Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

DIY yin mataki-mataki-mataki na itace da itacen plywood

Pin
Send
Share
Send

Daga dukkan nau'ikan kujeru da kujeru, samfurin da ke da mazauni mai wuya ba tare da takunkumi da abin ɗora hannu ana ɗauka mafi sauƙi don samar da kai ba. Don yin kujera da hannuwanku, kuna buƙatar kayan aikin kafinta da kayan da suka dace - itace, plywood ko ma da kwali. A wannan yanayin, zaku iya zaɓar duka nau'ikan gargajiya da na asali. Latterarshen, ban da maƙasudinsu kai tsaye, suna iya yin ado cikin ciki, musamman idan kun ƙirƙira kayan kirkira.

Gine-gine da gyare-gyare

Kafin yin kujera, kuna buƙatar tunani game da zaɓar samfurin. Da farko dai, ana sanya kayan zama ba tare da takaddama na baya ba da kuma abin ɗora hannu dangane da yankin amfani. Dangane da wannan ma'aunin, ɗakuna suna:

  • kicin (bi da bi, sun kasu kashi biyu ne na gargajiya akan ƙafafu huɗu, daga jeri, na lankwasawa, tiransifoma, kujerun kafa, masu ruɓuwa, masu ƙafa uku tare da wurin zama zagaye, da sauransu);
  • mashaya (sami babban kujera da kafa);
  • yawon bude ido (galibi ninki ne, wanda aka yi shi da nauyi, kayan da ke iya jure yanayin);
  • m (zane yana da daidaitacce a tsayi);
  • yara ko manya;
  • lambu;
  • zane, wanda aka yi shi da salon zamani.

Bugu da kari, sun bambanta da sifa, taushi wurin zama da ƙirar tallafi. Kujerun kujeru sun zo cikin tsari daban-daban da darajoji na tsauri: murabba'i, zagaye, wicker, mai taushi da tauri. Model, dangane da zane, ana iya tallafawa akan ƙafafu huɗu ko uku.

Zabin kayan aiki da kayan aiki

Don yin kujeru a cikin ƙaramin bitar gida, zaku buƙaci daidaitaccen kayan aikin kafinta na katako da wasu abubuwan amfani:

  • hacksaw;
  • jirgin sama;
  • kurkuku;
  • matattarar masarufi;
  • Phillips magogi
  • Sander;
  • jigsaw;
  • matsi;
  • murabba'i, ma'aunin tef, fensir;
  • man firiji;
  • Kayan aiki.

Don yin ƙafafu da firam ɗin katako na gida, kuna buƙatar katako na halitta. Don kujeru, zaku iya ɗaukar plywood, MDF, allo. Bugu da kari, kuna buƙatar manne katako, tef da abin ɗamara (sukurori, maɓallin bugun kai).

Itace

Matsakaicin katako na katako zai sami wurin sa a kowane gida. Wasu samfuran suna da sauƙin yinwa. Masana sun ba da shawarar yin amfani da Pine, Birch, oak, beech, gyada. Wadannan nau'ikan katako ana sarrafa su cikin sauki. Kujerun kujeru sun fi kyau da katako. Boardaƙƙarfan katako mai kaifi ko allon shirye-shirye da aka shirya zai yi. Idan babu katako mai dacewa, ana iya amfani da guntu. Yana da tsada sosai, mai cin lokaci, sabili da haka yana da matukar wahala a sanya kujeru daga katako mai ƙarfi. Legafafu don irin waɗannan samfuran an yi su ne da sanduna. Idan ana so, zaku iya gwada samfuran da ƙafafu zagaye, waɗanda aka juya daga mashaya akan lathe. Shirye-shiryen balusters wani zaɓi ne mai kyau don ƙafafun ƙafafu don ɗakuna.

Nau'o'in katako na coniferous sun banbanta cikin resinousness. Yankan gefen kayan aiki yana makale da dulls da sauri. Rashin fa'ida shine samfuran da aka yi daga gare su ana samun saurin gogewa.

Plywood

Kuna iya yin kujerun plywood. Wannan abu ne mai sauƙin amfani wanda yakamata kuyi ƙoƙarin yin samfuran mai sauƙi da kanku. Koyaya, aiki tare da plywood yana da fasali da yawa:

  1. Yankan fanko aiki ne mai wahala fiye da aiki da itace. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa albarkatun ƙasa sun ƙunshi zaren multidirectional da kuma ɗamarar adon viscous.
  2. Zai fi kyau a yanke zanen gado mai kauri sama da 6 mm tare da madauwari saw.
  3. Kuna buƙatar aiki tare da plywood tare da hatsi. Idan kuna buƙatar yanke layin waje ta ƙetaren gaba, dole ne da farko a yi rauni mai rauni da wuka, sannan a gama da jigsaw.
  4. Kafin dunƙule a cikin dunƙule-matattaka kansa, ramuka na diamita mai dacewa an huda.

Kaurin zanen gado da aka yi amfani da shi ya dogara da nau'in samfurin. Zai iya zama daga 6.5 zuwa 18 mm. Don aikin kafinta na gida, a matsayin mai ƙa'ida, ana amfani da plywood na samfuran FSF da FK kuma zaɓi mafi arha - Ш-1, tare da sanded gefe ɗaya. Ya kamata a tuna cewa tare da ƙaramin kauri na kayan aikin, dole ne tsarin ya kasance yana da ƙarfi. Idan ana so, kuna iya yin kwalliyar plywood da hannuwanku.

Kwali

Kuna iya ƙirƙirar kujerun do-da-kanku masu ɗorewa daga kwali mai ɗorewa ta amfani da dabarun yankewa da ƙwarewar mannewa. Irin wannan kayan aikin shine tsarin zane na asali don masu farawa. Hakanan samfurin zai zo da sauƙi idan kuna buƙatar ƙarin wurin zama don liyafa. Kuna iya samun aan designsan zane-zane masu ban sha'awa waɗanda suke da sauƙin yin abu a gida.

Don yin kayan kwali, kuna buƙatar ƙaramar kayan aiki da abubuwan amfani:

  • manne;
  • wuka na kayan rubutu;
  • almakashi;
  • sandpaper;
  • Scotch;
  • caca.

Za'a samu samfuri mai ɗorewa ta amfani da kwali mai kwali-uku. Idan kaurin bai wadatar ba, zaka iya manne yadudduka kawai. Lokacin shiga, yana da kyawawa don canza jagorancin masu ƙarfi don ƙarfi mafi girma.

Yadda za a ƙayyade mafi girman girma

Ana zaɓar manyan matakan kayan aiki daidai da matsakaiciyar bayanan ilimin ɗan adam na balagagge. An tsara girman aikin don tsayin tsaka na cm 175. Ana ƙididdige sigogin yara dangane da tsayi.

Hanya madaidaiciya na lankwasa gwiwoyi lokacin zaune ya zama aƙalla digiri 90, yayin da ƙafafun su zama gaba ɗaya a ƙasa.

Don yin ɗaka da hannuwanku, kuna buƙatar la'akari da girma biyu kawai: tsayi daga bene da faɗin wurin zama. Da kyau, tsayin wurin zama ya kasance har zuwa gwiwoyin mutumin da ke tsaye. Ana lissafin tsayin kujerun duka gwargwadon girman teburin girkin. Idan ya samar da matakin 680-750 mm, to tsayin daka mai kyau zai bambanta daga 420 zuwa 450 mm. Tare da tsayin kicin na kicin na 680 mm, sigogin kujerar za su karu zuwa kusan 650 mm. Don girman matakan, ana la'akari da tsawo na kayan kicin na hinged. Tare da tsayin daka na uwar gida (158-160 cm), yana da 450-650 mm. Faɗin wurin zama mai dadi - aƙalla 360 mm. Tsarin kujerun yana buƙatar daidaitaccen daidaituwa tsakanin tsayi, faɗin wurin zama da siffar ƙasa. Rashin bin waɗannan sigogin zai haifar da rashin kwanciyar hankali na samfurin, faɗuwa da rauni.

Taron karawa juna sani

Kafin kayi kujera da hannunka, kana buƙatar zana cikakken zane tare da girma. Hakanan kuna buƙatar yanke alamu. Zane mai sauƙi na ɗakunan ɗakuna yakamata ya ba da cikakken hoto game da ƙirar samfurin, adadin masu ɓarna sun isa haɗuwa.

Itace girki

Don kicin tare da hannunka, yakamata kayi ƙoƙarin yin ɗayan samfuran haske - ɗakunan katako na gargajiya. Da farko, an zana zane tare da sigogin da ake buƙata. Don samfura masu sauƙi, zaku iya zana tsari, ta hannu.

Kari akan haka, kafin yin kujera da hannuwanku, kuna buƙatar shirya kayan:

  1. Jirgi mai kaifi don wurin zama na murabba'i mai 60-70 mm lokacin farin ciki. Kujerar tana da ƙarfi ko an yi ta allo. Gefen murabba'in shine 300-400 mm.
  2. Legsafafu huɗu don kujerun da aka yi da katako da ɓangaren 35 × 35 ko 50 × 50 mm. Tsawon - 400-500 mm.
  3. Auka - nau'i 4, girman - 290 x 60 x 20 mm.
  4. 4 prongs, girman 290 x 20 x 20 mm.
  5. "Crackers" (sandunan girman masu sabani).

Ya kamata ku bi algorithm mataki-mataki don tara kujerun katako da hannuwanku:

  • an yi sandar sandar aiki da sandpaper don cire ƙa'idodi da larura;
  • a kan ƙafafu, an sanya maki haɗe-haɗe na tsars da zane-zane;
  • ana huda ramuka don kwalliyar kwalliyar kai;
  • An yi taron "bushe" na samfurin;
  • arearin an haɗa su da ƙari tare da manne, sannan tare da matattun kai-da-kai;
  • an sanya wurin zama akan firam ɗin da aka samu.

Don aikin katakon katako, za a iya ɗaukar zane da zane-zane daga albarkatun jigo - wannan zai taimaka maka kada ku kuskure da girman.

Simple plywood

Kyakkyawan samfurin zai juya don gina daga sassa uku kawai tare da tsagi. Irin wannan plywood stool da hannuwanku yana da sauƙin aiwatarwa, yana da mahimmanci kawai don zana madaidaicin zane da yin alamu.

Samfurin yana buƙatar waɗannan blanks masu zuwa:

  • wurin zama tare da diamita na 350 mm;
  • 2 kafafu 420 mm tsawo, nisa a saman - 200 mm, a kasa - 350 mm.

Tsarin algorithm na taro don irin wannan ginin daga plywood bashi da wahala:

  1. An haɗa tushen ɗakunan ta hanyar tsattsauran raƙuman da aka liƙa a kan tushe.
  2. Ana sanya abin ɗaure kujerun ta amfani da maɓuɓɓugun kai-tsaye.

Bayan haɗuwa, ya rage kawai yashi duk gefuna tare da sandpaper. An rufe kayan da aka gama da varnish marar launi. Bayan murfin ya bushe, ana iya amfani da kujerun.

Foldaramin tafiya uku

Wannan nau'ikan yawon shakatawa na katakon katako yana da ƙafafu uku da kuma triangle mai ɗaukar hoto. Ana iya yin saukinsa ba tare da zane da hannuwanku ba kuma ana amfani dashi akan kari, kamun kifi.

The blanks ne mai sauqi qwarai:

  • 3 fil na katako, tsawon 65 cm (zaka iya amfani da yankan shebur);
  • dogon sanda, wanki 2 da goro;
  • anga bel tare da wanki da goro;
  • zane mai kusurwa uku tare da gefen gefen 40 cm.

Matakan algorithm na mataki-mataki suna ba da ƙaramar ayyuka:

  • yi ramuka a kan fil don masu ɗorawa a nesa na 28 cm daga gefen;
  • sanya sukurori tare da mai wanki a ƙarshen wurin zama mai kusurwa uku;
  • haɗa ƙusoshin katako guda biyu tare da dogon ƙwanƙwasa, sanya anga ƙugiya a tsakanin su;
  • sanya nashi na uku a kan maɓallin anga kuma amintacce tare da mai wanki da goro;
  • dunƙule kujerun masana'anta a ƙarshen fil ɗin ta amfani da maɓuɓɓugun kai-daɗa sau uku.

Takalmin ninki mai lanƙwasa wanda aka yi shi da kayan marmari yana da amfani don saurin kafa sansani a kan yawo. Ana iya yin shi daga rassan da aka yanke da kowane zane don wurin zama.

Mataki na stool

Abubuwan ɗamarar aiki da yawa waɗanda suka haɗu da wurin zama da matakai, gami da ƙirar mafi sauƙi da za ku iya yi da kanku ita ce ɗakin matakalar katako na katako. Tsayin samfurin kanta 620 mm ne, kuma matakan 250 mm ne.

Don wannan samfurin, ana yin blanks daga kowane abu mai ɗorewa:

  • don wurin zama - tushe, bangarorin gefe 2, wurin zama na murabba'i, kusurwa huɗu;
  • don mataki mai janyewa - bangarorin 2, bangon baya da tushe.

An tsani tsani da kujerun katako tare da hannayensu bisa tsarin algorithm mai zuwa:

  • yanke katako na katako na matakalai - bisa ga makirci;
  • ta amfani da maɓuɓɓugun taɓa kai, haɗa gefen da bangon baya zuwa tsallaken tsallaka;
  • gyara takaddun da za'a iya cirewa tare da madafin piano;
  • kammala samfurin - nika, zane.

Makircin irin wannan ƙirar yana buƙatar aiwatarwa daidai, saboda matattakalar tarko suna fuskantar babban nauyin aiki.

Juyawa

Ana amfani da kujerun dunƙule yayin kunna fiyano, suna aiki a kwamfuta. Ba abu bane mai sauki ga masassaƙin keɓaɓɓe ya yi kujeru mai juyawa, tunda hanyoyin juyawa suna da hadadden ƙarfe. Ari, za ku buƙaci injin hakowa da injin waldi. Idan kun sami nasarar yin kujera mai juyawa da hannuwanku, zaku iya ƙoƙarin yin kujera ta amfani da wannan fasaha.

Don ginin zaku buƙaci abubuwa masu zuwa:

  • guda na sandar waya tare da diamita 10 mm (tsawon - 62 cm) - 4 guda;
  • bututun ƙarfe tare da diamita na 25 mm da tsawon 30 cm;
  • chamomile washers da aka yi da karfe 1 kauri kauri;
  • matosai na roba (don kada ƙafafu su lalata kayan bene);
  • sandar karfe 1540 mm tsayi;
  • kusoshi M 6;
  • plywood don wurin zama (400 × 400 mm);
  • pin karfe 300 mm tsawo;
  • ƙananan kwalliya.

Tsarin masana'antu ya ƙunshi matakai masu zuwa:

  • tanƙwara ƙafafu daga sassan sandar waya;
  • muna huɗa 4 ta ramuka tare da diamita na 8.2 mm a cikin bututu, koma baya daga gefen 80 mm;
  • weld kafafu zuwa bututu;
  • walda chamomile mai wanzuwa zuwa ƙarshen kafafu kuma saka matosai na roba a cikinsu;
  • akan sandar karfe mun yanke zaren M 12;
  • muna ba da sandar sifa daidai da zane;
  • a cikin farantin karfe wanda yakai 350 × 180 mm, zamuyi ramuka 4 don likawa zuwa wurin zama mu bashi U-shape;
  • a tsakiyar fil ɗin muna haƙa rami don ƙwallon ƙarfe;
  • rataya farantin U mai kama da ƙarshen ƙarshensa;
  • muna tattara dukkan sassan inji tare kuma haɗa wurin zama ta amfani da maɓallan kwalliya.

Don sanya wurin zama mai laushi, zaka iya manna roba mai kumfa sannan ka rufe shi da yashi, ka amintar da shi da stapler da staples.

Yadda za a yi ado da samfur

Akwai zaɓuɓɓuka daban-daban don kammala stool da hannayenku bayan masana'antu - duk ya dogara da tunanin maigidan. Kuna iya rufe shi da varnish, tabo, acrylic, yi amfani da alamu na ado. Yin kwalliyar kayan daki ta amfani da dabarun cire kayan abu sananne ne cikin tsarin kayan daki. Tare da taimakonta, ba tare da kuɗi mai yawa ba, zaku iya canza ɗakunan gida, dangane da yanayin ɗakin. Yi ado da kayan daki tare da napkins, hotuna, tsofaffin jaridu, shafuka daga littattafai ko littattafan kiɗa. Ta wannan hanyar, zaku iya yin ado da ciki a cikin salon girbin zamani ko kuma a cikin salon Faransanci Provence. Bayan haka, zaku iya dinka murfin wurin zama mai taushi. Keken kwalliyar da aka lanƙara za su ƙara daɗaɗɗen taɓawa a kujerun ku. A lokuta inda salon ciki ya canza yayin gyara, zaku iya jaddada daidaikun gidan ta hanyar yin ado da yadudduka. Hakanan bayyanar samfurin zata canza yayin da aka nade sassanta da igiyar jute.

Yin sandar kanka yana buƙatar ƙarancin ƙwarewa wajen aiki tare da kayan aikin kafinta. Koyaya, sakamakon ɗan ƙoƙari, zaku iya samun inganci mai mahimmanci, kuma mafi mahimmanci, keɓaɓɓen kayan daki wanda zai yiwa mai shi hidima tsawon shekaru. Kuma idan kun sami kirkira tare da tsari, kayan daki masu sauki sun zama ainihin aikin fasaha.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Простое столярное соединение на шканты - три способа. Где купить перекладные центры маркеры ? (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com