Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Haɗakar ma'adinai - inda zan fara

Pin
Send
Share
Send

Mining wata hanya ce ta samun kuɗi, wanda, tare da hanyar da ta dace, na iya kawo riba mai yawa. Abu mafi mahimmanci shine koya yadda ake samun kuɗin shiga akan cryptocurrency, kada kuji tsoron ɗaukar kasada da gaskantawa da kanku. A cikin wannan labarin zan gaya muku yadda za ku fara hakar ma'adinai a gida.

Ma'adanai na Bitcoin ko wasu cryptocurrency suna dogara ne da warware makasudin komputa da yanke hukunci na gaba na sarkar don cire sarauta a cikin tsabar kuɗin lantarki. Bari muyi bayani cikin sauki mene ne tushen hakar ma'adinai, wadanne hanyoyi ne na "hakar ma'adinai" suke, har zuwa yaya wannan hanyar samun kudin take.

Iri da hanyoyin hakar ma'adanai

Hannun farko na cryptocurrency shine Bitcoin, wanda Mr. Satoshi Nakamoto ya ƙirƙira shi (ba a san komai game da ainihin mutumin ba).

Abubuwan keɓaɓɓun sifofin kuɗi na zamani sun haɗa da:

  • Coinsididdigar tsabar kudi.
  • Sanannen ƙimar fita gaba ɗaya.
  • Fitar da kariyar cryptocurrency. A yau babu tsarin gwamnati da ke sarrafa samar da kowane irin kuɗaɗen kuɗi. Wannan yana nufin cewa akwai shi ga kowane mutum.

Bitcoin nau'i ne na ɓoyayyen lamba, ƙimar kuɗin ta dogara da ƙimar buƙata a kasuwanni.

Taya zaka iya min

Idan aka ba da bayanan da ke akwai, za a iya tsara ma'anar ma'adinai a sarari.

Mining shine aikin cire iyakanceccen lambar rufaffiyar, wacce ta samo asali ta hanyar zaɓar adadin adadin abubuwan haɗi masu ban sha'awa.

Ana aiwatar da aikin ta hanyoyi masu zuwa:

  1. Ayyukan masu zaman kansu (solo-mining). A wannan halin, mai hakar ma'adinai yana amfani da kayan aikin mutum don samun tsabar kuɗi, kuma ana adana kuɗin kuɗin da aka samu don kansa.
  2. Mining a cikin wuraren waha. Don haɓaka ingantaccen aiki, 'yan ƙasa suna haɗuwa a cikin tafkuna kuma suna amfani da ƙa'idodin gama gari na kayan aikin sarrafa kwamfuta don cire cryptocurrency. Bugu da ari, ana rarraba ribar, la'akari da rabon kowane mutum.

Bidiyon bidiyo

Yadda ake fara hakar ma'adanai a gida

A wannan sashin, zan rufe tambayoyin masu zuwa:

  1. Yadda ake fara hakar ma'adinai akan PC na sirri a cikin 2018?
  2. Shin kai ɗan farawa ne kuma baka fahimci yadda ake miƙa ba?
  3. Me ya kamata a yi, menene don, ta yaya za a tsara tsari a gida?

Kashi na farko na shirin:

  • Currencyauki kuɗi
  • Fara walat.
  • Ickauko wurin waha
  • Shigo da shirin.
  • Fara hakar tsabar kuɗin lantarki.

Bazai yiwu a sami cryptocurrency da kanku ba tare da karfi mai ƙarfi ba, don haka masu hakar ma'adinai da ke aiki a gida suna haɗuwa cikin wuraren waha. Wannan wasu adadi ne na kwamfutoci da suke haɗuwa da ayyukansu don nemo bulo ɗin da ake buƙata. Lokacin da aka samo toshe, ana raba kuɗi gwargwadon iko.

TAMBAYA! Wadanda basu "yi hacking" kwata-kwata a hakar ma'adanai, akwai sabis Kryptex.org. A kan sa, za ka iya zazzage wani shiri wanda, a bango, zai cire kudin lantarki ya canza shi a kan farashin da yake yanzu.

Gona ko gajimare?

Cryptocurrency na 2017, bayan ƙaruwar farashi kwatsam a cikin ƙimar Bitcoin, ya sami shahara. Abubuwan hakar ma'adinai na girgije sun zama sananne, wanda ke ba da wuraren hakar ma'adinai don haya.

Experiencedwararrun waɗanda suka sami gogewa suna samun nasu cryptocurrency ta hanyar ƙirƙirar gonaki a gida. Bari mu bincika halaye masu kyau da marasa kyau, kuma mu gano wanne ya fi dacewa, hakar girgije ko gonarku?

Menene girke girgije? Da farko, gogaggen masana kimiyyar kwamfuta a cikin kunkuntar yanayi sun zama masu hakar ma'adinai bitcoin Bukatar ma'adinai ya haɓaka tare da bitcoin da rarraba shi. Tare da karuwar adadin masu hakar ma'adinai, lokacin hakar ma'adinai ya karu ya kuma karu, kuma kudaden da aka samu sun ragu. A wancan lokacin, waɗanda suka kafa manyan gonaki suna da ra'ayin raba ikonsu tare da wasu.

Ribobi da fursunoni na girgije ma'adinai

  • "+" Babban kudin shiga - wataƙila ninki biyu na saka hannun jari a cikin shekara guda. La'akari da cewa kuɗin lantarki zai haɓaka kawai, to wannan ya fi kyau.
  • "+" Kan musayar guda ɗaya, zaku iya siyan tsabar kuɗi daban-daban kuma ku jujjuya asarar daga faɗuwa.
  • "+" Kusan dukkanin albarkatu suna da "shirin haɗin gwiwa" wanda akan haka kuma yana yiwuwa a sami kuɗi.
  • “-” Akwai yuwuwar cewa wahalar kawai ta zama mara gaskiya (ɗan damfara) kuma bayan ɗan lokaci, zai ɓace tare da kuɗin ma'adinan.
  • "-" Muhimmin saka hannun jari don samun riba.

Fa'idodi da rashin amfanin gonaki

Sakamakon yaduwa da hauhawar cryptocurrency, mutane talakawa suma sun fara tsunduma cikin aikin hakar ma'adanai. Gaba dayansu sun fara siyen katunan bidiyo kuma sun kafa gonaki - wasu a gareji, wasu a cikin gidan, wasu dama a wurin aiki. A wannan batun, farashin katunan bidiyo ya karu, kuma yanzu ba za ku sami mafiya ƙarfi a rana ba.

  • "+" Gidan gona - yana da sauti mai ban sha'awa, kusan kamar masana'antar kera motarku ce.
  • "+" A zahiri, yana yiwuwa a sami kuɗi mai kyau, a sake biyan kuɗin kayan aiki sannan a sami kuɗin shiga.
  • "-" Kayan aiki masu tsada. Anan ya kamata ku sani cewa yawancin katunan bidiyo da kuka siya, yawancin kuɗin da zaku iya samu. Gidan gona na iya kashe dubunnan kuɗi.
  • "-" Don hawa gonar da sanya saituna, kuna buƙatar zama ƙwararren masanin kimiyyar kwamfuta.
  • "-" Kuna iya zuwa debewa. Akwai haɗari da yawa - daga gazawar kayan aiki zuwa faɗuwa cikin ƙimar canji.

DAGA Kwarewa! Tabbas, mallakar gona ba ta kowa bane; ana buƙatar saka hannun jari mai mahimmanci anan. Saboda wannan dalili, girgije ya fi dacewa muddin albarkatun sun kasance amintattu kuma sun tabbata.

Me zan min?

Baya ga bitcoin da tsabar kudi na bitcoin, akwai sauran sauran kayyadaddun abubuwa da za su ba da kuɗin shiga ga masu hakar gwal. Jerin ya ƙunshi 10 mafi amfani da mahimmanci don 2018. Dukansu suna da fa'idodi da fa'idodin su. Imar canjin canji na iya canzawa, saboda wannan dalili, don karɓar kuɗi, dole ne koyaushe ku lura da yanayin lamura a cikin kasuwa.

  • Ripple - Buy.
  • Dash - nawa.
  • Litecoin - nawa.
  • Monero - nawa
  • NEM - saya
  • Stratis - Sayi.
  • WAVES - saya.
  • Tauraruwa masu haske - saya.
  • Etherium classic - nawa.
  • Etherium - nawa.

Zaɓi da siyan baƙin ƙarfe

Gidan hakar ma'adinai shine PC tare da 5-7, kuma wani lokacin ƙari, katunan bidiyo. Yawan katunan bidiyo da aka haɗa suna rinjayar ƙarfin sarrafawar duka. Ta amfani da shiri na musamman wanda ke rikodin ma'amaloli, manomi ya kawo fa'idodi na BlockChain. A cikin ƙa'idodi na yau da kullun, mutum yana ba da hayar aikin katin bidiyo, yana samun don musayar kuɗin lantarki. An cire tsabar kuɗin da aka samu zuwa walat ɗin crypto.

Wanne tafkin da za a zaɓa

Pool shine sabar da ke raba aikin biyan kuɗi tsakanin duk mahalarta. Da zarar ɗayansu ya faɗi abin da aka nufa, ana ƙirƙirar toshiyar kuma mahalarta za su sami lada.

  • Ikon Pool. Kogin da ba su kai ƙarfin aiki ba ba za su iya ba da damar fa'ida ba. Matsayin bincike, bincika ƙididdigar wuraren wanka, misali, akan BTC.com ko Blockchain.info.
  • Yi la'akari da kayan aikin ku. Wataƙila kuna buƙatar haɓaka aikin katin hotonku. Idan ka fara hakar ma'adanai da tsofaffin kayan aiki, kudin shiga ba zai iya maido da kudin wutar lantarki ba.
  • Hanyar raba riba. Yawancin lokaci, ana rarraba kudaden shiga daga shawarar tubalan gwargwadon gudummawar mahalarta.
  • Biyan kuɗi. Gano ko zai yiwu a canza ma'adinan zuwa kati ko walat na lantarki, da kuma yawan adadin hukumar da ke aikin.

Wane mai hakar gwal ne ya fi kyau

Asali na ASIC don hakar ma'adinai ana yin shi ne da sigar guntu. Bai dace da firmware ba kuma ya yi fice saboda aikin da ya yi fice. Manya-manyan ƙira suna sanye da na'urori masu sarrafawa da yawa dangane da guntu, kayan wuta da masu sanyaya sanyi. Bayan gano menene ASIK, bari mu tantance halaye na zaɓi na kayan aiki:

  • Amfani da aikin hashrate.
  • Amfani da wutar lantarki - irin waɗannan na'urori suna cinye makamashi mai yawa kuma a jajibirin sayayya, ya zama dole a kwatanta ƙarfin cibiyar sadarwa da na'urar.
  • Rabon farashi da ingancin da ya dace - ya tsara lokacin biya na ASIK.

Kafin sayayya, yi tunani game da ko zai fi dacewa sanya hannun jari a cikin albarkatun ma'adinai na giza-gizai, inda zaka yi hayar ikon ASIC iri ɗaya, amma suna cikin wani yanki mai nisa kuma ƙwararru ne ke yi musu aiki.

Zazzage walat ko yin rijista akan layi

A kallon farko, da alama jakar kuɗi a PC ɗinku ta fi aminci - kawai kuna amfani da ita, kuma ba wanda zai iya zubar da kuɗinku. Koyaya, PC na gida shima baya kariya daga hare-haren ɗan fashin kwamfuta, kuma idan PC yana buƙatar gyara, ikon samun walat ɗin kansa ya ɓace.

Don musaya don wani kuɗin, ku ma kuna buƙatar walat akan musayar, sabili da haka, babu ma'ana a girka shi akan PC ɗin ku. Idan kawai don rudu na tsaro, don cire tsabar kuɗi daga musayar zuwa PC ɗinku.

Rashin dacewar neman walat akan musayar shine irin harin dan dandatsa. Yayin faduwar gaba, wasu musayar suna sanya masu amfani wahala cirewa.

Babu cikakkiyar amincewa ga albarkatun yanar gizo mara musanya, ba a bayyana wanda ya mallake su ba, da kuma ko zasu ɓace tare da ɗaga hannu. Wannan kuma ya shafi musayar, amma sun fi aminci.

Bidiyon bidiyo

Kasuwancin Cryptocurrency ba tare da hakar ma'adinai ba

Duk da cewa akwai alamar cryptocurrency a cikin keɓaɓɓiyar duniyar dijital, masu haɓakawa koyaushe suna tsunduma cikin daidaita shi da yanayin yanzu da yiwuwar amfani da shi don samun riba. Zai yiwu a sami kuɗi akan cryptocurrency har ma ba tare da saka hannun jari ba, kawai kuna buƙatar fahimtar duk hanyoyin.

Kwanan nan, kafofin watsa labaru na lalaci ne kawai ba su ba da rahoto game da haɓakar ƙirar ƙira ba, a kan hasashen Bitcoin, dama da kuma ci gaba. Irin waɗannan bayanan kula sun ɗaga ikon kuɗin lantarki, kuma da yawa sun garzaya zuwa Intanit don neman ingantaccen kuɗin shiga akan cryptocurrency. Koyaya, Intanet cike take ba kawai da mahimman sanarwa da kasuwanci ba. Cike da "zamba" da ke jiran sababbin shiga. 'Yan damfara ba sa barci kuma suna tsara tarko a tsare.

Kasuwanci ba tare da hakar ma'adinai hanya ce ta siye da siyar da tsabar kuɗi a dandamali na musamman - musaya. Bayan yin rijista a kan musayar, za ku cika asusunka da ainihin kuɗi, sannan ku sayi cryptocurrency, kuma bayan haɓakawa, yawanci kuna sayarwa da karɓar daloli, wanda daga nan za a iya cire shi ba tare da layi ba. Mafi shaharar musanyawar sune yobit.net, binance.com.

Shin ma'adinai yana da riba a cikin 2018

Amsar kai tsaye ta dogara da waɗanne ayyuka ne kuke da su kuma wacce shekara ba ta da mahimmanci. Bari ya zama 2018 ko 2019. Idan kana son samun wadata da sauri, to wannan hanyar ba taka bace.

Dawowar hannun jari zai ɗauki aƙalla watanni 10. Har ila yau, ka tuna cewa ana buƙatar ilimi mai yawa, musamman ma idan kai ɗan layi ne a kimiyyar kwamfuta. Da farko kana buƙatar zaɓar kayan aikin da suka dace, girka da daidaitawa, samo katunan bidiyo masu arha, kuma wannan ba sauki a yau.

Masu farawa suna da ra'ayin cewa idan basu saka hannun jari a yanzu ba, ranar riba zata ɓace. Wannan ɗayan dabaru ne na tunani wanda ke aiki kusan 100%.

SHAWARA! Kafin saka hannun jari a cikin wannan ko wancan aikin - wuce fagen tattaunawa da shafukan yanar gizo, ku ma duba google ku karanta su. Wannan zai haɓaka damar kuma ba zai rasa kuɗi ba, kodayake wannan ba shi da tabbas. A kowane hali, jure wasu untilan kwanaki har sai anrshe ya ƙare.

Bidiyon bidiyo

Mining, duk da matsalolin, na iya kawo kuɗin shiga na ainihi, idan ba ku yi kuskure ba a hanyar. Bayan kun fahimci nuances na hakar ma'adinai da saka hannun jari, kuna iya samun kuɗi. Yawancin mutane a duniya suna da tabbacin wannan, don haka me zai hana ku shiga tare da su?

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Fadan Zanfara Yadda Buhari Yakeshan Magana (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com