Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Zaɓuɓɓukan kayan ɗaki na zamani, yadda yake da kuma abin da aka yi shi

Pin
Send
Share
Send

A cikin fewan shekarun da suka gabata, yin amfani da kayan kwalliyar Art Nouveau don kwalliyar cikin gida na gidaje, gidaje masu zaman kansu da manyan gidajen ƙasa ya zama yana yawaita. Wannan gaskiyar tana magana ne game da babban sanannen salon. Kuma wannan ba abin mamaki bane, ƙirar tana da tasiri, babu kamarsa, amma yana buƙatar manyan wurare kuma yana da rikitarwa don tsarawa, sabili da haka, mafi sauƙi ga mawadata. Zaɓin zamani, ya kamata ku bi shi kwata-kwata, farawa daga adon bango da sayen kayan daki, kuma kuna ƙare da ƙaramin bayani game da adon ɗakunan.

Sigogin fasali

A Rasha, ana kiran wannan salon da zamani, kuma a wasu ƙasashe an fi saninsa da:

  • Art Nouveau a cikin Jamus;
  • 'Yancin Italiya;
  • Macintosh na Scotland;
  • Tiffany na Amurka.

Kusan gama gari ga duk ƙasashe shine sunan "Art Nouveau". Don ƙirƙirar yanayi na zamani, ya zama dole a yi la'akari da halaye daban-daban na mutum don ciki ya zama mai jin daɗi da matsayi mai girma. Art Nouveau kayan daki shine:

  • Babban katako;
  • Kasancewar yanayin yankuna;
  • Amfani da gilashi mai datti;
  • Gingirƙira;
  • Lines na whimsical;
  • Rashin bayyananniyar alaƙa;
  • Colorsananan launuka.

Zamani yana kusa da yanayi kamar yadda zai yiwu kuma yana da wadataccen tsari da zane da flora da fauna. Lili, koren ganye, butterflies da dragonflies sune abubuwan da aka fi amfani da kayan ado. Jigon ya kamata ya dace da yanayin ɗakunan ɗakin. Ana amfani da alamu don yin ado da labule, a cikin kayan ɗakuna, abubuwa masu ado. Kar a cika shi da bayanan ƙarfe a cikin ɗaki, wasu lafazi ko kayan haɗi sun isa, in ba haka ba ciki zai zama da nauyi da yawa.

Symmetry kwata-kwata bashi da asali a cikin zamani, wannan salon ba kamar kowane bane. Mai son yanayi, inda babu wani abu mai daidaituwa kuma daidai, ya kawo layukan furanni, ɗaruruwan launuka da tabarau a cikin salo, amma wannan rashin daidaituwa ce ta sa cikin ciki ya dace kuma ya cika. Irin waɗannan layukan masu santsi ana amfani dasu don ƙera tagogi, ƙofofin ƙofa, kwandon shara, zane a bango, wajen ƙirƙira itace da sassaka itace.

Zamanin zamani yana jan hankali zuwa ga inuwar dumi mai laushi: madara, yashi, zinariya, ruwan hoda mai launin ruwan hoda, apricot, zaitun, launin toka mai fari, fari, azurfa. Irin waɗannan inuwar "ƙurar" suna nan ko'ina: bango, benaye, rufi, kayan haɗi. Sautuna masu laushi mafi dacewa sun fi dacewa da laushi na kowane layi da gani fadada sarari.

Iri-iri

A cikin kerar kayan ɗaki na zamani, akwai ƙa'idodi na gaba ɗaya - dole ne ya zama mai tsada, mai nauyi, katako, kodayake akwai sassan karfe. Misali, manyan kabad tare da layuka masu gudana, da wuya an rufe su, galibi tare da ɗakunan buɗe shafuka masu yawa. Ga kowane ɗayan ɗaki, dangane da manufa da aikin, yana da daraja zaɓar kayan ɗakunanku a cikin salon Art Nouveau.

Falo

Wuri don shakatawa, tarurrukan baƙi da maraice na iyali, saboda haka yana da kyau a mai da hankali ga sofas masu taushi waɗanda aka yi da itacen duhu kuma tare da kayan ado cikin jituwa da ƙirar ɗakin. Kujeru ɗaya ko biyu daga jerin iri ɗaya ko masu sauti iri ɗaya galibi suna dacewa da shi. Ana sanya sofa mai amfani a tsakiyar ɗakin ɗakin. Tebur mai nauyi tare da ƙaramar tebur galibi ana sanya shi kusa da wurin zama. Nunin faifai, teburin ado, tashoshin TV na iya samun sifa mara daidaituwa.

Kayan daki yakamata ya zama ya isa, ya dace, kuma yayi daidai da sautin bangon. Kuna iya haɓaka paletin pastel ta ƙara kayan haɗi masu haske. Daga cikin kayan, itace, kayan ƙarfe, ana amfani da abubuwan gilashi galibi.

Kitchen

Zamanin da ke cikin ɗakin girki yana buƙatar ɗakunan faɗi mai faɗi. Idan hotunan kicin ƙarami ne, to zaku iya kusantar wannan yanayin yanayin salo tare da taimakon cikakkun bayanai da kayan ado. Abubuwan haɗin kayan daki suna cikin tsakiya; babban abun shine babban tebur akan ƙafafun kafa iri daban-daban. Launi na tebur na iya zama mai haske ko duhu. An zaɓi kujeru dole ne masu laushi, tare da tsarin halitta da layuka masu santsi. An sanya saitin monochromatic tare da bango. Ya kamata ya kasance cikin jituwa tare da ɗaukacin ciki.

An shigar da kayan ɗakunan ajiya a cikin wurin aiki tare da bango, mai siffa L ko U-mai siffa. An ƙarfafa salon ta takamaiman bayanan cikin gida - facades na monolithic, maɓuɓɓuka ɓoye, fitilu, hoods waɗanda ba na al'ada ba.

Bedroom

Tsarin ɗakin kwana shine haɗuwa da launuka da yawa, haske mai laushi da kayan ƙasa a cikin kayan ɗaki. Babban mahimmancin Art Nouveau a cikin ɗakin kwana shine katako katako mai katako. An maimaita ƙirarta a ƙananan ƙananan teburin gado da tebur mai ado. Ana amfani da Wardrobes mai faɗi, galibi ana yi masa ado da gilasai masu gilashi, kuma ana sanya su a kusurwar ɗakin ko a gefen ganuwar nesa. Komai yakamata a sanya shi zuwa karancin abubuwa.

Gidan wanka

Wurin babban wuri ne don shakatawa, sake sabuntawa da kuma cajin jikin ku. Adon dole ne ya dace. Kayan gida an zaɓi daga jerin ɗaya ko saiti. Yawancin lokaci wannan teburin sutura ne, kabad don adana kayan shafawa da kujera mai ƙafafu manya-manya. Ya kamata irin waɗannan kayan aikin su dace da tsarin launi zuwa daidaitaccen kai, bene mai wahala, kuma yakamata a yi wa bututun kwalliya da kayan ƙarfe ko gilashi.

Kofar gidan

Hanya ya kasance mai faɗi. Babban aikin yayin shirya kayan ɗaki shine adana sarari, don haka mafi kyawun mafita shine shigar da manyan ɗakunan ajiyar kaya tare da madubai, mosaics ko kayan adon ƙasa. Bugu da kari, idan akwai sarari kyauta, ana sanya marata, tebur da teburin ado a cikin hallway.

Kayan aiki

Zamanin zamani ya samo asali ne daga dabi'a, don haka mafi yawanci masu zane suna amfani da:

  1. Itace;
  2. Dutse;
  3. Gilashi;
  4. Karfe.

Itace kyakkyawar kayan abu don kerawa, tare da taimakonta zaka iya ɗaukar ra'ayoyin ƙira da yawa. Ana amfani da katako na halitta don samar da kayan ɗabi'ar Art Nouveau, ɗakunan parquet, arches da buɗe tagogin, rufi, ado na kayan wuta, da kuma kayan da ke fuskantar. An ba da fifiko ga nau'ikan katako masu ƙarfi (itacen oak, beech), kuma a cikin zaɓi na launi - inuwar halitta na ƙararrakin matsakaici ko kusa da duhu.

Gingirƙira ba irin wannan kayan ƙira na wajibi kamar gilashin gilashi da kayan katako ba, amma ƙari ne mai daɗi. Duk da haka, yadin da aka saka na ƙarfe yana ba da kyakkyawa da wayewa ga kowane ciki. Dangane da roƙon masu su, ana amfani da ƙirƙira don gina matakala, murhu, da kuma wani abu a cikin allon kai da maɗaurin hannu. Dole ne a zana sassan jabu a cikin launuka masu duhu, wani lokacin ma baki.

Gilashin gilashi-gilashi sune alamar Art Nouveau, yana da wahala ayi ba tare da abubuwan gilashi ba... Sau da yawa ana haɗa bangarori masu launuka iri-iri don ƙarin haske. Ana sanya gilasai masu gilashi da mosaics a saman rufi, ƙofofi, windows, galibi a madafa, a sashes, ƙarin ɓangarori, fitilu. Tsarin fure a cikin mosaics suna ba da ɗanɗano na musamman da ƙoshin lafiya ga Art Nouveau.

Yin ado

Adon yana taka muhimmiyar rawa a cikin halittar ciki. Kayan kwalliyar yankin hutu an kawata su da sassaka itace - iyawa da goyan bayan kayan kwalliya ana samun su a cikin sifofi masu mahimmanci. Tebur da kujeru suna da ƙafafu masu santsi, suna faɗuwa a ƙasan. Wardrobes, ofisoshi, nunin faifai an yi musu ado da gilasai masu gilashi-gilashi.

Mafi shahararrun kayan adon sune mosaics da gilashi mai launi. Waɗannan na iya zama fitilu tare da fitilu masu launuka masu launuka iri-iri, hoda da hotunan dabbobi da na shuke-shuke, siffofin da ba a saba gani ba, zane-zane a bango.

Yana da kyau a yi amfani da abubuwan da aka yi da hannu, wanda zai jaddada matsayi da dandano na masu gidan. Gilashi, ƙirƙirar ƙarfe ko kayan haɗin katako na siffofi masu ban sha'awa suna da tasiri musamman. Hakanan abubuwan girbin zasu zo a cikin masu amfani - agogo, madubai, hotunan tsofaffi na hotuna a cikin hoto. Art Nouveau ba zai iya yin ba tare da yadudduka masu inganci ba tare da kayan adon ƙasa. Ana amfani da yadudduka na halitta don:

  • Labule;
  • Katifu;
  • Matasan kayan ado da na shimfiɗa na gado;
  • Kayan kwalliyar kayan daki.

Chandeliers suna da matsayi na musamman a ƙirar farfajiyar: babba, sassaka, galibi tare da cikakken ƙarfe a cikin launuka masu duhu, tare da layuka masu lanƙwasa masu laushi da haske mai yaɗa mai laushi. Babu fara'a da haske. Baya ga irin wannan ƙwanƙolin, zaɓi bangon bango ko fitilu tare da mosaics masu launi.

Takaddun zabi

  1. Babban kuma babban ma'aunin zaɓi don yawancin shine, tabbas, farashin kayan ɗaki. Kuma lokacin zabar zamani, kuna buƙatar shirya don manyan kashe kuɗi, tunda yakamata ku zaɓi kyawawan kayan aiki daga masana'antun da aka aminta. Irin waɗannan kayan halitta don yin lasifikan kai tsaye ba zai zama mai arha ba;
  2. Matsayi na biyu mai mahimmanci shine ingancin kayan ado. Matsayin ƙwarewar masana'antun yana da mahimmanci a nan, abin da ake amfani da kayan farawa, kuma alamar ba ta da ƙananan mahimmanci a cikin wannan lamarin. Don zaɓin ƙarshe, kuna buƙatar duba hotunan abubuwa daban-daban kuma zaɓi wanda ya dace da ku;
  3. Matsayi na uku shine yarda da salo. Kayan halitta, launuka na launuka masu laushi, layuka masu lanƙwasa masu laushi, kayan kwalliyar da fure da fauna ya kamata su kasance duka a cikin kayan kayan da kanta da kuma cikin adon nata.

Kayan kwalliyar italiyan zamani suna ɗayan shahararrun mutane a duniya, yana da kyau sosai, yana da ƙarancin kyau kuma yana da kyau don yin ado da gida ko gida a cikin salon Yanci. Italiya tana bin sautunan ƙasa da ergonomics a cikin samar da kayan ɗaki. Irin waɗannan samfuran suna da kyau kuma suna da kyau. Kayan kwalliyar Rasha Art Nouveau suma ana buƙata akan kasuwa; yawancin masana'antun suna yin abubuwa masu ban sha'awa da marasa daidaituwa da kayan ɗoki masu inganci. Kayan kayan aiki masu daidaitaccen abu yana cikin Art Nouveau na Rasha, wanda ke rage farashin kayan kwalliyar gida a wasu lokuta. Salon yana da wadata, amma ba da hankali ba.

Art Nouveau wani salo ne mai dogon tarihi wanda ya bayyana har zuwa ƙarshen ƙarni na 19. Yanke shawarar yin ado a cikin wannan ƙirar, zaku ciyar da ƙoƙari da kuɗi da yawa, amma sakamakon haka zaku sami ainihin aikin fasaha wanda zai faranta muku da baƙinku na dogon lokaci.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Шампиньоны выращивание в домашних условиях Как выращивать ГРИБЫ How to grow MUSHROOMS Champignon (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com