Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Fasali na zaɓi na ɗakunan ajiyar kaya don baranda, zaɓuɓɓukan da ake dasu

Pin
Send
Share
Send

Sabuntawa da gyaran baranda koyaushe babban canji ne a bayyanar ɗakin da aka bayar. Don amfani da sarari bisa hankali, kuna buƙatar zaɓar belun kunne daidai. Ofaya daga cikin kayan da suka fi dacewa shine tufafi wanda aka gina akan baranda, wanda zai taimaka wajen tsara abubuwa da ɓoye su daga idanuwan.

Fa'idodi da rashin amfani

Wasu masu gidan suna son barin baranda fanko, kawai ta hanyar kammala aikin. Ana iya fahimtar wannan maganin - ƙaramin yanki na baranda baya yarda a yi amfani da shi don manufar da aka nufa. Sauran, akasin haka, suna ƙoƙari don sarrafa filayen da ke akwai yadda ya kamata. Gidan da aka gina a ciki, watau tufafi, yana da fa'idodi da yawa, gami da:

  • karfin aiki - zaka iya daidaita kayan kwalliyar da aka gina akan baranda don kowane buƙata. Babban abu shine yanke shawara a gaba abin da za'a sanya a cikin majalisar ministocin. Sau da yawa suna adana fannoni don lokacin sanyi, wasu kayan aikin gida, har ma da littattafai. Bayan shirya karamin laburaren akan baranda, zaku iya share lokaci a wurin na awowi, yayin da manufar yankin ba zata canza ba;
  • ajiyar sarari - bayan zane na kayan tufafi a baranda, da matsar da wasu abubuwa daga wasu ɗakuna zuwa ciki, yana yiwuwa a sanya kayan daki don wani dalili a cikin gidan, don haka adana sarari a gare shi;
  • kasancewa - nau'ikan samfuran suna da inganci kuma sun dace da farashi. Ba lallai ne mai amfani ya biya fiye da kima don kayan gidan koli masu tsada ba. Kari akan haka, zaku iya yin tufafin tufafi da kanku ta hanyar zana hoton samfurin da kuma yin ma'aunin da ya dace.

Duk wani kayan daki, tare da kari, yana da mint. Cabinetauren gidan baranda mai ginawa bazai sami isasshen sarari ba. Rashin zurfin zurfin da yake ji da kansa lokacin da majalisar ta buƙaci cika ta da manyan abubuwa. Bambance-bambancen da ke tsakanin salon ƙirar da aka gina a ciki na iya shafar mummunan cikin baranda, amma, an warware wannan batun ta zaɓan launuka da kyau.

Yana da daraja la'akari da cewa ɗakunan kayan ciki suna da wahalar sauyawa da sake tsara su. Idan aka yanke shawarar ɗaga majalisar a cikin bango, ya kamata a fahimci cewa canza wuri yana yiwuwa ne kawai a lokacin garambawul na gaba.

Iri-iri

Kafin sanya kayan tufafi a baranda a cikin ginin mai hawa biyar, kuna buƙatar fahimtar nau'ikan samfuran. Ana iya rarraba su bisa ga ƙa'idodi masu zuwa:

  • ta hanyar tsarin budewa;
  • a cikin sifa da girma;
  • ta hanyar cikawa;
  • ta hanyar kayan ƙira.

Bari muyi la'akari da kowane ɗayan rukunoni dalla-dalla, yana kwatanta nau'ikan kayan ɗakunan ajiya.

Ta hanyar bude tsarin

Samfurin kayan ɗabi'a mai ƙayatarwa zai farantawa masu su rai sau biyu, don haka kafin zaɓar samfuri, yana da daraja la'akari da nau'in buɗe ƙofa. Dogaro da yankin baranda, nau'ikan sashes daban-daban zasu dace ko a'a. A yau, masu kera kayan ɗakuna suna ba da kayan kwalliya tare da ƙofofi masu zuwa:

  • lilo - ana ɗaukarsu zaɓi na gargajiya. Ana iya ganin kayan ɗakunan ajiya don baranda tare da ƙofofi masu jujjuya a cikin hoton da ke ƙasa. Zai zama mafi sauƙi da rahusa don yin irin wannan samfurin, amma yana da wuya a saka ƙofofin lilo a cikin baranda tare da ƙaramin sarari. Za su buƙaci ƙarin sarari don buɗewa;
  • kofar akori - wannan nau'in injin yana dogara ne da amfani da ƙofofi da yawa, yayin buɗewa, narkar da shi zuwa nau'in kaɗa ɗaya. Babban ƙari irin wannan ƙofa shine don adana sarari a baranda. Bugu da kari, yayin zamewa waje, kofa baya shiga ciki, amma yana budewa a waje, saboda haka, yankin ciki na majalisar ba a rasa ba. Wani fa'ida shine zest a cikin ciki. Ta hanyar yin ƙofa daga allon kayan ado na ruɓaɓɓen gini, zaku iya ƙara rabon asali zuwa salon baranda;
  • abin rufewa - zai zama mafi kyau duka a sanya kabad tare da kofofin wannan nau'in a kan loggia idan tagogin baranda suna fuskantar gefen rana. Ginin aluminum zai taimaka wajen kare kayan daki daga ƙura da rana. Maƙeran abin nadi suna da ƙarami a girma kuma basa ɗaukar sarari da yawa;
  • kofofin daki - mafi shahararren zabi a tsakanin zabin masu amfani - ƙirar ƙyauren ƙofofin ginannen tufafi azaman ɗaki. Yana da mahimmanci a fahimta a nan: don aikin abin nadi ya yi aiki daidai, yana buƙatar cikakken faɗi.

Masu zane suna ba da shawarar zaɓar nau'in buɗe ƙofa dangane da girman baranda.

Maɗaukaki

Abin rufewa

Mai jituwa

Swing

Ta hanyar tsari

Idan mukayi magana game da daidaitattun baranda na ginin bene mai hawa tara, to dakin bazaiyi alfahari da girmansa ba. Yawancin lokaci wannan yanki ne na 2 sq m kuma ba shi yiwuwa a sanya manyan kayan daki a kai. Tunda baranda kanta ana yin ta sau da yawa a cikin fasali mai kusurwa huɗu, dole ne majalisar zartarwa ta kasance tana da alamun da suka dace.

Wasu manya-manyan gine-gine suna da baranda a zagaye ko kusurwa. Zai zama matsala don yin ɗakunan kayan daki don irin wannan mara daidaituwa loggia. Koyaya, koyaushe akwai hanyar fita - don yin ɗakunan ajiya da kanku, daidaita girman samfurin don ku sami damar ƙofar murabba'i.

Dangane da abin da ya gabata, yana da kyau a ƙarasa da cewa ɗakunan baranda da aka gina ba su fi faɗin m 1 ba kuma zurfin su ya kai 40-50.

Don ƙara taɓawa a cikin ɗakin, zaku iya zaɓar ɗakunan tufafi tare da keɓaɓɓun ɗakunan gefe masu lankwasa. Ana iya amfani dasu don adana abubuwa na ƙawa ko littattafan da aka fi so. Idan sarari ya ba da izini, masu su suna ba da tufafi mai siffa-uku-uku - wannan zaɓin ya dace da loggia a cikin gidan ƙasa. Ana iya ganin hoto na tufafi wanda aka gina a cikin ƙasa a ƙasa.

Ta hanyar cikawa

Don amfani da hankali ta amfani da sararin samaniya na ginannen ɗakuna, ana ba da shawara don dacewa da kusancin zaɓin cika samfurin. Bari mu haskaka tsarin asali na waɗannan samfuran:

  • kwance na kwance na ciki - ginannen ɗakin tufafi galibi an wadata su da waɗannan abubuwan. Suna tsaye a wurare daban-daban don adana abubuwa masu girma da ƙananan girma. Misali, a cikin irin wannan kabad ya dace don saka allon iron ko ninki - za su buƙaci manyan ɗakuna. Don kiyayewa don hunturu, yana da daraja don samar da ɗakuna na tsayi daban-daban, masu dacewa da gilashin gilashi;
  • masu zane - wannan abun yana iya zama cikakke ko kuma yana da gaban kansa daban da ƙofar majalisar. Kayan gida, kayan masaka ana ajiye su a cikin kwalaye;
  • mezzanines - wanda ke saman kabad kuma an tsara shi don adana abubuwan da ba'a buƙata don amfanin yau da kullun. An sanya tukwane, bokitai, tsummoki a nan;
  • buɗe ɗakuna - ana amfani da wannan kayan don ba da kayan ɗakunan kayan daki da kyau. Don haka cewa ɗakunan ba su tsoma baki tare da mai amfani ba, an girka su kusa da taga baranda;
  • barbells - wasu masu mallakar suna tunani - me yasa muke buƙatar ƙararrawa a cikin kabad a baranda? Hakanan yana amfani da aiki mai amfani. An ba da shawarar rataye tsofaffin tufafi da tawul a nan. Don amfani mai ma'ana akan sandar, zaka iya tsara tsarin adanawa ta amfani da carabiners na musamman suna motsawa ɗaya bayan ɗaya.

Cikakken majalissar a kan loggia koyaushe ya dogara da fifikon masu su, sabili da haka, kafin zaɓin, dole ne ku yanke shawara sarai: menene ainihin abin da zai kasance a cikin samfurin baranda.

Ta hanyar kayan ƙira

Lokacin zabar kayan don samar da kabad, yana da daraja la'akari da gaskiyar juriya danshi na kayan daki. Baranda wuri ne da damshi da iska suke. Irin waɗannan yanayi ba za su ba da gudummawa ga tsawon rayuwar ƙofar da aka yi daga albarkatun ƙasa marasa kariya ba.

Masana'antar zamani suna amfani da abubuwa masu zuwa don gidan baranda:

  • filastik;
  • faranti;
  • itace na halitta;
  • karfe.

Roba yana dauke mai amfani, maras tsada da kuma m furniture kayan. Saboda launuka masu yawa, ba zai zama da wahala a zaɓi samfuri don ciki na baranda ba. Koyaya, albarkatun kasa suna da nakasu - tare da bayyanar hasken rana koyaushe, filastik ya ƙone ya rasa haskenta. Bugu da kari, kayan ba sa jure lalacewar inji.

Allo, da takwarorinsu na laminated, sun dace da kowane irin kayan daki. Suna da hanyoyi da yawa, gami da: amfani, juriya ga abubuwan waje, saukin kulawa, babban zaɓi na launuka.

Nau'in katako na halitta na iya tsayayya da kaya masu nauyi, sabili da haka, ana iya adana adadi mai yawa na gwangwani tare da blanks a cikin irin wannan majalissar. Itacen yana da kyau kuma yana fitar da ƙanshin mai daɗewa. Iyakar abin da raunin albarkatun kasa shine farashin su.

Plasticarfaffun filastik ko ƙarfe sun ƙarfafa ƙarfi. An kiyaye su daga tasirin waje, ba danshi ke shafar su ba. Carryingaukar ɗaukar nauyin shiryayye ɗaya ta kai 40 kilogiram. Kayan yana da sauƙin tsaftacewa da tsayayya ga canjin zafin jiki. Lokacin zabar kayan don ginannen kabad, tabbatar cewa yana da isasshen abin dogara kuma dace da bukatun ajiya.

Madubai

Filastik

Itace

Chipboard

Dokokin sanyawa suna la'akari da girma da fasalin baranda

Mafi kyawun mafi kyawun shigarwar kayan ɗamara ana ɗauka matsayin wurinsa kusa da ƙofar baranda. A can akwai ɗan nesa don ajiya. Idan babu irin wannan wurin, muna ba ku shawara kuyi la'akari da ƙa'idodi na asali don daidaitaccen samfurin:

  • kusa da taga - idan kusurwar da taga dakin ta taɓa bangon loggia kyauta ne, to ana bada shawarar shigar da kabad a can. Sannan ƙirarta na iya zama ɗan bambanci kaɗan: a ƙarƙashin taga kanta, kuna buƙatar yin ƙaramin tebur, wanda ci gaba ne na gidan da aka gina;
  • a cikin kusurwa - tsari na samfurin kusurwa zai ba ku damar amfani da sararin samaniya daidai idan bai dace da sauran kayan daki ba. Hakanan zaɓin ya dace da baranda tare da kusurwa masu ɗamara, hoto wanda za'a iya samunsa a cikin wannan kayan.

Za'a iya sayan tufafi a ciki a shirye, ko kuma zaka iya yi da kanka. Mafi kyawun zaɓi shine ginannen busassun bangon gini da kuma ɗakunan ajiya. Kulawa da samfur da zaɓin kayan ƙanshi mai ƙayatarwa zai ƙara rayuwar majalissar mahimmanci.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Full EC poultry farm with nipple drinkers. (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com