Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda ake kera kayan lambu da hannuwanku, misalai na zane da hotuna na kayan samfuran gida masu nasara

Pin
Send
Share
Send

Zuwa wani yanki na kewayen birni, muna son komawa hutawa kuma cikin yanayi mai kyau. Don yin lokacin hutu a cikin ƙasa mai daɗi, ya zama dole a wadatar da shi da kyawawan kayan ɗabi'a a gaba. Don yin wannan, ana ba da shawarar yin kayan lambu da hannuwanku, misalai masu kyau waɗanda za a iya gani a hoto, kuma zane-zane za su taimake ku aiwatar da su.

Abubuwan da ake buƙata da kayan aiki

Don haɗuwa da kayan lambu tare da ƙirar kewaye, ana bada shawarar bada fifiko ga itace. Rassan, reshe, rajista da akwati suna yin samfuran musamman. Koyaya, ba kawai wannan abu ya dace da samar da kai ba. Zaɓin abubuwan yau da kullun, zaku iya nuna tunanin ku ta hanyar ƙoƙarin ƙirƙirar sabbin hanyoyin magance shafin. Lokacin zabar albarkatun kasa don aiki, la'akari ba kawai salon gama gari ba, har ma da amfani. Wajibi ne mu haskaka shahararrun abubuwa da yawa don yin ado da makircin mutum tare da kayan ɗabi'ar namu:

  1. Tubalan kankare - zaka iya yin tebur mai dogaro daga garesu, wanda za'a iya sake saukinsa tare da tayal ɗin zane;
  2. Sassan bishiyoyi masu sassauƙa - waɗannan albarkatun ƙasa suna yin kujeru masu ban sha'awa, kujeru masu girgiza da tebura. Yana da sauƙin shakatawa akan su a lokacin bazara ƙarƙashin alfarwa;
  3. Tushen ƙarfe - ƙarfe zai ba da ƙarfi mai ƙarfi, wanda ba za a iya faɗi game da itace ba. Yana da wahala ayi aiki da irin wadannan kayan, dole ne a hada shi da kusoshi da anka. Don aiki, ana amfani da bututun ƙarfe ko duralumin;
  4. Abubuwan da aka inganta - kayan ɗakunan gida ana iya yin su cikin sauki daga ragowar kayan ɗanye bayan gyara, da abubuwa marasa buƙata ba tare da ƙarin kuɗi ba. Wannan ya hada da pallet, tayoyi, sandunan kebul na katako.

Zaɓin kayan zai dogara da fifikon masu su: idan kuna son ƙirƙirar kayan ɗaki na asali, ya kamata ku ba da fifiko ga matakan da ba na yau da kullun ba. Idan babban mai nuna alama shine ƙarfi, zaɓi ƙarfe. Daga cikin kayan aikin, jigsaw, rawar soja, mai sihiri, ma'aunin tef, fensir mai sauƙi, guduma, rawar motsa jiki, masu sikandire babu shakka zasu zo a hannu. Don aiki tare da katako, kuna buƙatar jirgin sama, kwalliya, gatari. Don aiki tare da karfe, kuna buƙatar injin niƙa tare da yankan fayafai. Lokacin da aka zaɓi duk kayan aikin da ake buƙata da kayan aiki, zaku iya fara ƙirƙirar ƙwararrun masarufi.

Kayan aiki

Kayan aiki

Kayan aiki

Umarni mataki-mataki

Fa'idodi na kayan kwalliyar da aka yi da hannu sune rahusa, asali da sauyawa. Idan kayan aiki sun gundura a kan lokaci, yana da sauƙi don maye gurbin shi da sababbin kayayyaki, waɗanda aka ƙirƙira da hannuwanku. Daga cikin shahararrun samfuran lambun akwai nau'ikan kayan aiki masu zuwa:

  • Bench;
  • Kujerar jirgin ruwa;
  • Sol;
  • Falon kayan daki;
  • Zaɓuɓɓukan Braided

Don ƙarin fahimtar yadda ake yin ɗayan waɗannan abubuwa, ya kamata ku yi la'akari da umarnin taro mataki-mataki. A yayin bayanin yadda ake kera kayan lambu da hannuwanku, za a gabatar da samfuran gida mai nasara, hotuna da zane a ƙasa.

Benci

Hanya mafi sauki don yin bencin lambu shine amfani da ɗakunan katako na katako. Samfurori da aka yi daga irin wannan kayan suna ƙara ta'aziyya ta musamman a gidan lokacin bazara, suna ƙara yanayin halitta da launuka. Kuna iya sanya benci a ko'ina a shafin: a baranda, a cikin gazebo, ƙarƙashin bishiyoyi, kusa da dazuzzuka har ma kusa da tafki.

Don samar da kai, kuna buƙatar rajistan ayyukan 2, ɗayan ya kamata ya fi ɗayan kauri. Hakanan kuna buƙatar kayan aiki don aiki tare da katako da katako mai kauri. Ya kamata a lura cewa ɓangaren da aka yi amfani da shi don wurin zama dole ne ya zama santsi. Ana samun wannan ta amfani da injin niƙa. Idan ba zai yiwu a yi amfani da injin ba, sayi log ɗin da aka riga aka zagaye.

Kafin fara ƙirƙirar benci don gidan bazara, yakamata ku yanke shawara kan nau'in sa. Kujerar na iya samun bayan gida, ya zama zagaye, an yi shi da katako, ko kuma ya sami wuraren zama tsayayyu.

A cikin wannan kayan, an ba da shawarar yin benci na lambu tare da baya. Don yin wannan, ya kamata ku bi algorithm na ayyuka:

  1. Ganin wani katako mai kauri a cikin rajistan ayyukan kuma saita su a wurin da aka zaɓa. Nisa tsakanin su bazai wuce 90 cm ba;
  2. Tsawon rajistan ayyukan yakamata ya fi mazaunin shagon nan gaba. Saboda wannan, yana da daraja barin rata na 20 cm;
  3. Ganin rataye a kan bulo don saka wurin zama. Don yin wannan, yana da daraja a auna diamita na sirara mai sirara da yin yankan da ya dace;
  4. An sa sikirin itace a tsawon tsawon rabin rabi. Ofaya daga cikinsu an haɗe shi da rajistan ayyukan, gefen lebur sama. Wannan zai zama wurin zama;
  5. An haɗa sandunan zuwa gindin rajistan ayyukan - tsayinsu zai zama tsayin baya;
  6. Kashi na biyu na siririn katako an haɗa shi da sanduna, yana yin baya.

A ƙarshen aikin, duk bayanan benci an buɗe su da varnish mai tsaro a cikin yadudduka da yawa. Don ƙirƙirar kayan ado, zaku iya zana zane a kan wurin zama da kanku ko shigar da yara cikin irin wannan aikin nishaɗin.

Muna sarrafa allon

Muna yin alama don goge sassan

Mun haɗa dukkan abubuwa. An shirya benci

Rana mai kwanciyar rana

Kuna iya yin lounger mai sauƙi don shakatawa a rana ta amfani da katako. Kayan daki da aka yi da hannu don zama na lokacin rani bai zama masu tsada ba, kuma sanduna suna da farashi mai sauƙi. Za'a yi amfani da abubuwa masu zuwa a cikin aikin:

GirmanlambaManufa
Jirgin 5x10 - 88 cm2 inji mai kwakwalwaDon baya baya
Jirgin 5x10 - 39 cm3 inji mai kwakwalwa
Jirgin 5x10 - 60 cm1 Kwamfuta
Dogon katako 215 cm2 inji mai kwakwalwaDon firam
Giciyen bar 50 cm2 inji mai kwakwalwa
35 cm kafafu6 inji mai kwakwalwaDon kafafu
Reiki 2.5x8x60 cm13 inji mai kwakwalwaDon zama
Reiki 2.5x8x88 cm6 inji mai kwakwalwaDon baya baya

Abu na farko da zaka fara shine ƙirƙirar tushe mai ƙarfi don kwanciyar rana. Don yin wannan, yi amfani da sassan firam ɗin kuma haɗa su a cikin rectangle tare da sukurori. Na gaba, wurin zama da kansa an yi shi don faɗuwar rana. An haɗa slats 60 cm tare da firam, yana barin raƙuka na santimita da yawa. Don daidaiton ramuka, yi amfani da sarari na girman da ya dace.

Tsayin ƙafafu don samfurin na iya zama kowane, girman da aka nuna na 35 cm ana ɗaukar mafi kyau duka. An dunƙule ƙafafu tare da maɓallin bugun kai. A gefen da ƙafafun zasu kasance, suna sanya ƙafafu 2 lokaci ɗaya, a saman gadon suna dunƙule ƙafa 1 kowannensu. Na gaba, an yi firam don baya, an saka shi da kyau a cikin akwati na tushe, amma ƙaramin rata ya kamata ya kasance. An sanya shinge na baya-baya a kan firam, ana iya zagaye su don jan hankali. Scarƙiri na baya ya dunƙule zuwa wurin zama don a daidaita shi. Don yin wannan, ya zama dole a ja da baya daga gefen kusan cm 9. Don kayan kwalliyar lambu, bayyana yana da mahimmanci, sabili da haka, ya fi kyau a zana ƙirar chaise a cikin launi mai haske kuma a gyara ta da varnin acrylic.

Haɗa firam

Yin wurin zama

Createirƙiri baya

Sewing firam

Muna gyara baya

Createirƙiri wuraren hutu

Sunarshen lounger na rana

Tebur

Kayan ƙarfe an rarrabe ta da sauki, amma a lokaci guda aminci. Lokacin yin tebur na lambu, zaku iya amfani da bayanan ƙarfe wanda zai zama firam. Ya fi samun fa'ida don yin tebur daga itace ko siyan takardar da aka kammala. Don aiki a kan ƙarfe, kuna buƙatar injin walda, injin niƙa, zarto, da fenti na musamman don hana lalata, burushi da abin nadi. Kari akan haka, kuna buƙatar fentin itace don magance kwalliyar kwalliya da varnish na gyaran acrylic.

Daga cikin abubuwan da ke jikin firam, ana buƙatar bututun bayanan martaba masu girma masu zuwa:

  • 18x730 mm - 3 inji mai kwakwalwa;
  • 18x385 mm - 3 inji mai kwakwalwa;
  • Kusurwa 30x30 mm, tsawon 400 mm - 3 inji mai kwakwalwa.

Teburin teburin ya zama ya kai mita 1 a diamita, yayin da kaurinsa ya zama 19 mm. Hakanan kuna buƙatar buƙata, manne da ƙwallo don ƙafafu. Tsarin masana'antu yana kama da wannan:

  1. Ana yin alwatika mai kusurwa 60 na kusurwa;
  2. Daga bayanin martaba na 38.5 cm, ana yin triangle iri ɗaya;
  3. Yin amfani da rawar rawar da karafa don ƙarfe, ana yin ramuka a cikin firam, inda za a haɗe shi zuwa tebur;
  4. Bututun 73 cm an tanƙwara har zuwa 65 cm ta amfani da vise da guduma. Waɗannan za su zama ƙafafu, an ɗora su mai siffar alwati uku;
  5. An ɗora saman bututu lanƙwasa, waɗanda suka zama ƙafafun tebur, an saka su zuwa ga firam ɗin triangular don saman teburin;
  6. Ana walda ƙwallan ƙarfe zuwa ƙarshen ƙafafu.

A ƙarshen ƙarshe, ana sarrafa saman tebur. Idan kunun guntu ne, dole ne a sanya shi a hankali, a zana shi da kuma varnar sa. Sannan haɗawa zuwa firam ɗin tebur. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don yin ado a saman, ɗayan ɗayan shine stencil, wanda aka ɗauka mafi sauƙi. Don yin wannan, an buga zane, an yi amfani da shi zuwa tushe, an tsara shi da fensir. Hoton da aka samu an zana shi da launi mai banbanci. Hotunan 'ya'yan itatuwa da kayan marmari za su dace da yankin kewayen birni.

Muna haɗa allunan almara na gaba

Muna yin bangon gefe

Haɗuwa da kayan kwalliya da sassan gefe

Muna yin ƙafa da masu tsalle, ɗaura su

Muna rufe tebur tare da varnish

Tebur ya shirya

Daga pallets

Hanya mafi tsada kuma mafi asali ta yin kayan lambun itace amfani da pallet. Irin wannan kayan ba sa buƙatar takamaiman makircin taro, duk ya dogara da tunanin da fifikon mai shi.

Ana iya barin pallets a baya bayan safarar kayan gini, ana kuma iya samun su da yawa kusa da manyan kantunan gini. Ana siyar da pallets a farashi mai sauki.

Hanya mafi sauki don amfani da pallets shine yin tebur. Don yin wannan, fenti pallet a cikin kowane launi, buɗe shi da varnish kuma saka faranti mai ƙwanƙwasa na allo, roba ko gilashi a saman. Kuna iya yin ado da teburin yadda kuke so. Wurin hutu na kusurwa don bayarwa daga pallets zai yi kyau da amfani. Yana da fa'ida sanya shi a cikin kusurwar jin dadi na wani lambu ƙarƙashin bishiyoyi ko kusa da kandami. Don masana'antu zaku buƙaci:

  • 8 pallets na wurin zama da pallets 6 don kayan ado na baya;
  • Pallets don ƙirƙirar tushe a ƙarƙashin kusurwa;
  • 2 kananan pallet na tebur;
  • Fasteners da mai sikandire;
  • Fenti, goge, varnish.

Da farko kana buƙatar shirya wuri don shigar da kusurwa. Don wannan, ana ɗaukar pallet masu ƙarfi, a saman abin da aka cushe tushe mai ƙarfi. Zasu kasance tushen tushe har ma don daidaita kusurwar gado mai matasai. Sannan pallet 8 na wurin zama da 6 na baya suna yin yashi, fentin da varnar. Ana sanya su tare da harafin G a saman da aka shirya a baya. An ƙusa baya a kan kushin daga baya. Don yin ado da tebur, ana amfani da ƙananan pallet 2, an haɗa su da juna.

Don kawar da kusurwar fasalin fasalin masana'antar, ana sanya matashin kai masu laushi da barguna a saman sabon gado mai matasai. Yana da kyawawa cewa launi na kayan ado da shimfidar shimfiɗar gado suna bambanta. Yana da sauƙi don sanya tabarau na abubuwan sha, abinci da kayan adon a kan tebur. Tsari mai ban sha'awa na yin kayan alatun lambu da hannuwanku da samfuran gida mai nasara wanda ya haifar da hakan, yana motsa masu shi don ƙirƙirar sabbin abubuwan kirki. Pallets kayan aiki ne masu fa'ida wadanda suke da amfani wajen yin kayan daki, gabaɗaya da kuma tarwatse.

Holesirƙiri ramuka

Kawar da nakasa

Muna tsabtace sutura

Irƙiri ƙarin ramuka

Muna ɗaure dukkan abubuwan

Nika da zanen farfajiyar

Muna hawa kafafu

Kayan Wicker

Yanayin kayan ƙasa yana ƙaruwa ne kawai a kowace shekara. Wannan kuma ya shafi kayan lambu na wicker, wanda ke kawo kwanciyar hankali ga gidan bazara. Irin waɗannan kayan daki ana iya sanya su a matsayin "ku yi da kanku", domin har yara ma za su so aikin saƙar.

Abubuwan da ake amfani dasu don kayan wicker na yau sune:

  • Ganyen Ayaba;
  • Hyacinth;
  • Bamboo;
  • Ruwan teku;
  • Dakuna;
  • Willow.

Don masu farawa, aiki tare da lankwasa rassan cherry tsuntsaye shine mafi dacewa. Abu ne mai sauki a aiwatar, saboda ya kara yawan filastik. Don saƙa, ana amfani da sanduna waɗanda ba su da ƙwayoyi. An yanke su a kusurwa 40 kuma an gwada su don sassauƙa. Don haɓaka halaye, an dafa sandunan a cikin ruwa na kusan awa ɗaya, an dafa rassan duhu tsawon awanni 3. Don samar da karamin gado mai matasai, ana yin firam da sanduna 4. A mataki na gaba, an sanya wurin zama a ɗaure, bayan haka an halicci ƙafafu.

Doguwar sanda aka dunƙule zuwa ƙafafu, daga abin da takalmin baya ta fara. Bayan ƙera masana'antu, yana da kyau a bugu da kari dukkann tsarin da itacen willow - ya fi sauki. An shimfida takardar plywood a kan mazaunin kuma an yi masa ado. Mataki na ƙarshe na aikin shine rufe gado mai matasai da tabo don hana lalacewar kayan ɗaki. Zaka iya saka katifa mai haske a saman ko rufe wurin zama da ƙananan matashin kai. Idan babu gogewa a saƙar kayan daki, da farko ya fi kyau a gwada yin kwando. Wannan hanyar za ku iya samun cikakken itacen inabi. Kayan kayan lambu da aka yi da hannu koyaushe asalinsu ne. Idan kanaso kayi mamakin abokai da kawaye, gwada yin tebur ko benci da kanka.

Tsarin makirci

Muna hawa firam

Lubricate firam tare da manne

Zaɓin nau'in saƙa da fara aiki

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Farkon cin Gindi part 1 (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com