Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Zai yiwu ko a'a a ajiye itacen kuɗin a gida? Abubuwa masu amfani da cutar mace mai kiba

Pin
Send
Share
Send

Mace mai kiba, crassula ko bishiyar kuɗi itace shahararriyar shuka a cikin lambun furannin gida. Ya fito ne daga Afirka ta Kudu. Yana da nau'ikan halittu masu yawa waɗanda suka haɗa da nau'in 300. Crassula (daga Latin don “mai kauri”) yana da babban kututture mai ganye da ganye waɗanda suka yi kama da sifa da girman kuɗin.

Bari muyi magana game da fa'idodi da haɗarin itacen kuɗin cikin gida. Mutane ƙalilan ne suka san cewa ana amfani da wannan tsiron a maganin gargajiya don magance cututtuka da dama, amma a hankali - tunda a cikin manyan allurai, ruwan itace na kuɗi na iya zama mai guba. Bari mu gano ko wannan furen yana da lahani ko a'a kuma, idan yana da amfani, to me yasa.

Ta yaya fure ke da amfani ko cutarwa ga lafiyar ɗan adam?

Bari muyi la’akari da menene ainihin furen itacen kuɗi mai amfani ga lafiyar ɗan adam, inda ake amfani da shi, yadda ake amfani da abubuwan warkarwa.

An san wannan furen, godiya ga ɓoyayyun phytoncides, saboda ƙwarin da yake da shi na tsarkake iska, ciki har da ƙwayoyin cuta da ƙamshi mara daɗi.

Ruwan Bastard yana da ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta, kuma galibi ana amfani dashi don magance ƙonawa, fatar jiki, da cututtukan herpes. Gruel daga cikin ganyayyaki yana taimakawa wajen magance cututtukan fata, yana sauƙaƙe ƙaiƙayi bayan cizon kwari, tare da cuts - yana iya samun tasirin warkarwa mai ƙarfi.

Bambancin tsire-tsire shine cewa ɓangaren litattafan almara da ruwan 'ya'yan itace ya ƙunshi ƙaramin arsenic. Lokacin da aka cinye tsire a cikin manyan allurai, jiri, zawo, ciwon kai, rikicewa na iya faruwa. Lokacin da ake amfani da ita a waje, kusan babu wasu sabani, sai dai kawai rashin lafiyan jiki.

Kara karantawa game da kayan magani da masu hana amfani da mace mai kiba anan.

Shin yana yiwuwa ko ba zai yiwu ba a ajiye mace mai kiba a cikin gida?

Yi la'akari da ko zai yiwu a ajiye shi a gida, ko yana da lahani ga lafiyar idan akwai yaro a cikin ɗakin, ko kasancewar Crassula koyaushe na da haɗari kuma me ya sa ga mutum. Idan akwai dabbobin gida ko kananan yara a cikin gida wadanda zasu iya dandana ganyen ba zato ba tsammani, zai fi kyau a sanya shukokin a sama, a wani wurin da baza su iya shiga ba, kuma kada a ajiye furen a dakin gandun daji. A duk sauran lamura Crassula itace fure mai ban sha'awa da matuƙar amfaniwanda ke tsaftace iska sosai kuma zai iya taimakawa wasu cututtukan.

Menene Crassula ta ƙunsa?

Ruwan Bastard yana da ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta. Antipruritic da antifungal na sabbin kayan lambu an san su. Shuka ta ƙunshi nau'ikan flavonoids da phytoncides da yawa.

Flavonoids na Crassula suna kare jiki daga cututtukan ƙwayoyin cuta... Suna taimakawa wajen ƙarfafa garkuwar jiki, kuma suna kuma haifar da sakamako mai saurin kumburi.

Phytoncides suna hana girma da ci gaban ƙwayoyin cuta, wanda shine dalilin da ya sa ake amfani da ruwan 'ya'yan itace don magance makogwaro, stomatitis, gastritis da cutar koda.

Amma mafi inganci a cikin kayan kwalliya shine arsenic... Lokacin amfani da shi a waje, yana ba ka damar magance cututtukan zuciya da cututtukan zuciya, yana taimakawa yaƙi da kumburi, cututtukan ƙwayoyin cuta. Amfani da abinci na iya zama mai guba.

Shuka guba ko kuwa?

Arsenic guba ce ga duk wata kwayar halitta. Amma a cikin adadin mace mai kiba, lambarta ba ta da yawa sosai. Shin za ku iya cin ɓangaren tsire-tsire?

Shin manya zasu iya shan romon ko ɓangaren litattafan almara?

Idan babba ya yi hankali kuma ya nemi shawara daga ƙwararren masani - ruwan 'ya'yan itace da ɓangaren litattafan kuɗin a ƙananan ƙananan, bisa ga takardar sayan magani, ana iya amfani da su a ciki don magance cututtukan ciki, cututtukan ciki, ƙara kuzari, sauƙaƙe jijiyoyin jiki, da cututtukan koda.

Yana da matukar tasiri da inganci don magance ciwon wuya, herpes a kan leɓɓe, yankewa da abrasions tare da infusions na crassula.

Menene haɗari ga yara?

Shin mace mai kiba tana da guba ga yaro? An hana shi ba da ruwan 'ya'yan itace da gruel na itacen kuɗi a ciki ga yara... Jikin yara yana da matuƙar damuwa da arsenic koda a ƙananan ƙwayoyi ne, saboda haka koda ganye guda ɗaya da aka ci zai iya haifar da ba kawai amai da gudawa ba, har ma da rashin hankali da kuma rashin lafiyayyun cututtuka. Amfani da Crassula na waje don yara yana da aminci.

Hankali kan shan ruwan Crassula

Mafi mahimmanci, kafin fara farawa tare da ruwan 'ya'yan itace, tabbatar da tuntubar likitanka. Kafin amfani na farko, kana buƙatar bincika ko akwai rashin lafiyan shuka. Don yin wannan, yi amfani da ruwan 'ya'yan itace kaɗan zuwa lanƙwasa na gwiwar hannu kuma jira awanni kaɗan. Idan ko da ɗan fushin ya bayyana, an hana shi amfani da tsire don magani.

Fara da ƙananan allurai - don rinsing, yana da kyau a tsarma ruwan 'ya'yan itace da ruwan dumi, a hankali kara hankali. Don gudanarwa ta baka - fara da dropsan saukad ka kuma kalli yanayin kiwon lafiya. Idan tashin zuciya, amai, rikicewa ya samo asali, ya kamata a dakatar da magani nan take kuma ya kamata a sanar da likitan da ke kula da canjin yanayin. A kowane hali, ba da shawarar ɗaukar ciki fiye da cokali uku na maganin (ganye 3-5 a kowace gilashin ruwan da aka tafasa) na mace mai ƙiba, koda kuwa kun ji daɗi kuma ba ku da wata cuta.

Don haka, mun bincika kyawawan fa'idodi na fure da ƙarancin amfani da ruwan 'ya'yan itace daga ganyen bastard na gidan shuke-shuke. Crassula tsirrai ne mai matukar amfani a cikin lambun furannin gida ta hanyar kaddarorin sa, wanda zai iya rage yawan cututtukan ƙwayoyin cuta a cikin mazaunan gidan, tsaftace iska a cikin ɗakin, taimakawa wajen magance ƙonawa, samar da taimakon farko na cizon kwari, da warkar da ciwon makogwaro.

Muna ba ku don saduwa da bidiyo mai ban sha'awa da bayani game da kyawawan kaddarorin mace mai ƙiba:

Kawai ya zama dole a kiyaye kananan tsare tsare - kada ku sha ruwan 'ya'yan itace a ciki ba tare da shirya ba kuma ba tare da tuntuɓar likita a gaba ba, kuma kiyaye tsire mafi girma - nesa da yara da dabbobin gida.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Stress, Portrait of a Killer - Full Documentary 2008 (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com