Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Menene zaɓuɓɓuka don kayan ɗaki a cikin makarantar yara

Pin
Send
Share
Send

Cibiyoyin makarantun gaba da sakandare suna da kayan kwalliyar yara na musamman waɗanda ke biyan bukatun GOST. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa an tsara kayan alatu na yara don samar da kyakkyawan yanayin rayuwa ga yara, gami da tsara tsarin ilimi da wasa.

Irin

Kayan gida na makarantu da na renon yara an bambanta su da gaskiyar cewa abubuwa iri ɗaya ne suka wakilta kowane ɗa, yana da wani girman, kuma ya cika buƙatun GOST. Ana yin irin waɗannan ɗakunan da hannu, ta amfani da kayan aiki na zamani, kamar madugu, ko sayayyar da aka shirya.

Yawancin lokaci, ana siyan kayan daki a rukuni ɗaya, la'akari da yawan yara, haɗi da abubuwan adresu idan aka gaza ko shigar da sabon yaro. Duk kayan dakin yara don wuraren renon yara an raba su cikin wasa, cin abinci da dakunan bacci. Kayan kayan lambu na waje daban-daban ne.

An rarraba gine-ginen yara zuwa nau'uka da yawa:

  • wasa;
  • gida mai dakuna;
  • kanti

Wasa

Saitin wasan ya hada da dukkan abubuwan da ake bukata: tufafi, tebura, kujeru, gadoji da sasanninta, tabbatar da kwanciyar hankali ga yara a bangon makarantar firamare. Wannan na iya haɗawa da jig don ƙarinwa da haɗuwa da sassan.

Lokacin yarinta na yaro yana taka muhimmiyar rawa, yana tasiri kan ci gaban halayensa. A wannan matakin, tunani da tunani suna haɓaka, kuma ƙwarewar kirkira fara aiki. Yara ya kamata a kewaye su da kyawawan abubuwa waɗanda zasu iya taɓawa da hannayensu: gini mai laushi na zamani don makarantun yara. Don wannan dalili, an kawata wuraren wasan na lambun a launuka masu haske, bisa ga taken. Hakanan ya shafi kujeru, kabad, sasanninta.

Wani abu kuma shine teburin, farfajiyar su haske ce, don kar ya shagaltar da yaro daga aikin, kuma yayi tsayayya da danshi, wanda ya sauƙaƙe don tabbatar da tsaftar sa. Manufar tebur kai tsaye a cikin makarantar yara shine aiwatar da tsarin ilimantarwa, saboda haka ana girka su tare da bangon ɗauke da haske, a tazarar mita, don haka hasken ya faɗi daga gefen hagu. Kuna buƙatar zana, yi ado da zane-zane kuma kuyi wasu ayyuka ta haske.

Ga kowane rukunin shekaru, an tsara takamaiman kayan daki. A cikin ɗakin wasan, waɗannan za su kasance tebur da kujeru. Makarantun renon yara masu zaman kansu, makarantun sakandare a yankunan karkara wasu lokuta basa daukar isassun yara, kuma ba a kafa ƙungiyar ba. Yara duk shekaru suna cikin ɗaki ɗaya, wanda ya dace da kowane ɗalibai. A lokaci guda, ana buƙatar tebur da kujeru masu daidaitaccen tsawo, waɗanda, yayin da yara ke girma, masu kula da wuraren renon yara za su ɗaga da hannayensu.

Dole ne a raba sararin filin wasan. Tare da taimakon kayan kwalliyar kwalliyar kwalliya, tare da jagora, zaku iya yin hakan cikin sauri da kyau. Waɗanne yankuna ne aka rarraba ɗakin wasan? Waɗannan su ne yankuna daban-daban na wasanni, wuraren nishaɗi, kusurwar ɗabi'a a cikin makarantun yara. Kayan kwalliyar da aka yi wa ɗakunan yara zai zama daidai. Shin zai yiwu a yi ba tare da sofas da ottomans ba? Yara ba wasa kawai suke yi ba, suna rayuwa ne cikin yanayi na ƙarami. Kayan aiki a cikin wuraren wasa na kusurwar yanayi yana da mahimmanci. Ya kamata makarantan renon yara suna da gareji, fadoji, masu gyaran gashi, asibitoci, da sauransu. Irin wadannan shiyyoyi suna wakiltar masarauta ce ta musamman wacce yara ke zama cikakkun masu su. Ta hanyar taɓa ɗayan abubuwa da hannayensu, kowane yaro yana tasowa abin taɓawa, wanda ke da mahimmanci don ci gaba gaba.

Yara koyaushe basa matsawa daga rukuni ɗaya zuwa wani kowace shekara. Yara sukan zauna a ɗaki ɗaya har tsawon shekaru uku ko huɗu. Amma dole ne ku yarda: tsarin launi don yara 1.5an 1.5-2 da andan makaranta ba zasu iya zama mai haske daidai ba. Misali, yaran da suka manyanta suna da wurin koyo, wanda ya fi kyau a yi ado da lambobi, haruffa, maimakon ducklings, bears. Sabili da haka, a wannan yanayin, kuna buƙatar siyan kayan ɗaki a cikin sautunan tsaka tsaki, waɗanda za a iya yin kwalliya da abubuwan mutum masu haske don kusurwa ko facade iri-iri don kayan yara.

Bacci

Babban batun yankin bacci shine gado. Tsarin gado tsakanin kansu da dangane da bango da dumama yana da nasa buƙatu da dokoki. Idan yankin bai bada izinin adadin gadaje da ake buƙata ba fa?

Ba a ba da izinin shigar da gadaje mara kyau ba saboda ƙarancin sarari (tare da keɓaɓɓun fannoni bayan izinin Sanitary da Station na Epidemiological). Nada gado ko gada-gada na taimakawa wajen adana sarari. Kodayake amfani da su ba kyawawa bane.

Kowane yaro a cikin lambun yana da kabad na tufafi tare da ɗakuna da masu ratayewa. Dole ne a haɗe shi sosai, sami makama a ƙofar. Dole ne yaro ya isa saman shiryayye da hannunsa, ba tare da taimako ba. Saiti tare da gado na iya haɗawa da teburin gado don amfanin mutum.

Kayan daki da za'a iya canzawa a yau shine kyakkyawan mafita ga matsaloli dangane da inganta yankin harabar, saboda yana ba ku damar ƙara yawan yaran da ke zuwa makarantar renon yara. Wannan matsalar rukuni ce ta fara zuwa. Wani lokaci babu zauren kiɗa a cikin makarantar renon yara saboda rashin sarari.

An tsara gadajen Transformer don saukar da yara da yawa a cikin ɗakin kwana. Waɗannan gadaje na iya ɗaukar ƙarin kashi 50 cikin ɗari kuma suna ba da kusan kashi 80 na sarari kyauta. Bayan haka, yankin gado shine kawai 0.28 sq m, kuma yana ɗaukar wuraren bacci biyu. Abu ne wanda yake aiwatar da ayyukan ba kawai wurin bacci na mutane biyu ba, har ma da tufafi. Gadon yana kwance cikin sauƙi kuma yana nunin cikin kabad tare da gado. Duk abin da za'a buƙaci don sarrafa tiran wuta shine jig.

Nau'i na biyu na kayan jujjuyawar kayan daki na makarantar yara kan gado ne. Irin wannan tebur yana da akwati wanda ya ƙunshi gado. Kamar yadda ake buƙata, teburin ya zama gado tare da danshi mai wuya da ƙananan shingen katifa.

Don haka, idan aka kwatanta da sauran zaɓuɓɓuka don ajiyar sarari a cikin ɗaki (bango, mai hawa uku, gadaje da aka fitar), amfani da kayan kwalliya na kayan masarufi don ƙananan makarantu yana da fa'ida sosai, yana ba ku damar rage yankin da aka cika shi sau 4. Wannan yana nufin cewa ta maye gurbin ɗakunan kwalliya na yau da kullun waɗanda aka keɓe don wuraren renon yara tare da canzawa, zaku iya saki lokaci ɗaya kusan 10-20 sq m, shirya daga wurare 7 zuwa 12.

Ba muna magana ne game da kyawawan halaye da kuma amfani ba. Waɗannan sau da yawa sun inganta yanayin zama. Wannan shine farashin dangane da farashin kayan kwalliyar gargajiya. Wannan ƙira ce wacce ta tabbatar da kanta kuma ta tabbatar da aikin shekaru da yawa.

Gidan abinci

Gidan abincin yara, kamar ɗakin abincin makaranta, yanki ne daban wanda ke buƙatar kulawa sosai. Cikakkun tsarin kayan daki don dakin cin abinci ya hada da adadin tebur da ake bukata na mutane 4 da kujeru. Me yasa ba'a son amfani da tebur da kujeru iri ɗaya don ɗakin wasa da ɗakin cin abinci? Za'a iya yin ado da wasan kwaikwayo a launuka masu haske. Teburin cin abinci ya zama ya zama yana da launi mai sauƙi kuma yana da matakin haɓakar danshi mafi girma. Amma mafi mahimmancin ingancin tebur don cin abinci shine kwanciyar hankalinsu da bin ƙa'idodin girma (tebur suna da alamomin kayan ɗaki na musamman).

Kuma yanzu wasu 'yan maki don kulawa yayin zabar kayan daki don makarantar renon yara:

  • yi duban hawa. Dole ne su zama masu faɗi da ƙarfi;
  • Abubuwan haɗin kayan dole kada su tanƙwara. Idan an lura da wannan, samfurin ba shi da inganci;
  • zaɓi kwanciyar hankali, ba launuka masu walƙiya don tebur ba;
  • zabi kabad tare da iyawa. Yana da wahala yara su buɗe ƙofofi ba tare da iyawa ba, koyaushe za su tsunkule yatsunsu.

Dole ne a sami kabad, murhu, kayan sanyaya na wuraren renon yara, tebur, da sauran nau'ikan kayan ɗaki da aka tanada don sashin abinci kuma su bi ƙa'idodin SUN Pin da ƙimar lafiyar wuta. Kwarewar shekarun da suka gabata ya nuna cewa mafi kyawun ɗakunan kayan yara don makarantar renon yara ana siye su ne daga ƙungiyoyi ƙwararru kan samar da cibiyoyin ilimin zamani. Suna sane da duk abubuwanda ake buƙata don kayan ɗiyan yara kuma suna da duk takaddun shaida masu inganci. Za'a iya zaɓar kayan ɗakin da kuke so daga hoto kuma a yi oda.

Kayan masana'antu

Duk wuraren da ake kula da yara suna fuskantar tsaftacewa akai-akai. Dangane da haka, kayan daki ya zama masu sauƙin jike tsabta. Lokacin siyan kujeru, kuna buƙatar la'akari ba kawai aikinsu da saukakawa ba, amma har da nauyin su. Kar ka manta cewa yaran makarantun renon yara sukan ɗaga kujerunsu su sake tsara su daga wuri zuwa wuri.

Mafi kyawun zaɓin sayarwa shine kujerun filastik. Suna da nauyi, suna da sauƙin tsaftacewa, basu da tsada, kuma suna da kyau. Drawaya daga cikin raunin yana ɗan gajeren lokaci. Ba kamar su ba, kujerun allon sun fi karko, amma suna da nauyi. Barbashi da plywood suna buƙatar kulawa ta musamman, in ba haka ba waɗannan kujerun ba za su iya tsayayya da danshi ba. Yana da kyau a duba kusan kujerun katako na gargajiya. Amma kayayyakin roba ba sa jure wa zargi. Duk da haka, ya kamata a tuna: fasahar zamani suna ba da damar yin samfuran da ke da inganci daga kowane abu. Da yawa ya dogara da kyakkyawan bangaskiyar masana'antar. Babban abu shine cewa kayan alatun dole ne su zama masu tsabtace muhalli.

Abubuwa masu ɗakuna (tebur, gadaje, tufafi) suna wakiltar kayan ɗakunan ajiya na makarantar yara. Plusarin shine cewa yana da ƙarfi sosai kuma yana da kyau. Amma yana da nauyi sosai, mara nauyi, wanda ba shi da matukar dacewa don amfani a makarantar sakandare. Kodayake ya dace sosai da tsarin hanya. Hakanan zaɓi ne mai kyau - kayan zauren kiɗa.

Wani abu shine kabad na zamani da kuma zane. An haɗu da kayayyaki kuma an rarraba su gwargwadon nau'in magini, ba ku damar shigar da su yadda kuka ga dama, tare da ƙarin abubuwa tare da sabbin abubuwa. Don haka, ana iya daidaita ɗakin wasan don canza yanayin, ta amfani da mai ba da horo da mahimmin ilimin aiki tare da kayan ɗaki. A yau shine mafi kyawun kayan zamani.

Bukatun farko

Lokacin zabar kayan ɗaki na makarantar yara, dole ne a yi la'akari da waɗannan abubuwan:

  • biyan bukatun aminci;
  • saukaka amfani;
  • amfani;
  • zane.

Amincewa da aminci ya ta'allaka ne akan abubuwanda za'a iya yin kayan ɗaki na makarantar yara. Ya kamata a yi shi da itace ba tare da fenti da varnish mai ƙunshe da gubobi ba. Zai iya zama itacen oak, Birch, pine, E1 class chipboard, plywood. Rashin haɗe-haɗe, kusurwa masu kaifi kuma na iya zama tushen haɗari.

Gidaje, masu kullewa su zama masu dacewa don amfani, wato, sun dace da shekaru, tsayi, da sauran halaye na jiki na yara. Idan ba a yi la'akari da wannan lamarin ba, to matsalolin lafiya (karkatarwa na hali), raunin zai yiwu.

Ga kowane zamani, GOST ya haɓaka girma.

ShekaruTsawonNisaTsawon shingen daga beneTsayi daga bene
Har zuwa shekaru 3120 cm60 cm95 cm30 zuwa 50 cm
3-7 shekaru14060 cm30

Wasu kayan daki a cikin lambun na kowa ne. Amma akwai waɗanda ke cikin amfani da kowane yaro. Wannan makullin mutum ne, gado.

Yaron yana buƙatar koya masa yadda zai iya amfani da kowane abu cikin aminci, kula da shi, bayyana abin da yadda yake aiki. Idan tun kuna yara kuka koyar da kiyaye tsari, kula da abubuwan da ke kewaye da su, to zai zama da sauki ga yara su ci gaba tare da ci gaba da jin dadi da tsari. Kuna buƙatar farawa tare da kayan ɗaki don makarantar sakandare, kusurwar ɗabi'a, tare da gidan abin wasa.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Yara Latest Hausa Song video - Hausa Songs - Hausa Films 2019 - Hausa Movies (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com