Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda ake chacha - girke-girke mataki-mataki tare da bidiyo

Pin
Send
Share
Send

Idan kuna sha'awar yadda ake chacha daga inabi, apples, tangerines a gida, duba labarin. Zan raba asirin samar da gida na kayan maye, zan gaya muku abubuwa masu ban sha'awa da yawa akan batun.

Chacha abin sha ne daga Georgia. Wasu mutane suna kiran chacha innabi vodka, amma wannan ba haka bane, saboda a zahiri alama ce. Ana samar da vodka ta hanyar gyarawa, kuma ana yin chacha ta hanyar narkewa.

Ana yin wannan chacha a Abkhazia da Georgia. Ana yin sa ne a gida da kuma masana'antu. Thearfin wannan watan yana kan matsakaici digiri 50. Wasu masu sana'a suna samar da samfurin digiri na 70.

Kusan duk mazaunan Georgia sun san kuma sun san yadda ake dafa chacha. A cewar yan gari, matsakaiciyar shan abin maye yana da tasiri mai tasiri a kan karfin jini da launi. Yi amfani da ƙananan allurai, tun da ƙarfin ya kai digiri 70 a wasu yanayi.

Kayan girke-girke na gargajiya na Georgia

Ingancin watannin watannin Jojiya kai tsaye ya dogara da nau'in innabi da fasahar samarwa.

Sinadaran:

  • aceauren innabi - 10 l.
  • sukari - 5 kg.
  • yisti - 0.1 kg.
  • chilled Boiled ruwa - lita 30.

Shiri:

  1. Duk abubuwan da ke ciki ban da yisti ana sanya su a cikin gilashin gilashi. An kara yis a karshe. Zafin ruwan ya kasance a digiri 25. Ruwan dumi zai yi tasiri sosai ga aikin ƙosarwar.
  2. An saka akwatin a cikin ɗaki mai dumi, mara ƙyalli na kimanin makonni biyu. Rufe da gauze a saman sannan a motsa dusa lokaci-lokaci.
  3. A ƙarshen lokaci, batun ɓatarwa ya zo. Da farko dai, an cire abin juzu'in da aka tara a saman. Don yin wannan, wuce ruwa ta cikin ruwan sanyi.
  4. Matsar da abin da ke cikin jirgin har zuwa wata. Kunna gas din kuma a hankali zazzage zazzabi.
  5. Bayan narkewar farko, an sami ruwa mai gajimare mai ƙanshi mara daɗi. Matsalar sakandare za ta magance matsalar.

Bidiyo girke-girke

Yanzu mun san yadda ake chacha a gida. Biye da shawarar, shirya kyakkyawan watannin Jojiya wanda zai farantawa kowane kamfani rai.

Yadda ake chacha daga inabi

A kowane ƙauye na Caucasus, har yanzu ana ci gaba da fasahar yin chacha ta gargajiya daga inabi.

  1. Don dafa abinci, yi amfani da wainar inabi. An zuba kilogiram 15 na kek mai a cikin babban gilashin gilashi, an ƙara sukari kilo 5 kuma an zuba lita 5 na tsarkakakken ruwa. Mix komai sosai.
  2. Rufe tasa da lemun roba sai a sanya shi a wuri mai dumi na kimanin sati ɗaya. Sanya cakuda sosai kowace rana.
  3. Bayan lokacin da aka ƙayyade ya wuce, ana tattara ɓangaren ɓangaren litattafan almara daga farfajiyar cakuda, wanda ke da lokacin yin ferment. Sannan a zuba dusa a cikin wata har yanzu kuma ana aiwatar da sikanin farko.
  4. Sakamakon shine chacha na farko wanda aka yi daga inabi, wanda yake da ƙanshi mara daɗin ji. An sake shayar da abin sha don kawar da rashi.
  5. A ƙarshen aikin, an shayar da giya mai ruwa kuma a aika shi zuwa wuri mai dumi don ɗorawa na tsawon kwanaki 40.

Yanzu kun san yadda ake yin innabi chacha. Abin sha na gida yana da ƙanshi mai daɗi kuma ya dace da kowane yanayi. Sansanin soja ya kai digiri 70.

Yadda ake apple chacha

Yana da al'ada don yin Chacha daga inabi. Koyaya, ba kowa bane zai iya samun kek. Tuffa daban ne; ana siyar dasu ko'ina. A girke-girke don yin apples mai sauki ne. Fasaha ba ta da bambanci sosai da na innabi kuma ba ta da rikitarwa fiye da fasahar giya.

Ba za a iya kiran samfurin apple cikakken chacha ba, tunda ya fi kama da garke mai ƙarfi.

Wasu masu sana'a suna amfani da apples and pears a wajen samar da su, wasu kuma suna kara dankali. Ya dogara da ɗanɗano na mutum da sikelin tunani.

Shiri:

  1. An niƙa tuffa mai tsabta kuma an sanya ta cikin ganga 1 ko gwangwani.
  2. Zuba ruwan apple ɗin da ruwa kuma ƙara kilogiram 10 na sukari. Komai an gauraya an barshi kamar sati daya da rabi.
  3. Determinedarshen aikin ƙosarwar ya ƙaddara kamar haka: idan ragowar tuffa sun yi ƙasa zuwa ƙasa, to komai yana da kyau.
  4. Sai distilled. Maimakon bututun ƙarfe, yi amfani da jakar filastik. Game da bututu, apple chacha yana da dandano daban. Yana da wuya a faɗi dalilin da ya sa hakan yake faruwa, amma aikatawa a fili yana nuna wannan.
  5. Daga lita dari na al'adun farawa, an samo lita 12 na samfurin inganci mai ƙarfi, wanda ƙarfinsa ya kai digiri 50.

Shirya bidiyo

Idan babu inabi, yi amfani da apples. Yanzu haka nayi bayanin yadda ake apple chacha. Sa'a a cikin ruwan inabi!

Yadda ake chacha tangerine

Idan kayi chacha daga tangerines, zaku sami abin sha mai kyau da kyakkyawan giya.

Sinadaran:

  • Tangerine ruwan 'ya'ya - 10 kg.
  • Boiled ruwa - 5 lita.
  • sukari - 3.5 kg.

Shiri:

  1. Ana aika abubuwan da aka lissafa zuwa babban jirgin ruwa na gilashi kuma an haɗu da kyau.
  2. Rufe akwatin tare da murfi kuma sanya shi a wuri mai dumi don ferment.
  3. Bayan sati ɗaya, an cire ɓangaren ɓangaren litattafan almara kuma an mayar da sakamakon da aka samu zuwa moonshine har yanzu.
  4. An rarraba bisa ga daidaitaccen makirci. Don yin abin sha mafi inganci, suna yin maye gurbin sakandare. Sakamakon shine ruwa mai haske.
  5. Ana yin kwalba an bar shi na kimanin wata ɗaya da rabi don shayarwa.

Fasaha don yin tancharen chacha mai sauƙi ne, amma yana ɗaukar lokaci mai yawa. Idan za ki dafa, ki yi haƙuri.

Yadda ake shan chacha

A ƙarshen kayan, zamuyi la'akari da yadda za'a sha chacha, saboda rashin amfani da giya mai ƙarfi yana iya haifar da matsala.

  1. Kwallaye... Ana shayar da Grappa daga gilashin cognac, yayin da chacha yawanci ana zuba shi cikin tabarau na vodka na yau da kullun.
  2. Yin aiki da zafin jiki... Indicatorimar samfurin ta rinjayi mai nuna alama. Idan abin sha ya tsufa kuma an mai da shi, a sha a zafin jiki na ɗakin. Idan ingancin bai wuce matsakaita ba, suna sanyaya zuwa digiri 10.
  3. Sashi... 'Yan Georgia suna sha a ƙananan rabo. Mazauna yankin suna ɗaukar abin sha a matsayin alama ce ta tsawon rai. Kowane mai gida tabbas yana da kwalban inabin inabi.
  4. Abun ciye-ciye... Wasu mutane suna ba da abinci mai ɗanɗano tare da abin sha, yayin da wasu suka fi son shan shi da abubuwan gishiri kamar gishirin gishiri. 'Yan asalin Abkhazia ba sa rarraba kuma suna yi wa duk abin da suke so hidima a kan tebur.
  5. Hadawa... A al'ada, suna shan shi da kyau. Sau da yawa ana wanke su da ruwan inabi na gida. Bayan sun wuce tabarau biyu na ruwan inabi, sun sha gilashin giya. Wannan haɗin ya zama dalilin saurin buguwa, kuma da safe ana tsammanin shan maye mai ƙarfi.

Mun rufe yadda ake sha da kuma yin chacha a gida. Zan kara cewa ana samun kyawawan hadaddiyar giyar akan abin sha.

Zan raba wani karamin sirri wanda zai taimaka wajen tabbatar da ingancin chacha. Tsoma yatsan ka cikin abin sha ka kawo shi wuta. Idan harshen wuta ya ƙone gaba ɗaya kuma baya cutar da yatsan ka, faɗi da ƙarfin gwiwa cewa abin sha na halitta ne kuma mai inganci.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Masha And The Bear - Summer Holidays (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com