Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Fasali na kulawa da kiyaye kyakkyawan fritia a gida

Pin
Send
Share
Send

Ga waɗanda ke neman ƙarancin mafita mara kyau a cikin ƙirar sararin samaniya tare da taimakon wakilai na duniyar flora, fritia zata zama ainihin abin nema.

Wannan tsire-tsire masu banƙyama zai yi nasarar jimre wajan rawar lafazin mai salo a cikin ciki. Homelandasar mahaifar succulent ita ce Afirka ta Kudu tare da yanayin yanayi mai tsananin yanayi. Saboda haka, shuka fure ba zai haifar da matsala ba. Koyaya, kuna buƙatar sani game da ƙa'idodin kulawa.

Wannan shine abin da wannan labarin zai tattauna. Kuma zaku kuma koyi yadda exwararru ke haɓaka, waɗanne cututtuka da kwari zasu iya lalata fure.

Halin halayyar

Fritia itace mai farin jini daga dangin Aizov. Shuke-shuken ba shi da tushe. Ganyayyaki na jiki ne, na silinda ne ko na mai kwalba mai ƙwanƙwasa da windows mai haske. Tattara a cikin daure. Ganyen inuwa mai launin toka-kore mai laushi mai laushi, kimanin tsawon cm 2 da faɗi 1 cm.

Shuke-shuken yana tsayawa a lokacin fure a bazara da bazara. Furannin guda ne, 2-2.5 cm a diamita, ruwan hoda mai ruwan hoda tare da fararen wuya, wanda yake a tsakiyar rotse.

Furanni suna furanni ne kawai da rana a hasken rana kai tsaye, kuma suna rufewa da dare. Lokacin flowering yana ɗaukar mako guda.

Shuka ta kasance asalin Afirka ta Kudu. Yana da matukar wuya a yanayi, kawai a kan tsaunuka kusa da Pretoria. Fritia, kasancewarta 'yar asalin ƙasar da take da tsananin yanayi mai zafi, ba shi da daɗin kulawa. Dangane da ƙa'idodin ƙa'idodi na asali, tsire-tsire zai iya cika rawar wani ɓangaren asali na asali na shekaru masu yawa.

Ta yaya ya bambanta da na mata?

A waje, waɗannan tsire-tsire biyu ba masu sauƙin rarrabewa bane. Kamanceceniya ya basu yanayin yanayi na gaba ɗaya a cikin mazauninsu na asali. Dukansu mambobin ruwayar 'yan asalin Afirka ne, amma fritia tana girma cikin yankuna masu ɗumi.

Babban bambancin waje shine fenestraria tana da cikakkiyar santsi m ganye, yayin da ganyen fritia da alama kamar an rufe shi da muguwar raga.

Fenestraria buds suna haɗe da karamin kara, yayin da fritia ba ta da tushe. Abu ne mai sauki kamar yadda ya yiwu don tantance wanene daga cikin waɗannan abubuwan taimako a lokacin furannin. Fenestraria tana da fararen furanni, fritia tana da launuka masu launin shuɗi.

Babu bambance-bambance masu mahimmanci game da kulawar waɗannan masanan, sai dai kawai fritia tana da ɗan neman sauƙin shayarwa.

Iri da hotunansu

Fritia wata dabi'a ce ta halittu, jinsin ta ya kunshi mutane biyu - Frithia pulchra da Frithia humilis

Frithia pulchra

  • Fassara daga Latin zuwa "kyakkyawa", "kyakkyawa".
  • Yammacin duniya.
  • Furannin suna shunayya-ruwan hoda, mafi sau da yawa rawaya, tare da diamita na 20-25 mm.
  • Ya fi Frithia humilis girma.
  • 'Ya'yan itacen suna da tauri, yana buɗewa lokacin rigar.

Frithia humilis

  • Fassara daga Latin a matsayin "preemist".
  • Yawan mutanen gabas.
  • Furen furanni, 11-20 mm a diamita.
  • Arami fiye da Frithia pulchra.
  • 'Ya'yan itacen suna da rauni, suna fashewa tun kafin shigowar danshi.

Mahimmanci! Frithia humilis galibi ana samunsa da sunan Frithia pulchra var. karami

Kulawar gida

Hasken wuta

Yankunan inuwar fritia sam basu dace ba. Shuka ta fi son hasken rana kai tsaye, shi kaɗai zai ba da gudummawa ga madaidaiciyar haɓaka. A cikin hunturu ya zama dole don shirya ƙarin haske.

Zazzabi

Maɗaukakin yanayin zafi na kusan digiri 24-29 ya dace da yanayin mata. Tare da farkon lokacin hunturu, zazzabin na iya raguwa sosai, zuwa digiri 11-13, amma ba shi yiwuwa a ba da izinin zayyana ko ƙarancin sanyi na shuka, zai mutu.

Wuri

Zai fi kyau sanya fenestraria a kan windows windows na kudu ko kudu maso gabas, inda shuka za a tabbatar da isasshen haske.

Shayarwa

Da gaske wani mahimmin yanayi yayin shayar da fritia shine don hana danshi shiga mashigar. Sabili da haka, ana yin shayarwa mafi kyau ko dai tare da gefen tukunyar ko ta pallet.

Bai kamata a sa matattarar ruwa ba. Ruwa ɗaya a kowane mako ya isa daga Afrilu zuwa Agusta.

Daga farkon Satumba zuwa farkon Fabrairu, shukar tana shiga rashin nutsuwa. A wannan lokacin, an dakatar da shayarwa. Sabunta a watan Fabrairu, amma ba cikakke ba. An shigar da tsire-tsire a hankali cikin sabon tsarin shayarwa, farawa da ƙananan ɓangarorin danshi.

Danshi mai iska

Fritia tana jin daɗi tare da matsakaicin zafi na 45-55%. Daramar iska ba za ta amfani shuka ba, a lokacin hunturu ya cancanci sanya shi daga radiators.

Lura! Ba a ba da izinin fesawa da ruwan sanyi

.

Top miya

Fritia tana da kyakkyawan ra'ayi game da ciyarwa tare da abubuwan gina jiki. Bai kamata a kara kwayoyin halitta ba. A lokacin noman girma mai aiki, mafi kyawu zaɓi shine takin frit tare da keɓaɓɓiyar kayan haɗi don masu larura sau ɗaya kowane sati 2-3.

Kasar gona

Fritia ba ta bukatar ƙasa. A substrate ya zama sako-sako da kuma danshi permeable. Ilasa ta dace da succulents tare da ƙarin ƙananan ƙanƙan duwatsu a cikin rabo na 1: 1. Wani fasali mai ban sha'awa shi ne cewa ba kawai tushen tsarin ya kamata a nitsar da shi a cikin ƙasa ba. Kullin tushen da ƙananan ɓangaren fritia ganye an rufe su da pebbles.

Yankan

Fritia tana da halin narkewar nama. A wannan lokacin, sabbin ganyayyaki suna kafawa a madadin tsofaffin bushewa. Da gaske yana da mahimmanci kar a cire tsofaffin ganye, a lokacin hunturu suna samar da danshi da abinci mai gina jiki ga sababbi. A lokacin rani, za a iya cire busassun ganye a hankali.

Sake haifuwa

Yankan

Ba shahararren hanyar kiwo ba. An fi amfani dashi galibi a cikin inda akwai balagagge, tsire-tsire mai girman gaske.

  1. An cire tsohuwar ƙasa daga rhizome, an wanke tushen da ruwa.
  2. Tushen ya kamata a bushe a cikin sa'o'i biyar.
  3. An raba rosette da kyau tare da rhizome.
  4. An dasa kayan da aka samu a cikin sabbin tukwane.

Cire wasu daga cikin tushen tare da wannan hanyar yaduwa shine al'ada. A lokacin baccin fritia, wasu daga cikin saiwoyin sun mutu.

Tsaba

Hanyar da ta fi dacewa don samun sabon shuka.

Ana yin saukowa bisa ga makircin mai zuwa:

  1. An shuka kayan dasa a farfajiyar substrate, an yayyafa shi da ƙasa da ɗan danshi kaɗan.
  2. An rufe akwatin da babban hula a saman.
  3. Yana da kyawawa don ƙirƙirar bambance-bambancen zafin jiki. Digiri 15-18 a dare, 28-30 da rana.
  4. A cikin shekarar farko ta rayuwa, ba lallai ba ne a dakatar da shayarwa don lokacin hunturu. Matasa tsire-tsire ba sa yin hibernate.

Cikakkun bayanai kan hayayyafa da noman "duwatsu masu rai", waɗanda suka haɗa da fritium, an bayyana su a cikin kayanmu.

Canja wurin

A bayanin kula. Ana buƙatar dasa Fritia sau ɗaya a cikin 'yan shekaru a cikin babban tukunya idan ta yi ƙarfi sosai. Dole ne ayi hakan kafin farkon lokacin girma.

Matakan asali don dashen fritia:

  1. Cire cikakken takin duniya na asali daga asalinsu.
  2. Tushen yakamata a tsabtace shi a ƙarƙashin ruwan dumi mai gudana kuma a bar shi ya huta na tsawon awanni 3-5.
  3. Ya kamata a dasa masa dasa dashi.
  4. Kuna buƙatar dasa shukar a ƙasan gefen tukunyar don tsara magudanan ruwa na sama (rufe tushen abin wuya da ƙananan ganye tare da pebbles).
  5. Bayan dasawa, ana sanya shuka a wuri mai dumi. Da farko, ya kamata a kiyaye fritia daga hasken rana kai tsaye.
  6. Ruwa na farko a cikin mako guda. Ana zuba ruwa kaɗan sosai a cikin kaskon (bai wuce cokali ɗaya ba). Wannan zai karawa tushen ci gaba.
  7. Idan yanayi yayi girgije, shukar da aka dasa ya haskaka.

Cututtuka da kwari

Don hana ruɓewa, dole ne ba za a ɗora ruwa a ciki ba. Musamman a lokacin sanyi.

Fritia na iya fuskantar farmaki ta hanyar ɗanɗano da mealybugs. Don hana wannan, sau biyu a shekara, a cikin bazara da kaka, ya kamata a gudanar da jiyya tare da shirye-shiryen kwari masu dacewa.

Matsalolin abun ciki

Tare da rashin wayewa mara kyau, matsaloli na iya faruwa yayin lokacin dacewa da yanayin gida, shukar ba zata fara girma ba a lokacin girma, kawai bushewa yayin rashin bacci. Sabili da haka, ya fi kyau a same shi a cikin Afrilu, lokacin da tsire-tsire ya fito daga lokacin barcin. Lokacin siyan, ya fi kyau zaɓi don babban shuka mai ci.

Fritia babban kayan ado ne ga ciki, amma akwai wasu tsirrai waɗanda zasuyi wannan rawar daidai. Wadannan sun hada da lapidaria, argyroderma, titanopsis da conophytums.

Daga cikin nau'ikan nau'ikan halittu masu dadi, fritium, wanda ake kira "dutse mai rai", yana da matsayi mai ƙarfi. Godiya ga asalinsa na asali, kowace shekara yana samun ƙarin martani a cikin zukatan masoya na fitaccen ƙaramin aiki.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Spinach u0026 Goat Cheese Frittata Keto u0026 Low-Carb (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com