Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Ka'idoji don zabar gadon motar Rally, abubuwan buƙatu na kayan yara

Pin
Send
Share
Send

Zaɓin gadon jariri ba tambaya ba ce mai sauƙi, amma tambaya ce mai ban sha'awa. Komai yana da mahimmanci don lafiyar lafiyar ilimin lissafi: daga ƙirar gado zuwa ƙimar kwanciya. Kuma babban abu shine cewa wurin bacci yakamata ya kawo motsin rai kawai ga yaro. Tunani na asali - gado na motar Rally, wanda kowane ɗa namiji zai so shi. A cikin tunanin yara, tana faɗan nasarori a cikin tsere ta atomatik kuma ta mai da jaririn jarumi a idanunta.

Menene

Tsarin gado, kwaikwayon gawar mota (misali, Lightning McQueen), yana tsaye kusa da bene. A wannan yanayin, samfurin a bangon na iya ƙunsar hoton ƙafafu. Idan ana so, zaku iya yin odar ƙafafun da ke fitowa, amma to kusancin wurin bacci zai iya zama iyakantacce.

Gidan gadon motar Rally an yi shi da launuka masu haske, yana da tambari da kayan haɗi kama da asali. Farin fari, shuɗi ko shuɗi na asali yana jan hankali tare da bambancinsa da kamanceceniya da ainihin launukan motocin. Edging, dangane da tsarin launi na abubuwan kewaye, za'a iya yin ado da azurfa, rawaya, ja, shuɗi, shuɗi, kore. Sannan gadon zai dace da haduwar ƙungiyar, ba zai zama kamar wani abu daban ba. Don kyakkyawa da asali, mai ƙira na iya ƙara samfurin tare da waɗannan cikakkun bayanai:

  • tuki;
  • kwamfuta;
  • lambobin mota;
  • tutoci;
  • hasken wuta.

Don yin amfani da hankali wurin amfani da sararin gado, ana tunanin ɗaga ƙwanƙwasa ta amfani da wata dabara ta musamman. Dagawa na iya aiki:

  • a kan maɓuɓɓugan marufi (mai rahusa, amma tare da ɗan gajeren zaɓin rayuwar sabis);
  • akan masu shanye gas (santsi da shiru, har yara ma zasu iya yi).

Bottomasan da aka ɗaga yana buɗe fannoni na ɗakuna don kwanciya. Tsarin su na iya bambanta a cikin adadin ɓangarori da sanyi. Irin wannan nau'in kabad na lilin ko kayan wasa na iya zama mai jan hankali. Akwatin yana motsawa sau da yawa zuwa kan allon kai. Don wannan, an sanye shi da ƙafafun ɗaya ko biyu. Yanayin shigar da irin wannan samfurin shine samuwar sarari kyauta don kusan tsawon gado biyu.

Tsayin gadon mota na iya bambanta sosai. Bugu da kari, bisa ga damar kwastomomi, ana zabar zabuka tare da masu cika abubuwa daban-daban, masu banbanta a cikin yawa da gefuna masu zagaye. An haɗa shi zuwa gindin gadon ta hanyar bazara (mai kama da ottoman), katifa ba mai cirewa bane. An haɗe shi nan da nan yayin aikin, la'akari da girman girman da ake so.

Za a iya amfani da gadaje masu salo don jarirai nan da nan bayan shimfiɗar jariri na farko, lokacin da ba sa bukatar a girgiza su, suna son zane-zane game da motoci kuma suna ɗaukan kansu manyan. Wataƙila irin wannan kayan ɗakunan kayan aiki na aiki zai iya zama wani abin da ke shafar sha'awar jaririn ya kwana daban da na manya.

Dogaro da shekarun yaron, katifa an ɗan huta ta cikin ginshiƙin katako na firam ɗin. Sannan ana yin bangarorin kariya a gado don kada yaron ya faɗi. Ga tsofaffi, babu buƙatar wannan, don haka saman babba na katifa yana matakin ko 15-20 cm sama da firam katako.

Zane gadon mota yana fa'ida daga amfani da shimfida tare da tsarin daidaitawa. Kyakkyawan ƙari shine kasancewar kayan haɗe kusa da gado (teburin gado, tufafi, shimfiɗar gado, fitilar dare).

Akan masu tura gas

Yayyafa marringsmari

Kayan aiki da girma

Abubuwan da aka ƙera don ƙirƙirar firam ɗin gadon Rally galibi ana lalata shi da allo. Da slab ya fi wuta fiye da itace na halitta, mai rahusa kuma mafi amfani. Asalinta na asali yana ba da damar tabbatar da amincin muhalli, guje wa halayen rashin lafiyan.

Ana amfani da guntu mai lami, wanda, bisa ga buƙatun ƙa'idodin Turai don kayan ɗakin yara, yana da aji mai watsi da E1. Wannan yana nufin cewa formaldehyde cikin 100 g bai wuce 10 MG ba. Koyaya, koda tare da irin wannan ƙimar na albarkatun kasa, an rufe ƙarshen ƙirar tare da gefen ABS, wanda ke hana sakin ƙwayoyin sunadarai waɗanda suka haɗa gam a cikin iska.

Ana amfani da tsari a kan gadon gado daga waje ta hanyar buga UV. Don amintacce, an gyara shi tare da fim mai ɗamarar ruwa, wanda ke sa gadon ya kasance mai juriya ga canjin yanayin cikin ɗaki, danshi, ban da bushewa daga tushe na katako da fasawa da wuri. Farfalon yana ba da izinin sarrafa tsabta, bushe samfurin a rana, da sanya shi iska a cikin iska mai tsabta. Bugu da kari, idan yaro ya bar zane-zanensa a saman da alkalami na alkalami ko alkalami, ana iya cire su cikin sauƙi da sabulu da ruwa.

Gidan motar Rally ya zo cikin girma dabam. Mafi qarancin girman girma shine 140 x 70 cm, matsakaici shine 180 (190) x 90 cm.

Katifa

Don biyan buƙatun masu siye, masana'antun gadajen mota suna ba da katifa daban-daban. Zaɓuɓɓukan filler:

  • kumfa na polyurethane;
  • tare da injin bazara;
  • mara kwalliya mara tushe bisa tushen zaren kwakwa.

Mutane da yawa suna ganin katifun bazara don zama mafi amfani. Idan kun tsayar da zabin ku akansu, zai fi kyau idan bangarorin bazara suna cin gashin kansu. Zaɓuɓɓuka marasa bazara suna haɗuwa da tsawon rayuwar sabis, daidaitaccen yanayin ilimin lissafi, babu zafin lantarki da ƙwarewar maganadiso.

Babban abin da ake buƙata don katifa sune: albarkatun ƙasa na ɗabi'a da musayar iska mai kyau. Bayan duk wannan, ana kirkirar hanyoyin sarrafa jiki a jikin ƙaramin mutum, don haka jikinsa yana buƙatar yanayin iska. Katifa da aka yi da ledoji, kumfa polyurethane da zaren kwakwa sun cika waɗannan buƙatun.

Additionarin kwakwa (ga jarirai tun daga haihuwa har zuwa shekara biyar) yana sa katifa ta zama abu mafi kyau don shakatawa, lafiyayyen bacci. Saboda kasancewar lignin a ciki, samfurin yana da kyau sosai, don haka an ɗora maƙogwaron jaririn daidai. Samfurin yana da tsayayyar danshi, yana da matsakaicin matsakaici, ana cire hanyoyin lalata cikin sa.

Ana yin tallan don katifa na katako daga hevea (itacen wurare masu zafi). Irin wannan abu "yana numfasawa", yana da tsayayya ga danshi, yana hana bayyanar mites da ƙwayoyin cuta, baya tara ƙura.

Polyurethane foam yana kama da roba kumfa, amma ya fi karko da amfani. Yana da iska mai yaduwa, baya haifar da rashin lafiyan jiki, yana da yanayi mai kyau, mara wuta. Koyaya, kayan ba zasu iya tsayayya da danshi ba, don haka ƙwayoyin cuta ke fara haɓaka a raye a wuraren da ya shiga. Abinda ake buƙata na aiki irin wannan katifa shine iska da juyawa kowane watanni uku.

Polyurethane kumfa

Kwakwa

Maɓuɓɓugan ruwa

Dokokin zaɓi

Zaɓin madaidaicin gadon jariri na nufin samarwa da lafiyayyen lafiyayyen bacci mai ɗauke da ɗimbin motsin rai. Kuna buƙatar kula da waɗannan maki:

  1. Tsarin dole ne ya zama mai ƙarfi da karko. Wannan zai kawar da haɗarin rauni da tsoran jariri tare da ƙaurawar samfurin kwatsam.
  2. Samfurin mai inganci ba zai iya samun kusurwa masu kaifi ba, kwakwalwan kwamfuta, fasa, lahani na waje da na ciki. Wajibi ne don keɓe rauni na gefen ratayewa, rashin daidaito na sauƙin, banbancin faɗin maɓallin gwal. Wadannan abubuwan ne suke nuna rashin ingancin tsari na shirya kayan kere kere. Mai nuna alama kai tsaye shine farashin samfurin.
  3. Hanyoyin gadon motar yakamata suyi aiki lami lafiya, shiru, ba tare da buƙatar amfani da ƙarfi ba. Ajiye a kan sifofin zai haifar da saurin lalacewarsu, buƙatar sauyawa.
  4. Rashin wari na iya nuna ingancin sassan katako, katifa, kwanciya.
  5. An tabbatar da amincin gadon jariri ta takaddun shaida na daidaito ko takardar tsafta da takaddama. Wannan ita ce kawai hanyar da za a tabbatar cewa samfurin ba zai haifar da matsalolin lafiya ba, an ba da shawarar amfani da yara, an gwada shi.

Bugu da kari, yana da muhimmanci a zabi madaidaicin gadon a gadon mota, haka kuma a yi la’akari da shawarwarin da likitan yara ya bayar game da zabin katifa. Kowane yaro na iya samun halayen mutum na ci gaban kashin baya, kuma nasihar samuwar ta daban. Zaɓin gado a cikin hanyar motar Rally, tabbas kuna buƙatar nuna shi ga yaronku. Bari ya kimanta shi daga matsayinsa, "gwada kan", tabbatar da sha'awar hutawa akan sa.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Gomes Pembe Zambia Rally 2017 (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com