Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

'Sarshen --asa - Cape Roca a cikin Fotigal

Pin
Send
Share
Send

Cape Roca (Fotigal) ita ce gefen yamma na Eurasia. Wannan wuri yana cikin tatsuniyoyi game da masu ƙarfin halin matuƙin jirgin ruwa waɗanda, a zamanin "Babban binciken ƙasa da ƙasa", suka bar gabar tekun Fotigal da fatan samun sabuwar duniya da gano nahiyoyin da ba a bincika su ba. Muna gayyatarku ku yi tafiya zuwa iyakokin duniya!

Janar bayani

Cape Roca (a yaren Fotigal kamar ta Cabo da Roca) tana da nisan kilomita 18 daga garin Sintra - a cikin Sintra-Cascais National Park. Fiye da dadadden tarihinta, wannan wurin ya canza sunansa sau da yawa, amma galibi ana kiransa Cape of Lisbon, tunda yana da nisan kilomita 40 daga babban birnin ƙasar. Hakanan, Cape Roca na Fotigal ana san shi da "ƙarshen duniya".

Tsawon ƙarni da yawa, kabido da biranen da ke kusa da su alamu ne na matafiya da fatake waɗanda suka fara doguwar tafiya. Koyaya, shekara ta 1755 ta zo, kuma girgizar ƙasa, wacce ta shiga cikin tarihi a matsayin Babban Lisbon, ta lalata yawancin Fotigal, gami da gine-gine kusa da murfin. Firayim Minista, Marquis de Pombal, wanda ke kula da aikin maidowa a wancan lokacin, ya ba da umarnin a gina wasu fitilu 4 a gabar yamma, tun da tsofaffi 2 (kusa da gidan sufi na St. Francis da kuma kusa da gabar arewacin Porto) ba su jimre da aikinsu ba.

Daya daga cikin na farko (a cikin 1772) shine shahararren gidan wuta na Cabo da Roca, wanda yake kan kabet. Ya kai tsayin mita 22, kuma ya tashi sama da matakin teku a mita 143.

Da daddare, godiya ga kurkuku na musamman, ana haskaka hasken haskenta na dubun kilomita da yawa kuma duk masu jirgin ruwa nan da nan suka gane wannan tsarin - hasken fitilun ya kusan zama fari, yayin da a cikin sauran hasken wutar ya kasance rawaya ne. A cikin ƙarni na 18 da 19, fitilun fitilun sun kasance masu tushen mai, sannan suka zama masu lantarki, wanda ƙarfin su a yau yakai 3000 watts.

Kamar yadda yake a da, mai kula yana aiki a fitila mai haske, wanda ke lura da yadda ake amfani da kayayyakin wutar lantarki da sauran kayan aiki. Akwai gidajen wuta 52 a Fotigal, amma akwai haskoki huɗu kawai: a kan Aveiro, a kan tsibirin Berlengas da Santa Marta. Gaskiya mai ban sha'awa ita ce, duk irin wannan tsari a Fotigal yana ƙarƙashin ikon Ma'aikatar Navy, wanda ke nufin cewa duk wanda ke aiki a kansu ma'aikatan gwamnati ne.

A yau Cape na Cabo da Roca sanannen wuri ne na yawon buɗe ido wanda koyaushe ke jan hankalin matafiya daga ko'ina cikin duniya. Yawancin baƙi na ƙasashen waje suna zuwa nan a watan Yuli da Agusta. Af, gidan wuta na Cabo da Roca a shirye yake don karɓar baƙi kyauta, daga 14:00 zuwa 17:00.

Karanta kuma: Inda za a yi iyo a Lisbon - bayyanan rairayin bakin teku.

Yadda ake zuwa Cape Cape daga Lisbon

Sadarwar sufuri a Fotigal ta bunkasa sosai, saboda haka zaku iya zuwa daga Lisbon zuwa Cape Roca kusan kowane lokaci na rana. Akwai hanyoyi biyu da suka fi shahara.

Hanyar 1

Dole ne tafiya ta fara daga tashar Cais do Sodre a Lisbon, inda tashar jirgin ƙasa iri ɗaya sunan take. Daga nan, jiragen ƙasa da jiragen ƙasa ke tashi kowane minti 12-30 zuwa garin Cascais (dole ne ku ɗauki ɗayansu ku sauka a tashar Cascais). Farashin tikiti shine 2.25 €.

Na gaba, ya kamata ku yi tafiya zuwa tashar mota mafi kusa (sauko zuwa hanyar da ke ƙasa kawai ku sauka daga ɗaya gefen), kuma ku ɗauki bas 403 zuwa Sintra. Kuna buƙatar zuwa tashar Cabo da Roca (wannan daidai rabin hanyar motar).
Motar bas din ita ce 3.25 €, tana gudana kowace rabin sa'a a rana kuma kowane minti 60 da yamma har zuwa. Lokacin buɗewa a lokacin rani daga 8:40 zuwa 20:40.

Wannan shine karshen tafiya! Kun tashi daga Lisbon zuwa Cape Roca.

A bayanin kula! Sigogin metro a Lisbon da yadda ake amfani da shi karanta a cikin wannan labarin.

Hanyar 2

Akwai hanya ta biyu, mafi sauƙi don zuwa Cape Roca ta Fotigal daga Lisbon. Gaskiya ne, wannan zaɓin zai ɗan ƙara tsada.

A kowane gidan kabu-kabu na Lisbon ko ofishin yawon bude ido, zaku iya sayan Katin Tambaya Lisboa, wanda ya hada da rangadin kyauta na shahararrun wuraren tarihi a ciki da kewayen babban birnin Portugal. Wannan katin zai cire buƙatar yin ajiyar wuri kuma ya tsaya a cikin dogon layi. Koyaya, yana da rashi mai mahimmanci - za a tilasta ku bin jadawalin, kuma ba za ku iya samun lokaci mai yawa a Cabo Roca ba.

Kudin katin na awanni 72 shine 42 €, don 48 - 34 €, don awanni 24 - 20 €.

Farashin kan shafin don na Mayu 2020.

Kwatanta farashin Masauki ta amfani da wannan Fom din

Bayani mai amfani

Domin tafiyar ku zuwa Fotigal don wucewa ba tare da abubuwan al'ajabi ba, lura da wasu 'yan nasihu masu amfani:

  1. Idan kuna son jin daɗin Cape Roca ita kaɗai, to ku zo nan ba daɗewa ba 9 na safe ko daga baya sama da 7 na yamma. A 11, akwai riga da yawa bas bas na yawon bude ido tare da baƙi na ƙasashen waje. Idan kuna tuƙa mota da kanku, to, ku tuna cewa bayan ƙarfe 12-13 na rana duk wuraren da aka ajiye motoci za su riga sun mamaye kuma ba za su sami 'yanci nan da nan ba.
  2. An gina gidan gahawa a kusa da Cabo da Roca musamman don matafiya masu fama da yunwa, inda zaku ɗanɗana abincin Portuguese.
  3. Hakanan akwai shagon kyauta a kusa da kabarin, amma farashin can suna da tsada sosai. Wataƙila, a nan ya cancanci siyan takaddar sirri kawai ta ziyarta da hawa kabarin. Kudinsa 11 €.
  4. Menene zai iya zama mafi soyayya fiye da aika wasiƙa daga "ƙarshen duniya"? Masu yawon bude ido da suka ziyarci Cabo da Roca suna da irin wannan damar. Akwai gidan waya kusa da kabet din, wanda daga gare shi zaka iya aika wasika a cikin ambulan mai kyau zuwa ga danginka da abokanka.
  5. Iska kusan koyaushe tana busawa a kan kape, don haka kar a manta da tufafi masu dumi.
  6. Yanayi a Fotigal, saboda kusancinsa da teku, yana canzawa, kuma watannin da suka fi zafi sune a watan Yuli da Agusta. Matsakaicin zafin jiki shine 27-30 ° C. Kafin tafiya, tabbatar da duba hasashen yanayi - wannan wuri galibi akwai hazo, kuma, a wannan yanayin, ba za ku iya ɗaukar kyawawan hotuna na Fotigal ɗin Cape Roca ba.
  7. Idan tsare-tsarenku sun hada da ba ziyartar Cabo da Roca kawai ba, har ma da sauran abubuwan jan hankali, to ya kamata ku sayi Tambaye ni Lisboa ko Katin Lisboa. Waɗannan katunan za su ba da damar ziyarci shahararrun hanyoyin yawon buɗe ido tare da ragi mai yawa. Misali, zaku iya tafiya ta jigilar jama'a a Lisbon kyauta, kuma zaku sami ragi mai yawa a gidajen adana kayan tarihi (har zuwa 55% na farashin tikiti na farko). Kuna iya sayan da kunna wannan katin a kiosks na Lisbon ko ofisoshin yawon buɗe ido. Katin yana aiki na awa 24 zuwa 72.

Idan har yanzu baku san inda zaku ciyar hutunku ba, to ta kowane hali ku tafi Fotigal don ganin “ƙarshen duniya”. Wannan wurin zai ci nasara kuma ya ba ku damar sabon tafiya! Kuma Cape Roca (Fotigal) zata kasance har abada a cikin zuciyar ku!

Tafiya Bike zuwa Cape Cabo da Roca - a cikin wannan bidiyon.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Cabo da roca 17 de maio de 2020 (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com