Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Girke-girke don yin lemun tsami da mint na tincture tare da vodka, wata ko ruwan sha. Abubuwa masu amfani da kuma contraindications

Pin
Send
Share
Send

Kyakkyawan ɗanɗano na lemun tsami da ɗanɗano na mint suna haɗuwa tare da ruhohi. Ta hanyar zaɓar girke-girke, zaka iya shirya abin sha mai daɗin ci a gida.

Ana yin amfani da tincture na giya na gida, wanda aka yi shi da kyawawan kayan ɗanɗano, don jin daɗi da kuma magani.

Za ku koya game da kyawawan kaddarorin wannan abin sha, alamomin don amfani da nemo shahararrun girke-girke na tinctures.

Abubuwa masu amfani

Tincture akan Mint da lemun tsami yana da nau'ikan kaddarorin da ke da amfani ga jiki:

  1. Taimakawa wajen daidaita narkewar abinci.
  2. Yana motsa fitowar bile.
  3. Sauya gajiya.
  4. Sauke ciwon kai da kunci.
  5. Relaxes magudanar jini, yana ƙaruwa da ƙarfinsu.
  6. Yana rage karfin jini.
  7. Sauya kumburi.
  8. Yana aiki azaman maganin antiseptik.
  9. Asesara aikin kwakwalwa.
  10. Yana tsarkake hanyar numfashi don mura.
  11. Inganta ci abinci.
  12. Yana kunna ayyukan kariya na jiki.

Manuniya don amfani

Tincture din yana da amfani a lokuta masu zuwa:

  • mura;
  • rage kuzari;
  • gajiya na kullum;
  • tachycardia, angina pectoris, hauhawar jini;
  • ciwon kai, ƙaura;
  • yawan kumburi;
  • avitaminosis;
  • rashin ci;
  • cutar hanta;
  • atherosclerosis.

Illoli masu cutarwa da kuma sabawa juna

Yin amfani da tincture na iya haifar da illa ga lafiyar jiki. Akwai adadin contraindications:

  • rashin haƙuri na mutum, rashin lafiyan abubuwan haɗin tincture;
  • shekaru kasa da uku;
  • phlebeurysm;
  • ƙananan jini;
  • matsaloli tare da ɗaukar ciki;
  • shayarwa.

Shin akwai wasu takunkumi ko kariya?

Theungiyar haɗarin yiwuwar yiwuwar rashin lafiyan abubuwan haɗin abin sha sun haɗa da mutanen da ke fama da asma, atopic dermatitis da zazzaɓin hay. Lemon ne mai karfi alerji... Ruhun nana na iya haifar da karancin numfashi, kumburin fata da kuma rashin lafiyar rhinitis.

Ba a ba da shawarar da ƙarfi a yi amfani da tincture sau da yawa kuma a adadi mai yawa. Idan kuna da cututtuka na yau da kullun, yakamata ku tuntubi likitanku kafin amfani da samfurin.

Hankali! Tincture yana ɗaukar kasancewar giya, don haka ɗaukar shi ba zai zama kwatankwacin tuki ba. Kuna iya shan wannan abin sha bayan kun kammala tafiye-tafiyenku.

Yadda ake shirya samfur a gida?

Shirye-shiryen Citrus

  1. Wanke lemukan a ƙarƙashin ruwan famfo.
  2. Tafasa da ruwan zãfi.
  3. Shafe bushe da tawul na takarda.
  4. Yi amfani da wuka mai kaifi don yanke zest, cire kawai saman rawaya na fata. Farar harsashi tana ba abin sha haushi.
  5. Cire farin fata daga ɓangaren litattafan almara sannan a jefar.
  6. Yanke citta ɗin da aka huce a ciki ko kanana.
  7. Cire kasusuwa.

Yaji

  1. Kurkura mint a ƙarƙashin ruwan famfo.
  2. Karkatar da ruwa mai yawa.
  3. Ware ganye daga mai tushe.
  4. Yanke ganyen kanana.

Menene mafi kyau don zaɓar: vodka, watanni ko barasa?

Don tinctures na gida, an ba da shawarar barasa 45%. Yana jan ɗamarar ɗumbin albarkatu gwargwadon iko. Game da ƙarfin 75% zuwa sama, barasa baya aiki kamar yadda yakamata. Idan ana yin tincture da giya, ana tsarma shi da ruwa a cikin rabo 1: 1.

Vodka kusan yayi daidai da barasa, amma ƙarfin abin da aka gama zai zama ƙasa da darajoji da yawa. Don shirya tincture, kuna buƙatar ɗaukar vodka mai inganci kawai.

Zaka iya amfani da watannin wata a matsayin tushe don abin sha na gida. A wannan yanayin, ana buƙatar narkewar wata biyu, wanda ba ya ƙunshe da ƙanshin ƙasashen waje da ƙazanta. Rashin kyau mai kyau a watan yana rage dandano da kamshin abin sha.

Umarnin girke-girke na mataki-mataki

Mataki na farko shi ne shirya kayan da ake buƙata da abubuwan haɗin.

Kaya:

  • tawul din takarda;
  • wuka;
  • katako;
  • gilashin lita biyu - gilashi 2;
  • beaker;
  • murfin filastik - guda 2;
  • Gazarar bakararre - 1 mita.

Maimakon tulu lita biyu, zaka iya amfani da kwalaben gilashi na yau da kullun don vodka ko ruwan inabi.

Mahimmanci! Kafin amfani, da kayan an wanke sosai da kuma haifuwa.

Sinadaran:

  • giyar vodka - lita 1;
  • sabo da ganyen mint - gram 120;
  • lemun tsami - guda 3;
  • sukari - gram 250-400.

Zaka iya maye gurbin sukari da cokali 3 na zumar halitta.

Tsarin ayyuka don shirya tincture:

  1. Wanke lemun tsami da bushewar lemon.
  2. Yanke ƙwanƙolin rawaya.
  3. Zuba cikin kwalbar gilashi.
  4. Yankakken ganyen na'azoron da aka wanke.
  5. Mix da zest.
  6. Zuba a vodka.
  7. Mix.
  8. Rufe tulun tare da murfi kuma aika shi zuwa wuri mai dumi na kwana 10.
  9. Shake da abun da ke ciki sau ɗaya a rana.
  10. Jira kwanaki 10.
  11. Bayan lokacin da aka za'ba, fitar da tulun ki tace ruwan ta hanun gauze da yawa.
  12. Add sugar, dama.
  13. Sanya akwatin tincture a cikin duhu na kwana biyar zuwa bakwai a zafin jiki na ɗaki.
  14. Bayan kwana biyar zuwa bakwai, sami gwangwani, tace abin sha.
  15. Zuba cikin kwalba.

Tukwici:

  • Maimakon sukari, zaka iya amfani da sikari, a tafasa shi cikin ƙaramin ruwa. Don kofuna waɗanda 2-2.5 na sukari, ɗauki mililiters 50 na ruwa.
  • Yankakken ganyen na'azo na zabi ne. Kuna iya ƙara su duka.
  • Idan ana so, za a iya maye gurbin lemo da lemu, lemun tsami ko inabi.

Yadda ake adana?

An adana tincture da aka gama a cikin kwalaben gilashin hermetically... Rayuwar shiryayye na irin wannan abin sha shine shekara guda. Bayan wannan lokacin, tincture ya fara rasa ɗanɗano. Har ila yau, darajar magungunan samfurin tana raguwa yayin adanawa na dogon lokaci.

Mint na gida da lemun tsami na lemo mai sauƙin shiryawa. Babban abu shine amfani da samfuran inganci kuma bi girke girke. Idan kayi la'akari da duk abubuwan da ake nunawa kuma basu zalunci samfurin ba, ba za ku iya jin daɗin kyakkyawar abin sha kawai ba, amma ku ƙarfafa lafiyar ku.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Yadda zaka hada studio da wayarka - sannan kayi waka mai dadi (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com