Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Matakai na ƙirƙirar gadon soro da hannunka, yadda ba za a kuskure ba

Pin
Send
Share
Send

Gidan kwanciya shine asalin, ra'ayin ƙirar aiki don ado ƙananan ɗakuna, wanda ke ba da damar kawai don adana sarari, har ma don sanya ɗakin da gaske sabon abu. Don adana da yawa, zaku iya yin ɗakin kwana da hannayenku, amma da farko ya kamata ku fahimci kan abubuwan ƙirar.

Shiri na abubuwan da ake bukata da kayan aiki

Mafi yawan lokuta ana yin gadajen hawa na sama-da-kanzo ne, saboda sauƙin sarrafawa da bayyanar daɗi. Kuma tsarin sarrafa kansa da kansa yafi sauki idan aka kwatanta shi da kayan karafa, wanda kera su yana bukatar kwarewa a walda.

Babban zaɓi na tattalin arziki shine yin amfani da bulolin pine. Kayan da suka fi tsada da amfani sune itacen oak da alder.

Yakamata a biya hankali musamman ga ingancin kayan. Dole ne allon da katakan katakon sun bushe sosai

Jerin kayan ya dogara da makircin da aka shirya a baya wanda zai basu damar lissafin su. Ta amfani da misalin yin ɗayan nau'in gado na ɗakuna, mun lissafa manyan kayan aiki da kayan aikin da za'a buƙata yayin aiwatarwa:

  • pines na pine (adadi da girma an ƙaddara dangane da samfurin da aka zaɓa);
  • sheathing slats na matakala da layin dogo;
  • plywood ko slatted kasa;
  • ana amfani da lacquer don zana abin da aka gama, tare da tabo icce da wuri.

Don fahimtar yadda ake yin gadon soro da abin da ake buƙata don wannan, muna ba da shawarar cewa ku waye kanku da cikakkun bayanan da suka dace.

Dalilin abubuwan da suka shafi firamlambaGirman (cm)
Madauki posts45 × 10x165
Kwancen giciye sanduna25 × 15x95
Giciye sandunan bangon kai da abubuwan karfafa kayan kwalliyarta45 × 10x95
Giciye masu tsawo na allon kai45 × 10x190
Tsaran katako na firam25 × 15x190
Slats don kwanciya kasan itacen plywood25 × 5x190
Allo don kerawa na matakalar matakala25 × 10x80
Allon bango guda biyu don ƙarfafa madogara25 × 10x95
Babban kwamiti na tsaye na firam ɗin podium15 × 10x105
Boardsananan allon podium25 × 10x50
Falon kasa125 × 10x55
Allon katako mai ɗauke da sawn-off ya ƙare da digiri 45 saboda kada su kasance a layi ɗaya25 × 15x100
Alloli, matakalar matakala. Saarshen ana sawn a digiri 45.62.5 × 5x20
Matakala matakan65 x10х45

Hakanan kuna buƙatar kayan aiki:

  • jigsaw ko madauwari saw;
  • matattarar masarufi;
  • rawar soja;
  • jig don ramuka masu hakowa;
  • Sander;
  • ƙwarewar tunani;
  • caca;
  • kusurwa;
  • fensir;
  • gilashin kariya;
  • injin tsabtace gida.

Idan, yayin aikin ginin ɗaki, an shirya shirya yanki na aiki a cikin teburin gado, maɓallai ko wani abu dabam, yakamata ku kula da siyan MDF ko allon rubutu.

Kayan aiki

Azumi

Manufacturing tsari

Kafin haɗuwa da gadon soro, kuna buƙatar shirya aiki da shirya abubuwan haɗin ginin gaba. Kuna iya yanke sassa da hannuwanku, ko yin wuraren zama masu buƙata a masana'antu na musamman na kayan daki. Dukkanin masana'antun za'a iya raba su zuwa manyan matakai 4.

Madauki

Babban mahimmin gado na gado shine firam. Tarin tsarin ya fara da shi. Umarnin Majalisar Gidan Gida:

  • kafin fara aikin taro, ya zama dole a shirya wurin aiki. Ya kamata ku fara shimfida sassan da aka shirya domin ya bayyana abin da yake dab da abin. Hakanan zanen taron gado ya kasance a gaban idanunku;
  • muna tattara ƙarshen gefen gadon, yana ƙunshe da raƙuka guda biyu, ɗayan jirgi mai wucewa wanda ke ƙarfafa firam da kuma katako mai tushe mai ƙetare. Don haɗin haɗi mai ƙarfi, ana ba da shawarar pre-haƙa ramuka a cikin aljihuna ta amfani da jigon hakowa;
  • ta hanyar misali, an gama gefen ƙarshen na biyu;
  • Bugu da ƙari, ƙarshen ɓangarorin firam ɗin suna haɗuwa da sanduna masu tsawo. Kafin haɗa su, ya zama dole a bincika auna duk matakan da daidaito na kayan aiki a tsaye, a kwance, ta amfani da layin ko matosai don wannan;
  • don ɗaure sandunan dogon lokaci na tushe, ya kamata a yi amfani da hanyar ƙaya-tsagi, kuma dole ne a ƙara sasann kayan daki don ƙarfafa dukkan tsarin. Dole ne a cika wannan buƙatar, tun da ƙananan sandunan firam ɗin za su ɗauki babban kaya.

Muna ɗaura allon zuwa maƙallan anga tare da faɗin mashigar.

Shigar da baka

Madauki akan bango na biyu

Mun sanya katako a cikin matattakalar

Mun shigar kuma mun ɗaura duk rajistan ayyukan

Lags - duba ƙasa

Jirgin kasa

An shigar da dogo a cikin wannan samfurin na gado mai hawa a yayin haɗuwa da firam, tunda sun kasance abubuwan haɗin sa. Idan ya cancanta, za a iya ƙara tsayin dogo ta hanyar ƙara tsayin posts. Ana liƙa allon raƙuman ruwa zuwa maƙallan kayan ɗaki, ta hanyar tsaka mai tsattsauran ƙaya ko amfani da kusurwoyin kayan daki. Ta hanyar haɗa hanyoyin haɗuwa, ana tabbatar da ƙarfi da amincin dukkan tsarin. Dogaro da ƙirar da aka zaɓa, ana iya yin layukan dogo daga abubuwa daban-daban ko ma sayi shirye da aka shirya a cikin shagon kayan aiki.

Wasu nau'ikan layin dogo:

  • MDF hukumar;
  • tubalan katako, tare da wurare daban-daban. Ana iya sanya su a wurare daban-daban da siffofi daban-daban;
  • karfe goyon baya;
  • masana'anta tare da firam na ƙarfe.

A cikin shimfidar ƙasa muna yin yankan rake

Yaya kyau rufe gindi

Gyara skir

Girka sandar gicciye

Yin bene

Don ƙera bene a ƙarƙashin katifa, ya zama dole a gyara sandunan talla, waɗanda girman su yakai 5x5 cm, daga cikin cikin gadon gado. Ana haɗe su ta amfani da maɓuɓɓugun kai da kusurwa na kayan ɗaki.

A cikin aikin shimfidar bene, duka bangarorin masu gicciye na allon, an shirya su don girman tushe, da plywood ko takardar gwal suna iya aiki. Tunda shimfidar gadon ɗakin kwanon rufi ne na wurin aiki a ƙarƙashin mashigar ruwa, yana da kyau a sanya shi daga plywood ko allon rubutu, wanda za'a iya ƙara yin masa ado ta hanya mai ban sha'awa.

Sauƙi don tara shimfidar harshe da tsagi

Kayan aiki don kwanciya katakon bene hawa

Matakai

Tsani don gadon bene ya ƙunshi podium mai tallafi da matakai. Idan an shirya samfurin don tarawa ga baligi, zaka iya iyakance kan matakala ta tsaye, ba tare da shimfiɗa ba, haɗa shi zuwa ƙarshen gadon soro.

Tarin podium yana farawa tare da gaban goyan baya. Ana aiwatar da fastening bisa ƙa'ida ɗaya kamar yadda duka tsarin yake, ta amfani da ƙwanƙwasa da tsagi. A gaba, mun haɗa jigon gaba zuwa wani tallafi, wanda a cikin wannan samfurin shine gefen gadon soro. Don ƙarin amincin podium, an kuma bada shawarar yin amfani da kusurwar ƙarfe. An shimfiɗa bene na allon da aka shirya a kan firam ɗin da aka samu, an daidaita komai da ƙwanƙwasa kan-kan-kan ko kayan daki suna tabbatarwa.

A yayin kera matakala a ƙarƙashin dakalin, ya zama dole a lura da daidaitattun ɓangarorin da aka sare, ta amfani da mai mulki da mai ba da umarni don wannan. Gangaren matakalar ya dogara da kusurwa, a matsakaita yana da digiri 45.

Daidaita da raunin da aka samo, sandunan don matakan suna daɗaɗa. Nisa tsakanin su na mutum ne ga kowa kuma ya dogara da matakin manya ko yaro. Ana haɗa sandunan talla ta amfani da maɓuɓɓugun kai da kusurwoyin kayan daki.

Mataki na karshe wajen yin matakala shi ne matakai. An saka su tare da tabbaci ko maɓallin bugun kai.

Muna yin kirtani tare da yanke don girmamawa

Yin alama a ƙarƙashin matakai

Shigar da hawa jirgin ruwa

Haɗa abubuwa

Wannan samfurin na ɗakin gado yana ba da haɗin haɗakar abubuwanta, tunda duk abubuwan haɗin su ne. Banda shine tsani, wannan shine kawai sashin samfurin da aka haɗe a ƙarshen. Hakanan kuna buƙatar tunawa don girka mata. Don ƙarfin ratayewa, ana bada shawara don ƙarfafa dukkan ɓangarorin haɗin ginin tare da kusurwoyin kayan ɗaki. A yayin kera wasu samfura na gadaje masu hawa, ana haɗasu bayan manyan abubuwan da aka gyara.

Kayan aiki na yankin aiki a kasa

Gidan kwanciya ba kayan ado bane na daki kawai, har ma da adana sarari mai amfani, musamman ga kananan gidaje. Bari muyi la'akari da wasu dabaru don yin ado da yankin kaɗan.

  • tufafi da tebur - a wannan yanayin, ƙofofin tufafi ya kamata su kasance a gefen gado. An saka tebur a cikin sauran sararin;
  • ɗakuna da masu zane. Ta rarraba sarari kyauta tare da bangarorin a tsaye da na kwance, rufe wasu ƙwayoyin salula tare da masu zane, zaku iya ƙirƙirar kabad na musamman don adana ba kawai abubuwan sirri ba, har ma da kayan wasa;
  • kungiyar tebur. Idan samfurin gado yana ba da tsayi tsayi, zaka iya shigar da tebur don karatu ko aiki. Wannan zaɓin yana da matukar dacewa, tunda faɗin gadon daga 0.8 zuwa mita 1, wanda ya dace da tebur. Amma dole ne a tuna cewa gado yana haifar da wani duhu kuma ana buƙatar tushen haske na wucin gadi don aiki mai dadi, sabili da haka tushen wuta. Don haka, ya fi kyau a sanya gadon kusa da mashiga;
  • gado mai matasai don shakatawa - gadon soro da yankin aiki yana da dacewa ta yadda za a iya shigar da kowane sifa daga ƙasa, duk ya dogara da bukatun mai gidan da kuma manufar kafa irin wannan tsarin. Ofaya daga cikin zaɓuɓɓukan zane gama gari na ƙasan gado shine shigar gado mai matasai, wanda kuma zai iya aiki azaman kankara;
  • dakin ado - tare da manyan gadaje na soro, ana iya shirya ɗakin miya a ƙasa. Don ɓoye abubuwa, ƙirar ta cika ta ƙaramin kabad tare da buɗe ko rufaffiyar ɗakuna. Idan ya cancanta, zaka iya amfani da labulen da aka yi da salon zamani;
  • daki mai zaman kansa - manyan gadaje galibi an girka su cikin ɗakuna tare da rashin sarari na sirri. Don irin waɗannan maganganun, akwai zaɓi don ba ƙananan ɓangaren tsari don ɗaki daban, wanda ya dace da yara da manya. An halicci ɗaki mai ban sha'awa tare da ƙari na nuances na wasan don yaro. Ga babban mutum, ya isa shigar da karamin tebur a ƙarƙashin kwamfutar da kujerar gado mai matasai.

Don adana sarari, ana ba da shawarar sanya ɗakunan kwanon rufi a cikin wani kusurwa, tsakanin bangon da ke kusa.

Yin kwalliya

Muna gyara tsarin Z-shaped

An shigar da takalmin gyare-gyare

Haɗa firam don ɗakunan ajiya

Girkawar shelves

Karshe

Bayan kammala taron haɗin rufin kwano da abubuwan da aka haɗa a cikin ɓangaren ƙasa, zaku iya ci gaba zuwa ƙarewa. Ya ƙunshi katako a hankali a hankali ta amfani da injin niƙa ko sandpaper, tare da buɗe ƙirar da aka gama da varnish.

Kammala nuances:

  • idan ɓangaren ƙananan an sanye shi da kayan alatu waɗanda aka shirya, ya kamata a gama gado kafin a girka su;
  • kafin amfani da varnish, samfurin dole ne a rufe shi da launi ɗaya na tabo;
  • don samun launi mai arziki, ana amfani da varnish a cikin yadudduka 2-3;
  • ana aiwatar da aikace-aikacen varnish a cikin gida ba tare da zane ba;
  • ya kamata a gudanar da bushewa na varnish a zazzabi na ɗaki da matakin karɓar zafi;
  • ana amfani da Layer na biyu na varnish ne bayan na farkon ya bushe sosai.

Zane da zane

Idan muka takaita, zamu iya cewa don ingantaccen zane, ya zama dole a shirya zanen gado da hannayenku da kuma shirya abubuwanda zasu dace da zane. Haɗawa da kammalawa ma matakai ne masu mahimmanci a cikin gini, amma ba za su iya lalata shi kamar yadda yake a yanayin girbar ɓangarorin da ba daidai ba.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Mkate wa SiniaKumimina in English (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com