Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

A ina da yadda za'a fara cin ɗanyen abinci mai ɗanɗano. Raw girke-girke na abinci

Pin
Send
Share
Send

Mutane da yawa suna sha'awar batun ɗanyen abinci, a ina da yadda za a fara cin ɗanyen abinci, abubuwan yau da kullun don farawa da girke-girke na ɗanyen abinci. Abincin ɗanyen ɗan abinci na iya zama mai amfani ga jiki. Koyaya, yakamata ku ci abinci a hankali sosai, ƙarƙashin kulawar dole na likita.

Yayin magani mai zafi, samfuran sun rasa kashi 75% na abubuwan gina jiki, gami da bitamin, sunadarai da amino acid. Sababbin kayan lambu da fruitsa fruitsan itace suna shayar da jiki tare da abubuwa, ba tare da su ba zai iya aiki kullum.

Binciki likitan abincinku kafin fara cin ɗanyen abinci, musamman idan kuna fama da duwatsun koda. Ana ba da shawarar sauyawa zuwa tsarin abinci bayan yardar likita.

Sau ɗaya a liyafar, kar a bayyana duk aniya. Halin likita game da ɗanyen abinci yana da shakka. Sabili da haka, koda bayan ziyarar likita, dole ne ku yanke shawararku. Zan lura da kasancewar abubuwan da ke hana sauyawa zuwa ɗanyen abincin abincin. Zan zauna a kan manyan abubuwa guda uku.

  • Ra'ayin yanayin waje, wanda ya musanta tsarin abinci mai ban mamaki. Yawancin sabon abinci mai ɗanɗano, waɗanda ba su iya tsayayya wa jarabar, suna komawa ga tsarin abinci na yau da kullun.
  • Rashin wayewa. Don cimma wannan burin, dole ne ku ci ɗanyen abinci kawai ku yi shi daidai. Labari ne game da zabi, rabo da yawan abinci.
  • Sauyawa zuwa abinci mai ɗanɗano galibi yana tare da taɓarɓarewar tsohon da bayyanar sabbin cututtuka. Wannan yana haifar da rashin cin abinci mara kyau, wanda jiki ke samun ƙarancin abinci.

Bayan tuntubar likita da tunani, sassauƙa ko kwatsam canzawa zuwa ɗanyen abinci. Bari muyi duban kyau akan duk zaɓuɓɓukan miƙa mulki.

Canji mai kaifi zuwa ga ɗanyen abincin abinci

Zai yi kama da cewa daidai ne kuma mai sauƙi - sauyawa mai kaifi, lokacin da mutum ya yanke shawara ya ba da soyayyen nama nan da nan, dafaffen dankali, da kek da sauran jita-jita. A zahiri, ba duk abu ne mai sauki ba. A tsawon shekaru, jiki yakan saba da wani abinci, kuma yana da matsala canzawa da sauri zuwa wani abincin daban.

Idan kwatsam kuka watsar da abincin gargajiya, jiki koyaushe zai nuna cewa ƙirƙirar abinci ba ta sonta. Wannan yana nuna kansa a cikin yanayin tashin zuciya, rauni, zazzabi mai zafi, da jiri.

Masu farawa sun tabbatar da cewa irin wannan yanayin na jiki yana faruwa ne ta hanyar sake tsarin tsarin narkewar abinci. Suna da gaskiya, amma ka tuna cewa ɗanyen abinci ba shi da abubuwan gina jiki. Matakin na ɗan lokaci ne, amma wani lokacin yakan ɗauki shekaru da yawa, a lokacin da tsofaffin raunuka da raunanan jiki suke bayyana.

Canji mai sauƙi zuwa ɗan abincin abinci mai ɗanɗano

Don kauce wa wannan yanayin, yi amfani da canji marar kyau zuwa ɗanyen abinci mai ƙarancin abinci, wanda ya haɗa da rage yawan dafaɗin abincin da kuke ci a madadin ɗanyen abinci. Hanyar ita ce mafi aminci ga lafiyar jiki, tunda yana taimakawa shirya jiki don sabon abinci kuma yana rage yiwuwar rashin jin daɗin jiki da na jiki bayan barin abubuwan da aka saba. A sakamakon haka, damar samun canjin nasara zuwa abincin ɗanyen abinci yana ƙaruwa.

Tsarin yana tare da "lalacewa" da matsaloli tare da ƙaunatattunku. Ana iya kaucewa wannan ta hanyar yin ganganci, sassauƙa da hankali. Ƙi abincin da aka saba yi ya kamata a yi shi a matakai. Da farko, ban da shayi, nama, kayan dafaffen abinci. Tsarin ayyuka na son zuciya ne da sarrafa jerin abubuwan ƙin yarda da damarku. A sakamakon haka, kula da abota da jiki kuma kar ku lalace.

Mai yiyuwa ne a aikace ya zama dole a yawaita kaucewa hanya da aka zaba. Istswararrun masu ba da abinci suna kiran wannan rashi na gama gari, wanda shine gamsuwa mai sauƙi na bukatun jiki, suna ɗokin samfuran da aka gasa a tanda da abinci mai daɗi.

Kawai kada ku dame "mawadaci" da bukatun jiki. Idan yanayin bai inganta ba ko da bayan ‘yan abinci kaɗan na abincin gargajiya, dalilin ba rashin ƙoshin abinci ba ne, amma rashin tallafi ne na ɗabi’a.

A kan hanyar zuwa maƙasudi, za a sami matsaloli tare da abokai, dangi, wakilan magunguna. Don tabbatar da kwanciyar hankali, zai fi kyau kada a tsaya akan ɗanyen abinci. Da farko, gaya musu cewa kuna kan tsarin abinci, wanda tsawon sa ya dogara da sakamakon.

Abubuwan bidiyo da abubuwan yau da kullun don masu farawa

https://www.youtube.com/watch?v=4qXCeEr_9YU

Fa'idodi masu amfani ga ɗan abinci mai ɗanɗano

Yanzu zan raba wasu matakai masu amfani ga masu farawa. Idan kun kasance sababbi ga ɗanyen abinci, ku bi shawarwarin don ƙara samun damar cin nasara.

  1. Yanke shawara idan da gaske kuna buƙatarsa. Sai bayan taka tsantsan da dogon tunani, yanke hukunci wanda zai canza rayuwar ka matuka.
  2. Ka mallaki tunaninka. Idan kayi tunanin soyayyen kaza, ba zaka cimma buri ba. Guji irin waɗannan tunanin da wuri-wuri, ku ci shi da ɗanɗano: ayaba ko apples.
  3. Motsawa zuwa ga burin ku, ku manta game da bukukuwa, liyafa da wuraren cin abinci. Idan ba za ku iya guje wa taron ba, ɗauki abinci tare. Ba zai cutar da mutane masu tunani iri ɗaya ba. Wannan zai kawo sauki.
  4. Kada kayi la'akari da kanka mafi girman mutum saboda ka canza zuwa nau'in abinci mai gina jiki. Ku ci abincin da kuka fi so kuma kada ku yi wa'azin ɗanɗano na abinci, in ba haka ba ba za ku iya guje wa matsala ba.
  5. Ana ba da shawarar sauyawa zuwa ɗanyen abinci na rani a lokacin rani, tunda a wannan lokacin yiwuwar lalacewar abu kaɗan ne. Lokacin bazara cike yake da damar ganye, kayan lambu, 'ya'yan itace da' ya'yan itatuwa.

Kar ka manta, duniyar ɗanyen abinci tana da wadata kuma ba a bincika ta ba. Shiga ciki tare da kai, bi ayyukan da kuma lura da ayyukan abokan aiki. In ba haka ba, tsallake abubuwan bincike masu ban sha'awa.

Menene ɗan abinci mai ɗanɗano zai ci?

A ci gaba da batun labarin, zan gaya muku abin da ɗan abinci mai ɗanɗano zai ci. Yi la'akari da jerin abinci waɗanda sananne ne a tsakanin ɗanyen abinci.

Kowane yanki na ƙasar yana da halin noman wasu kayayyaki. Amma godiya ga manyan kantuna da bayan gida, ɗanyen abincin ba dole ne ya ji yunwa ba.

  1. 'Ya'yan itãcen marmari ne suka fara zuwa... Ya kamata su kasance a cikin abincin kowane mutum wanda ya canza zuwa abincin ɗanyen abinci. Ayaba, pears, apples, peaches da lemu zasu taimaka wajen faranta maka rai da kuma yi maka caji da kuzari da tasiri. Hakanan za a bayar da rumman, nectarine da sauran kyaututtukan yanayi.
  2. 'Ya'yan itacen busasshe da busasshen kayan lambu... Wadannan sun hada da dabino, zabibi, prunes, beets, karas da namomin kaza. Idan maimakon siyan abinci, akwai abin da aka shirya da kansa akan tebur, wannan yana da kyau.
  3. Tushen kayan lambu da kayan lambu... Baya ga zucchini, eggplant, kabeji da dankalin turawa, danyen abincin ya hada da turnips, karas, tumatir, bishiyar asparagus, kokwamba, radishes da radishes.
  4. Berries shine tushen bitamin... Strawberries, lingonberries, currants, rose kwatangwalo, blueberries, viburnum - jerin da basu cika ba na 'ya'yan itacen da aka yarda su ci tare da ɗanyen abinci.
  5. Kwayoyi... Idan mutum yaci ɗanyen abinci, buƙatar furotin ba zata tafi ba. Kwayoyi suna taimakawa wajen magance matsalar. Motsawa zuwa ga burin, tabbatar cewa pistachios, gyada, ɗan Brazil ko goro sun kasance akan tebur.
  6. Hatsi... Bayar da furotin da kuzari idan sun toho kuma ana amfani dasu don abinci.
  7. Ruwan teku, zobo da alayyafo... Sunada abubuwa da yawa wadanda suke taimakawa karfafa zuciya. Romaine da letas suna ba da irin wannan tasirin.
  8. Yaji... Ku ci basil, faski, dill, turmeric, ko kore albasa. Kayan yaji sunada dandanon danyen abinci da kuma kariya daga kananan kwayoyin cuta.
  9. Ruwan zuma shine tushen rayuwa da kuruciya... Baya ga zuma, ku ci burodin kudan zuma, jelly na sarauta, da fulawa.
  10. Tsirrai na daji... Idan kuna son m, ku ci tsire-tsire na daji, gami da quinoa da nettle. Ba safai ake amfani da tsire-tsire don abinci ba, amma ya kasance sananne ne a da.
  11. Gulma da tsire-tsire... Dangane da su, ana shirya koren hadaddiyar giyar bisa ga girke-girke da yawa.

Zan kara da cewa ba za ku iya siyan busassun 'ya'yan itatuwa ba, amma kuyi da kanku ta amfani da na'urar busar lantarki. Wasu abinci sun dace da daskarewa. Ko da tare da ɗanyen abincin abinci, zaka iya shirya don lokacin hunturu.

Kuskure gama gari lokacin sauya sheka zuwa ɗan abincin ɗan abinci

A ƙarshe, zan yi la'akari da kuskuren yau da kullun waɗanda ƙwararrun masanan abinci ke yi, waɗanda ba su da illa ga lafiyar ku kuma sun jinkirta lokacin cimma burin ku.

  • Saurin canji... Jiki yana ɗaukar lokaci don daidaitawa zuwa sabon abinci, kuma hanzari yana ƙaruwa da yiwuwar lalacewa da yanayin damuwa.
  • Shaye-shaye da kayan taba... Idan da gaske ne ka yanke shawarar cin abinci mai ƙoshin lafiya, ka daina halaye marasa kyau.
  • Shan ruwa kadan... Kayan lambu suna da ruwa mai yawa, amma kuna shan akalla lita biyu na ruwa kowace rana.
  • Rashin tsafta... Kulawa da goge hakora a lokacin da kake cin abinci mara kyau. Wasu 'ya'yan itatuwa da kayan marmari na dauke da sinadarin acid da ke lalata hakora, ciwon hakori ba dadi.
  • Abinci kawai... Ga masu farawa, ɗan abinci mai ɗanɗano shine magani. Wannan ba gaskiya bane. Ba tare da tafiya ba, motsa jiki, kunar rana a jiki da rayuwa mai aiki, jiki ya ƙasƙantar da kansa.
  • Rashin cin abinci... Tsotar kwayoyi da tsiro a cikin adadi mai yawa ba ya yin kyau. Don haka cewa ciki bai sami rashin jin daɗi ba, kuma jiki yana karɓar abubuwan da ake buƙata, ku ɗan ci komai kaɗan.
  • Yin watsi da yunwa... Ka tuna, ɗanyen abincin ba azumi bane. Idan ciki na bukatar abinci, to sai a cika yadda ake so. Ta iyakance yawan cin abinci, kuna hana karbuwa ga sabon abincin.
  • Tunanin abinci... Kar a yi tunanin abinci - zai haifar da damuwa, kuma mutane za su kasance cikin damuwa. Ajiye nau'ikan abinci mara kyau a cikin firiji kawai idan da hali.
  • Gishiri da kayan yaji... Suna haɓaka ci, suna haifar da sha'awar ɗanɗano mai daɗi. Kada ku yi amfani da su a kan ɗanyen abincin abinci.
  • Rashin kulawa ga kanku... Saurari abubuwan jin daɗi da kuma bin diddigin tasirin cikin. Wataƙila ba ya son abinci.
  • Gujewa abincin gargajiya... Idan kana da sha'awar cin wani abu na goge goge, to ka yi wannan ja da baya. Bayan shan kaye daya, zaku ci adawar.

A kan wannan bayanin, na kammala labarina kan abincin ɗanyen abinci. Ka san yadda za ka yi aiki don cimma burin ka da kuma inda zaka fara. Matsaloli a cikin hanyar rushewa za su bayyana a hanya, amma kada ku ji tsoron wannan. Duk wanda yayi watsi da abincin gargajiya ya gamu da irin waɗannan matsalolin.

Ko da ka fasa, kada ka karaya. Kwarewar da aka samu za ta taimaka nan gaba. Kula da halaye na gari, wanda ake ɗauka a matsayin muhimmin abu a cikin hangen nesa na duniya.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Yadda Ake soyayyan dankalin Hausa da miyar kwai (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com