Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Komai game da ko zai yiwu a riƙe begonia a gida, menene don, menene shi, azaman alama

Pin
Send
Share
Send

Yawancin mutane suna da camfi ta wata hanya ko wata, wani lokaci saboda al'ada, ko kuma don kawai. Kuma tatsuniyoyin yau da kullun, waɗanda suke girma kuma suna kwance kamar dusar ƙanƙara a kan lokaci, na iya bayyana wa mutum yadda ake rayuwa.

Ga furanni mai kyau, amma ajiye shi a cikin gida mummunan hali ne. Don haka suka ƙi shuke-shuke da suke so. Ko akasin haka - alamu suna ba da shuka tare da kaddarorin sandar sihiri.

Don haka bari mu gano menene tatsuniyoyin da suke bin begonias, mu gano daga ina suka fito, sannan muyi kokarin fahimtar shin har yanzu yana yiwuwa a ajiye begonias a cikin gidanku.

Takaitaccen bayani da iri

Begonia gabaɗaya nau'in tsirrai ne na dangin begonia, wanda ya haɗa da nau'in 1000. Wurin rarraba begonia a yanayi shine Kudancin Amurka, Afirka, Indiya. Wannan nau'in tsirrai an gano shi ne a ƙarshen karni na 17 ta hannun masanin ilimin tsirrai na Faransa Charles Plumier a yankin West Indies. Ya kuma sanya wa shuka sunan abokin sa Michel Begon.

Za'a iya raba yawancin nau'ikan wannan shuka don amfani dasu a cikin furannin gida zuwa manyan kungiyoyi biyu:

  1. Gwajin-adon kayan ado suna da kyawawan ganyayyaki masu tsari iri daban-daban launuka.
  2. Kyawawan nau'ikan furanni, an rufe su sosai yayin fure tare da hadadden fure ko fure masu sauƙi na rawaya, fari, ruwan hoda da ja.

Ba shi yiwuwa a bayyana wannan furen, saboda begonias suna da yawa da yawa cewa ana buƙatar bayanin mutum ga kowane nau'in.

Amfana da cutarwa

Kamar shuke-shuke da yawa, Begonia yana da kaddarori daban-daban don jikin mutum, gami da fa'idodi:

  • Ruwan 'ya'yan itace daga ganyayyaki da tushe yana kwantar da jijiyoyi, yana daidaita barcin, yana saukaka damuwa.
  • Yana daga cikin ingantattun hanyoyin kwantar da hankula a matsayin mai karantarwa.
  • Cire tsire-tsire wani ɓangare ne na shirye-shiryen da aka yi niyya don maganin maye da shan ƙwaya.
  • Yana taimaka saukar da hawan jini kuma yana da tasiri mai tasiri akan zagawar jini gaba ɗaya.
  • Begonia tana sakin phytoncides a cikin iska, wanda ke samun nasarar yaƙi koda da streptococci da staphylococci.
  • Tsabtace iska ba kawai na ƙwayoyin cuta ba, har ma daga ƙura da gubobi.
  • Farantawa ido rai da bayyanarsa.

Yanzu kun san menene begonia na gida.
Amma kuma akwai gargaɗin da ke tattare da wannan tsiron:

  1. Yawancin nau'ikan begonias suna da guba zuwa mataki ɗaya ko wata, don haka ya fi kyau a shirya shirye-shirye tare da ruwan 'ya'yan wannan fure bayan an tabbatar cewa an zaɓi samfurin lafiya. Dole ne a lura da jingina daidai don guje wa guba.
  2. Ya kamata ku yi hankali lokacin da akwai yara kanana da dabbobi a cikin gidan, saboda cin ganyen Begonia na iya haifar da kuna a jikin murfin bakin da na makoshi.
  3. An hana yin shiri tare da wannan shuka don amfani da mata masu ciki, mata masu shayarwa da yara.
  4. Yayin kowane magudi tare da tsire-tsire, ba za ku iya shafa fuskarku, idanunku ba, in ba haka ba kuna iya ƙonewa. Zai fi kyau aiwatar da pruning da sake dasawa tare da safofin hannu.

Don ƙarin bayani game da fa'idodi masu amfani da cutarwa na begonias don gida da mutane, karanta labarin daban.

Me aka noma shi?

Tabbas, babban aikin begonias shine adon kayan cikin gidan ku (kuna iya koyon yadda ake haɓaka begonias a gida anan). Wadannan tsirrai suna da kyau kwarai da gaske, wasu ma na asali ne. Ana amfani da Begonias a cikin shirye-shiryen fure kuma ana ajiye su kawai akan windowsill. Wasu furannin begonias suna kama da ouan ƙananan wardi. Wasu kuma sukan buge nau'ikan ganye tare da ganye.

A bayanin kula. Mutanen da suka san abubuwan amfanin wannan shuka suna amfani da shi azaman tsabtace iska, misali, a cikin ɗakin da suke shan taba. Shi, kamar mai tsabtace tsabta, yana zana dukkan gubobi.

Koyaya, akwai waɗanda suke shuka begonias don jawo hankalin sa'a, soyayya, ci gaba da ƙarfi mai ƙarfi. Duk wannan alƙawarin ne ta hanyar alamun mutane da imani.

Ma'anar wannan fure

Daga ra'ayi na esotericism, wannan tsire-tsire yana da ƙarfin kuzari. kuma zai iya taimakawa a kusan dukkan yankuna na rayuwa. A ƙasa za mu bayyana ma'anar fure a rayuwar mutum, gwargwadon sanannun gaskatawa. Gabaɗaya, begonia alama ce ta wace irin al'ajabi ce a rayuwar mutane?

  • Idan baku tafi yadda ya kamata ba game da kuɗi, begonia zata jawo hankulan kuɗi zuwa gidan.
  • Kai kadai? Sanya begonia tare da jan furanni a ɗakin kwanan ku, kuma farin ciki ba zai hana ku jira ba.
  • Kuna da abokin aure? Scarlet begonia kusa da gadonka zai taimaka wajen riƙe ƙauna da sha'awar cikin dangantaka.
  • Furannin furanni masu launin hoda a cikin ɗakin girki zasu kiyaye ku daga rikice-rikicen gida.
  • Farin begonias a cikin falo zai tabbatar da zaman lafiya tsakanin duk membobin gida.
  • Babu farin ciki? Tsarin shuka zai ba da farin ciki ga duk mazaunan gidan.
  • Lokacin da begonia ta bushe, sa ran matsala.
  • Lokacin da ya fure sosai, komai zai yi kyau.
  • Ya yi fure ba a kan lokaci ba - za a sami cikawa a cikin iyali.
  • Mutumin da ke da mummunan ƙarfi ya zo gidan - fure zai ɗauka duka ba tare da wata alama ba.
  • Kasancewa kusa da begonia, ana cajin ku da ƙarfin kuzari.
  • Siyan begonias a kasuwa mummunan fata ce.
  • Furen yana taimakawa warkar da zuciya, huhu, hanta, da ciki.

Yanzu kun san abin da begonia ke girma a gida yana nufin - yana iya zama mai kyau da mara kyau.

Ya kamata ku yi girma a cikin gida?

Zan iya ajiye shi a gida? Kuna iya ajiye kowane furanni a cikin gidan da ku da danginku suke so. Kada ku zargi wannan ƙaramar furen saboda nasarorin da gazawar ku. Kuna iya gaskanta cewa kyawawan begonia ɗinku na kawo muku sa'a, har ma kuna ɗauke ta a matsayin talisman. Koyaya, kada mutum ya yi tsammanin cewa yayin da uwargidan ke kwance a kan gado, begonia za ta kawo mata jakar kuɗi da ɗan sarki a ƙaunarta.

Mahimmanci! Muna da alhakin dabbobinmu. Don yanayin su da rayuwarsu. Kuma tabbas begonia zata gode muku da iska mai kyau da furanni masu kyau.

Gaskiya, ni ma ina fama da camfi, kuma na yi imanin cewa mutumin da ya ɗauki alhakin rayuwarsa a kan kansa kawai tabbatacciyar alama ce cewa tsire-tsire a cikin gidansa za su kasance masu kyakkyawan tsari da ƙoshin lafiya.

Samu begonias, idan kuna son su, kula dasu, cimma nasara a rayuwa kuma kuyi imani da kanku, kuma ba alamun da wani ya kirkira ba!

Kulawa

Domin tsiron ya kawo mana sa'a, zamu samar masa da kulawar da ta dace:

  1. Matsakaicin zafin jiki mafi kyau don fure shine digiri 20-22, a lokacin hunturu digiri 15-17.
  2. Begonia tana son haske mai kyau, amma zafin rana mai zafi na iya cutar da shi, don haka ya fi kyau a sanya shi kusa da taga, kuma ba a kan windowsill ba a wannan lokacin.
  3. Shuka na son iska mai ɗumi, amma bai kamata ku fesa ganyen ba. Wannan na iya lalata su. Zai fi kyau a saka tiren ruwa a ƙarƙashin tukunyar.
  4. Ana buƙatar ruwa mai yalwa, amma zubarwa shima bashi da daraja. Tirin da ruwa zai zama mafi kyawun zaɓi anan. A lokacin hunturu, ana buƙatar ƙarin matsakaiciyar shayarwa. Kuna koyon yadda da abin da za'a shayar da tsire a cikin wannan labarin.
  5. Furen yana buƙatar sakewa kowace shekara. Kuna iya ɗaukar ƙasa ta musamman don begonias, ko cakuda peat, humus leaf, yashi da turf ƙasa a cikin rabo 1: 1: 1: 2.
  6. Duk tsire-tsire masu furanni suna buƙatar takin zamani, sabili da haka, daga farkon bazara zuwa kaka, dole ne ayi amfani da takin mai ma'adinai. Wannan ya kamata ayi kowane bayan 10-14. Samfurori masu ado na ado suma suna buƙatar ciyarwa, amma ba haka ba sau da yawa, sau ɗaya a wata ya isa.
  7. A cikin hunturu, begonias na buƙatar hutawa. Rage shayarwa, dakatar da duk ciyarwar kuma sanya fure a cikin wuri mai sanyaya tare da matsakaiciyar haske. Irin waɗannan matakan zasu zama mabuɗin kyakkyawan fure a shekara mai zuwa. Kara karantawa game da kulawar hunturu anan.

Kammalawa

Mun tofa a kafaɗunmu, mun buga itace, mun kori baƙaƙen kuliyoyi a kan hanya, mun ƙetare yatsunmu muna jiran wani mutum ya zo lokacin da wuƙa ta faɗi. Wasu lokuta ba tare da tunanin me yasa muke yin haka ba.

Shuke-shuke da gaske suna da tasiri mai amfani a yanayin tunanin mutum - wannan ya tabbatar da ilimin kimiyya. Sauran komai sakamakon ayyukanmu ne. Kuma yana da kyau idan duk wadannan alamun gaskiya ne, amma "dogaro ga Allah, amma kada kayi kuskure da kanka."

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Idan bakada aure karkaji wannan sirrin domin na maaurata ne kawai (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com