Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Soilasar da ta dace ita ce tushen lafiyar anthurium! DIY nasihu don siye da shirya ƙasa

Pin
Send
Share
Send

Anthurium kyakkyawa ne mai shuke-shuke tare da furanni masu haske da ganye masu sheki, yan asalin gandun daji na kudu da Amurka ta tsakiya. Furen na dangin aroid ne kuma ana samunsa ta hanyoyi daban-daban a cikin daji. Mafi yawanci waɗannan sune epiphytes tare da asalin asalin iska waɗanda ke girma akan bishiyoyi. Don tsiro tayi girma a cikin ɗaki, yanayin da ya dace da zaɓaɓɓen ƙasa da aka zaɓa ya zama dole. Za mu gaya muku irin duniyar da furen da farin cikin Maza ke so, ya fi kyau shuka shi a cikin gida ko kuma shagon siyarwa kuma wane irin kula da ƙasa ake buƙata a gida.

Muhimmancin duniya madaidaiciya ga fure Namiji farin ciki

Domin fure don farantawa tare da manyan furanni da manyan ganyayyaki masu laushi, yana buƙatar ƙirƙirar yanayi mai kyau, wanda babba shine matattarar da ta dace. Yawancin tsire-tsire na cikin gida suna jin daɗi a cikin ƙasa ta duniya, kuma don anthurium, dole ne a zaɓi cakuda musamman. Don samun nasarar haɓakar wannan tsire-tsire, ya kamata a yi la'akari da abubuwan da suka dace da tushen sa. Soilasa ya kamata ya zama mai kyau ga iska da ruwa, ya zama haske... A cikin ƙasa mai nauyi, asalinsu na iya ruɓewa, kuma furen na iya yin rashin lafiya ya ɓace.

Yaya za a shirya abun da ke ciki don dasa shuki da hannunka?

Waɗannan ƙasa ta ƙasa da za a iya siyan su a cikin shaguna ba su dace da haɓakar anthuriums ba, don haka ya fi kyau shirya cakuɗin da kanku.

Tushen ya zama mai haske, mai numfashi, mai guba (pH = 5.5-6.5). A cikin ƙasa mai nauyi, tushen anthurium za a rufe shi da velamin da ruɓa.

Don ci gaban haɓakar fure a gida, ya kamata a shirya cakuda na ƙasa, wanda ya ƙunshi abubuwa masu zuwa:

  • peat mai girma (sassan 2);
  • ƙasar coniferous (kashi na 1);
  • landasar ƙasa (kashi 1);
  • m yashi (0.5 sassa);
  • Haushin pine (sassan 0.5).

Kurkura yashi da kyau kuma kuyi tururin haushi. Yankunan haushi ya zama girman su ya kai 1-1.5 cm. Ana iya kara Perlite don kara friability na cakuda..

Kafin dasa shuki fure a cikin ƙasa da aka shirya, ya zama dole don zafi-bi da sashin.

Akwai wani zaɓi don shirya matattara don anthurium, wanda galibi masu shuka furanni ke amfani da shi. Don yin wannan, kuna buƙatar haɗuwa:

  • wani ɓangare na peat;
  • wani ɓangare na ƙasar daga ƙarƙashin bishiyoyi masu ɗamara;
  • yanki mai ganye;
  • rabin yashi mara nauyi

A wannan cakuda an ƙara gawayi da murƙushe bawan bishiyun coniferous, kamar su pine ko spruce.

Ya kamata ku san hakan matasa shuke-shuke suna mafi kyau dasa a cikin kasa m substrate... Don ci gaban su da ci gaban su, cakuda wanda ya ƙunshi kuzarin pine, ganshin sphagnum, peat da perlite (1/1/1/1) ya dace. Ya kamata ƙasa ta bi sosai ga asalin sai kuma bayan tushen tsarin ya girma, ana iya dasa fure a cikin cakuda don shuke-shuke masu girma.

Yayinda anthurium ke tsiro, saiwoyinta na iya tashi sama da ƙasa. Dole ne a rufe sassan da aka fallasa su da gansakuka don riƙe danshi a cikinsu.

Wani irin magudanan ruwa ake bukata don girma?

Lafiya da kyau na anthurium ya dogara da kasancewar magudanan ruwasaboda waɗannan tsire-tsire ba sa jure ruwan da ke tsaye a cikin tushen tsarin kuma yana iya mutuwa. Don ƙirƙirar yanayi mafi kyau don haɓakar fure, kuna buƙatar tunani game da magudanar ruwa mai kyau, kawai a wannan yanayin yawan ruwa zai tafi kuma asalinsu za su numfasa.

Yana da muhimmanci a sani! Kyakkyawan malalewa don furanni yakamata ya zama ba shi da amfani, ba da damar ruwa ya wuce, kuma ba fasali ko ruɓewa ba.

Irin waɗannan kayan sun dace da shirya magudanan ruwa.:

  • laka shards;
  • fasa bulo;
  • fadada yumbu;
  • tsakuwa;
  • murƙushe dutse;
  • Styrofoam.

Mafi faɗaɗa yumbu sanannen abu ne don magudanar ruwa, yana iya ɗaukar danshi mai yawa... Waɗannan ƙananan ƙurar yumbu ne waɗanda ke da tsari mai faɗi. Kuna iya siyan shi a shagunan filawa.

Lokacin amfani da wasu kayan azaman lambatu, yakamata a bi waɗannan matakan:

  1. yayin amfani da dunƙulen yumbu kamar magudanar ruwa, ba shi yiwuwa a bar ɓangarorin su yi yawa, tunda ya kamata a zuba yashi a saman su, kuma kada ya zube ƙasa;
  2. karye tubalin ya kamata bashi da kaifafan gefuna, don kar ya lalata tushen shuka, dole ne kuma a tuna cewa tubalin silicate ya fi dacewa da ja, yayin da yake shan danshi, sannan ya ba shi baya yayin da ya bushe;
  3. Styrofoam abu ne mai kyau na magudanar ruwa, amma yana da matsala guda ɗaya: tushen shukar yana girma cikin tsarinta kuma idan aka dasa fure, zasu iya lalacewa ba da gangan ba.

Lokacin ƙirƙirar magudanan ruwa mai inganci, anthurium zai sami tabbacin kwanciyar hankali, zaiyi girma, haɓaka kuma yayi kyau sosai.

Shin ƙasa da aka shirya ko ratean itace na orchids sun dace da fure?

Idan ba kwa son yin kitsen ɗin da kanku, zaku iya siyan shi a cikin shagon, amma wannan yana da wahala. Yana da wuya a sami cakuda na musamman don anthuriums, sabili da haka, zaka iya siyan ƙasa don orchids tare da irin wannan abun, wanda ya haɗa da haushi da peat... Akwai ƙasa don orchids, wanda ya ƙunshi peat, gawayi, sphagnum. Za'a iya cakuda wannan matattarar tare da share fage na duniya (1: 1).

A cikin Moscow, zaku iya siyan ƙasa don orchids a cikin shagunan musamman ko ta Intanet. Kudin kuɗin cakuda na ƙasa ya dogara da masana'anta. Misali:

  • ƙasa "ZeoFlora" ƙarar lita 2.5 za ta kashe daga 300 zuwa 350 rubles;
  • substrate na orchids "Duniya Mai Rai" girma na lita 1.5, wanda ya kunshi ɗan itacen pine, ya kashe kuɗi fiye da 100 rubles.

Yadda za a kula da ƙasar a gida?

Domin don kada kwari masu yuwuwa su fara a cikin ƙasa, dole ne a sanya masa magani mai zafi... Ya kamata kuma a tuna cewa ƙasa don anthurium ba ta bambanta da ƙimar abinci mai gina jiki, sabili da haka, shuka bayan dasawa ya kamata a ciyar da shi lokaci-lokaci ta ƙara taki don aroid ko shuke-shuke masu furanni a cikin ruwa don ban ruwa.

Ya kamata a sani cewa ilimin wane ƙasa don dasa farin cikin Maza da ikon tsara ƙasa daidai zai ceci anthurium da mai shi daga matsaloli da yawa. A cikin kyakkyawan substrate, ruwa baya tsayawa, tushen "numfasawa", sabili da haka, furen zai bunkasa sosai kuma ya farantawa mai shi rai da kyawawan furanni.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: How to Plant Anthurium Flowers as Ornamental Plants at Home (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com