Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Sungiyoyi da nau'ikan fararen wardi. Dokokin don sanya furanni a gonar

Pin
Send
Share
Send

Dabbobi iri-iri na wardi, gami da farare, suna matsayin tushe mai ban mamaki da ƙari ga kowane lambu. Zasu kawo bayanin haske, taushi, soyayya da gamsuwa daga aikin da aka yi. Farin wardi galibi kayan ado ne na mafi kyawun furannin furanni.

Zamuyi la'akari dalla-dalla kuma dalla-dalla a cikin labarin waɗanne rukunin fararen wardi ke ciki, yadda ake kiran ire-irensu iri-iri kuma ga yadda waɗannan kyawawan furannin suke kallon hoto.

Wadanne kungiyoyi suka kasu kashi?

Duk nau'ikan kyawawan fararen wardi an haɗa su a cikin manyan ƙungiyoyin daji, daidaitattu da sauransu, a ƙasa akwai kwatancin furanni tare da sunaye da mafi kyawun hotuna na fure-ruwan hoda, farin-lemu da sauran nau'ikan.

Hawa

Hawan wardi iri-iri ne na wardi daban-daban na lambun tare da harbe-harben reshe da ƙugu.

Ga titi:

  • Misis Herbert Stevens;
  • Kalaman Iceberg;
  • Madame Alfred Jigilar;
  • Bobby James;
  • Yaron Dusar kankara;
  • Ilze Kron Mafi Girma;
  • Gella;
  • Graciosa;
  • Ducat.
  • Na gida: Rector.

    Shayi na hadin

    Daga cikin duka, mafi mashahuri rukuni na lambu wardi. Suna da ƙanshin sabon zaɓaɓɓen shayi da kyakkyawan siffar fure. Masu kiwo sun yi ƙoƙari su fassara waɗannan halayen zuwa sababbin nau'ikan.

    Ga titi:

    • Anastasiya;
    • Las Vegas;
    • Angelica;
    • Christopher Columbus;
    • Tunawa;
    • Shekarun Diamond;
    • Verano;
    • Fred Howard.
    • Na gida:

      • Tauraruwar Maraice;
      • Grand Modjul;
      • Helmut Schmidt;
      • Mabella;
      • Narcissus;
      • Emmy.

      Wurin shakatawa

      Dangane da kalmomin aiki, wannan rukuni yana wakiltar kowane nau'in da nau'ikan ƙwarjin fure da aka horar. Sunan da kansa an tsara shi saboda yawan amfani da shi a cikin ƙirar shimfidar wuri (baka, ginshiƙai, kange).

      Ga titi:

      • Farin Fure;
      • Bourbon;
      • Louis Audier;
      • Daurskaya;
      • Kare;
      • Shekarar Morden.

      Na gida:

      • Dimashƙu;
      • Spiny;
      • Sinanci;
      • Multi-flowered.

      Hatimi

      Unusualungiya mai ban mamaki. Asalinsa ya ta'allaka ne da bayyanar wardi. Wannan fure ne wanda aka sanya shi akan koda tsinken fure sannan ya girma kamar itaciya mai tsini guda. Bayan haka, kambi da wadataccen kambi na fure-fure suna girma a saman itacen.

      Ga titi:

    • Charles de Gaulle;
    • Cardinal Richelieu;
    • Ingrid Bergman;
    • Lilly Marlene;
    • Lyons;
    • Pascal;
    • Samba.

    Na gida:

    • Lubecker Rospon;
    • Corresia.

    Roundarfin ƙasa

    Ruban itacen shukakakken shuke shuke wanda yake daga waje ya zama shimfidar ƙasar. Godiya garesu, zaku iya ɓoye wuraren da basu da kyau kuma ku kare ƙasa daga ruwan sama.

    Ga titi:

    • Yellow Fleuret;
    • Si Kumfa;
    • Tsarin jini;
    • Jan bargo;
    • Royal Bassino;
    • Bonika.

    Na gida: Carankwar kankara

    Yaren mutanen Holland

    Roses na Dutch sune nau'ikan furanni waɗanda masu kiwo daga Holland suka shayar da su. Sakamakon mafi kyau na yanke wardi. Babban fasali na wannan nau'ikan shine tsaran adadi, launi da tsayin furannin a cikin fure (kwana goma sha biyar). Suna da matsakaiciyar buds, launuka iri-iri da sifa mai mutukar kyau, ba mara daɗi ba.

    Ga titi:

    • Talea;
    • Edelweiss;
    • Gruss en Aachen;
    • Manow Mayland;
    • Montana;
    • Diadem;
    • Carte Blanche.

    Na gida: Freesia.

    Bush

    Suna da ban mamaki don tsayin su, har zuwa mita biyu. Shuke-shuken shuke-shuke, waɗanda suka fi ƙarfin daji sun tashi cikin girman fure da tsawon furanni.

    Ga titi:

    • Iceberg;
    • Farar Grutendorst;
    • Nevada;
    • Omensis.

    Turanci

    Ana iya kiran wannan ƙungiyar matasa, tunda shekarun bayyanar kusan rabin karni ne. Ya banbanta a cikin ƙamshi mai ƙarfi, maimaita furanni da iri daban-daban.

    Ga titi:

    • Isle Sceptor;
    • Claire Austin;
    • Molineux;
    • Gwanin Zinare;
    • Maryamu Rose;
    • Charles Austin.

    Babba

    Bambanci tsakanin wannan jinsin yana cikin toho mai tsayi da manyan furanni, ya kai santimita goma sha uku.

    Ga titi:

    • Frau Karl Druschki;
    • Baccarat;
    • Alinka;
    • Ranar soyayya;
    • Lokacin kaka;
    • Daurin aure na Diamond;
    • Elina;
    • Corrie.

    Aturearami

    An san su da sifofi na musamman, gami da kusan fure koyaushe, daji mai yalwar launuka masu ƙyalƙyali da haske, ƙananan tsayi (santimita goma zuwa arba'in), ƙaramin girman inflorescences (santimita ɗaya zuwa huɗu). Yawancin ƙaramin wardi ba su da ƙamshi.

    Ga titi:

    • Green Ice;
    • Taurari Taurari;
    • Fairy Mai dadi;
    • Atananan hotuna;
    • Clotilde;
    • De la Malmaison;
    • Clementine;
    • Cinderella.

    Na gida:

    • Yelou Bantam;
    • Niel;
    • Rowena Tom.

    Iri-iri na furanni tare da tabarau

    Fari-shuɗi (shuɗi mai haske)

    • Weinchenblau;
    • Indigo;
    • Blue Rhapsody;
    • Blue Turare;
    • Kogin Blue;
    • Charles de Gaulle.

    Hakanan zaka iya karantawa game da kyawawan shuɗɗan shuɗi.

    Farin-burgundy

    • Bishara;
    • Grand Gala;
    • Grand Prix;
    • Tsohuwa dubu biyu;
    • Youngan saurayi.

    Farin-violet

    • Rhapsody daga shuɗi;
    • Cardinal de Richelieu;
    • Shuɗi a gare ku;
    • Shudayen Mignite;
    • Novalis;
    • Purplen Edne;
    • Campanula Glomerata.

    Na dabam, za mu gaya muku game da ƙawancin purple.

    Farin-lemu

    • Aloha;
    • Ambianse;
    • Mu'ujiza;
    • Hi sihiri.

    Karanta game da lemu mai launin furanni anan

    Farin-ruwan hoda (Tare da iyakar ruwan hoda)

    • Ruwa;
    • Ruwan ruwa;
    • Hada hannu;
    • Titanic;
    • Cherry Brandy.

    Dokokin don sanyawa a gonar

    Mafi kyawun hadewar farin wardi a cikin shimfidar ƙasa ya zo tare da wadatattun adadin kayan ado na yau da kullun. Ana buƙatar Roses da kammalawa tare da haɗaɗɗen kayan aiki, aƙalla daji uku zuwa huɗu... Don haka, bayyanar za ta yi kyau sosai.

    Carananan carnations ko kararrawa na iya zama ƙari mai ban mamaki.

    Kyakkyawan abun da ke ciki zai juya idan ka ƙara launin violet-shuɗi na Campanula Glomerata. Doarin da babu shakku a kansa shi ne alaƙarta da rukunin tsire-tsire masu haƙuri-inuwa.

    Shrubs na dangin deciduous an fi dacewa dasu tare da fure:

    • Thuja;
    • Spruce;
    • Juniper;
    • Tekun buckthorn;
    • Acacia mai ruwan rawaya;
    • Lilac.

    Kwanan nan, babu wanda ya taɓa jin cewa wardi da muke amfani da shi na iya samun irin waɗannan launuka daban-daban da ba na ban mamaki ba - shuɗi, sautu biyu, baƙi, shunayya, kore da lemu. Amma yanzu, ban da cream, ja da rawaya buds, za mu iya kuma sha'awar irin waɗannan launuka na asali na waɗannan furannin. Mun gaya game da kowane irin irin waɗannan wardi akan gidan yanar gizon mu.

    Don haka, fararen wardi suna dacewa da ban mamaki duka azaman tushe kuma ƙari ne ga kowane lambu na uwargiji mai aiki tuƙuru. Ta hanyar zaɓar nau'ikan da suka dace, zaku iya cimma burukowan shekara zagaye, wanda zai ba da farin ciki ga idanu da rai.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Фильм Сила и любовь, Сёриндзи Кэмпо. История жизни Кайсо Дошин Со Сёриндзи Кэмпо. Сонни Чиба. (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com