Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Bedsauraren gado ɗaya tare da injin ɗagawa, fa'ida da fa'ida

Pin
Send
Share
Send

Masana'antar kayan daki, kamar sauran masana'antu, ba ta tsaya cak kuma tana ci gaba da haɓaka sosai. An ƙirƙiri sabbin abubuwa na ciki, kuma an sabunta tsofaffin. Ofayan waɗannan sabbin abubuwa shine gado ɗaya tare da kayan ɗagawa, wanda zai dace cikin ƙaramin ɗaki da falo mai faɗi. Don ƙayyade samfurin daidai, ya kamata ka san kanka da duk fasalulluka, fa'idodi da rashin amfani irin waɗannan kayan kwalliyar.

Ribobi da fursunoni na zane

Babban bambancin dake tsakanin ƙirar zamani shine azanci a cikin amfani da sararin samaniya, don haka a yau da yawa suna ƙoƙari don ƙaramin saitin kayan ado tare da iyakar aikinsa. Ofayan mafi kyawun mafita a cikin wannan yanayin shine gado ɗaya tare da kayan ɗagawa. Wannan furnitureakin yana da halaye na fasaha na musamman. Amma ga fa'idodi, ya kamata a lura:

  • kasancewar babban fili na lilin, wanda girmansa yayi daidai da wurin bacci kuma yana ba ka damar adana adadi mai yawa;
  • lokacin shigar da shimfidar kayan ɗaki a ƙasa, ba a kafa ragar gado, wanda ke da wahalar isa ga tsaftacewa;
  • ingantaccen aiki na samfurin, musamman ma ya bambanta da sigar tare da masu zane;
  • inganta sararin samaniya a cikin ɗaki saboda ƙarancin kayan daki;
  • saukakawa da sauƙin amfani da dagawa;
  • kyau, salon zamani, adadi mai yawa na masu zane.

Gadon gado tare da injin ɗaga kaya yana da fa'idodi masu zuwa:

  • babban farashi;
  • babban haɗarin karyewar na'urar dagawa;
  • damuwa tare da amfani da ajiya akai-akai.

Duk da rashin ingancin da ke akwai da kuma tsada mafi girma, wannan zaɓin ya dace da ƙananan gidaje da rukunin gidaje, har ma ga waɗanda suka fi son sauƙi da fahimta a lokaci guda.

Madauki kayan

Bedsananan gadaje tare da kayan ɗagawa sun bambanta a cikin kayan da aka yi jigilar samfurin. Yau don amfani da wannan ɓangaren ana amfani da su:

  • katako mai ƙarfi;
  • karfe;
  • MDF;
  • Chipboard.

Ya kamata ku sani cewa nau'in na ƙarshe yana kwaikwayon itace kawai. Kayayyakin da aka yi daga wannan kayan suna da arha, amma, ba a ba da shawarar ga yara da masu fama da rashin lafiyan ba. Maɓallin rubutu ya ƙunshi formaldehyde. Kari akan haka, irin wadannan hotunan suna nuna sakamako mai hadewa dangane da aminci da karko.

Samfurori da aka yi da MDF suna da kyan gani, ana alakanta su da farashi mai rahusa, ba sa ƙunsar abubuwa masu cutarwa, amma rayuwar su ta gajarta ce. Mafi tsada, mai ɗorewa, abin dogaro shine katako mai ƙarfi. A matsayinka na mai mulki, ana amfani da kayan daki:

  1. Ash. Daga cikin fa'idodin wannan kayan mai ƙarancin muhalli, mutum ba zai iya kasa lura da bayyanar mutunci ba, juriya, juriya ga manyan kaya. Daga cikin rashin dacewar akwai tsada mai tsada, ƙarancin juriya.
  2. Itacen oak Fa'idodin irin wannan firam ɗin bayyane suke: kyakkyawan tsarin katako, abin dogaro, juriya na danshi, dorewa. Daga cikin rashin dacewar akwai tsada mai tsada, babban nauyi.
  3. Bishiya. Babban abu mai yawa, kyakkyawan tsari. Koyaya, katako yayi duhu akan lokaci, massif yana da saukin fatattaka, nauyi ne.

Don yin gadaje tare da kayan ɗagawa, ana amfani da ƙarfe. Irin waɗannan firam ɗin suna da tsayayya ga mummunan tasirin laima, suna da ƙarfin tsayayya da babban nauyi, kuma suna da ƙarfi. Daga cikin minuses, suna lura da wani yanayi mai ban tsoro, babban yuwuwar lalata labulen bene da ƙafa.

Hakanan abubuwan ƙirar suna da ƙarfe, saboda haka, yayin siyan samfur, yakamata ku kula da ingancin ƙarfen daga wanda ake yin ɓangarorin.

Chipboard

Itataccen itace

MDF

Nada gado tare da tushe na karfe

Inuwar itace

Iri kayan aikin dagawa

Bedsananan gadaje tare da kayan ɗagawa kuma sun bambanta a cikin ƙa'idar ɓangarorin ginannun. Dogaro da kayan aikin da dole ɗakunan kayan za su iya jurewa, ana kuma zaɓi nau'in dagawa. Ana gabatar da manyan nau'ikan hanyoyin injunan gadaje guda ɗaya a teburin da ke ƙasa.

InjiBayaniribobiUsesananan
GasliftA cylindrical shock absorber wanda yake cike da iska ko gas.Amintacce, sauƙin amfani, ikon tsayayya da nauyi mai nauyi.Babban tsada, injin ɗin na iya yin tasiri mai lalata jikin kayan ɗakunan da aka yi da abubuwa masu rauni.
Lokacin bazaraWani abin birgewa wanda aka yi shi da firam na ƙarfe tare da maɓuɓɓugan maɓuɓɓuka.Amintacce, ƙananan farashi, mafi kyawun zaɓi don gado ɗaya.Yana buƙatar amfani da ƙarfin jiki, tare da amfani da yawa na iya buƙatar sauyawa.
A kan shingeKayan aikin hannu, ba a kawo shi da mashin mai girgizawa ko marmaro ba.Dogaro, karko, kasancewa.Cikakken dogaro da ƙoƙarin mutum na iya nutsuwa.

Nau'in aikin ɗaga gado yana ƙayyade ba maƙwancin kawai ba, har ma da halayen haɓaka masu kyau na kayan ɗaki.

Lokacin zabar wannan bangare, kuna buƙatar kula da abubuwan da ke tafe:

  • yawan amfani da alkuki a ƙarƙashin bututu;
  • nauyin firam da katifa;
  • ƙirƙirar kaya;
  • kayan da akayi amfani dasu.

Kari akan haka, irin wadannan kayayyakin na iya banbanta ta yadda ake samun na'urar dagawa. Akwai bayanan a kwance da na tsaye. A cikin nau'ikan abin da aka makala na farko, an samar da alkuki a karkashin gado, wanda aka tanada don adana abubuwa, a yanayi na biyu, kayan alatu sun tashi kuma an gyara su a bango. Lokacin da aka ninka, irin waɗannan samfuran suna kama da kirji na zane ko tufafi.

Gaslift

Maɓuɓɓugan ruwa

Takamaiman kwance

Tsaye a tsaye

Girma

Akwai gadaje guda ɗaya tare da ɗagawa a kwance da masu shanyewa a tsaye a cikin masu girma dabam. Matsakaicin mizani na irin wannan gadon shine:

  • 80 x 200 cm;
  • 90 x 200 cm;
  • 90 x 190 cm.

A wasu lokuta, ana gayyatar mai siye don yin odar samfur mai girman ma'auni. Koyaya, yakamata ku sani cewa kayan alatu na al'ada sunfi tsada fiye da samfuran da ake dasu a shaguna.

Nasihu don zaɓar

Lokacin zabar kayan daki tare da kayan ɗagawa, ya kamata a yi la'akari da maki masu zuwa:

  1. Bukatun mutumin da zai kwana akan wannan gadon. Suna iya zama takamaimai ga yara, mutanen da ke da nakasa da kuma mutanen da ke da cututtuka masu tsanani.
  2. Girma da fasalin ɗakin. Matsayi mai mahimmanci ana amfani dashi ta hanyar ƙirar ɗakin da za'a shigar da kayan ɗaki a ciki, kasancewar sarari kyauta.
  3. Girman kayan daki. Lokacin zabar gado, ya zama dole a ci gaba daga gaskiyar cewa tsayinsa ya kamata ya wuce tsayin mutumin da zai kwana akansa da 10-15 cm, amma faɗin faɗi - ya fi kyau siyan kayan daki masu girman girma waɗanda zasu iya dacewa a cikin ɗaki ba tare da tsangwama tare da motsi na kyauta ba (tsakanin maɓallin kuma dole a kiyaye abu mafi kusa a nesa da aƙalla cm 70).
  4. Aiki. Tasksarin ayyukan da kayan ɗaki suke yi, mafi fa'idar sayanta zai kasance. Misali, a siyarwa zaka iya samun gadajen gado na gado mai kusurwa tare da kayan ɗagawa wanda yake matsayin wurin bacci, hutawa da rana, da adana abubuwa.
  5. Kayan kayan ado. Ga dangi da ke da ƙananan yara, samfuran da aka yi da fata da arpatek sun fi dacewa. Dangane da sayan ƙarin zaɓuɓɓukan kasafin kuɗi, yana da daraja a duba a hankali kayan kwalliyar da aka yi da faux suede, velor, jacquard.
  6. Nau'in kayan ɗagawa. Misalan da aka ɗauka tare da ɗaga gas ana ɗaukarsu mafi kyawun zaɓi, yana ba ku damar amfani da maɓalli a ƙarƙashin ƙwanƙwasa ba tare da amfani da ƙoƙari da yawa ba. Yawanci, waɗannan masanan suna iya ɗaga sama zuwa kilogiram 100, saboda haka sun dace da kowane irin gadaje da katifa.
  7. Ingancin kayan aiki. Rushewar sassa masu ƙarancin inganci zai haifar da keta ƙimar aikin fasalin.
  8. Kasancewar baya. Kayan gidan da aka girka kusa da bango baya buƙatar ƙarin abubuwa, yayin da gado tare da ɗaga baya da kuma kan kai ana iya kasancewa a tsakiyar ɗakin. Sau da yawa, wannan dalla-dalla na iya ƙunsar maɓuɓɓugan inda zaku iya sanya hotunan hoto, littattafan da kuka fi so, hasken dare.
  9. Hanyar sakawa inji. Za a iya hawa wuraren bacci a kan irin waɗannan gadajen a kwance da kuma a tsaye.
  10. Ta'aziyya. Lokacin zabar kayan ɗaki, yana da kyau a ba da fifiko ga samfuran tare da katifa mai saushin kafa da slats da aka sanya a kan firam. Irin wannan samfurin zai taimaka wajen kiyaye lafiyar kashin baya.
  11. Salon samfur. Yakamata gadon ya dace da ƙirar ɗakin, yayi daidai da tsarin launi zuwa sauran abubuwan ciki.
  12. Sunan mai sana'ar, wanda babu shakka yana shafar ingancin ginin.

Daga cikin jerin da aka gabatar, mafi mahimmanci da ma'anar al'amari, wanda aka bayyana a farashin gadon, ba'a nuna ba. Koyaya, a kowane fanni na farashi, zaku iya samun ingantattun kyaututtukan duka dangane da aikin yi da kuma kayan kwalliya.

Hoto

Mataki na ashirin da:

Pin
Send
Share
Send

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com