Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Sanannen samfurin gado na 'yar tsana, kayan aminci

Pin
Send
Share
Send

Kayan wasan da 'yan matan suka fi so shine tsana. Don sa wasan ya zama daɗi, kuna buƙatar ƙirƙirar duniyar ƙanƙan da ban mamaki tare da kayan ɗaki da kayan haɗi. Yana da mahimmanci ga kowane yarinya sanya abin wasan yara zuwa gado, don haka ya kamata a sami gado na 'yar tsana a kusurwar yara, wanda ke da sauƙin yi da hannunka daga kayan da aka inganta.

Zaɓuɓɓukan zane

Kayan gida don 'yar tsana da kuka fi so ya zama mai daɗi ga yaro kuma ya zama mai muhalli. Wannan abun ya haɗu da sauƙin amfani, launuka, kyakkyawan tsari, da aminci. Kwancen tsana na tsana na iya bin sifar ainihin, amma zaka iya ƙirƙirar sifar ƙira wacce za ta fi ban sha'awa. Akwai gadaje iri-iri. Zabin wani samfurin ya dogara da kayan ƙira, girman filin wasan, abubuwan fifiko na yaro. Bugu da ƙari, kuna buƙatar sanin girma da lambar tsana waɗanda aka yi niyyar gadon barci.

Za a iya raba gadajen wasa zuwa nau'uka da yawa:

  • samfurin guda ɗaya;
  • biyu;
  • lullaby;
  • kankara
  • tare da dutsen dutse, tebur mai sauyawa;
  • tare da akwatin don lilin, kirji na masu zane;
  • tare da alfarwa, ta hannu;
  • samfurin cirewa tare da ƙarin gado;
  • gado mai matasai;
  • gidan wuta.

Ta nau'in gadon gado, za'a iya samun:

  • tare da bangarori biyu na gefe da bangon tallafi;
  • kawai tare da allon kai (hinged baya);
  • akan kafafu

Don ƙirƙirar ƙira ta musamman zaka iya wasa da sifa:

  • murabba'i, murabba'i mai dari;
  • da'ira, m;
  • adadi mai kayatarwa;
  • samfurin kusurwa, alwatiran (don gado mai matasai).

Menene masu girma dabam

Ba tare da la’akari da girman ɗakin yara ba, ya kamata iyaye su zaɓi kayan wasan yara don kawai ya dace da girman tsana, amma kuma ba zai hana barin ɗakin ba, ba ta tsoma baki tare da tsabtacewa ba, kuma ya sa tsarin wasan ya zama mai daɗi da walwala. Girman gado mafi yawan amfani shine waɗanda suka dace da sigogin kayan wasan yara na zamani: daga 10 zuwa 70 cm.

Waɗannan girman sune yawancin masana'antun ke ba da kayan ɗaki. Bugu da ƙari, idan kuna buƙatar yin gado tare da hannuwanku, ana iya yin shi a kowane girman, wanda galibi yana da fa'ida idan aka yi amfani da kayan wasan yara waɗanda ba na daidaito ba. Girman kayan kwalliyar 'yar tsana na iya dogara da nau'in kayan da aka yi amfani da su wajen kera kayan. Lokacin zabar samfurin, kana buƙatar la'akari da shekarun yaro. Ba a ba da shawarar yara da ke ƙasa da shekaru 3 su yi wasa da ƙananan abubuwa ko kayan wasa waɗanda ke ƙunshe da ƙananan sassa.

Matsakaicin ma'auni dangane da girman ɗan tsana.

Misalin gadoGirman gado LxWxH
Don tsana har zuwa 52 cm55x35x29
Don tsana har zuwa 50 cm52x28x25
Gidan shimfiɗa don 'yan tsana har zuwa 52 cm53x30x60
Bunk don dolls har zuwa 50 cm50x28x56
Don tsana har zuwa 65 cm67x32x25
Gidan shimfiɗar jariri don 'yan tsana har zuwa 55 cm56x30x60

Samfurori da aka yi da takarda da kwali dole ne a sanya su manya don su ɗauki nauyin ƙwanƙwasa, ko kuma a buƙaci ƙarin bayanan dalla-dalla. Hakanan ginin katako mai kauri ya zama babba, wanda ya dace yayin aiki da irin wannan kayan.

Mafi aminci kayan

Gadon abin wasan yara zai zama abin so a wasan idan yayi kama da na gaske, kawai a cikin ƙarami. Kari akan haka, abun wasan ya kamata ya sami wasu sifofi wadanda suka shafi zabin kayan:

  • samfurin inganci da aminci;
  • ikon aiwatar da sassa;
  • kama da ainihin samfurin.

Abubuwan da ke zuwa suna ɗauke da mashahuri da aminci:

  • itace, zanen gado;
  • takarda, katako mai kauri;
  • hukumar corrugated;
  • akwatunan wasa;
  • filastik, kwantena filastik don kayan shafawa, abinci;
  • sponges don jita-jita, viscose napkins don tsabtatawa;
  • polymer yumbu, plasticine;
  • sandunan ƙarfe, waya.

Don ƙayyade wane nau'in kayan aikin ya fi dacewa, kana buƙatar gano fasalinsa da ƙwarewar aikin.

Itace

Abinda ya fi dacewa ga yaro shine katakon 'yar tsana na katako. Ana yin sa bisa ga shirye-shiryen da aka yi da plywood, fiberboard, da zane na katako.

Irin waɗannan samfuran suna da fa'idodi nasu:

  • kayan kare muhalli;
  • baya haifar da rashin lafiyan;
  • mai ƙarfi, mai ɗorewa;
  • kyakkyawa mai kyau;
  • juriya ga lalacewar inji.

Ginin gado na 'yar tsana na katako ana yin shi sau biyu: a cikin yanayin gado na yau da kullun ko shimfiɗar jariri wanda za a iya girgiza. Lokacin zabar tushe, kuna buƙatar tuna cewa itace yana da laima ga laima kuma yana buƙatar aiki mai kyau na gefen. Lokacin aiki, kana buƙatar amfani da ƙarin kayan aiki, abin ɗaurewa da abubuwa.

Yana da kyau a yi amfani da zanen gado na coniferous don kerar kayan kwalliya. Irin waɗannan samfuran ba zasu ruɓe ba kuma zasu haifar da ƙanshi mai daɗi a cikin gandun daji.

Don yin mafi sauki fasalin gado mai girgiza don 'yan tsana, kuna buƙatar:

  • takardar plywood;
  • jigsaw, fayil;
  • fensir;
  • manne mai hade ko "farcen ruwa".

Kuna iya nemo ko ƙirƙirar samfuri don wannan ƙirar da kanku. Kwancen shimfiɗar shimfiɗar jariri na iya samun waɗannan girma masu zuwa: 130x125x105 mm.

Basic zane details:

  • kasa;
  • Bangarorin 2;
  • kan gado;
  • ƙafa.

Lokacin yin zane na gado, ya zama dole a bar tsinkaye a ɓangarorin biyu 10-15 mm mai faɗi don haɗa sassan. Don sauƙaƙa abubuwa, da farko kuna buƙatar yanke babban rectangle sannan kuma ku yanke abin da ya wuce iyaka a gefunan. Duk kayan kayan daki suna bukatar nika. Don kawar da gefuna masu kaifi, sasanninta da gefunan samfurin, zaku iya rufe sassan da masana'anta ko santsi mara daidaituwa tare da putty akan itace.

Matsakaicin gado mai kwalliyar kwalliyar plywood ya ƙunshi sassa 3:

  • 2 baya;
  • yankin bacci.

Haɗin waɗannan abubuwan tare da manne ko maɓallin bugun kai suna samar da firam. Domin gadon ya zama daidai da yadda yake na gaske, dole ne a cika shi da kayan bacci da kuma ado.

Filastik

Wani zaɓi mai rahusa shine gado na filastik. Irin wannan kayan yana da yawa, yana iya ɗaukar nau'ikan daban-daban. Wannan yana ba da damar samun samfuran siffofi da launuka daban-daban.

Amfanin samfuran sune kamar haka:

  • sauƙi;
  • aiki, ƙarfi;
  • ba a nuna shi ga danshi, lalata.

Babban raunin irin wannan samfurin shine yiwuwar sakin abubuwa masu cutarwa. Bugu da kari, bayyanar gadon ya rasa kwalliyar sa a tsawon lokaci saboda bayyanar karce da faduwa.

Kwali, takarda, busassun bango

Abu ne mai sauqi don yin gado don kwalliyar kwali. Kuna iya shigar da yaro cikin wannan aikin. Wuraren takardu suna da aminci ga yara. Bugu da kari, akwatunan takalmin da aka shirya ko kuma kwalaye suna ba da damar tara wani kayan daki ba tare da karin kokari a cikin 'yan mintoci kaɗan ba. Don ƙirƙirar ƙaramin jari, zaka iya amfani da akwatunan wasan kwali da yawa. Don yin wannan, ya isa a manna kwalaye a gefen, kuma a yanka katunan kwali kamar ƙafafu ko haɗa sandunan ice cream na katako. Ta wannan hanyar, zaku iya yin gado tare da zane ko kirji na zane.

Babu ƙarancin ban sha'awa da kuma ɗorewa samfuran da aka yi daga tarkacen bangon goge waɗanda suka rage bayan gyara. Za'a iya tattara gado mai dogaro daga irin wannan kayan, zanen gado kawai za'a sanya shi tare da kwano na kwano ko amfani da manne na musamman. Dole ne a yashi gefunan waɗannan samfuran tare da sandpaper.

Karfe da robobi

Kayan ƙarfe sune ƙimar darajar kuɗi. Sun kasance masu ɗorewa da ƙarancin muhalli, suna tsayayya da kaya masu nauyi, kuma basa jin tsoron canjin yanayi da yanayin zafi. Samfurai masu kyau masu ɗorewa, inda ake yin dukkan jiki da sandunan ƙarfe ko kuma kowane ɓangaren mutum kawai ya bambanta da yawancin abubuwa a ɗakin yara.

Polymer yumbu da filastik mutane masu tauraron kansu sune kyakkyawan tushe don kerawa, bayyanar da tunani. Irin waɗannan tsari suna da sauƙin aiki tare, kuma bayan aikin da ya dace sun zama masu ƙarfi da ƙarfi. Kyawawan sifofi masu ban sha'awa na shimfiɗar jariri ga gimbiya da aka yi da irin wannan kayan za su yi alfahari da matsayi a cikin gidan.

Styrofoam

Styrofoam ko kumfar sterol wani abu ne mai fa'ida wanda yake aiki a matsayin tushen gadon gimbiya ko baya ga gado mai matasai. Lokacin aiki tare da shi, ba a buƙatar ƙwarewa da kayan aiki na musamman; ya isa sayan wukar malanta.

Abubuwan da suka dace da kayan haɗi

Don yin ado da gadon yara, zaka iya amfani da kowane kayan haɗi da dabaru waɗanda ke da aminci ga lafiyar yara. Kayan kwalliya da kyawun kaya ya dogara da ƙarewar waje, saboda haka kuna buƙatar tunani da kyau game da kayan ado da kayan adon.

Wannan na iya zama:

  • zane-zane acrylic da watercolor;
  • tarkace na yarn, takarda mai launi, lambobi;
  • konewa, sassaka itace;
  • braid, yadin da aka saka, qwarai;
  • beads, maballin.

Ciko zai zama saitin matashin kai, katifa, shimfidar shimfiɗa, bargo.

Kuna iya yin saitin bacci daga abubuwa masu zuwa:

  • roba mai kumfa, chintz (don katifa);
  • roba hunturu, auduga (don bargo, matashin kai);
  • da zane;
  • amarya, cikakkun bayanai (na ado).

Matasan matashin kai na iya zama masu girma dabam daban, bargon ya kunshi yadudduka guda biyu, ana bukatar a yanka shi zuwa girman gadon bacci, kuma ana yin zanen da ya ninka girman katifa sau 2. Baya ga masana'anta, zaka iya amfani da wasu kayan: microfiber napkins, kayan da aka saka, ji.

Elementsarin abubuwan wasan za su zama kayan haɗi waɗanda za su ƙara haɗuwa ga yanayin kuma sanya sarari a kewayen gadon. Kuna iya ƙirƙirar alfarwa ta organza wacce za a iya canzawa cikin sauƙi zuwa labule, girka ƙananan teburin gado tare da fitilar daren roba, kuma shimfiɗa kilishi. Dole ne kan gadon ya zama mai taushi ta hanyar sanya roba mai kumfa a ciki, tare da saka zaren.

Gadaje na doll suna da girma iri-iri, samfura da kayan aiki. Idan baka sami abin da kake so ba, zaka iya yin shi a gida. Wannan nishaɗin da sauƙin zai haifar da sabbin dabaru don ƙirƙirar abubuwa da kawo farin ciki ga ɗanka.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Maganin Hawan Jini a saukake Hypertension (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com