Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Menene katunan kusurwa na ɗakin zama, fasalin samfuran

Pin
Send
Share
Send

Ana ɗaukar falo a matsayin wurin da mutane ke cinye yawancin lokacin su. Anan masu karɓar baƙi suna karɓar baƙi, kallon talabijin tare, ko yin wasu ayyukan gama gari. Sabili da haka, ana buƙatar ƙirƙirar yanayi mai kyau, mai daɗi da mai daɗi. Kayan daki da aka zaɓa da kyau sun ba da gudummawa ga wannan. Don adana littattafai da yawa, tufafi ko wasu abubuwa, tabbas an zaɓi tufafi don wannan ɗakin. Don haka ba ta da yawa, amma a lokaci guda yana da aiki da kyau kuma yana da kyau, ɗakin tufafi na kusurwa a cikin ɗakin ana ɗauka mafi kyau duka, wanda ke biyan duk waɗannan buƙatun.

Ribobi da fursunoni

Wadannan zane-zane suna da halaye masu kyau da rashin fa'ida. Fa'idodin girka su a cikin ɗakin zama sun haɗa da:

  • ɗakin tufafi na kusurwa yana cikin keɓaɓɓen kusurwar ɗakin, wanda ke tabbatar da adana sarari mai amfani a tsakiyar ɗakin, don haka ba ta tsoma baki tare da walwala da walwala na mutane a cikin falo;
  • buƙatar irin waɗannan samfuran ana ɗaukarsu mai girma, saboda haka masana'antun suna ba da kyakkyawan zaɓi na irin waɗannan samfuran, masu banbanta cikin ƙira, kayan ƙira, ƙira, cikawa da sauran dalilai, saboda haka, ga kowane ɗakin zama, wanda aka yi shi da salon da ba a saba da shi ba, an zaɓi tufafi mai kyau;
  • kayan kwalliyar daki suna da ɗaki, kodayake a bayyane ga alama ƙarama ce, amma a lokaci guda an sanye ta da tsarin adana da yawa waɗanda ke ba ta damar ƙunsar abubuwa da yawa daban-daban waɗanda suka bambanta cikin girma da manufa.

Abubuwan rashin dace sun haɗa da takamaiman fasali, saboda abin da aka ba da izinin shigarwa kawai a kusurwar ɗaki, don haka idan akwai sha'awar canza wurin shigarwa, ana iya yin hakan a wasu kusurwar kawai. Yawancin lokaci, ana buɗe ƙofofi ta hanyar da za a iya amfani da sararin da za a iya amfani da shi a cikin samfurin, wanda koyaushe ba ya dace da masu amfani.

Iri-iri

Ginin ɗakin kwana a cikin ɗakin, wanda aka nuna a hoton da ke ƙasa, ana ɗauka mashahuri kayayyaki ne, don haka yawancin masana'antun kayan kwalliya sun fi son samar da samfuran da yawa na irin waɗannan kayan. Sun bambanta a cikin wasu dalilai:

  • kayan aiki;
  • siffar hukuma;
  • girman samfura;
  • cika ciki;
  • launuka da salo.

Zabin ya dogara da salon gidan da ake kirkira, akan fifikon masu mallakar kadarorin da kuma samuwar kudade.

Trapezoidal

Wannan ƙirar ana ɗaukarta mai ban sha'awa sosai, amma a bayyane yana da girma. Yana da ƙaramin bangon gefe a gefe ɗaya, saboda abin da aka ƙirƙiri siffar trapezoid.Saboda kyakkyawar faɗin irin wannan majalissar, yana yiwuwa a yi amfani da sararin cikin gida bisa hankali da cancanta, wanda aka girka tsarin adana abubuwa da yawa. Irin waɗannan samfuran sun dace sosai a cikin falo, kuma ana iya sanye su da buɗaɗɗun ɗakunan ajiya waɗanda ke adana abubuwan tunawa daban-daban, abinci na ado ko littattafai.

Na biyu

Wannan sigar na majalisar kusurwa ana ɗaukarta mafi mashahuri kuma galibi ana saya. An shigar dashi a cikin kusurwar kyauta na falo, kuma a lokaci guda yana da ɓangarori uku. Isaya yana wakiltar wani ɓangaren kusurwa, ɗayan kuma biyu, tare da girma iri ɗaya da sigogi, an girke su a garesu.

Yawancin samfuran ba a sanye su da bangon gefe ba, don haka ɗakuna ko wasu tsarukan ajiyar an tsayar da su a bangon ɗakin. Abubuwan fasalin yin amfani da majalissar kusurwa uku-uku sun haɗa da:

  • rashin bin doka a cikin kusurwa an ɓoye;
  • ƙirar ta dace daidai da nau'ikan salo;
  • dauke sauki don amfani;
  • cikakke ga muhallin falo.

Ana ɗaukar alamu mai kusurwa uku mafi na kowa, wanda shine dalilin da yasa yawancin alamu suke da wannan siffar.

Tare da bango biyar

Gidan ajiyar bango mai shinge mai bango biyar yana da ƙananan ganuwar gefen. Suna ba da damar haɓaka aikin cika cikan tsarin.

A waje, akwai isasshen sarari da aka ajiye don ɗora kayayyaki da yawa ko na’urar wasa. An zaɓi irin wannan samfurin idan da gaske kuna son shirya adadi mai yawa na abubuwa daban-daban a cikin ɗakin, waɗanda ke da manya da ƙananan girma.

L siffa

Irin waɗannan samfuran, tare da waɗanda suke da triangular, ana ɗauka mafi mashahuri da na kowa. Suna da yawa, don haka sun dace daidai da ɗakuna masu girma dabam da siffofi daban-daban.

Misalai masu siffa iri-iri suna haɗuwa da sifofin madaidaiciyar tsaruka waɗanda aka haɗa a cikin hukuma ɗaya. Dangane da ƙirar da ba a saba gani ba, ana tabbatar da ingancin ɓangaren ɓangaren tsarin, don haka ana iya wadatar dashi da tsarin adana da yawa.

Radial

Ana la'akari da shi kamar nau'in ma'auni na kusurwa uku. Abubuwan keɓaɓɓen sa sun haɗa da bayyanar ƙofar baƙon abu, tunda an zagaye ta. An tabbatar da motsin ta ta hanyar sanya ingantattun jagorori.

Minista na iya samun ƙofofi daban-daban:

  • convex, kuma galibi ana amfani da gilashi don samar da su;
  • concave;
  • undulating, ba da asali ga kowane ɗaki.

Irin wannan majalissar galibi ana zaɓa saboda baƙonta ba.

Facade ado

Lokacin zabar wani kwamiti na kusurwa, masu siye suna la'akari ba kawai girmansa, siffa da zane ba, har ma da bayyanarsa. Sabili da haka, an ƙayyade yadda aka tsara facade. Don wannan, ana iya amfani da fasahohi da hanyoyi daban-daban:

  • kofofin madubi suna ba kowane falo haske da alheri, kuma suna ba da gudummawa ga faɗin gani na sararin samaniya, wanda ke da mahimmanci musamman ga ƙananan ɗakuna;
  • amfani da zane tare da inji mai ƙone sandba, wanda ke ba ka damar samun asali na asali, haske da ban sha'awa waɗanda ke riƙe da bayyananniyar bayyanar na dogon lokaci;
  • rufaffen kabad da aka yi da allo ko MDF suna kwaikwayon itace na asali, dutse ko wasu tsada da kuma kayan da aka tace;
  • ƙofofin itace na halitta suna da ƙawancen muhalli, tsawon rayuwar sabis da aminci mai ƙarfi, amma suna da babban farashi;
  • ana wakiltar lacobel ta gilashi na musamman, wanda aka zana a gefe ɗaya tare da keɓaɓɓen kayan rini, kuma an liƙa shi ta wani fim na musamman don ƙaruwa da ƙarfi;
  • lacomat gilashi ne mai tsalle-tsalle mai hawa mai haske da baya a sama;
  • amfani da zane-zane da yawa zuwa ƙofofi, waɗanda ake amfani da sassaka itace, zane ko wasu fasahohin ado;
  • buga hoto, wanda zai baka damar amfani da zane da hotuna daban-daban zuwa kofofin, don haka masu mallakar kansu da kansu suke tantance yadda fuskar zata kasance.

Don haka, za a iya aiwatar da ƙirar tufafi na kusurwa ta amfani da salo da fasahohi iri-iri.

Itace

Madubai

Chipboard

MDF

Lakobel

Zane Sandblasting

Buga hoto

Dokokin masauki

Tunda an zaɓi kabad na kusurwa, ana iya shigar da ita ta musamman a cikin wani kusurwar ɗakin. An yarda da kowane kusurwa, amma ana la'akari da dokoki:

  • samfurin bai kamata ya tsoma baki tare da amfani da wasu kayan ɗaki ba;
  • bai kamata ya rufe hotuna ko TV da aka kafa a bangon falo ba;
  • majalisar minista ya kamata ya dace don amfani;
  • bai kamata ya rufe taga ba;
  • bayan shigar da shi bai kamata ya haifar da jin dadi na sarari ba.

Idan aka yi la'akari da waɗannan ƙa'idodin, to, za a tabbatar da madaidaicin wurin ɓangaren kayan. Yana da kyau karamin ɗakin zama ya zaɓi samfuran da ke da ƙyauren ƙofofin gilashi, yayin da suke ba da gudummawa ga faɗin gani na sararin samaniya.

Ciko

Yayin zaɓin, lallai ne a yi la'akari da cika kayan tufafin kusurwa. Yana ƙayyade yawancin abubuwa daban-daban da za'a iya adana su a cikin wannan tsarin.Ana ba da shawarar yanke shawara a gaba abin da daidai zai kasance a cikin kabad don zaɓar samfurin da zai iya karɓar duk abubuwan da ake buƙata.

An kammala daidaitattun tsarin kusurwa tare da abubuwa:

  • buɗaɗɗe ko rufaffiyar shafuka, kuma ana ba da shawarar shigar da abubuwan tunawa da yawa ko wasu abubuwa masu kayatarwa akan abubuwan buɗewa;
  • bututun da aka tsara don tufafin da aka rataye a rataye;
  • ƙugiyoyi don tufafi;
  • masu zane, waɗanda zasu iya zama masu girma dabam dabam, kuma yawanci suna adana tufafi, kayan haɗi daban-daban ko kayan shafawa;
  • ƙananan takalmin takalmin;
  • kwanduna don laima;
  • shiryayye don huluna;
  • manyan ɗakuna don gado na gado ko jakunkuna masu girma.

Yawancin masana'antun suna ba da samfuran hukuma na kusurwa, wanda masu amfani da kansu zasu iya canza ɓangarori daban-daban da sauran tsarin adanawa, wanda ke ba ku damar ƙirƙirar zane wanda ya dace da dandano da sha'awar masu mallakar. Idan aka zaɓi majalisar minista na kusurwa mai daidaitaccen sassa, to, za a iya haɗa ƙarin kayayyaki zuwa gare ta, waɗanda ke wakilta ta wurin rake, tsaye, ottomans ko wasu abubuwa makamantan su. Ana iya amfani da su don adana abubuwa daban-daban ko shigar da abubuwa na ado.

Nuances na zabi

Zaɓin wannan ƙirar ya kamata ya dogara da ƙa'idodi daban-daban. Ana la'akari da sigogin sosai:

  • fadada da aikin majalisar minista;
  • bayyanar da ya dace da dakin zama;
  • kyawawa wanda ya dace da dandanon masu siye;
  • araha mai araha;
  • abota da muhalli, tunda ba a ba da izinin shigar da kayayyaki da aka yi daga abubuwa masu haɗari ko haɗari a cikin ɗakunan zama ba;
  • madaidaitan girma don takamaiman kusurwa.

Guraben tufafin kusurwa a cikin ɗakin a cikin hoto ana ɗauka kyakkyawan zaɓi don ɗakin. Suna da siffofi iri-iri da girma, wanda ke ba ku damar koyaushe samfurin da ya dace da ɗakin. A lokaci guda, ana la'akari da sharuɗɗa da yawa, yana ba ku damar zaɓi zaɓi mafi kyau.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: KARSHAN ZAMA 3u00264 LATEST HAUSA FILM 2020. with English Subtitle (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com