Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Zaɓin kayan wicker daga itacen inabi, waɗanne samfura ne

Pin
Send
Share
Send

Idan kuna son ƙara abubuwa iri-iri a cikin gidan ƙasa ko ƙirƙirar abin birgewa a cikin gidan birni, to kayan wicker daga itacen inabi, wanda ake amfani da itacen willow da ƙanƙanun hazel, elm, turf, cherry cherry a matsayin kayan albarkatu. Kayan aikin hannu ne, masu sassauƙa kuma masu ɗorewa. Tebur masu wicker da kujeru zasu yiwa kicin kayan ado, sofas, kujerun kujeru da kuma akwatunan zane zasu ƙara jin daɗin zama a falo.

Fasali:

An yi amfani da fasahar sakar kayan daki tun zamanin da. Kwanduna, akwatuna, da kayan sawa na inabi sun ƙawata kusan kowane gidan ƙauye. Samfurori na zamani suna da sassauƙaƙƙun hanyoyi da mafi amfani. Ana amfani da nau'in Willow na musamman wanda aka haɓaka tare da kyawawan kayan ado da haɓaka mai sauƙi don saƙa a sikelin masana'antu. Yankakken sandunan da aka yanke suna fuskantar aikin thermal, kwasfa daga haushi. Zai yiwu a shirya maɗaura daga sanduna. Na gaba, ana yin firam ɗin samfurin, wanda aka toka shi da sanduna ko ɗamara.

Ta hanyar saƙa, duk samfuran sun kasu kashi biyu:

  • a cikin nau'ikan kayan kwalliyar mara kwalliya, sanduna mafi ƙarfi sune sanduna mafi ƙarfi. Fasaha maras tsari tana shahara wajen kera kayan wicker daga kananan inabi: teburin gado, akwatunan zane, abin da ba haka ba;
  • ana yin firam kwatankwacin firam ɗin da aka yi da bututun ƙarfe da sanduna. Dabarar ta dace da abubuwa tare da babban kaya: sofas, kujerun hannu;
  • matakan saƙar kayan itacen inabi da hannuwanku bisa kan firam ɗin katako yana ba ku damar ƙirƙirar samfuran haɗi. Zasu iya zama kujeru, kujerun zama, tebur.

Madauki

Waya mai waya

Abubuwan da aka gama na ƙirar asali suna da launin shuɗi mai haske na busasshen itacen inabi ko an rufe shi da tabo na itace. Suna dacewa cikin kowane yanayi, suna haifar da tunanin lokacin bazara mai zafi. Garfin waje da ƙarancin kayan ɗaki ba zai shafi ƙarfinsa ba; idan aka yi amfani da shi daidai, samfuran za su ɗauki aƙalla shekaru 25.

Fa'idodi da rashin amfani

Hanyoyin duniya game da amfani da kayan ƙasa suna bayyana a cikin masana'antar kayan daki. Buƙatar kayayyakin inabi yana girma koyaushe, wanda ya faru ne saboda fa'idodi da yawa:

  • babban abota ta muhalli na kayan - itacen Willow yana numfasawa, baya fitar da hayaki mai guba idan ana dumama, baya tara turbaya, yana da ƙanshin itace mai ƙanshi;
  • farashi mai araha yana ba ku damar sabunta cikin gida ba tare da mahimman saka hannun jari ba;
  • sakar aiki yana samar da iska mai kyau ta bayan baya da kujeru. Musayar zafin jikin fatar mutum ba ta damuwa, ba ya gumi a cikin zafin;
  • kayayyakin da aka gama suna da nauyi, sun dace da ɗakuna da bene na katako;
  • babban motsi na kujeru, tebur, akwatunan aljihun tebur yana basu damar motsawa cikin gida ko gidan ƙasa;
  • kayan daki a cikin tabarau na halitta tare da tsari na musamman ya dace da cikin kowane ɗaki. Kurangar inabi an haɗa shi da gilashi, itace, fata, madubai, ƙarfe ƙirƙira;
  • ana iya tsabtace saman wicker daga ƙura da datti;
  • keɓantattun kayayyaki - saƙar itacen inabi yakan fita daban kowane lokaci.

Yin kayan ɗaki daga itacen inabi da hannuwanku yana da wahala; wannan yana buƙatar ƙwarewa da shirye-shiryen willow. Rashin dacewar kayan wicker sun hada da bukatar bin ka'idojin aiki: kariya daga canje-canje a yanayin zafi, zafi, hasken rana kai tsaye.

Irin

Yawancin nau'ikan kayan ɗaki ana yin su ta amfani da fasahar saƙa. Babban su ne:

  • tebur da teburin cin abinci iri daban-daban. Openananan kayan aikin buɗe ido suna da haske da kyau. Lokacin haɗe shi da gilashi, tebur ya dace don amfani azaman teburin cin abinci. Teburin kofi na iya samun ƙafafun sassaƙaƙƙun ƙafa ko za a yi su a cikin fasahar Asiya kamar kwalaye;
  • kujeru, ottomans, kujeru an yi sura daga ko da kumbuna zuwa tambuurin kabilu. Duk da raunin da suke da shi, suna iya tallafawa nauyin babban mutum. Abubuwan da aka haɗu tare da ƙarfe ko ƙafafun katako an tsara su don kaya mai nauyi;
  • kujeru masu kujeru da kujeru masu banƙyama tare da makamai masu ƙayatarwa, kujeru masu kyau, da saƙar ƙyalli ta baya za su zama ainihin ado na nazari ko falo. Saurin jujjuyawa zai taimake ka shakatawa a ƙarshen ranar aiki. Itacen inabi yana da yanayi mai kyau, ba tare da la'akari da iska mai kewaye ba. Zama a kujera zai kasance mai daɗi koda a cikin daki mai sanyi;
  • sofas tare da matashin kai masu laushi zai zama wuri mafi kyau don shakatawa ko barci. Sakar buɗe baki ta bayan baya ba ta tsoma baki tare da musayar zafin rana, madaidaiciyar kujerar zama da aka yi da itace ko ƙarfe yana haifar da jin daɗi. Weightananan nauyi yana ba ka damar matsar da samfurin daga ɗakin zuwa ɗakin baƙi ko gandun daji, idan ya cancanta;
  • wuraren shakatawa na rana da shakatawa don shakatawa a bakin ruwa ko cikin lambun zasu ba ku mafi yawan nishaɗi da kwanciyar hankali. Samfurai suna haɗuwa tare da jikinku, nauyin da ke kan kashin baya an rarraba shi da kyau. Don hana farfajiyar rana daga fashewa, lokaci-lokaci ana jika da ruwa. Kayan abu na yau da kullun bazai haifar da rashin lafiyan ko haushi zuwa fatar da ke tsirara ba;
  • akwatinan zane da kabad suna da siffofi masu santsi, alamu masu kyau. Yana da dacewa don adana abubuwa, shimfiɗar gado, tawul a cikinsu, kayan saƙa na iya numfasawa da sha ƙamshi mai ƙanshi na itacen inabi. Tare da ƙananan girma, kirji na masu zane suna da fadi;
  • menene aka tsara don adana ƙananan abubuwa masu amfani, takardu, littattafai. Kyakkyawa kuma mai nauyi, ba sa ɗaukar sarari da yawa, a sauƙaƙe suna zagaye cikin ɗakin;
  • allon wicker zai ba ka damar ɓoye gadonka ko gadon jariri daga idanuwan. Samfurori suna da girma daban-daban: daga matsakaitan bangare zuwa manyan allon fuska. Idan an sanya allon kusa da taga, to, zaku iya ƙi amfani da labule.

Sofa

Kujeru

Ottoman

Tebur

Kujerar

Rana mai kwanciyar rana

Allo

Akwatin littattafai

Wani rukunin daban ya haɗa da kayan ɗaki don ɗakunan yara: shimfiɗar shimfiɗar shimfiɗar dabbobi, shimfiɗar gado, canjin kirji na ɗebo, abin ɗaukar gado, teburin wicker Samfurori suna da cikakken aminci ga lafiyar jariri kuma suna da kyakkyawan ƙira. Saƙar kayan kwalliyar inabi ga yara galibi ana yin ta ne bisa ga umarnin kowane mutum.

Wanne salon ya dace

Furnitureananan kayan ado waɗanda aka yi da itacen willow suna da sauƙin dacewa cikin kowane ciki. Musamman lokacin amfani da kayan ado mai kyau kuma a hade tare da wasu kayan. Dokar asali ita ce cewa ba a ba da shawarar amfani da samfuran wicker guda a cikin saitin ba. Zai fi kyau a zaɓi belun kunne da salon saƙa iri ɗaya da launi.

Anan akwai haɗuwa masu nasara:

  • salon zamani yana buƙatar amfani da ɗakunan tekun wicker haɗe da gilashin saman;
  • a cikin babbar fasahar zamani, ana amfani da kayan ɗaki daga itacen inabi mai kayan ƙarfe da kayan ado. Saitin kujeru ya isa wadatar kicin;
  • Kiɗan ƙasar yana ba ka damar wadatar da ɗakin da kayan ɗamara. Adon ado tare da matashin kai, ruffles na yadi zai ba da zest;
  • Salon safari yana ba da izinin yin amfani da kujeru masu ɗamara da sofas a cikin launuka masu haske tare da fata ko kayan adon fur;
  • Abun kunne da aka yi da itacen inabi wanda ba a shafa ba zai dace da yanayin cikin ɗakunan gargajiya. Kujerar da ke girgiza za ta yi ado a falo ko ɗakin hutawa, saitin cin abinci mai sauƙi tare da ƙyallen baya zai iya shiga cikin ɗakin ɗakin cin abinci;
  • minimalism yana ba da izinin amfani da kayan wicker a cikin launin toka da baƙar fata na siffofin mafi sauƙi. Kada kayayyaki da yawa a cikin ɗaki ɗaya;
  • interioran farin ciki mai ban sha'awa yana cikin jituwa da sofas wicker, abubuwan ban sha'awa da kuma allon buɗewa. Bugu da kari, ana zaban shimfidar shimfidar yadi da aka yi da yadudduka mara nauyi.

Idan ba za ku iya samo samfurin da ya dace da abubuwan cikinku a cikin shaguna ba, ku sanya shi da kanku. Don ƙwarewar dabarun saƙar-kayan da kanku na kayan itacen inabi, da farko kuna buƙatar zaɓar samfuran mafi sauƙi: poufs, stools, whatnots.

Nasihu don zaɓar

Wicker wickerwork na gida daga itacen inabi yana da mahaɗa fiye da waɗanda aka yi daga rattan, saboda gajeriyar sanda. Koyaya, farashinsu yayi ƙasa da waɗanda aka shigo dasu. Saƙar ya zama ba ta da sandar tsage ko tsaguwa. Ba da daɗewa ba rami zai samu a wurin aibun. Lokacin zabar kujera, kujerar kujera, gado mai matasai, tabbatar da zama a ciki. Samfurin ya zama mai daɗi, ba sag ko girgiza ba.

Furniturearshen kayan aikin da aka ƙawata, ƙwanƙwasawa ko murƙushewa a farkon amfani yana faruwa a wuraren haɗin mannewa kuma baya shafar ingancin.

Lokacin zabar samfuran, tabbatar da karatun ingancin mahaɗan. Don ɗaure sandunan, ana amfani da fil na katako ko ƙarfe, waɗanda aka rufe su ta abubuwa masu ado. Duban dole ne ya zama mai ƙarfi kuma abin dogaro.

Tebur, shelves, dressers an zaɓi tsayayyen, ba tare da son zuciya ba yayin sanya abubuwa akan su. Ana bincika allon a cikin ɗakuna da sutura don saukin buɗewa, amincin gyarawa. Launin kayan daki baya shafar inganci ko karko. An zaɓi shi ne bisa fifiko na mutum. Mafi shahararrun samfuran itacen inabi don masu fara ado sune tsarin cin abinci mai haske.

Dokokin kulawa

Tsarin willow na halitta basa son babban zafi. Idan koyaushe suna jikewa ko adana su a ɗakuna masu tsananin zafi, sandunan zasu kumbura kuma su rasa surar su. Yakamata a tsabtace kayan kwalliyar lokaci-lokaci tare da danshi mai laushi mai danshi. Don kiyaye haɓakar sandunan, ana kula dasu da man zaitun sau 1-2 a shekara.

Ana iya cire tabon shafawa a kujerun kujeru da kuma kan teburi ta sauƙaƙe ta hanyar tsabtace bushewa tare da hoda mai ɗaci. An cire alamun fari daga jita-jita masu zafi tare da maganin barasa wanda aka gauraya da man kayan lambu. Idan tabo ya tsufa, to ana amfani da cakuda gishiri mara kyau da man sunflower a saman su. Bayan awanni 2, sai a goge hatsin, kuma an goge farfajiyar da wani laushi mai laushi mai laushi.

Ananan fasa a sandunan Willow za a iya rufe su da sauƙi tare da ƙudan zuma. Idan murfin varnish ya fashe lokaci-lokaci, to dole ne a lallura lahanin da sandpaper, a rufe shi da fenti, sabon layin varnish. Launin launi yana taimaka wajan sabunta kalar kayan duhu da aka kona.

Idan ana amfani da kujeru masu kujeru, kujeru ko wuraren shakatawa na rana a waje, kare su da murfin yadin daga hasken rana, murfin filastik daga ruwan sama. Wicker wicker furniture zai haifar da coziness da musamman laya a cikin ciki.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Anfanin zogala (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com