Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda ake dawo da tebur a gida, ra'ayoyi masu ado

Pin
Send
Share
Send

Yawancin lokaci, tebur na katako ya yi hasarar tsohuwar bayyanar ta da kyau. Amma wannan ba dalili bane don aika shi zuwa kwandon shara mafi kusa ko ɗakin soro mai ƙura. Idan ana so, duk kurakuran za a iya gyara su. Don wannan, ana sake dawo da tebur, bayan haka zai zama sabo. Ta hanyar nuna tunanin, zaka iya canza ƙirar samfurin gaba ɗaya. Gyara kayan daki da kanku zai kare kasafin ku, tunda yana da tsada sosai don aiwatar da maidowa a cikin bita na musamman.

Fa'idodi na sabunta kayan daki

Gyara tsohuwar tebur a gida hanya ce mai kyau don yin ado da kayan cikin gidan ku, ba shi sabon abu da jin daɗi. Bayan duk wannan, ƙananan abubuwa ne ke haifar da tasirin gidan gaba ɗaya. Maido da kai yana da fa'idodi masu zuwa:

  1. Adana kuɗi. Ya fi arha gyara kayan daki da kanku fiye da siyan sabo ko odar maidowa daga wani bita na musamman.
  2. Wata dama don canza kayan daki-daki, ba shi rayuwa ta biyu.
  3. Adon tebur dangane da fifikon dandano naka. Kuna iya yin ado da gidanka tare da kayan zane na musamman.
  4. Idan kayan daki suna da darajar gaske kuma ana yin su ne da kyawawan itacen, to gyarawa zai taimaka ya cece shi daga lalacewa da adana shi na dogon lokaci.

Sabunta kayan daki da kanka aiki ne mai matukar wahala wanda ke buƙatar wasu ƙwarewa. Koyaya, kafin ku gyara tsohuwar teburin da hannuwanku, zai zama da amfani kuyi nazarin algorithm don aiwatar da aikin. Bayan duk wannan, rashin bin ƙa'idodi na iya tasiri mummunan sakamakon.

Fasali na maido da tebur na katako

Koda manyan kayan daki ba zasu dawwama ba. Yawancin lokaci, saman teburin ya rasa asalinsa na asali. Craananan fasa, kwakwalwan kwamfuta sun bayyana akan sa, varnish ya fara ƙarewa, kuma maƙeran sun daina jure wa kayan. Sake maido da tsohuwar tebur babban gyara ne, wanda ya hada da sabunta sassan da suka lalace. A lokaci guda, yana da matukar mahimmanci a fahimci cewa allon rubutu ya kusan wuce gyara. Zai fi kyau kawai a watsar da tsohuwar farfajiyar kuma sanya sabo a wurinsa.

Kafin sabunta kwatancen, yana da mahimmanci cire tsohon ƙare. Idan tebur ne da aka zana ko aka zana shi, to yakamata a wanke saman Layer da giya, acetone, ƙwayoyin ƙwayoyi. Hakanan akwai samfuran musamman da yawa na sayarwa don waɗannan dalilai. Ana gabatar dasu azaman ruwa, gels ko foda.

Idan akwai ƙananan ƙira ko wasu lahani akan tsarin katako, ana sarrafa su a hankali tare da takarda mai ƙwanƙwasa mai haske. Ana aiwatar da hatimin fasa lokacin gyara teburin katako ta amfani da:

  • putties na itace;
  • gauraye na manne da gyaran itace;
  • epoxy resin ko masu gyara kakin zuma na musamman.

A cikin manyan ɓaɓɓuka da zurfi, zaku iya saka ɓangarorin rectangular masu dacewa ko gungumen itace kuma ku gyara shi duka tare da manne na duniya. Dole ne a ɓoye ratayen da aka samu, saboda wannan suna cike da guduro ko putty. Lokacin yin irin waɗannan gyare-gyare, yana da daraja tunawa da mahimmin ƙa'ida - duk fuskoki dole ne su bushe. Itace abu ne mai matukar rauni. Dole ne a kiyaye shi daga danshi, kwayoyin cuta, fungi, ultraviolet radiation. Sabili da haka, ya zama dole a kula da layin kariya (share fage, fenti, varnish ko glaze). Mafi sau da yawa, ana amfani da varnish don waɗannan dalilai. Don canza inuwar kayan daki, kuna buƙatar rufe shi ba tare da gaskiya ba, amma tare da varnish mai launi. Sakamakon shine tebur mai kyau da kyau.

Mataki na gaba shine aiwatar da dukkanin kayan kayan daki tare da takarda mai matsakaici. Anan kuna buƙatar gwadawa da goge teburin zuwa mara ma'ana har ma da jihar. Ta yaya fenti ko varnish zai kwanta zai dogara ne ga matakin laushi. Kafin rufe samfurin da varnish, itacen yana sharewa. Don adana kyakkyawa da yanayin kayan itacen, galibi ana lulluɓe su da wani ruwa na kwano na musamman (tabo) ko kuma varnish na ruwa.

A lokacin maido da teburin-da-kanku, ana buƙatar kulawa da taka tsantsan daga maigidan. Wajibi ne a yi aiki tare da sunadarai a cikin ɗaki tare da samun iska mai kyau, kuma yana da kyawawa don yin wannan a cikin manyan kaya da numfashi.

Abubuwan da ake buƙata da masu amfani

Kafin sabunta teburin, kuna buƙatar adana kayan aikin da ake buƙata da kayan masarufi, waɗanda ya fi kyau a kula da su a gaba. Don aiwatar da aikin, kuna iya buƙatar lissafin masu zuwa:

  • sandpaper na nau'ikan girman hatsi (daga 80 zuwa 180 don aikin farko, daga 500 zuwa 600 don goge murfin ƙarshe) ko sander;
  • saitin goge da abin nadi;
  • rawar lantarki da yawa na diamita daban-daban;
  • kurkuku;
  • jirgin sama;
  • guduma, hawan kusoshi da mai yanke farce;
  • gani;
  • alama;
  • caca;
  • roba spatula don cire tsohon fenti;
  • putty, share fage, varnish, fenti;
  • manne don itace;
  • kayan kariya: masks, safar hannu, numfashi;
  • abubuwan adana itace (impregnation wanda ke kariya daga abubuwa masu cutarwa, misali, daga ruɓaɓɓen itace ko daga kwari).

Saitin matattarar komputa kuma yana da amfani don rarraba kayan. Amfani da ma'auni da ma'aunin tef, za a aiwatar da alamun, kuma zane-zanen fenti da varnishes za su taimaka kare kayan daki daga mummunan tasiri kuma canza kamanninta. Lokacin zabar fenti da abun varnish, zai fi kyau a ba da fifiko ga sanannen alama. Kafin ka dawo da tsohon tebur da hannunka, kana buƙatar tabbatar da cewa kayan aikin suna lafiya kuma suna aiki cikin tsari.

Matakan aiki

Tsarin maidowa ya ƙunshi matakai masu mahimmanci da yawa:

  1. Zaɓi da siyan duk kayan masarufin da suka dace. Zai fi kyau a yi duka a gaba.
  2. Gyara tebur na farko. Dangane da maido da teburin, man shafawa na sassan motsi, ana aiwatar da gyaran ɗoki da kuma ɗakunan ajiya.
  3. Ganowa da kawar da manyan lahani don ƙarin maidowa.
  4. Cire tsohuwar varnish.
  5. Aikace-aikacen hanyoyin kariya.
  6. Adon saman ta amfani da dabaru iri-iri.

Mataki na ƙarshe shine mafi ban sha'awa. Yana ba ku damar da za ku iya fahimtar ƙirarku da haɓaka ra'ayoyin kirkira.

Gyara na farko

A matakin farko na maidowa, an maido da kayan daki. Ya kamata mutum ya fara da kimanta halin da take ciki. Kuna buƙatar bincika teburin katako a hankali, duba idan kafafu sun karye, bincika amincin dukkan sassan. Tsarin tsayayye bai kamata ya karkata ko yayi rauni a ƙarƙashin lodi ba. Gyara tebur yana farawa tare da bincike don lahani da ke bayyane. Na gaba, kuna buƙatar kwance ta cikin kayan haɗin ta. Idan plywood, wanda ke aiki azaman ƙasa a cikin kwalaye, ya lalace, dole ne a wargaza shi kuma a sauya shi da sababbi.

Kasancewar ƙananan kumfa akan farfajiya ko MDF yana nuni da cewa an fara aikin ɓoye fuskar veneer.

Ana shafawa sassan motsi tare da man mashin, idan ya cancanta, injin ɗin kansa an gyara shi. Idan lalata ta bayyana akan sassan karfe, dole ne a maye gurbinsu da sababbi. Za'a iya maye gurbin tsofaffin kayan aiki mara kyau tare da na zamani.

Abubuwan haɗi mara kyau suna haɗe da manne. Don yin teburin ya fi karko, ya zama dole a maye gurbin ƙafafuwansa da masu faɗi. Ba kowa bane yasan yadda ake maido da tebur idan ya kwance. Kuna iya ƙarfafa samfurin tare da takalmin katakon kusurwa.

Don gyara teburin littafi, ya zama dole a shafa mai duk ɗakunan motsi da mai inji.

Yin aikin farko

Mutane da yawa suna mamakin yadda za a sabunta tsohon teburin kofi idan akwai wani abu mai tsattsauran launi na varnish a samansa. A wannan yanayin, ya zama dole a cire tsohuwar murfin don amfani da sabo a wurin sa. Ana yin wannan aikin ta hanyar inji (da hannu tare da spatula) ko amfani da mahaɗan sinadarai na musamman, waɗanda kuma ake kira wanki. Hanyar inji ta haɗa da amfani da injin niƙa. Amma idan babu shi, yana da kyau. Zaka iya maye gurbin shi da takarda mai ƙwanƙwasa mai yashi. Babban abu yayin aikin inji ba lalata samfurin ba. Wannan gaskiyane ga tsoffin katako. Don kaucewa wannan, yakamata a juya motsi tare da zaren itace.

Hakanan za'a iya cire ragowar tsohon maganin ta amfani da sunadarai. Ana amfani da su tare da ƙaramin goga mai laushi zuwa saman kayan daki. Abubuwan da ke aiki da sauri suna narke duk abin da ke akwai ko launuka masu launi. Bayan minti 30, ana iya cire wannan maganin lafiya tare da soso na yau da kullun. Bayan cire varnish, itacen yana da ciki tare da cakuda masu kariya. Wannan mataki ne mai matukar mahimmanci a maido da tebur na katako, wanda daga baya zai kare samfurin daga lalacewa.

Lokacin zabar tsakanin hanyar inji da hanyar kemikal, yana da kyau muyi la'akari da cewa idan muna magana ne game da kayan kwalliya masu tsada da tsada, to ya fi kyau amfani da wanka. A kasuwa, ana iya gabatar dashi ta hanyar ruwa, gel ko foda. Duk waɗannan cakudawar suna da aminci kuma ba zasu lalata tsarin bishiyar ba.

Don cire ƙananan ƙananan, kwakwalwan kwamfuta da karce, dole ne a gudanar da waɗannan ayyukan:

  1. Cire ƙura daga dukkan raƙuman ruwa.
  2. Rufe fasa tare da mai cika itace.
  3. Cire ƙari mai yawa da santsi ƙasa.
  4. Jira har sai ya bushe sarai kuma yashi wuraren da aka kula da sandpaper mai kyau.

Waɗannan ayyukan za su taimaka cire duk lahani daga saman tebur.

Lokacin dawo da teburin kofi da hannuwanku, wani lokacin dole ne ku yi ma'amala da gaskiyar cewa akwai damuwa ko ma ramuka a samansa. A wannan yanayin, zaku iya amfani da epoxy ko cika wuraren hutawa tare da cakuda kyakkyawan sawdust da manne.

Shafin ado

Kafin ci gaba da kammalawa ta ƙarshe, kana buƙatar fara share fage. Kuna buƙatar amfani da abun da ke ciki a matakai - na farko a saman tebur, sa'annan akan firam ɗin samfur. A cikin aikin, zaku iya amfani da kayan aikin acrylic da alkyd. Yin aikin tebur na itace ya ƙunshi matakai da yawa:

  1. Abun da aka zaɓa ana amfani dashi akan farfajiya mai tsabta kuma yaɗa shi tare da spatula; ya kamata a rarraba cakuda a cikin maɗaura.
  2. Bayan layin farko ya bushe, sai ayi amfani da na biyu.
  3. Lokacin da dukkan yadudduka suka bushe, cire duk wani rashin daidaito ta sanding.

Ba tebur kawai za'a iya rufe ta wannan hanyar ba. Duk wani saman katako (kujeru, kayan sawa, tufafi) yana buƙatar ƙarin share fage kafin zane. Bayan share fage, ya zama dole a zana. Wannan na iya zama mai sauƙi kamar goga ko ado a kan tulle ko stencil. Mataki na ƙarshe zai zama magani tare da varnish ko kakin zuma. Sau da yawa, ana amfani da lacquer yayin dawo da teburin dafa abinci da hannuwanku. Ana amfani da kakin zuma don kayan daki wanda koyaushe ke ƙarƙashin tasirin abubuwan waje. Yana daidai kariya daga rana, danshi da lahani daban-daban.

Lokacin zaɓar kayan aiki don aikace-aikace, kuna buƙatar tuna cewa goge-ƙira mara kyau zai iya barin fluff, wanda bayan bushewa ba zai yuwu a cire ba.

Ana amfani da varnish tare da buroshi, lokacin bushewa daga 18 zuwa 36 hours. Kakin zuma na iya zama da wuya ko na ruwa. Liquid yana nan da nan don amfani, yayin da dole ne a fara narkewa mai ƙarfi. Kafin ka sabunta teburin kicin da hannuwanka tare da kariya daga kakin zuma, kana bukatar shirya buroshi mai kauri ko na auduga. Yana da kyau a aiwatar da duk waɗannan magudi a cikin sararin sama, tun da abubuwan da aka yi amfani da su suna ɗauke da abubuwa masu guba waɗanda ba su da lafiya ga lafiya.

Sau da yawa akwai buƙatar ɓoye ƙananan lahani na gani ko kawai son canza launin mara kyau na tsohuwar tebur. Don yin wannan, kafin yin amfani da varnish, zaku iya zana wuraren da ake so da fenti.

Hanyoyin kirkira don sabuntawa

Mutane da yawa suna mamakin yadda za a sabunta tsoffin tebura waɗanda suke da lahani. Akwai hanyoyi da yawa don yin ado kan teburin girki ko wanin su:

  1. Zanen Hanyar maido da sauki. Ana amfani da nau'ikan launuka iri-iri, misali, acrylic, alkyd ko enamel.
  2. Zane mai zane. Wata hanya mai wahala wacce ke buƙatar ƙwarewar zane. Kuna iya amfani da stencil, wannan yana sauƙaƙa aikin sosai.
  3. Kwarewa. Wannan hanyar ado ce ta amfani da ƙarewa wanda yake kwaikwayon tsohuwar faffadar rufin. Ana yin wannan ta amfani da gaurayayyun sinadarai na musamman.
  4. Musa Kuna iya yin shi da ƙarami, amma yana da tsada sosai. Zai fi kyau a yi amfani da ɓaren fale-falen. Don gluing, yi amfani da manne na duniya.
  5. Fim ɗin ado. Ana manna shi bayan gogewa da tsaftace farfajiya. Ta wannan fasahar, za a iya canza tsohon teburin kofi zuwa kayan ɗabi'a na zamani.
  6. Fastowa da tef na ado. Bayan gogewa da sarrafawa tare da giya, ana manna tef mai ɗorawa. Sannan wurin liƙawa ana birgima tare da abin nadi na musamman.
  7. Jiyya tare da resin epoxy. Wannan maganin ya zama filastik bayan an yi amfani da shi zuwa farfajiya. Tare da taimakonsa, ana yin ado tare da ƙari da alamu iri-iri.
  8. Aikace-aikacen varnish ko tabo. Wannan ita ce hanya mafi sauƙi don yin ado wanda har mai farawa zai iya ɗauka. Haka kuma, zai adana yanayin ɗabi'un katako da kuma ba da kariya daga danshi da ƙonewa. Mafi sau da yawa, ana amfani da wannan hanyar don sabunta tsohuwar teburin girki.
  9. Zane ta hanyar tulle. Wannan na buƙatar nemo tsohuwar tulle. Na gaba, kuna buƙatar fenti teburin da fari. Bayan fentin ya bushe, sanya tul a saman kayan daki ta yadda tsarin samfurin zai yi kyau sosai. Gyara yadin don kar ya huce yayin zanen. Sannan kana buƙatar ɗaukar gwangwani da fara tabo. Za a iya cire tulle bayan minti 15.
  10. Gilding. Tare da taimakon dutsen ado mai canzawa, zaku iya samun kyakkyawan tasirin haske. Ana gudanar da wannan aikin a cikin hanya iri ɗaya kamar lalata, ta amfani da stencil.

Don samun sakamako mai laushi mai haske, zaka iya amfani da maganin matting a saman varnish.

Don dawo da teburin kofi da hannuwanku, zai fi kyau a yi amfani da ado na mosaic, zane, ƙonawa ko varnishing. Don "rayar da" tebur ɗin rubutu da ya shuɗe, za ku iya zaɓar zane ko varnishing. Akwai wadatattun hanyoyin zane don teburin girki: canza launi ta hanyar yadin da aka saka ko tulle, yin ado da tiles na yumbu ko amfani da adadi.

An fi ado da teburin Aljanna da tiles ko mosaics, musamman idan suna waje. Idan kuna buƙatar yin ado da tebur don ƙirƙirar yara, zaku iya zama mai kirkira ku zana kowane ƙafa da launi daban-daban - kuna samun kayan ado mai haske da fara'a.

Idan aka taƙaita dukkan shawarwarin, ba lafiya a faɗi cewa maido da tsofaffin ɗakunan gida ana iya yin su da kansu. Duk wanda ya taɓa riƙe kayan aiki a hannunsu na iya juya teburin banƙyama zuwa ainihin aikin fasaha. Tabbas, wannan zai ɗauki lokaci da haƙuri, amma sakamakon ya cancanci hakan.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: How To Increase Instagram Followers Using TermuxInshakleDecrease Your Following (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com