Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Wane launi ne murtsunguwa zai iya zama? Cakuda nau'ikan Ripsalidopsis da toho mai haske a cikin hoton

Pin
Send
Share
Send

Rhipsalidopsis tsire-tsire ne na dangin cactaceae, wanda ƙananan bishiyoyin epiphytic shrub ke wakilta. Ba za ku iya yin ba tare da ƙaya a nan ba. Suna nan a saman harbe-harben.

Wurin asalin itacen shine gandun daji masu zafi mai zafi na Kudancin Amurka. Rassan reshe sun ƙunshi sassa 4-6 (lebur ko ribbed) kowane, faɗin ya kai kimanin cm 3. Launin harbe-shuɓen kore ne kore. Idan tsiron ya kamu da rana, to launin rassanta na iya kaiwa ga jan launi.

Yawancin jinsuna sanannu ne, daga cikinsu yana da daraja a nuna nau'ikan da yawa waɗanda masanan fure ke kauna musamman, saboda kyawawan halayensu na ado.

A cikin labarin, da gani zamuyi la'akari da ɗayan shahararrun nau'ikan wannan tsiron, sannan kuma gano halaye na kowane iri.

Shahararren cacti na wannan nau'in a hoto

Rhipsalidopsis na cikin gida ɗaya da rabi dozin ne kawai, masu shuka sukan fi son samari masu haske tare da manyan furanni (zaka iya gano yadda Rhipsalidopsis ke furewa kuma ga waɗanne dalilai ba ya fure, zaka iya nan).

Mafi yawan nau'ikan daji sune Rhipsalidopsis Gaertneri da Rosea.

Castor ko Red Inabi

Babban fasalin wannan gandun dajin bishiyar kan wasu jinsunan shine manyanta, kyawawa da furannin jan ja. Lokacin furanni shine bazara. Ganye na shuka gajere ne, tare da sanannen tsinkaye a gefuna, waɗanda aka tattara a cikin bunches na uku.

Rhipsalidopsis ruwan lemu

Wannan jinsin yakan rikice da Schlumberger saboda kamanceceniyar sassan. Wannan nau'in Ripsalidopsis yana da dogon harbe tare da gajerun sassa. Fure daga baya fiye da sauran nau'ikan, furanni suna da lemu mai ɗumbin yawa, wani lokacin yakan zama ja a gefen gefunan petals.

Rhipsalidopsis Fari

An samo tsiron ne daga Gartner's Ripsalidopsis. Gandun daji yana da ƙasa har zuwa santimita talatin, sassan tsaka-tsakin tsaka-tsakin, suna da ƙarfi sosai kuma suna da ƙarfi, suna da ƙararrawa. Jinsin ya fita dabam daga sauran mutane tare da furanni masu fararen dusar ƙanƙara. Fure mai yalwa, amma gajere. Kuna iya tsawanta lokacin furanin ta cire furannin da suka bushe.

Gartner Rhipsalidopsis gaertneri

Shuke-shuken yana cikin siffar ƙaramin shrub, mai tsayin 20-25 cm, tare da dusar ƙanƙanuwa na launi mai launi mai zurfi. Idan aka kwatanta da sauran nau'ikan Ripsalidopsis, sassan sun fi tsayi kuma sun kankance, tsawon santimita bakwai zuwa takwas, faɗin santimita 2-2.5. Za a iya lura da fitattun zagaye uku ko huɗu a gefen gefunan leafan takardu zuwa kashi-kashi. Bangarorin na sama suna da tsayi a kan tsinkaya, suna balaga da launuka masu launin ruwan kasa.

Furewa tana farawa ne a hankali, daga tsakiyar bazara.

Theananan sun buɗe a hankali a ƙarshen sassan. Furanni, waɗanda girmansu ya kai daga santimita huɗu zuwa takwas, suna da tushe mai ƙararrawa kuma petals suna nuna ƙarshen. Launin furannin ya banbanta daga mulufi zuwa launukan Crimson.

Rhipsalidopsis ya zama ruwan hoda

Bakandamiya tana da siffar bushiya mai girman ƙarami sosai. Mai tushe kore ne mai haske, kar a canza launin sa dangane da hasken wuta. Seananan sassa na iya zama ko dai a shimfide ko kuma a ɗan ribeshi. Furannin suna da ruwan hoda, har zuwa santimita shida a diamita tare da tushe mai ƙararrawa da ƙananan bishiyoyi, masu lankwasawa ƙasa kaɗan.

Yellow Rhipsalidopsis salicornioides

Plaungiyoyin tsire-tsire suna ƙananan, har zuwa santimita uku, masu faɗi. Masu tushe suna da yawa, suna da rassa, wanda ke ba wa daji damar iska. Furannin suna da ƙananan, rawaya ko launin ruwan kifin. Lokacin da suka shude, 'ya'yan itatuwa masu ado sosai suna bayyana a saman rassan.

Mix

Haɗuwa da nau'ikan Ripsalidopsis da yawa a cikin tukunya ɗaya zai yi kama da na asali. ko gadon filawa. Zai yiwu a zaɓi tsire-tsire don maƙwabta bisa ga ka'idar lokacin furanni - to, dasa shuki zai farantawa ido rai tare da ƙananan maganganu na dogon lokaci, ko kuma zaku iya ƙirƙirar abun da ke bisa daidaituwar inuwar fure na fure daban-daban.

Na kowa ga duk wakilan Ripsalidopsis shine nau'in tsire-tsire na tsire-tsire, ƙarami kaɗan da oval, sassan jiki. Wannan murtsatsi a cikin dukkanin jinsinsa daban-daban da kyau kuma launi mai tushe a cikin haske mai kyau yana da emerald kore. Hakanan zai iya kamuwa da cututtuka da kwari da yawa, daga cikinsu ana samun mealybugs sau da yawa. Idan haske yayi haske sosai, to, siririn burgundy ya bayyana tare da gefunan ganyen.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Sar Nanga Rakhna Kesa. Tableeghi Jammat. Engineer Muhammad Ali Mirza (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com