Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Mafi kyawun rairayin bakin teku a Lisbon don iyo

Pin
Send
Share
Send

Garin Lisbon mai daraja ya kasance a gabar Tekun Atlantika, rairayin bakin teku masu yawon bude ido daga ko'ina cikin duniya. Kodayake akwai Kogin Tagus a cikin babban birnin, bai dace da iyo ba. Kuma a cikin garin da kansa babu rairayin bakin teku - suna da nisan kilomita 15-25 daga Lisbon a ƙananan ƙauyukan Lisbon Riviera. Wannan sunan wurin shakatawa ne wanda ke haɗa Cape Rock da bakin Tagus. Mafi kyawun rairayin bakin teku kusa da Lisbon suna cikin ƙananan ƙauyuka: Cascais, Carcavelos, Estoril Costa da Caparica da Sintra.

Yanayi da yanayi

Yanayi a yankin bakin teku ya shaƙata da iskar Atlantic. Yana da dumi a lokacin sanyi kuma baya zafi sosai a lokacin rani. Zafin watan Yulin bai wuce + 28 ° C da rana ba, kuma da daddare ma'aunin zafi da sanyio ya nuna + 15-16 ° C. A lokacin kaka, ana ajiye zazzabi a cikin + 10 ° C.

Lokacin rairayin bakin teku yana farawa a watan Mayu kuma ya ƙare a watan Oktoba. Ruwan da ke kusa da gabar teku yana dumama har zuwa matsakaicin digiri 21 a ma'aunin Celsius kuma ba shi da kwanciyar hankali don iyo. Wannan saboda sanyin Canary Current ne, wanda ke kwarara yamma da Yankin Iberian.

Yawancin masu hutu suna ɗaukar ruwan ba dumi sosai don yin iyo ba, saboda haka ƙimar masu yawon buɗe ido ita ce a watan Agusta-Satumba. Iska yakan busa daga teku. Lokacin da iska mai ƙarfi ta tashi, rairayin bakin teku na nan da nan babu komai, saboda an rufe su da raƙuman ruwa masu ƙarfi. Koyaya, wannan baya firgita, amma, akasin haka, yana jan hankalin masu surfe. Bayan iska ta mutu, rairayin bakin teku sun sake rayuwa.

Yadda ake zuwa rairayin bakin teku na Lisbon

Daga babban birni, zaku iya zuwa kowane rairayin bakin teku cikin sauri da sauƙi. Don haka, hanyar zuwa bakin tekun Cascais zai ɗauki ƙasa da rabin sa'a, kuma ana iya rufe nisan zuwa Costa da Caparica a cikin minti goma. Kuna buƙatar ɗaukar jirgin ƙasa na lantarki a tashar jirgin ƙasa na Alcantara-Terra (a yammacin yamma na Lisbon).

Jirgin jama'a yana da kyau a cikin Fotigal, saboda haka zaku iya zuwa kowane wuri cikin sauri ba tare da wata matsala ba. Muna ba da shawarar cewa kai tsaye ka sami izinin tafiya, wanda, tare da amfani mai amfani, ya rage farashin tafiya.

Ga waɗanda suka fi son yin tafiya ta hanyar jigilar kansu, yana da mahimmanci a san cewa a lokacin rani yawan ababen hawa na motoci zuwa gefen bakin teku yana ƙaruwa, cinkoson ababen hawa na yiwuwa. Ba baƙin baƙi kaɗai ne ke zuwa rairayin bakin teku kusa da Lisbon ba, har ma da mazauna karkara suna son kashe ƙarshen mako a bakin teku.

Cascais rairayin bakin teku

Cascais birni ne mai kyau kuma mai daɗi kusa da Lisbon, wanda manyan masarautar Turai suka zaɓa. Dukkan yanayi an kirkireshi anan domin cigaban jirgin ruwa. Birnin sananne ne saboda tashar jirgin ruwan yacht mai cikakken kayan aiki. Cascais tana karbar bakuncin gasawar iska ta kasa da kasa.

Yadda za'a isa can? Jiragen lantarki suna tafiya tare da layin Cascais zuwa cikin garin da kanta. Fitar da kimanin minti 45.

Conceição

Ofaya daga cikin shahararrun rairayin bakin teku masu kusa da Lisbon. Yawancin yawon bude ido ya kasance saboda kusancin tashar jirgin.

Sand sandar, amfani da bandakuna da shawa kyauta, ikon yin hayar kayan aikin bakin ruwa, ingantaccen aikin masu ceton rai, kyawawan kayan abinci na Fotigal a cikin gidajen shayi da gidajen abinci - duk wannan yana sanya bakin rairayin ya zama wuri mai kyau don iyo.

Praia da Rainha (Rainha)

Kogin da ya dace, wanda a cikin ƙaramin rairayin bakin ruwan Rainha yake, yana kiyaye shi daga iska mai ƙarfi da raƙuman ruwa masu ƙarfi. Sabili da haka, sun fara iyo a nan fiye da sauran rairayin bakin teku.

Mintuna biyu kawai za a iya yi daga tashar, amma hargitsin birni bai iso nan ba - Rua Frederico Arouca mai tafiya a kafa ya toshe ta. Akwai duk abin da kuke buƙata don nishaɗin annashuwa da iyo: yashi mai tsabta, laima, duk fa'idodin wayewa, filin ajiye motoci kyauta, kyakkyawan cafe wanda yake a saman dutsen mai tsayi tare da matakala da ke sauka.

Praia da Ribeira

Praia da Ribeira tana zaune a tsakiyar yankin tekun Cascais. Yankin rairayin bakin teku da kuma zurfin zurfafawa a hankali suna sanya wurin ya zama kyakkyawa ga mutane. Suna ba da laima don haya, zaka iya amfani da shawa da bayan gida, filin ajiye motoci kyauta, da dai sauransu.

Ribeira sanannen sanannen kide kide da wake-wake wanda akeyi anan sau da yawa. Tare da farkon lokacin hunturu, an girke keken Ferris a nan, ana gudanar da gasa don ƙirƙirar ɗakunan yashi.

Guincho

Wannan shine mafi kyawun hoto a duk rairayin bakin teku na Lisbon, kuma hotunan masu yawon buɗe ido da aka sanya akan Intanet suna tabbatar da wannan fiye da kowane kalmomi. Ba kamar sauran rairayin bakin teku da ke cikin bays da bays, Ginshu ya wanke ta ruwan tekun da ke buɗe. Sau da yawa akan sami iska mai ƙarfi wanda ke ɗaga igiyar ruwa mai ƙarfi. Wannan yana jawo hankalin masu shawagi da iska. Ga masoya, ana bayar da darussan hawan ruwa. Iska mai ƙarfi tana farawa a watan Yuni kuma tana hurawa har zuwa watan Agusta. Yankin rairayin bakin teku an sanye shi da filin ajiye motoci kyauta, shawa, laima haya, da dai sauransu.

Guincho yana cikin ɗan nesa daga yankin rairayin bakin teku na Cascais. Kuna buƙatar fara tafiya ta jirgin lantarki na layin Cascais har zuwa ƙarshe, sannan ta bas 405 zuwa Guincho. Yana da matukar dacewa don isa wurin ta hanyar hayar keke - akwai hanya ta musamman ga masu tuka keke zuwa rairayin bakin teku daga garin.

Ursa

Ofayan kyawawan rairayin bakin teku ba kawai kusa da Lisbon ba, amma a duk cikin Fotigal. An kira shi "bearish" saboda rashin damar shigarsa. Ursa sananne ne don ƙananan ƙarami, duwatsu da yawa da ruwan sanyi, wanda, a ƙa'ida, iyo ba zai wuce minti biyar ba. Lokacin zuwa wannan rairayin bakin teku, tabbatar da kawo kyawawan takalma, kamar yadda hanyar zata bi ta cikin duwatsu kuma zai ɗauki minti 15.

Zai fi kyau zuwa nan daga Cascais ta bas 417. Yana ɗaukar minti 20. ku sauka kusa da Ursa. Bayan barin motar, zaku ga dutse. Hanyoyi biyu suna kaiwa ƙasa. Zai fi aminci sauka hanyar hagu. Na dama yana da matukar tsayi - zaka iya karkatar da kanka.

Yankin rairayin bakin teku na Estoril

Estoril shine kyakkyawan wurin shakatawa tare da ingantattun kayan more rayuwa da manyan otal-otal. Garin ya shahara ba kawai don kyawawan rairayin bakin teku masu ba na iyo da iyo. Rayuwar dare tana da daɗi da nishaɗi, wuraren wasan golf suna da shimfidar wuri, har ma akwai filin jirgin sama.

São Pedro do Estoril

Wannan bakin teku ya shahara tare da masun kifi da masu surfe - koyaushe akwai manyan raƙuman ruwa. Wani dutse ya raba babbar hanya daga yankin shakatawa, wanda ya shimfida gefen bakin teku. Falon dutse an cika su da gidajen shakatawa da ƙananan gidajen abinci. Akwai makarantar hawan igiyar ruwa a rairayin bakin teku, akwai sabis na ceton rai, haya laima, wanka, banɗaki, da sauransu. Daga jirgin yana ɗaukar mintuna 5-7.

Azarujinha

Ana iya samun Azaruzhinya a cikin wani bakin ruwa da ke kewaye da duwatsu, saboda haka - iska mai ƙarfi iska ba ta isowa nan - don yin iyo ne. Hayaniyar motoci daga babbar hanyar da ke kusa da Lisboan ita ma ba ta isa. Yankin rairayin bakin kanta yana da ƙanƙanci a cikin girma, kuma a lokacin babban igiyar ruwa ana ambaliyar ruwa da shi.

Don yin iyo, an keɓance yankin yanki matsakaiciya, wanda ke kan iyaka da duwatsun dutse. Duk da girmanta, akwai duk fa'idodin wayewa da ake buƙata don nishaɗin al'adu. Akwai hanyar tafiya zuwa Posa Beach makwabta.

Poça

Idan aka kwatanta shi da rairayin bakin teku makwabta, yana da yanki mafi girma kuma yana da tsayi fiye da mita 200. Wurin da ke nan yana da kyau don yin iyo, yashi mai tsabta, kyawawan tsaunukan dutse. Yankin rairayin bakin teku sanye yake da banɗaki, shawa, sabis na ceton rai, hayar laima, zaku iya zama cikin kwanciyar hankali a cikin mashaya ko gidan abinci.

Auki jirgin ƙasa daga Lisbon zuwa tashar Estoril.

Tamariz

Yankin rairayin bakin teku yana kusa da tashar jirgin ƙasa na Estoril, wanda daga shi akwai wani ƙaramin wurin shakatawa. Tamarizh yana jan hankalin masu hutu ta gaban wurin waha tare da ruwan dumi kuma zaka iya amfani dashi kwata-kwata kyauta. Yankin rairayin bakin teku yana da yashi mai tsabta, duk yanayin hutu, filin ajiye motoci kyauta, da dai sauransu.

Samun zuwa daga Lisbon ta jirgin ƙasa, ya kamata ku sauka a tashar São João do Estoril.

Distance Ga-Rankuwa-Muitash (Moitas)

Yankin rairayin bakin teku yana nesa ɗaya daga Estoril da Cascais, saboda haka zaku isa zuwa gare ta ta hanyar tafiya daga wani gari ko wata. Abubuwan da ke bakin rairayin bakin teku sun haɓaka sosai: akwai shawa, wuraren shakatawa na rana da umbrellas suna nan don haya, aikin masu ceton rai, har ma akwai pontoon, wanda ke da daɗin tafiya tare.

Koyaya, yin iyo anan bazai zama da wahala ba - duwatsu warwatse a cikin ruwa suna tsoma baki, waɗanda aka fallasa su a cikin ƙananan raƙuman ruwa. Amma akwai wani wurin waha, kuma ruwan da ke ciki yana daɗa kyau fiye da na cikin teku.

Carcavelos

Garin Carcavelos yana da nisan kilomita 15 daga Lisbon. Sanannen sanannen rairayin bakin rairayin bakin teku masu ne, sanye take da ingantaccen sabis.

Praia de Carcavelos bakin teku yana kusa da tsakiyar gari. Kullum yana da cunkoson mutane. Kowa na iya samun darasi a cikin hawan igiyar ruwa da iska mai iska, don haka koyaushe akwai samari da yawa a waɗannan wuraren. An tsara yanayi ga waɗanda suke son ƙwallon ƙafa na rairayin bakin teku, golf, wasan kwallon raga. Duk rairayin bakin teku na Carcavelos suna da wadatattun kayan aiki da kayan haɓaka.

Lineauki layin Cascais zuwa tashar Carcavelos. Tuki daga Lisbon bai wuce rabin sa'a ba. Ya yi kusa da tashar zuwa bakin teku - kimanin tafiyar minti 10.

A cikin wani labarin na daban, mun riga munyi magana dalla-dalla game da hutun rairayin bakin teku da kuma abubuwan da yawon shakatawa na Carcavelos na Fotigal.

Kwatanta farashin Masauki ta amfani da wannan Fom din

Costa da Caparica

Costa da Caparica ƙauye ne mai kyan gani wanda ke kusa da Lisbon. Ga masu hutu, akwai babbar dama don ɗanɗana jita-jita na kifin na abinci na gida. Naman kifin "kaldeiradash" yana cikin buƙatu mai yawa.

Anan akwai kyakkyawan yanayi don ɓata lokaci tare da iyalinka. Costa da Caparica yana bakin bakin Kogin Tagus, don haka teku ta fara nan. Ba da daɗewa ba manyan raƙuman ruwa - zaka iya iyo cikin nutsuwa ba tare da fuskantar haɗari ba ƙarƙashin tasirin taguwar ruwa mai ƙarfi.

Daga dukkan rairayin bakin teku a Lisbon don yin iyo, Costa da Caparica yana da kyau musamman ga mazauna da baƙi zuwa babban birnin. Da yawa suna zuwa nan don ƙarshen mako. Yankin rairayin bakin teku da yawa an ba su Tutar Shuɗi da lambar yabo ta ƙwarewa saboda ƙwarewar aikin su.

Sintra

Idan kuna sha'awar shakatawa a cikin teku kuma kuna so ku sani idan akwai rairayin bakin teku a Lisbon da kewaye, muna ba da shawarar ziyartar garin Sintra. Tana kusa da kilomita 20 daga babban birnin kuma tana da kyawawan rairayin bakin teku.

Grande

Ofaya daga cikin manyan rairayin bakin teku kusa da Lisbon, wanda ke da girma da kuma kayan aiki masu kyau (ana fassara Grande daga yaren Fotigal da girma). Ana kiranta da babban birnin Portugal na wasannin ruwa. Ana gudanar da gasar Turai da na duniya a nan kowace shekara, don haka kuna iya ganin taurarin wasannin duniya. Yankin rairayin bakin teku kuma sanannen sanannen wurin waha ne na ruwa - mafi girma a cikin Turai.

Bus 439 ya tashi daga tsakiyar Sintra kuma ya tsaya kusa da rairayin bakin teku.

Adraga

Adraga yana jan hankalin masu hutu da farin yashi. Koyaya, saboda raƙuman ruwa da ke taɓarɓarewa, kawai mawuyacin hali masu haɗari suna haɗarin iyo a nan.

Yankin rairayin bakin teku yana da kyakkyawan yanayi don masu paraglid - zaku iya yin hayar duk abin da kuke buƙata kuma ku yi tsalle mai kyau. Cafe yana da kyau a shirya abincin teku.

Hanya mafi kyau don zuwa wannan wurin ita ce ta keke ko ta taksi - babu sauran hawa a nan.

Praia das Macas

Beachananan rairayin bakin teku (tsawon mita 30) kusa da ƙauyen masunta. Tafiya zuwa gare ta na iya zama abin farin ciki idan kun samu daga Sintra akan tsohuwar tarko, wanda ya fi shekaru 100 da haihuwa. Kuna iya ganin abubuwa masu ban sha'awa da yawa akan hanya.

Ana kiran wannan wurin "apple bakin teku". A baya can, wata babbar bishiyar 'ya'yan itacen apple ta girma tare da kogin da ke kwarara zuwa cikin teku. Tufan da suka faɗo cikin kogin an ɗauke su zuwa cikin teku, kuma raƙuman ruwa sun jefa su a kan gaɓar tekun. Wannan shine yadda aka haifi sunan rairayin bakin teku. Akwai kyakkyawan yanayi ga iyalai da yara. Har ila yau, ba a kula da masu ba da ruwa ba, masu motsa jiki, masunta. Gidan wanka tare da ruwan teku yana aiki duk shekara, saboda haka akwai yawon bude ido da yawa anan koda lokacin hunturu. Kuma a cikin gidajen abinci mai daɗi zaku ɗanɗana abincin ƙasa.

Motoci 440 da 441 suna gudana daga tashar Sintra.Ya ɗauki kusan rabin awa.

Nemo Farashin kuɗi ko ajiyar kowane masauki ta amfani da wannan fom

Tafiya zuwa Fotigal, tabbatar da ziyartar Lisbon, rairayin bakin teku da ke cikin garuruwa da ƙauyuka na kusa. Kodayake suna kusa da ɗan nesa da babban birnin, tafiyar zata ba ku abubuwan da ba za a iya mantawa da su ba. Ga waɗanda suke son hawan igiyar ruwa, rairayin bakin teku masu a Carcavelos sun dace. Don nishaɗin kwanciyar hankali tare da yara, zai fi kyau ku je Estoril da Cascais zuwa waɗancan rairayin bakin teku waɗanda suke a cikin rami. An shawarci Romantics da su tafi Costa da Caparica ko Sintra.

Yankunan rairayin bakin teku kusa da Lisbon, wanda aka bayyana akan shafin, an yi alama akan taswirar cikin Rashanci.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Moving to Portugal: What about culture shock? (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com