Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Iri iri-iri na kayan fikinik, shahararrun zaɓuɓɓuka da saiti

Pin
Send
Share
Send

Akwai 'yan mutane da ba sa son shakatawa a cikin yanayi. Wadansu sun fi son kamun kifi da farauta, yayin da wasu kuma ke shirya bukukuwa da hutun karshen mako a cikin gandun daji ko bakin gabar ruwa. Kayan daki na musamman don fikinik wata sifa ce mai mahimmanci irin wannan abubuwan, yana ba ku damar more nishaɗin waje cikin jin daɗi. Kunna tebura, kujeru, kujeru masu motsi, na jin daɗi da nauyi.

Babban bambance-bambance

Kayan kwalliyar fikinik sun hada da: tebura, benci, kujeru, wuraren shakatawa masu ɗauke da rana, wurin dafa abinci na kamfen, hammocks. Za'a iya siyan samfura azaman saiti ko dabam. Ana sayar da ƙananan kaya a cikin kwalaye na musamman. An tsara teburin nadawa don ɗaukar nauyin kilogiram 30, kujerun ninka da kujeru - kusan kilogram 90. Kafafun kafafu zasu iya baka damar saita tsayin wurin zama mai kyau, saman tebur. Abubuwan kariya masu kariya waɗanda aka haɗa a cikin kit ɗin suna hana ƙazanta, abubuwan yadi, suna ba da ƙarin taushi da ɗumi.

Babban fa'idodi na kayan kwalliya sun haɗa da:

  • Furnitureauren kayan daki ya fi kayan gida sauƙi. An yi su ne daga abubuwa masu nauyi: filastik, siraran katako mai sirara, bayanan martaba na ƙarfe tare da kayan ɗamara;
  • Abubuwan da aka nada suna ƙananan girma. Suna da sauƙin ɗauka, jigilar su a cikin akwatin mota ko jigilar jama'a;
  • Duk da zane mai sauƙi, kayan da aka buɗe ba su da kyau. Kuna iya zama a kujeru ko ku ci abinci a tebur na dogon lokaci;
  • Araha mai tsada. Yin amfani da kayan aiki marasa tsada da haɗuwa mai sauƙi suna ba da ƙarancin farashin kayayyakin da aka gama;
  • Tsawan rayuwar sabis na kayan daki. An tsara shi don aiki a kan ɗakunan da ba daidai ba kuma saboda haka yana da ƙarfi.

Ana ba da ƙirar waje a launuka daban-daban, tare da yin amfani da yadudduka na laushi daban-daban. Misalan sun dace da yanayin ƙasa, suna haifar da jin daɗi da ta'aziyya.

Iri-iri

Babban rukunin kayan kwalliya sun hada da: tebura, kujeru, kujeru, kujerun rana. Bari muyi cikakken duba waɗannan nau'ikan kayan.

Kujeru da kujerun zama

Don kada su zauna a ƙasa ko bargo, suna amfani da kujerun zama. Samfurori suna da nau'ikan 2: tare da ba tare da ɗamara ba. Samfurori tare da hutun hannu suna ba da iyakar ta'aziyya da annashuwa. Yana da kyau a zauna a cikinsu na dogon lokaci. Kujeru ba tare da abin ɗamara ba na iya ɗaukar mutum mai faɗin kwatangwalo. Kujerun da za'a iya jujjuya su lokacin da aka buɗe shimfiɗa kujera tare da ƙaramin tebur. Zasu iya maye gurbin daidaitattun tebur + saitin kujera.

Yanayin kujeru masu kujeru da kujeru ya ƙunshi bututun ƙarfe na alminiyon ko ƙarfe tare da faifai masu kariya. Idan abubuwa masu haɗawa sun karkata sosai, samfurin na iya durƙushe yayin aiki. Za'a iya shigar da kujeru kusa da tebur ko a kowane wuri mai dacewa. Ana amfani dasu don kamun kifi, sunbathing, karatu a waje. Idan ya cancanta, zaka iya amfani da kujerun ninkawa a gida, misali, yayin babban hutu, lokacin da wadatattun kayan gida basu isa ba. Amfanin samfuran nadawa shine ikon maye gurbin ko gyara ɓangaren ɓangaren firam.

Wani zaɓi don kujerun fikinik shine samfuran filastik. Suna da nauyi amma basa ninka, hakan yana wahalar da kai su nesa da gida. Irin waɗannan samfuran ba su da tsada, amma rayuwar sabis 2-3 yanayi ne. Filastik yana rasa ƙarfinsa daga ɗaukar hotuna zuwa rawan ultraviolet, matsanancin zafin jiki da ƙarancin zafi. An tsara kayayyakin roba don matsakaiciyar lodi kuma ana gabatar dasu cikin launuka iri-iri. Idan kafar kujera ko ta baya ta karye, ba za a iya dawo da shi ba.

Kujeru

Kujerun baya ko kujeru suna ɗaukar sarari kaɗan. Kudin su yayi kadan, saboda haka suna da farin jini sosai. Matsakaicin nauyin karfe da silin din yadi mai nauyin 1.2-1.4. Wasu samfuran suna da gamsassun gamsassun abubuwa waɗanda ke ƙara daidaituwar ƙafa a cikin ƙasa mai dausayi. Shawarwarin da aka ba da shawara akan kujerar kujeru shine 80-90 kg. Ba a ba da shawarar mutane masu nauyi su yi amfani da su ba. Kujeru galibi suna zuwa cikin saiti tare da tebur, amma ana iya siyan su daban. Don ƙara ƙarfin juriya na ƙafafu zuwa lalata, an rufe su da takamaiman takamaiman polymer.

Tebur

Dole ne saitin kayan fikinik ya ƙunshi tebur. Yana iya samun ɗayan zane masu zuwa:

  • Samfurin filastik tare da firam mai zamiya suna aiki da yawa. Lokacin da aka ninka, teburin ba ya ɗaukar sarari da yawa, ya dace da abun ciye-ciye ga ƙaramin kamfani. Idan an tsara fikinik don mutane da yawa, to samfurin kawai yana rabewa kuma an girka shi a daidai wurin. Tebur na irin waɗannan samfuran lebur ne kuma baya jin tsoron yin ruwa;
  • Wani zaɓi shine tebur tare da firam da aka yi da bututun ƙarfe da teburin tebur wanda aka yi shi da MDF, fiberboard, filastik. Faɗin saman tebur yawanci cm 60, tsayin lokacin da aka buɗe shi ne cm 120-150. Irin waɗannan samfuran teburin na iya jure nauyin da ya kai kilo 30. Idan saman teburin an yi shi da zare, to nauyin da aka ba da shawarar bai wuce kilogiram 15 ba. Don tebur tare da saman filastik, nauyin da ya fi dacewa shi ne kilogiram 20.

Wasu samfurin tebur suna da aljihu don ƙananan abubuwa, kayan yanka da ƙarin kayan haɗi. An daidaita su ƙarƙashin saman tebur, yana ƙaruwa da amfani.

Chaise wuraren zama

Ana nufin samfuran don hutawa a cikin kwanciyar hankali. Yawan zaɓuɓɓuka don gyara tsayin baya shine 4-8. Ana zaɓar masaku don ɗakin raƙuman wuta masu ɗorewa, tare da tsari iri ɗaya ko na raga. Zane yana ba da ƙirar ƙarfe tare da ɗamara mai faɗi. An saka su da madaidaiciyar leda ko kushin katako tare da ko babu ramuka ga masu riƙe kofin.

Don kada wuya ya gaji, samfuran masu tsada suna da kwalliya masu taushi waɗanda ke da siffar zagaye. Za'a iya cire sarƙoƙin kai tsaye idan ya cancanta. Matsakaicin nauyin lounger na rana shine 4.5-7.5 kg. Zai iya jure kaya har zuwa kilogiram 120. Don iyakar jin daɗi, wasu samfuran suna sanye da rumfa.

Abubuwan zane da kayan aiki

Tebur ɗin fikinik ɗin suna da ƙarfin ƙarfe. Babban abu shine aluminium, samfura mafi tsada suna amfani da ƙarfe. Bugu da ƙari, ana iya shirya tebur tare da shiryayye don jita-jita, sigogi. Teburin tebur, lokacin da aka ninka, yana ƙirƙirar akwatin don adanawa da jigilar kayan ɗaki. Ana amfani da wasu hanyoyin ninkawa a wurare da yawa. Hakanan teburin na iya zama cikakke kuma an cika shi a cikin akwati ɗauke da shi.

Tsarin kujeru da kujerun zama don fikinik wani firam ne da aka yi da bututun aluminium waɗanda suke haɗuwa da juna. Wurin zama da bayan gida yanki ne na kayan yadin dindindin wanda aka miƙe zuwa ƙafafu. Madadin masana'anta yayin ƙera wurin zama shine murfin katako ko na roba. A wuraren da ke dauke da manyan kaya, an rufe masaku da kayan saka na nailan tare da ƙarfin ƙarfin ƙarfi.

Samfurori da aka yi da itace ko wicker suna da ƙarfi kuma abin dogaro ne. Rayuwar su sabis yanayi 5-7 ne. Irin waɗannan kayan kayan daki tare da baya suna dacewa ba kawai don abubuwan da ke faruwa a waje ba, har ma da kamun kifi. Bayanan ƙarfe na ƙarfe na iya yin aiki azaman firam, ana gyara slats ɗin katako gare shi, ƙirƙirar wurin zama da baya. Kujerun Wicker da wuraren shakatawa na rana suna da daɗi kuma suna da daɗi da kyan gani. Mafi sau da yawa, samfura na zane mara rabuwa ana nufin amfani dasu ba tare da canza wurin su ba. Wickerwork da aka yi daga kayan ƙasa yana da tsada kuma yana buƙatar kulawa mai kyau da kulawa na yau da kullun.

Don ƙera kayan kwalliya, ba a amfani da filastik talakawa, amma iri-iri na musamman, alal misali, Arcobaleno. Ana rarrabe shi da juriya mai tasiri, juriya ga mayukan wanki da mahaɗan sunadarai, lalacewa daga kayan yanka. Don ƙara dorewar tebur, an yi mata kawanya da firam na ƙarfe.

Yadda za a zabi samfurin inganci

Domin kayan gyaran gida suyi aiki na dogon lokaci, kuna buƙatar lissafin nauyin da aka tsara daidai. Ana samo bayanan da ake buƙata akan alamun samfur kuma an ɗinke akan alamun. Idan ba a nuna nauyin da aka ba da shawarar ba, to ana bada shawara don bayyana abubuwan da ake buƙata tare da masu sayarwa. Idan matsakaicin nauyin mutanen da zasu yi amfani da kujerun bai wuce kilogiram 90 ba, to duk ingantattun samfuran sun dace. Don kamfani mafi nauyi, kuna buƙatar siyan samfuran tare da ƙarfafa firam.

An fi so cewa kujerun suna da hanyar kariya don hana haɗuwa da haɗari. Dole ne a ƙarfafa dukkan masu ɗauri sosai, tsarin dole ne ya zama abin dogaro da abin dogara. Don bincika aikin tsarin canzawa, dole ne a narkar da samfurin kuma a buɗe shi. Ya kamata a rufe kafafu da firam ɗin tebur, kujeru, kujerun zama tare da mahaɗan rigakafin lalatawa. Mafi kyawun zaɓi shine fenti mai. Shafin ya tsawaita rayuwar samfuran.

Lokacin zabar daidaitaccen samfurin, an ƙaddara ma'anar da ake so:

  • Don kamun kifi, barbecues a cikin yanayi, an fi son samfurin rufe-madauki. Madaidaitan ƙafafu za su iya makalewa cikin ƙasa a danshi ko yashi;
  • Idan an shirya kayan daki don amfani da su a lokacin hunturu, to, samfuran filastik ba su dace ba;
  • Samfurori da aka shirya don wasan motsa jiki a kan veranda, hanyoyin da aka shimfiɗa a cikin lambun dole ne su sami tukwici na musamman na roba.

Tartsatsin wuta na iya shiga kujerun masana'anta lokacin da suke aiki da kayan ɗaki a kan wuta. Idan tushen masana'anta na roba ne, to, tartsatsin zafi nan da nan ya samar da ramuka. Ya kamata a ba da fifiko ga samfuran da ake amfani da kayan masaku a kan auduga. Zai zama yana da kaddarorin da ba su dace da jiki, suna barin jiki yin numfashi daidai kuma ana samun kariya daga toka. Lokacin zabar tebur, la'akari da buƙatar sufuri. Idan ana nufin teburin don wasan motsa jiki a cikin lambun, sannan zaɓi ƙirar tare da dutsen mai ƙarfi. Zasu fi karfi kuma zasu dauki nauyi. A cikin yanayin lokacin da kuke buƙatar jigilar tebur, samfura tare da tebur na ninkawa zaɓi ne mai dacewa. Lokacin haɗuwa, tebur ya kamata ya shiga cikin akwatin mota.

Lokacin siyan kayan daki don fikinik, zaku iya magance matsalar shirya mahalli mai kyau. Yana ɗaukar fewan mintuna kaɗan don haɗawa da harhada samfurorin. Adana su, sufuri shima bashi da wahala.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Yanda zaki matse gabanki ya koma kamar na budurwa (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com