Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Mafi kyawun wuri don sanya murtsungu a cikin ɗaki shine windowsill ko baranda, da kuma wurin da tsiron yake kan titi

Pin
Send
Share
Send

Ofasar cacti ita ce Amurka, amma ana rarraba su ba daidai ba a duk faɗin nahiyar, mafi yawan bambancin sune cacti a Argentina, Mexico, Bolivia. Abubuwan keɓaɓɓu na kula da waɗannan mashahuran shuke-shuke suna da alaƙa da mazauninsu na asali, wanda ake bayyana lokutan fari da damuna, zafin jiki ya saukad da rana da dare. Cacti na rayuwa ne a cikin hamada da yankunan hamada, da tsaunuka har ma a tsaunukan Andes, a tsawan mita 4000, a dazukan Amazon.

Photophilous shuka ko kuwa?

Haske yana da tasiri sosai a kusan kusan dukkan matakan rayuwar shuka. Shin cacti suna son rana, suna buƙatar haske, ko sun fi son inuwa?

Yawancin cacti ba su da komai kuma ba sa jin tsoron hasken rana (akasin haka, suna buƙatar shi sosai), amma mutane daga gandun daji na wurare masu zafi sun fi kwanciyar hankali fiye da takwarorinsu na hamada. Wurin da ya dace da cacti zai kasance kudu maso gabas ko tagogin gabas, don na gandun daji - arewa ko yamma.

Shin ana iya sanya tukwanen ƙaya a rana? Mafi yawan waɗannan nau'ikan tsire-tsire masu ƙaya suna jure hasken rana mai haske.amma mazaunan dazuzzuka kamar su ripsalis da makamantansu ma suna iya mutuwa daga hasken rana kai tsaye.

A lokacin lokacin bacci, wanda ke faruwa a cikin hunturu, raguwar hasken wuta ya halatta, ana buƙatar haske ne kawai ga wakilan hamada da waɗannan tsire-tsire waɗanda ke kan tagogin arewa masu duhu.

A lokacin bazara, lokacin da hasken rana ya karu kuma hasken rana ya kara haske, musamman a baranda ko kan titi, a hankali cacti ya saba da rana da haske, saboda wannan zaka iya rufe su da sako sako ko labule.

Domin, don cimma cacti na furanni, bai kamata ku matsar da su ba dole ba, juya, idan irin wannan buƙatar ta taso, to ya fi kyau a sanya alamomi a kan tukwane don kar a canza matsayin shuka dangane da tushen haske (yadda za a zaɓi tukunya don murtsatse?).

Ra'ayoyin hamada

Duk masu sanyin fata, tare da ƙayatacciyar magana, tare da kakin zuma, cacti nau'ikan hamada ne, saboda haka sunfi ɗaukar hoto kuma sunfi ƙarfin hasken rana fiye da brothersan uwansu na daji.

Mafi mashahuri wakilai na hamada cacti:

  • Ciwon ciki;
  • Echinocereus;
  • Echinocactus;
  • Cereus Peruvian;
  • Chamecereus Sylvester;
  • Aporocactus lash-dimbin yawa;
  • Espola na ulu ne;
  • Notocactus;
  • Astrophytum Capricorn;
  • Kwalliyar pear;
  • Waƙar waƙa;
  • Tashin hankali shi ne dwarf.

Iri-inuwa iri-iri

Mafi sanannen murtsunguwar daji shine zygocactus., in ba haka ba Mai ba da labari, wanda a cikin yanayin yanayi ya dace don rayuwa akan bishiyoyin dazuzzuka masu zafi, hasken da yake shiga, wucewa ta cikin ganyayyaki, saboda haka watsa hasken shine yafi karɓa a gare shi. Hakanan, iri-masu jurewa inuwa sun hada da ripsalidopsis, epiphilium.

Wuraren Mafi Kyawu

Gilashin taga

A cikin watannin sanyi, mafi kyawun mazaunin cacti zai zama windowsill, amma ku tuna cewa cactus tsire-tsire suna fama da zana da iska mai zafi daga kayan aikin dumama.

Masu noman Kunkus suna ba da shawarar sanya shuke-shuke kusa da gilashin sanyi kuma toshe su daga radiators, misali, tare da takardar plexiglass.

Idan akwai tsananin sanyi, ya kamata ku kula da ƙarin rufin taga, amma ba za a cire katangar dumama wutar har sai an kashe naurorin.

Baranda

A lokacin bazara, baranda zai zama wuri mafi kyau don rayuwa don cacti, amma ya kamata a hankali ku saba da rayuwa akan titi, kuna rufe shi daga hasken rana, ƙura da ruwan sama tare da alfarwa da aka yi da fim ɗin greenhouse ko wani abu da ke watsa haske.

Titin

Idan yana yiwuwa a sanya cacti a waje a lokacin bazara, to dokokin suna daidai da lokacin da suke kan baranda.

Yanzu ƙarin sikulus na nunin faifai ya fara bayyana... Don irin wannan zamewar ta farantawa masu ita rai sama da shekara guda, ya kamata a bi wasu ƙa'idoji. Nunin ya kamata ya kasance a cikin wuri mai kariya daga zane, yana da kyawawa cewa hasken da yake fadowa akansa ya yadu. Don ƙirƙirar nunin faifai, yi amfani da tsakuwa mai kyau, tubalin da ya karye, yashi, lawn ɗin yi. Ana buƙatar canza ƙasa mai kyau aƙalla sau ɗaya a shekara. Mun rubuta game da ƙasar da ta dace da haɓaka cacti a cikin labarin daban.

Ana dasa Cacti a cikin ƙasa dangane da yanayin yanayi, galibi a rabi na biyu na bazara kuma da farko ya kamata su kasance ƙarƙashin murfin fim. Don dasa shuki a sararin samaniya, sakewa, echinopsis, wasu nau'ikan parodies, prickly pears ana ba da shawara. A lokacin bazara, ya kamata ku rufe cacti tare da tsare don kare su daga farkon sanyi. Don lokacin hunturu, an tono cacti, an sanya shi cikin kaset na musamman daga kwalaye na kwali, wanda tushen da tushe na shuke-shuke ba zasu lalace ba. Wurin sanyi, kamar cacti na cikin gida, ya zama mai haske da sanyi.

Yanayin zafin jiki

Wane irin zazzabi ne tsirrai a cikin gida ke jurewa? Cacti, saboda yanayin yanayi na mazauninsu, suna da tsayayya sosai ga yanayin zafin jiki. Wasu nau'ikan zasu iya jurewa har zuwa +45game da, amma yanayin zafi mai kyau a gare su zai kasance 18-25game da.

Yana da kyau a hankali saba cacti wanda yake kan baranda ko akan titi zuwa canje-canje a yanayin yanayin dare da rana, wanda ke taimakawa ƙarfafa fata na tushe, shirya tsire-tsire don hunturu mai sanyi. Cacti ta waje a cikin watanni masu dumi ana rarrabe ta da haske, spines masu kyau, ingantaccen fure, da kuma juriya cuta.

Lokacin bacci

A cikin watanni masu sanyi, yanayin rayuwar shuka a hankali ahankali kuma murtsattsun ya fada cikin wani yanayi makamancin wanda aka dakatar dashi. Yanayin hunturu mafi dacewa a gare su zai kasance 5-10game da zafi, kodayake wasu suna buƙatar ɗumbin yanayin zafi don lokacin sanyi mai kyau, misali, 18-20game da yanayin zafi mai dacewa don lokacin sanyi na melocactus da discocatus.

Akwai wasu nau'ikan da zasu iya jure yanayin sanyi, irin wadannan nau'ikan masu jurewar sanyi sun hada da oriocerius, trichocerius, tephrocactus, wakilan kwayar halittar pear mai tsini. Babban yanayin rayuwarsu shine raguwar hankali ba kawai a cikin zafin jiki ba, har ma a cikin zafi, da raguwar yawan ban ruwa.

Wasu cacti suna raguwa yayin ɓoyewa, wani lokacin suna rabi cikin girman... Ruwan da ke cikin ƙwayoyin yana zama mafi laushi, tare da babban abun ciki na ma'adanai, saboda wannan ba ya daskarewa a yanayin yanayin ƙarancin sifili. Amincewa da tsarin yanayin zafin jiki, rage danshi a lokacin ɓacin lokacin cacti shine babban yanayin don yawan yabanyar shukar a gaba.

Idan kuna da sha'awar sanin cikakkun bayanai game da kulawa, shayarwa, datsewa, ciyarwa da dasawa cacti, to mun bayyana wannan dalla-dalla a cikin labarai daban-daban akan gidan yanar gizon mu.

Sakamakon rashin zaɓar wurin karatu

Idan hasken bai dace ba

Ana ɗaukar Cacti mara ƙarancin kulawa don kulawa, amma wasu yanayin rayuwa suna da mahimmanci a gare su (karanta ƙarin game da kula da cacti a nan).

  1. Don haka, a cikin ƙaramin haske, har ma wanda ya fi dacewa da hamada cacti ya shimfiɗa, saman ya zama sirara, ƙayayuwa masu ƙarfi sun yi sihiri, sun zama sirara.
  2. Idan kun sanya zygocactus na gandun daji akan taga ta kudu mai haske, to faranti na ganye na iya zama kodadde kuma lokaci-lokaci na matakan fure, girma da dormancy na shuka za su rikice.
  3. Hakanan ya kamata ku yi hankali game da hasken rana kai tsaye akan cacti, musamman akan samari shuke-shuke. Irin wannan sa ido yana cike da ƙonewa, wanda zai haifar da bayyanar jajaye a jikin kara, kuma wasu nau'in na iya mutuwa.

Yanayin zafin jiki mara daidai

  1. Saboda yanayin zafi mai ɗumi a ɗakunan da cacti suke a lokacin watannin hunturu, tsire-tsire ba za su iya faɗawa cikin yanayin bacci ba. A sakamakon haka, rudanin halittarsu ya rikice. Sakamakon wannan na iya zama nakasawa ga shuke-shuke, rashin furanni.
  2. Lowarancin zafin jiki mai tsananin zafi zai daskare ruwan dake cikin cactus kara kuma daskarar da shukar.

Cacti yana iya jure yanayin zafi sosai, amma har yanzu yafi kyau cewa zafin zafin abun bai wuce 25 ba0.

Ta wannan hanyar, lokacin zabar wuri don girma, yana da daraja la'akari da wane nau'in koren dabba yakeshin shi wakilin gandun daji ne ko kuma cacti hamada. Hakanan yana da mahimmanci a kula da yanayi da zamani a rayuwar shuka. Sannan zai yiwu a zabi mafi kyawun yanayi da haske mai mahimmanci ba kawai don rayuwa da girma ba, har ma don yalwar tsire-tsire, wanda zai zama kyakkyawan lada ga maigidan saboda kulawar ƙaƙƙarfan aboki.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Shine Your Light with Lyrics (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com