Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Fasali na ɗakunan nuni na gilashi, dokokin zaɓi

Pin
Send
Share
Send

Gidaje da yawa suna amfani da kabad na baje kolin gilashi, galibi ana sanya su a cikin falo ko kuma ɗakuna - waɗancan wuraren da galibi muke ɗaukar lokaci. Idan ɗakunan ba su da isasshen sarari, irin waɗannan ɗakunan nuni na iya zama abin al'ajabi ne na gaske, saboda za su iya karɓar littattafai da yawa, abubuwa masu ado ko kayan tebur. Amma ana iya amfani da kabad na nuni na gilashi don shiyya-shiyya ta daki. Wajibi ne a yi la'akari da zaɓuɓɓuka daban-daban kafin yin zaɓin ƙarshe, tunda akwai bambancin asali na ɗakuna da gilashi, dukansu ba za a iya amfani da su a cikin gidan da ke ciki ba, kuma ɗakunan da aka zaɓa daidai da gilashin gilashi za su ba wa dakin yanayi na musamman.

Manufa da fasali

Salon zamani yana tasiri a dukkan fannonin rayuwar ɗan adam. Wannan kuma ya shafi kayan daki. Kabadoni sun sami canje-canje iri daban-daban a tsawon tarihinsu, misali, an maye gurbin manyan kofofin da ƙofofi masu kyau, manyan leda - ta ɗakunan haske. Daga qarshe, an maye gurbin kofofin katako da akwatin nuni na gilashi. A karo na farko, irin waɗannan kayayyaki sun bayyana a gidajen Faransa, inda al'ada ta nuna wa baƙi tarin tarin kayan kwalliya mai ban sha'awa, makamai da abubuwan sha'awa daban-daban waɗanda aka kawo daga sassa daban-daban na duniya. Bayan lokaci, wannan ya haifar da gaskiyar cewa irin waɗannan ɗakunan nuni sun fara jin daɗin farin jini sosai kuma an girka su ba wai kawai a cikin kicin ko ɗakin cin abinci ba. A yau irin waɗannan baje kolin suna cikin buƙatu mai yawa, kuma ana yin su duka a cikin tsohon salo da kuma mai da hankali kan sababbin fasahohi da yanayin ƙirar zamani.

Kasancewar irin wannan majalisar zartarwa ta fi dacewa da yanayin matsayin mai ita. Dangane da salon ɗakin, ana iya yin ado da irin waɗannan kayan ado da adon gini, shigar ciki iri-iri, kuma za'a iya yinsu da duwatsu masu tsada. Irin waɗannan kabad ɗin na iya zama sifa iri ɗaya tare da ƙananan kirji na zane, wanda a ciki akwai maɓuɓɓuka da yawa lokaci guda. Idan kun kula da kayan daki yadda yakamata, to irin waɗannan ɗakunan gilashin za'a iya wuce su daga tsara zuwa tsara. Idan ya zo falo, ana sanya irin wannan kayan a buɗe a tsakanin windows. Akwai samfuran kusurwa da yawa don kusurwa da maɓuɓɓuka.

Misalan da aka sanye dasu da wasu bangarorin gefe da kuma gilashin gilashi suna da haske sosai kuma ba su da yawa. Idan ɗakunan an yi su ne da daskararrun abubuwa, koyaushe ana iya maye gurbinsu da al'amuran nuni na gilashi.

A yau, irin waɗannan ɗakunan an girka su a ɗakunan zama, saboda suna ba ku damar sanya abubuwa da yawa a kan ɗakunan ajiya waɗanda ƙaunatattun masu su ne kuma tabbas za su faranta wa baƙi rai. Gilashin gilashi da ƙofofi suma sunfi dacewa don zaɓar. Bangon baya babban madubi ne wanda yake gani yana faɗaɗa sararin samaniya. Installationarin shigarwa na bayan fitila yana yiwuwa. Idan wani a cikin dangi ya tafi don wasanni, to irin waɗannan baje kolin na iya zama kyakkyawan matsayi don kyaututtuka da lambobin yabo.

Iri-iri

Mafi yawan matasa ba su san menene allon talla ba, kuma waɗanda suka sani suna haɗa shi da kabad ɗin kaka. Babu wanda yayi amfani da wannan kayan daki don tsara kayan ciki na zamani, amma a banza, saboda tare da madaidaiciyar hanya, wannan abun zai iya zama mabuɗin maɓallin kera kowane ɗakin zama ko ɗakin abinci. An banbanta shi daga bangon gefe ta hanyar rashin ƙarin alkuki tsakanin ƙananan ɓangarori da manya. Daga sama, yana aiki ne a matsayin nau'i na nuni ba kawai don jita-jita masu tsada ba, har ma don tarin girke-girke da littattafan da ba kasafai suke gani ba. Irin waɗannan maganganun nuni suna da matukar dacewa ga gida. Ba a yin gilashi ko ƙananan bene don adana zanin gado. Yanzu yana yiwuwa a wadatar da wannan kayan aikin tare da ƙarin ɗakunan ajiya da zane waɗanda zasu ba ku damar adana ƙananan ƙananan abubuwa.

Zaɓuɓɓuka masu zuwa don ɗakunan nuni don nunawa ta hanyar zane da wuri:

  • kusurwa - ana amfani dashi don adana sarari, kamar yadda aka sanya shi a cikin sasanninta, waɗanda galibi babu komai a ciki. Idan ka zaɓi samfurin baya mai haske, haka nan zaka iya ƙara yankin haske a cikin ɗakin;
  • mai daidaito - ɗayan ɗalibai tare da gilashi suna ba ka damar sanya sararin samaniya ko yin lafazin da ake buƙata. Za'a iya canza musayoyi cikin sauƙi ko tsara su gwargwadon manufar su;
  • kabad - yana aiki azaman keɓaɓɓen abu kuma ana iya sanya shi a kowane ɓangare na ɗakin. Mafi sau da yawa, ana sanya irin waɗannan samfuran a bango, tunda ba a yin ɓangaren baya don gabatar da shi ga jama'a.

Harka

Mai daidaito

Mai kusurwa

Dangane da zaɓi na sanya samfurin, ana iya samun:

  • hinged - irin waɗannan maganganun nuni don gida suna da kyau a cikin ɗakunan girki. Anan zaku iya shirya jita-jita da sauran kayan kicin da ake buƙata waɗanda ake amfani dasu kowace rana. Tunda an rataya irin waɗannan gine-ginen a bango, ba zai yiwu a sanya abubuwa da yawa a cikinsu ba. Bugu da kari, katangar don ratayawa dole ne ta zama mai karfi kuma abin dogaro;
  • bene - sanya shi a ƙasa, mafi yawanci ana zaɓi wuri kusa da bango don wannan.

Falo

Bango

Ta ayyukan da aka yi, ana iya rarrabe nau'ikan nuni na gaba:

  • laburare;
  • tara;
  • Gefen gefe;
  • abincin zabi da kanka;
  • zamewa;
  • tushe.

Laburare

Buffet

Zamewa

Gefen gefe

Kar ka manta game da yawan filayen. A kan wannan tushen, baje kolin gilashi na iya zama:

  • ganye guda;
  • bivalve;
  • tricuspid;
  • haɗe.

Kishiya

Ganye guda ɗaya

Tricuspid

Facade ado

Nunin baje koli na zamani don gida ya bambanta. Kasuwancin kayan kwalliya zasu ba ku damar zaɓar mafi kyawun samfurin bisa laákari da sigogi kamar:

  • halaye na waje;
  • da fom;
  • tsawo.

Waɗannan sigogin za su ba ka damar zaɓar mafi tufafin kayan adon da zai dace da yanayin cikin babban zauren ko kuma hallway. Fom ɗin da aka zaɓa daidai zai ba ka damar sanya shi a cikin ɓoye na ɓoye, tare da ajiye adadi mai yawa na abubuwan ciki a can. Kusurwoyin ba zasu zama fanko ba, kuma kowane abu zai kasance a wuraren su. Lokacin zabar samfurin da kuke so, ya kamata ku ba da hankali na musamman ga kayan ɗakunan da aka riga aka sanya da salonta. Ta wannan hanyar ne kawai kayan ɗakunan da aka yi amfani da su za su zama na asali. Duk saman gilashi suna da kyau a cikin kayan zamani.

Overall zane

Kyakkyawan zane-zane tare da gilashi misali ne na wadata da alatu. Irin wannan kayan daki na iya jaddada girman kowane daki. Don ƙera suttura, ana amfani da dazuzzuka masu tsada na musamman, bugu da withari an tsara shi da kayan kwalliya da sauran kayan aiki masu tsada. Ana yin samfuran zamani daga kayan da suka fi araha waɗanda kawai suke kama da itacen halitta. A wannan yanayin, ana iya amfani da hanyoyin ƙirar zane daban-daban.

  • za a iya baje goge don gida tare da filastik filastik, wanda ya fi dacewa da amfani yau da kullun;
  • wani baje koli na gargajiya tare da gilashi yana da sifa mai kusurwa huɗu kuma an sanye shi da madaidaitan ɗakuna da yawa waɗanda aka yi da gilashi mai ɗorewa;
  • nunin faifai suna da sifar polyhedron mai ɗan madaidaiciyar juzu'i. Ana iya raba su zuwa sassa daban-daban (kabad), waɗanda za a iya juya su zuwa tsari ɗaya yadda yake so. Partananan ɓangare tare da ɗakunan rufewa suna aiki azaman gefen gefe. Irin wannan majalissar za a iya wadata ta da zane ko kofofi masu ƙarfi. Gidan kansa yana da ɗan ƙarami kaɗan kuma an tsara shi don adana abubuwa masu tsada ga iyali;
  • ga ƙungiyar ergonomic, al'ada ce don amfani da labulen labule waɗanda ke ɗaukar bango waɗanda ba kasafai ake amfani da su ba. Za a iya sanya su a saman farfajiyar kowane kayan daki, suna yin ado ta hanyoyi daban-daban kuma gwargwadon kowane salo;
  • bangon ba a yi shi da rufaffiyar nau'in ba, wanda ke ba da damar kallon abubuwan da ke cikin gilashin gilashi daga ɓangarori daban-daban. Wannan zai ba da damar ba kawai don rarraba ɗakin da ke akwai ba, amma kuma don haɓaka aikin gaba ɗaya. Irin waɗannan gine-ginen gilashin da aka sanya ba sa ɗaukar sarari da yawa, amma suna iya yin ado da kowane ɗaki.

Cikin sarari

Nunin gilashi na iya adana kowane kayan ado kuma a lokaci guda suna da zane daban-daban. Gaskiya ne, abubuwa masu sauƙin haske ne kawai za a iya adana su a ɗakunan gilasai waɗanda ba su da ikon keta mutuncin benaye. Za'a iya ƙarfafa abubuwan daidaikun mutane tare da haskakawar haske mai yawa, wanda zai zana ain ɗin da gilashi a launuka daban-daban. Idan ya zama dole a sanya littattafai masu nauyi a cikin irin wannan baje kolin tare da gilashi, to ana ba da shawarar a yi ɗakunan katako, yayin da ƙofofin za a iya yin gilashi. Madubai, waɗanda aka girka maimakon bangon, zasu taimaka don faɗaɗa majalisar a gani.

Hasken haske da babban haske

Ya kamata a tanadi wurin irin waɗannan kabad ɗin tun da wuri, tun da waɗannan yankunan ɗakin suna buƙatar haske mai inganci. In ba haka ba, kayan daki zasu haɗu tare da asalin gaba ɗaya. Yakamata ayi taka tsantsan don gujewa hasken rana kai tsaye, wanda zai lalata layin kariya na bishiyar akan lokaci. Hasken da aka zaɓa ya zama yaɗuwa kamar yadda ya yiwu. Ya kamata a ba da fifiko ga fitilun cikin gida a cikin gida. An zaɓi jagorancin haske bisa abin da aka sanya a bayan akwatin allonku. Idan ya zo da lu'ulu'u, gilashi ko ainar, to ya kamata hasken baya ya tafi daga ƙasa. Haske gefen ya zama dole don jaddada ƙarar abubuwan mutum. Idan akwai rubutun, to ana bada shawarar yin amfani da hasken sama don karanta su.

Fuskokin gilashi suna haske ta LED da fitilun halogen, waɗanda basa zafin kansu, tunda basu da isasshen ƙarfi, kuma, ƙari ma, basa canza bayyanar abubuwan haske.

Za'a iya adana kowane abu a cikin bajan, amma, ba'a da shawarar saka abubuwa masu nauyi can wanda zai iya lalata mutuncin gilashin gilashi. Sau da yawa ana amfani da waɗannan saman don baje kolin tsofaffin folios (haske), abubuwan tunawa, kayan kwalliya ko kayan tebur. Bai cancanci cika nunin gilashi ba, saboda kuna iya rasa tasirin haske da iska na ƙirar.

Dokokin zaɓi

Abin da za a yi la'akari yayin zabar majalisar minista:

  • kafafu, ko kuma dai, tsayinsu ya kamata a daidaita su. Nauyin irin waɗannan kayan gidan yana da kyau, amma falon ƙasa da ƙyar yake da kyau sosai. A wannan halin, rayuwar majalissar za ta ragu sosai, tunda za a sami gagarumin murdiya;
  • salon da aka zaba na kayan daki ya dace daidai da wanda aka riga aka yi amfani dashi a cikin ciki. Manyan katako na katako ba za suyi kyan gani a cikin ɗakin da aka kawata shi da irin wannan salo kamar babban fasaha ko kuma hawa sama ba;
  • samfuran zamani suna sanye da hasken wuta, godiya ga waɗanne abubuwa masu adon mutum zasuyi zamani. Don yin wannan, kuna buƙatar kantuna da yawa kusa da baje kolin;
  • duk kayan aiki yakamata su zama mafi inganci, saboda muna magana ne akan yawan amfani da kofar baje kolin da lodin a tsaye;
  • yawancin gidaje ba a san su da manyan rufi ba, yayin da tsayin majalisar ministoci zai iya zama mita ɗaya da rabi ne kawai. Ya kamata a yi la’akari da girman girman ɗakin da farko, in ba haka ba majalisar koli na iya yin girma sosai fiye da hoto ko kuma a cikin shagon da tsayin rufin ya kai mita biyar;
  • madubai na iya zama babbar mafita idan ɗakin bai yi yawa ba. Madubin da aka sanya daidai zai iya fadada ɗakin gani;
  • duk abubuwan gilashi dole ne ayi su ta musamman ta gilashin zafin jiki, wanda ke haɓaka da alamun ƙarfin ƙaruwa. Duk samfuran suna da tabbaci, don haka ba shi da wahala a duba ingancin su.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: G-Shock Watches Under $250 - Top 15 Best Casio G Shock Watches Under $250 (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com