Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda ake tsaftace injin wanki daga sikeli, datti da wari

Pin
Send
Share
Send

Injin wanki shine mataimaki mai sakewa ga kowace uwargida; rayuwa a cikin duniyar zamani ba zata yuwuwa ba tare da wannan fasahar ba. Domin na'urar wanki tayi aiki da aminci har tsawon shekaru, ya zama dole a kula da shi da kyau kuma a kan kari, a tsaftace shi daga ƙazanta a gida.

Ya fi sauƙi a tsaftace injin na ƙananan abubuwan gurɓatattun abubuwa koyaushe don magance sakamakon rashin gaskiya na biyun au da amfani da sinadarai daga naman gwari, ƙira, sikeli da sauran sakamako mara kyau.

Kula da kiyaye tsaro lokacin tsaftace na'urar wanki daga datti da kuma lokacin aiki tare da mayukan wanki.

  1. Cire Clipper kafin fara tsaftacewa.
  2. Kar ayi ambaliya a jikin na'urar wankan da ruwa. Ka tuna, wannan kayan lantarki ne kuma wutar lantarki ba ta son ruwa.
  3. Kafin fara aiki tare da mayukan wanki, karanta umarnin su.
  4. Sanya safofin hannu don kare hannayen ka.
  5. Bayan kammala tsabtace, bincika kuma sake juye abin da kuka yanke.

Bari mu matsa zuwa babban bangare.

Muna tsaftace injin wanki daga wari da datti

Anyi ɗamara da rigar mai danshi, tsaftace shari'ar ƙura, ƙaramin tabo da alamomin foda. Mataki na biyu zai kasance tsabtace wuraren da ke da wahalar isa inda ba za ku iya zuwa da raggo ba. Waɗannan su ne haɗin sassan, sasanninta da raƙuman ruwa marasa zurfin ciki. Auki ƙaramin burushi ko tsohon burushi, ruwa mai sabulu, ko mai tsabtace jiki kuma yi aiki tukuru don isa yankuna. Sai ki goge su da busasshen kyalle.

Mafi datti shine a cikin tire. Tsabta da ƙamshi mai daɗi a wannan wurin tabbaci ne na wanka mai kyau da inganci, don haka kula dashi na musamman. Amfani da hoda na ruwa, mai laushi mai laushi, tsaftacewa lokaci-lokaci da tsabtace tire yana ba da gudummawar bayyanar datti anan.

Idan aka wanke tire ba bisa ƙa'ida ba, baƙar fata zai iya bayyana, wanda zai iya cutar da jikin mutum sosai. Don kaucewa wannan, kurkura tiren ɗin da ruwan sanyi, bushe kuma maye gurbin bayan kowane wanka.

Yanzu daki-daki game da yadda za'a tsabtace kwandon foda daga ƙananan datti. Kuna buƙatar tsohuwar ƙushin hakori da sabulu don tsaftacewa.

  1. Cire kwandon foda. Idan kuna da matsala tare da wannan, karanta umarnin don na'urar wanki, wanda ya bayyana dalla-dalla yadda za a cire tire.
  2. Nitsar da tiren ɗin a cikin ruwan sabulu da aka shirya kuma a goge datti da goga haƙori.
  3. Kurkura duk wani samfurin da ya wuce gona da iri sai a busar da tire.

Idan datti yayi taurin kai, zaku buƙaci bilkin ko samfurin chlorine. Tsabtace sunadarai da ruwa kuma nutsar da tiren a ciki na minutesan mintoci kaɗan, sa'annan ku bi tsari iri ɗaya na tsaftace ƙazantar haske.

Lura! Dole ne a tsoma bangarorin gaban a cikin ruwan hoda, in ba haka ba filastik na iya canza launi.

Maganganun mutane

Don saurin tsabtace inji daga datti da sikeli a gida, tabbatar da magungunan mutane sun dace - citric acid da vinegar.

Lemon tsami

Adadin ruwan citric ya dogara da matakin ƙazanta da ƙarar ƙirar. Ga wata na’ura mai nauyin Kilogiram 1.5-3, za a buƙaci gram ɗaya ko biyu na citric acid na jaka, idan nauyin ya kai kimanin kilogiram 5, buhu biyar na gram 90, sai a zuba jaka ɗaya a cikin fulawar, sauran kuma a cikin ganga.

Bayan haka, kunna inji don wanka da zafin jiki na ruwa na digiri 90. Bayan wannan tsabtacewa, duk datti da aka tara tsawon shekaru zasu fito daga cikin ganga da hoses.

Umarnin bidiyo

Lokacin tsaftacewa, tabbatar cewa babu wani datti ko sikelin da aka kama a cikin bututun lambatu. A wannan yanayin, kuna buƙatar tsaftace tiyo da hannu. An shawarci aikin da za'ayi fiye da sau 1 a kowane wata.

Ruwan inabi

Wata hanyar yin tsaftacewa tare da maganin jama'a shine ruwan inabi.

Lura cewa vinegar abu ne mai lalata wanda zai iya lalata roba ko sassan filastik na bakin ciki.

Zuba 40-60 ml na acetic acid a cikin sashin foda kuma kunna yanayin wanka a zafin jiki na digiri 90-95.

Idan irin wannan na'urar wankan ba ta haifar da karfin gwiwa ba, yi amfani da wakilin tsabtace kasuwa. Abin farin ciki, a cikin shaguna suna da yawa kuma zaɓi iyakance ne kawai ta hanyar kasafin kuɗi. Ana siyar da mafita ta musamman don magance wari mara daɗi, don yaƙi da sikelin da tsari.

Yadda za a tsabtace matatar da ganga

Mafi mahimmancin ɓangaren wankin wanki shine ganga. Wasu samfuran suna da fasali mai kyau - tsabtace drum ta atomatik. Amma idan babu irin wannan kyautar a cikin motar fa?

  1. Zuba ruwan hoda na milimita 100 a cikin ganga sannan a fara wanka a zazzabin aƙalla digiri 50. Hakanan ana ba da shawarar saita kurkuku sau biyu don tsabtacewar nasara. Bayan aikin, bar iska ta bushe da busar.
  2. Baya ga ganga, kar ka manta da tsabtace ƙofar gilashin. Saboda wannan, duka maganin gargajiya (soda gruel) da masu tsabtace kasuwanci (tsabtace gilashi) sun dace.

Tace. Yana hana shigowar tarkacen ƙasashen waje, tsatsa daga bututu. Tare da amfani da dogon lokaci na inji, matatar tana toshewa kuma tana buƙatar tsaftacewa. A irin waɗannan halaye, zaka iya cire haɗin bututun kuma haɗa shi da bututun a juyawa.

Dole ne a cire ragowar a ƙarshen tiyo a hankali kuma a wanke ta amfani da auduga don cire gurɓatuwa.

Umarni na bidiyo

Kar a manta a goge matatar ta biyu (magudanar ruwa) shima. Yana tace ruwa daga tanki, wanda zai iya samun tarkace yayin aikin wankan - zaren, zaren yadin da ƙari. Kuna iya ganin inda matatar magudanan ruwa take a cikin umarnin.

Akwai murfi a ƙasan mashin ɗin, a ƙarƙashinsa bututun magudana ne, wanda murfin da ke riƙe da makami yake - wannan shine matatar.

Sanya karamin kwandon da zai malale ruwan, ka rage butar a ciki ka bude matatar.

Siffofin tsabtace injin wanki a tsaye

Hakanan ana tsabtace manyan masu ɗora kaya a kai a kai don hana ƙanshin, ƙamshi da ƙamshi. Don wannan, kayan aikin da aka tattauna a sama sun dace. Bayan kowane wanka, sai a goge injin saka kayan sama sannan a bar kofa a bude ta bushe ta sha iska. In ba haka ba, tsabtatawa da kiyayewa ba su da bambanci da kayan ɗorawa a kwance.

Irin wannan mai amfani da ba za'a iya maye gurbinsa ba a matsayin mai wanki zai zama na dogon lokaci idan ka kula dashi akan lokaci kuma akai akai. Don yin wannan, ƙara simplean ayyuka masu sauƙi a cikin littafinku: shafa bushe bayan kowane wanka, kiyaye ƙofar ta fita, kuma a tsabtace ta da ruwan citric ko vinegar sau 1-2 a wata. Sannan inji zai dade.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Ya Ake AlWala By Sheikh Aminu Ibrahim Daurawa H. (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com