin kogin sun fi kuzari fiye da dangin su na lake. Saboda wannan, tare da saurin gudu, ana yin amfani da wayoyi masu ƙarfi.
  5. A cikin jikin ruwa mara kyau, ana ba da shawarar yin amfani da ƙananan ƙira har tsawon cm 5. Zai fi kyau a yi amfani da cokulan da suke yin kwaikwayon motsin kifin mara lafiya ko rauni.
  6. Idan Pike ya ƙi ɗaukar koto, dole ne a sauya shi. Kuna iya son wani abu daban da makaman ku. Gaskiya ne, akwai ranakun da mai farauta ya ƙi yin komai kwata-kwata, kuma babu wani katako da ke tattare da wayoyi masu wuya da zai taimaka.

Nasihun bidiyo don sabon shiga

Da farko, dole ne kuyi aikin daidaito na simintin gyare-gyare da kuma yin amfani da fasahar waya, sannan da ƙarfin hali ku je tafki ku kama mazaunin kogin. Kamun kifi zai zama hutu mai ban mamaki.

Muna kama pike da ƙugiya mai rai

Kamun kifi wani yanayi ne mai ban sha'awa iri iri wanda ya mamaye zukatan mutane da yawa. Yin kamun kifi mai cin nama, gami da pike, sanannen mashahuri ne a tsakanin masunta. Akwai hanyoyi da yawa don kama mai farauta.

Kama pike ba tare da kayan aiki ba zai yi aiki ba. Me ake bukata don wannan?

  1. Versha, shiryayyen maganar banza da scum.
  2. Sanda kadi ko sanda na yau da kullun
  3. Volumetric floats, nauyi nauyi, ƙarfe kaiwa da kuma juya faifai.

Yanzu bari muyi magana game da kamun kifi da kansa, bincika abubuwan ban sha'awa na tsari mai ban sha'awa da kuma koyon yadda ake kamo pike tare da ƙira mai rai.

Umarni mataki-mataki

Shirya kayanka da farko. Idan kayi niyyar kamun kifi da sanda, da farko zaka buqatar ba shi. Zai fi kyau a yi amfani da sanda mai sassauci da ƙarfi. Sanda mai juyawa ya dace. Ya daidaita kuma yana ba da izinin dogon simintin gyaran kafa.

  1. Sanya faifan a sandar... Ina ba da shawarar yin amfani da zaɓin mara kyauta. Wannan ƙafafun yana da daidaitaccen "ratchet", wanda ke hana kifin fasa layin tare da motsin kwatsam. Nada kimanin layin mita 30 tare da diamita na 0.35 mm akan sandar. Haɗa jirgin ruwa, nauyi da leash tare da tei zuwa layin kifi. An shirya magancewa.
  2. Kama live koto... Ana amfani da Perch, irin su crucian, roach, bleak ko ƙaramin rudd. Suna kamun kifi a cikin rafuka masu zurfi da tafkuna. Yi amfani da magana ko zancen banza.
  3. Ayyade wurin kamun kifi... Ana farautar Pike a wuraren da take ciyarwa. Daga cikinsu akwai kwaruruka, raƙuman ruwa, tsibirin tsirrai da kuma ciyawar ciyayi. Ana kiyaye yiwuwar ganima anan - ƙananan kifi.
  4. Kamawa... Idan kuna amfani da sandar kamun kifi, sanya kifin a kan ƙugiya, jefa shi kuma tsammanin ciji. Idan bata nan na mintina 10, jefa abin a wani wuri. Yayin kamun kifi, motsa tare da dazuzzuka na ciyayi da ciyawar da aka tara.

Babu wani abu mai wahala cikin kama mai kama da kogi kamar wannan. Yana da ban sha'awa da kuma fun. Auki abin damuwa ka je wurin ruwa mafi kusa don neman ganima, inda za ka huta da inganta lafiyar ka, saboda kamun kifi babbar dama ce ta kasancewa cikin iska mai kyau.

Yin kamun kifi a cikin da'ira

Mugs babban kayan aiki ne a hannun mafarautan da ke farautar kogin. Idan kun zabi dabarun kamun kifi daidai, sakamakon ba zai daɗe da zuwa ba.

A kan manyan tafkuna da tafkuna, lokacin kamun kifi yana buɗewa bayan ƙarshen hawan pike. A wannan lokacin, mai farauta ya sami nasarar shimfidawa a kan tafkin, kuma kololuwar abinci mai gina jiki yana faɗuwa da safe ko yamma.

Mug kamun kifi wata hanya ce da yawancin masanan kifi suka tabbatar. Dawafi faifai ne tare da sanda a tsakiya. Wasu masunta suna yin nasu abin. Idan ba kwa so, sayi mugs daga shagon kamun kifi.

Dangane da dokokin da masunta suka rubuta, ya dace da kifi a lokaci guda don da'ira 10. Don yin irin wannan kamun kifin ya bar abubuwan tunawa masu daɗi, ana amfani da mugs masu nauyi iri ɗaya. A wannan yanayin, ba za ku iya yin ba tare da jirgin ruwa ba, wanda kuke buƙatar iya sarrafawa.

Yanzu bari muyi magana kai tsaye game da kamun kifi.

  1. Zabi wurin kamun kifi... Dole ne wasu fannoni su daidaita, gami da ƙasan ƙasa, zurfin zurfi, jinkirin halin yanzu da kuma kyakkyawar hanyar iska.
  2. Swim zuwa tsakiyar tafki... Bayan isowa, dasa katako mai rai akan da'irar da aka tanada, saita zurfin kuma sannu a hankali saukar da tsarin cikin ruwan. Sanya da'irori a tsarin abin dubawa bayan mita 5.
  3. Zabi wurin ajiye motoci... Duk da'ira ya kamata a bayyane daga gare ta. Sai kawai a wannan yanayin za ku lura da cizon. Idan Pike yana kamun kifi a kan babban kogi, yi amfani da gilashin hangen nesa. Na'urar za ta taimaka maka don ganin cizon ko motsi na da'irori a kan kari.
  4. Jira cizo... Idan da'irar ta juye kuma ta nuna farin ciki, yi hanzari zuwa gare shi cikin jirgin ruwa. Don wani lokaci, zai yi da'ira a wurin. Lokacin da ya tafi da sauri zuwa wani yanki, kuna buƙatar ƙugiya. Idan akwai tsirrai na bakin teku a kusa, ba zai yuwu a yanke lokaci ba, in ba haka ba maharbin zai shiga cikin ciyawar tare da abun.
  5. Tukwici... Idan ka yi iyo zuwa mug ɗin kuma ba ka sami komai ba bayan cizon, kada ka damu. Wannan lamari ne gama gari. Da'irar zata iya juyawa ƙarƙashin tasirin iska mai ƙarfi ko babban raƙumi mai rai.

Shawarwarin kwararru

Yin kamun kifi a cikin da'ira abu ne mai matukar birgewa, kuma idan akwai kifaye masu yawa a cikin tafkin, shima yana aiki. Ya rage kawai don sanya ilimin da aka samu a aikace.

Yadda ake kama pike tare da abin ɗamara

Kamun kifin Pike na hunturu ba kawai mai ban sha'awa bane, amma kuma mai kayatarwa. Kamun kifi na yau da kullun ya haɗa da amfani da girder 20, waɗanda suke yin kansu ko saya a cikin shago. Zaɓin ƙarshe ya fi sauƙi da sauri.

Ga mai kamun kifi, hunturu ya kasu zuwa yanayi da yawa - farkon kankara, hunturu da na ƙarshe. Yanayi ya banbanta da dabarun kamun kifi. Hanya mafi sauƙi don kama pike ita ce a kan ɗamara a kan kankara ta farko. Ba abin mamaki bane, saboda kankara ba ta yi kauri ba tukuna, kuma ramuka ba sa daskarewa na dogon lokaci. A wannan kakar, zaku iya kama kifi 10 a kowace rana.

A ƙarshen lokacin hunturu, ya fi wuya a kamo kayan ɗamara. Kaurin kankara a wannan lokacin ya kai cm 60, kuma tsananin sanyi yana sa ramuka daskarewa da sauri. Dangane da aiwatarwa, yana da ƙasa ƙwarai.

Ba shi da wuyar kama pike a kan kankara ta ƙarshe, kuma sakamakon ya fi kyau. A watan Maris, ƙwararren masunci kama kusan pikes 15 a rana ɗaya. Kankara tuni ta zama sirara, yana da sauƙin haƙa ramuka, kuma ba su cikin hanzarin daskarewa.

Bari muyi magana game da hanyoyi da dabarun kama mai kama da kogin kan dutsen.

  1. Bayan daskarewa, Pike din yana zuwa wurare masu nisa. An rarrabe su ta ƙasa mai yashi, raunin ƙarfi da kasancewar snags. Yana ɗaukar kwanaki da yawa don nemo wurare masu fa'ida. Bayyana girasar da ke mita huɗu daga yankin bakin teku. Zurfin ya kai mita 2.
  2. Yayin da yake zama, pike yana narkar da abinci ko yana jiran ganima. Idan kayi huji sama da shi, ba zai ji tsoro ba. A wannan lokacin, ba ta aiki. Parasites da ledoji akan fata shaidar wannan ne.
  3. Ana kiyaye tazara tsakanin maɗaurai a matakin mita 3 don kifi babban yanki na tafkin. Da zaran ka gama saita abin ɗamara, fara kamawa da kai tsaye.
  4. Masu kamun kifi sun bada shawarar yin amfani da ƙananan kifin mai ruwa. Misali, kama perch ba shi da wahala sosai a lokacin sanyi.
  5. Bayan wannan, dole ne ku yi cajin iska. Kifi yana huda tei a ƙarƙashin fin na sama. Ya rage don auna zurfin, runtse bait din mai rai a cikin ruwa da cajin tuta.
  6. Da zaran tutar ta tashi, nan da nan sai su kusanci zherlitsa su yi yajin aiki. Game da sa'a, kofin ya ƙare akan kankara.

Kifi na hunturu akan zherlitsa

Yin kamun kifin ba shi da wahala sosai, kuma jin daɗin da zai kawo zai mamaye gajiyar jiki ba tare da wata matsala ba. Ya rage ya jira lokacin hunturu, je zuwa ruwan da kuka fi so kuma kuyi ƙoƙarin lalata babban pike tare da ƙaramar laushi.

Labarin kan yadda ake kamun jirgin ruwa ya ƙare. Akwai hanyoyi da yawa don kamun maharin kogi, kuma kowannensu ya cancanci kulawa. Ban san wacce hanyar kamun kifi za ku fi so ba, amma zan iya fada da gaba gaɗi cewa a kowane hali zaku sami kyawawan halaye da abubuwan da ba za a iya mantawa da su ba.

A ƙarshen kamun kifin, ana iya dafa mai farautar kogi. Babu matsala ko dai pike ne ko kuma pike, abincin zai zama da daɗi sosai.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Yadda ake hada Siddabaru Mutum ya jefo Jirgi daga Sama (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com