Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Da amfani kaddarorin da contraindications ga jikin kore radish. Me zai iya maye gurbin samfurin?

Pin
Send
Share
Send

Green radish (Margilan) itace tushen kayan lambu mai yawan kayan amfani. Dandano na radish yana kama da na radish na baƙar fata na gargajiya.

Kayan marmarin na da dadi kuma ana amfani da shi don dalilai daban-daban don kula da lafiya. Ana amfani dashi sosai a cikin maganin gargajiya, girki, kayan kwalliyar gida.

Wannan labarin yayi bayani dalla-dalla kan yadda radish din Margilan yake shafar jikin namiji da mace, shin akwai wasu masu sabani game da amfani da shi.

Contraindications

Green radish yana da fa'idodi da yawa. Koyaya, contraindications kuma sun fito fili:

  • Mutum na fama da cututtukan gastritis, pancreatitis, ulcers, enterocolitis da sauran cututtukan ciki.
  • Cututtukan koda da hanta.
  • Dysfunction na ƙanana da manyan hanji.

Haramun ne cin tushen kayan lambu idan akwai karin ruwan acid na ciki, iskar gas, da ciwon zuciya. Hakanan ba a ba da shawarar cin kayan lambu ga mata masu ciki da masu shayarwa. Ya ƙunshi mahimman mai wanda ke haifar da raguwa da raguwar sautin mahaifa. Sakamakon shine dakatar da ciki.

Masana ba sa ba da shawarar ba yara ƙarancin radish, musamman idan yana da daɗi. Al'adar tana harzuka hanjin mara karfi, wanda hakan ke haifar da ciwon mara da tsananin ciwo.

Kayan amfani masu amfani da wannan kayan lambu iri-iri

Tushen kayan lambu yana dauke da bitamin na rukunin A, B (1, 2), C, E, PP... Abubuwan da aka gano - potassium, calcium, phosphorus, iron, sodium da magnesium. Akwai kuma sinadarin ascorbic, beta-carotene, muhimman mayuka. "Haɗin kai" na abubuwan haɗin da ke da amfani yana ba ku damar haɓaka ayyukan jikin mace, na miji da na yara.

Muna ba ku damar kallon bidiyo game da fa'idodin kore radish:

Menene warkarwa ga maza?

Fa'idodin cin radish ga maza sune kamar haka:

  • Sabuntawa da farfadowa... Vitamin bitamin yana sauƙaƙe wannan saboda wannan, ya kamata ku ci sabbin kayan lambu da yawa a ƙananan ƙananan.
  • Tsarkake jiki daga abubuwa masu guba... Fiber yana cire mahadi da abinci masu illa idan kun haɗa dafaffun kayan lambu a cikin abincinku.
  • Tsayar da kumburi da rage ciwo... Sinadarin phytoncide baya rasa ƙarfi bayan ɗaukarsa, tafasa ko stewing radish.
  • Levelsara matakan testosterone da magance prostatitis... Ana ba da shawara don cinye tushen kayan lambu a kai a kai a cikin kowane nau'i.
  • Arfafa zuciya da tsabtace jijiyoyin jini, hanta, koda... A wannan yanayin, ku ci dafaffen samfurin kowace rana.

Fresh juice da aka matse ya taimaka wajen yaƙar baƙi da zubar gashi. Radish yana ƙarfafa gashin gashi. Hakanan, masana kimiyya sun gano cewa tushen kayan lambu yana da tasiri wajen magance gout da sciatica.

Na mata

Dangane da kaddarorinsa, koren radish na abinci ne masu ƙarancin kalori, sabili da haka yana da samfur mai amfani don rasa nauyi, mata suna farin cikin cin kayan lambu akan abinci. Nicotinic acid yana cikin aikin sarrafa jiki na jiki, inganta aikin ɓangaren narkewa da kunna metabolism. Yarinyar tana cike da bitamin, tana jin daɗi sosai.

Ana iya amfani da samfurin a kowane nau'i... Giftarin kyauta daga yanayi - har ma da fata mai laushi, gashi mai haske da ƙarfi, kusoshi.

Idan kayi amfani da radish a cikin kayan kwalliyar gida, to da sannu zaka iya watsar da hanyoyin tsada da kayan kwalliya don sakewa fata fuska.

Kuna iya cin radish ga mata masu ciki, amma kawai bayan tuntuɓar likitan ku. Amountaramin sabo ne samfurin zai kawar da maƙarƙashiya, zai kasance mai dumi yayin sanyi, da inganta aikin tsarin kwayar halittar jini.

Ga yara

'Ya'yan itãcen marmari suna ɗauke da sinadarin phytoncides... Suna taimaka wa jikin yaron don lalata ƙwayoyin cuta, ƙananan ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta. Regular amfani da radish jita-jita shine:

  • m magani ga tsutsotsi;
  • inganta hanyar numfashi da tsarin kwayar halittar jini;
  • kwanciyar hankali na aiki na tsarin narkewa, zuciya;
  • rigakafin cutar kansa.

Domin yaro ya karɓi duk mahimman bitamin a cikin lokacin sanyi-lokacin bazara, ya zama dole a tsinke radish. Ba zai rasa kaddarorinsa masu amfani ba, ba zai lalace ba.

Me zai iya zama illa ga lafiya yayin cinyewar?

Al'adu yana tasiri lafiyar mutum, saboda kasancewar mahimman abubuwa a cikin abubuwan.

Mutanen da ke shan wahala musamman:

  • enterocolitis da gastritis;
  • predisposition zuwa ga gas;
  • rushewar zuciya ko koda.

Ya kamata masu fama da rashin lafiyan su kawar da koren (har ma da baƙar fata) daga abincinsu. In ba haka ba, rikitarwa, shaƙa, ɓarna da sauran sakamakon rashin haƙuri da mutum ga mahimman mai zai tashi. Wajibi ne don tuntuɓi likita kafin amfani.

An hana takunkumi na shekaru - kar a ba radish ga yara 'yan ƙasa da shekaru 3... Jin haushin hanji yayin ƙuruciya zai haifar da cututtukan ciki, gas da ƙwannafi.

Yaya ake amfani da shi don zama mai fa'ida?

Akwai shan koren radish na yau da kullun ga manya da yaro. Idan kayi la'akari da shawarwarin da ke tafe, to, tushen kayan lambu zai zama da amfani kuma ba zai haifar da damuwa ba.

  1. Ga manya... Ya isa ya ci g g 150 na kayan lambu a kowace rana a kowace siga - sabo ne, dafaffe, da tsami, da naushi. Don kawar da ɗanɗano mai ɗaci, ya kamata ku ƙara radish da man zaitun, kirim mai tsami, zuma, kowane ruwan 'ya'yan itace. Misali, shirya sabon salatin karas da radishes, wanda aka dandana shi da ɗan zuma.
  2. Ga yara... Bayar da yaro ga underan shekaru 3 kawai idan ya cancanta, kuma da izinin likita. Misali, tare da raunana garkuwar jiki ko bayyanar kowace cuta mai tsanani. Za a iya ba yara da suka girma 2 tbsp. na yini ɗaya a cikin grated sabo, dafaffiyar ko ɗan tsami.

Fresh juice da aka matse daga kore radish suna da amfani. Kuna iya shirya haɗuwa daga kayan lambu a cikin tambaya, karas, apples, 'ya'yan itatuwa ko' ya'yan itace. Sha kofi 1/2 kowace rana don babban mutum, 1/4 kofin ga yaro.

Munyi magana game da amfani da radish tare da zuma da sauran girke-girke masu lafiya a cikin wannan labarin.

Me za ku iya ci maimakon shi?

Wasu albarkatun lambu na iya zama tasiri mai tasiri don kore radish. Suna da nau'ikan kayan sunadarai, masu amfani da magunguna, da ɗanɗano. Karanta game da kayan sunadarai na kore radish nan.

Jerin sunayen kamar haka:

  • seleri;
  • horseradish;
  • turnip;
  • daikon;
  • fure;
  • kututture daga farin kabeji;
  • baƙi ko ja radish;
  • ginger

Ana iya samun samfura a kan kantin kowane shagon idan ba ku da filin gonarku. Yana da mahimmanci a fahimci cewa kowane kayan lambu yana da contraindications don amfani. saboda haka ana buƙatar yin shawarwari na farko tare da likita.

Shin ya fi lafiya da baƙin kayan lambu?

Teburin zai samar da kwatancen kwatancen amfanin gona iri biyu.

Black radishGreen radish
Duhun fata wanda zai iya zama launin ruwan kasa zuwa baƙi. Mafi duhun launi, mafi yawan abubuwan gina jiki.Fatar ta zama kore mai haske ko kore. Mafi duhun fata, ya fi lafiya lafiyar radish.
Theangaren litattafan almara fari ne, yana da ɗanɗano, ɗanɗano mai ɗaci.Theangaren litattafan almara shine koren haske, tare da yaji, ɗan ɗanɗanon ɗanɗano.
Ana amfani dashi sau da yawa don dalilai na magani, sau da yawa a girki.Shahara a girki. Amma ba zai rasa dacewa a cikin ƙirƙirar kayan shafawa ba.
Jagora a cikin abubuwan gina jiki.Ba shi da wata mahimmanci ga jikin mutum.
Ba a ba da shawarar ga mutanen da ke fama da cututtukan ciki ba.An hana shi cikin marasa lafiya na zuciya, yara 'yan ƙasa da shekaru 3, masu ciki da masu shayarwa. Har ila yau ga mutanen da ke fama da cutar hanta da koda.

Baƙƙarfan radish yana da ƙimar gaske ga jikin mutum - yana da fadi da yawa na ayyukan inganta lafiya da ƙananan ƙarancin sabawa. Green radish kayan lambu ne masu ƙoshin lafiya, amma ya kamata mutane su san yiwuwar sakamako mai illa tare da amfani mara iyaka.

Duk da yawan haramtattun abubuwa, koren kore ya kasance kayan lambu da aka fi so. Idan kun dace da shirye-shiryen jita-jita da amfani da tushen kayan lambu, to, zaku iya shayar da jikinku da bitamin masu amfani da abubuwan haɗin. A wasu lokuta, ana ba da shawarar a tuntuɓi likita don kar a cutar da kanka da yaron.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: HOW TO GROW AND HARVEST RADISH AT HOME? (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com