Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Lokacin da hoton yayi daidai. Amaryllis kyakkyawa ne ƙwarai!

Pin
Send
Share
Send

Amaryllis tsire-tsire ne na musamman wanda masu shuka furanni ke daraja shi da launuka iri-iri, ƙamshi mai ƙanshi da manyan furanni masu kyau.

An kawo shi Turai daga Afirka ta Kudu, kuma tun daga wannan lokacin, amaryllis ya kasance ɗayan furannin da suka fi so na dogon lokaci.

Zamu nuna hotunan gani na wannan kyakkyawan fure sannan mu fada muku yadda ake kula dashi yadda yakamata a gida.

Tsarin

Wannan tsire-tsire yana da tsari mai ban mamaki kuma mai ban sha'awa, wanda ya cancanci yin la'akari dalla-dalla.

Kwan fitila

Wannan tsiron ya fara rayuwa daga kwan fitila.

Ana iya yin la'akari da keɓaɓɓen gaskiyar cewa furen ya nuna a tsakiyar sosai, kuma ba daga gefen ba, kamar sauran furannin makamantansu. Idan cikakke, kwan fitila ruwan kasa ne da mai kamannin pear. Girmansa shine 10 - 13 cm.

Ganye

Ganyen wannan furen an jera shi layi biyu kuma suna girma kai tsaye daga asalin... Ba su da pereshkov. Doguwa ne, tsukakku kuma duhu ne mai launi. Suna bayyana ne bayan shukar ta fitar da wasu bututun peduncle.

Kara

Jigon wannan fure na jiki ne kuma cikakke, mai launi mai haske. Mafi yawanci ana wakilta shi ta hanyar gwaiwa wanda yayi girma har zuwa cm 70. Yayin girma, ana jan ƙwanjin zuwa haske, saboda haka yana da matukar mahimmanci a saka ido kan matsayin tukunyar da shuka take.

Hoto

A hoto zaku iya ganin yadda furen cikin gida amaryllis yake.


Hakanan an haɗo hoto na ɗayan manyan membobin gidan - "blue amaryllis" ko Worsley.

Bambanci daga primrose

Yana da wahala ga gogaggen mai sayad da furanni ya rikita amaryllis tare da na farko, amma, mutanen da suka yanke shawarar siyan wannan furen a karon farko ya kamata suyi la’akari da bambance-bambancen da suke tafe:

  1. Peduncles A cikin filayen bishiyoyi na farko sun fi guntu fiye da na amaryllis. A tsawon, suna isa kawai 20-30 cm.
  2. Ganye. Ba kamar amaryllis ba, ganyen primrose suna da ruɓaɓɓu sosai kuma suna da ƙaramar sifa.
  3. Furanni. Amaryllis ya yi fice a tsakanin sauran shuke-shuke masu haske, manyan furanni, wanda diamitarsa ​​zai iya kaiwa 9 cm. Farkon na da ƙananan furanni da yawa kuma diamita ɗinsu ba zai wuce 3-4 cm ba.
  4. Girma da siffofi na petals a cikin amaryllis iri ɗaya ne, yayin da a gaba suna da siffofi da yawa, ya danganta da nau'in.
  5. Amaryllis galibi suna da furanni masu ƙarfi, yayin da ƙananan bishiyoyi na iya zama launuka biyu kuma haɗe da ratsiyoyi mabambanta.

Yaya abin yake?

Wannan furen yana da fasali guda ɗaya mai ban sha'awa: sakamakon tilastawa, farjin ya fara fita daga kwan fitila. Ganye na bayyana a tsakiya ko karshen furannin kuma yayi girma har sai yayi bacci. Suna da tsayi mai tsayi, sirara.

Launi na amaryllis yana da bambanci sosai, amma galibi ba shi da haske, kuma ya kasance daga beige zuwa lilac. Daga furanni 3 zuwa 6 sun bayyana akan jijiyoyin mai yawa. Kwan fitila yana da ikon samarwa daga ɗaya zuwa uku masu kafa uku. Babu shakka duk nau'ikan wannan tsiron suna da manyan maganganu.

Yadda za a kula da shuka a gida?

Wannan tsiron ya bayyana lokutan aiki da hutawa. Yadda ya kamata a kiyaye shi ya dogara da waɗannan matakan. Yana farkawa a cikin bazara, kuma a cikin kaka daga watanni biyu zuwa hudu, yana ciyarwa a cikin hibernation.

  • Zazzabi... A cikin bazara da lokacin rani, ana ajiye shuka a zazzabi na digiri 18 - 25. Ba zai cutar da iska ta shiga daki lokaci zuwa lokaci ba. Bai kamata a bar furen a cikin daftarin ba. A cikin hunturu, don kulawa, yanayin zafin jiki mafi kyau zai zama digiri 12 - 16.
  • Hasken wuta... Amaryllis tsire-tsire ne mai son haske. Yana buƙatar hasken rana. Hasken iska kai tsaye da ke buga ganye da furanni ba zai haifar da matsala ba, tunda tsiron asalin Afirka ne. Saboda sha'awar amaryllis na hasken rana, ana iya juya kibiyar furanninta, don haka ya zama dole a juya tukunyar lokaci zuwa lokaci.
  • Shayarwa... Babu tsire-tsire masu tsire-tsire guda ɗaya da ke jure da danshi da ke cikin ƙasa, don haka ya kamata a shayar da shi ba kaɗan ba. Yakamata ƙasa ta zama ɗan danshi kaɗan, kuma a lokacin baccin, amaryllis baya buƙatar shayar da shi kwata-kwata.
  • Cututtuka da kwari... Wannan fure yana da matukar damuwa da cututtukan fungal, wanda ya bayyana a matsayin tabo akan ganyaye, kwararan fitila kuma ana tare da rubabben kamshi. Ana gudanar da jiyya ta hanyar magani tare da maganin fungicide ko potassium na permanganate, kuma an yanke wuraren da suka lalace. Kuna iya koyo game da cututtukan amaryllis nan.

Bugu da ari, bidiyo na gani game da kulawa da amaryllis:
Kuna iya samun ƙarin bayani game da dasa shuki da kula da fure a nan, kuma zaku iya koya game da kula da fure a lokacin sanyi a cikin wannan kayan.
Amaryllis kyakkyawa ce, tsire-tsire masu ban mamaki waɗanda ke ba mutane mamaki da kyanta. Kowane mutum na iya shuka shi a gida don ya yi fure a kowace shekara: duka gogaggen ɗan fulawa da mai farawa. Amaryllis na iya zama kyakkyawa, kuma mai mahimmanci - ado mai ƙanshi na ɗakin gida har ma da filin lambu. Koyaya, ya zama dole a baiwa fulanin isasshen kulawa kuma a bi ƙa'idodin kula da ita.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: How to plant u0026 care for a Amaryllis (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com