Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Shawarwari ga masu noman fure: menene, yaushe kuma yaya ake ciyar da orchid?

Pin
Send
Share
Send

Orchids furanni ne masu ban sha'awa waɗanda ke da kyau don haɓakar gida. Sun bambanta a cikin nau'ikan iri-iri kuma basu da ma'ana cikin kulawa.

Amma don cimma doguwar bishiyar lush mai yiwuwa ne kawai a ƙarƙashin yanayin takin zamani. A yau akwai wadatattun ƙwayoyi waɗanda suka bambanta da haɗuwa da tasiri.

Abu na gaba, zamuyi la’akari da mafi kyawun hanyoyin gargajiya da takin zamani na musamman don cin nasarar kyawunku.

Yadda ake takin shuka - hanya mafi kyau

Jama'a

Don ciyar da orchid, ba lallai ba ne a yi amfani da shirye-shiryen da aka saya, tun da akwai zaɓi mai fadi da yawa na magungunan mutane:

  1. Ruwan Aloe.

    Wannan tsiron yana girma a kusan kowane gida. Don ciyar da fure, ɗauka a cikin adadin 1 tsp. kuma tsarma cikin lita 1.5 na ruwa mai tsafta.

  2. Kwasfa daga rumman da lemun tsami.

    Auki g g 50 na gutsuttsuka na lita 1 na ruwa, a bar shi na kwana 1, sannan a yi amfani da shi don ciyar da tushen.

  3. Asfirin.

    Tabletauki kwamfutar hannu 1 na Asfirin, diluted a cikin lita 1 na ruwa. Ya zama kyakkyawan mafita don yayyafa ganye da furanni. An tsara shi don haɓaka rigakafi.

  4. Sugar.

    Sau ɗaya a kowace kwanaki 30, shayar da orchid tare da maganin da aka samo daga 1 tsp. sukari da lita 1 na ruwan da aka daidaita.

  5. Man kasto.

    Literauki lita 1 na ruwa, ƙara 1 tsp. man kasto. Rufe kuma girgiza sosai. Man zai fara farfashewa zuwa ƙananan ƙananan abubuwa waɗanda zasu haɗu da ruwa. Nan da nan bayan girgiza, har sai man kuli ya tashi, shayar da furen.

    A bayanin kula. Idan tsire-tsire suna fure sau ɗaya a shekara, to ya isa yin irin wannan suturar sau ɗaya a shekara. Idan furanni ya zama na dindindin, to za'a iya ciyar da man kitsen sau ɗaya a wata.

  6. Ash.

    Wannan kayan aikin yana kare kariya daga kwari kuma a lokaci guda yana dasa fure da potassium, alli, phosphorus. Don shirya bayani, ɗauki 1 tbsp. ash foda, zuba lita 1 na ruwan zafi. Nace na tsawon kwanaki 7, ana motsawa lokaci-lokaci. Ruwa da ruwa a cikin ruwan dumi kowane kwana 10-12, kuma a cikin sanyi - sau ɗaya a wata.

Musamman

Pokon

Wannan taki ya dace da tsawan furannin orchid. Yi amfani dashi don ciyar da tushen. Abun ya ƙunshi abubuwa masu zuwa:

  • nitrogen;
  • acid phosphoric;
  • sinadarin potassium;
  • boron;
  • tagulla;
  • baƙin ƙarfe;
  • manganese;
  • molybdenum;
  • tutiya.

Samfurin yana sanye da kwalliyar kwalliya wanda aka gano wanda ya gano 5 ml da sikelin matakin. Dangane da umarnin, don shirya maganin, Pokon maida hankali ya kamata a tsarma shi da ruwa a cikin rabo na 1: 200 (don 5 ml na samfurin, lita 1 na ruwa). Aiwatar da suturar sama sama kowane sati 2 a tsawon shekara. Kudin magani shine 228 rubles.

Shudayen Japan

Taki mai ruwa ne wanda yake hada kayan abinci mai gina jiki da enzymes masu rai. Lokacin da aka yi amfani da shi, ana kunna ci gaban tsire-tsire, tsarin kyanda yana ci gaba da haɓaka. Taki na karawa fure juriya ga cututtuka da kwari.

Magungunan ya dace da abincin abinci bayan dasawa, canje-canje na yanayi. Yanke ƙarshen murfin kwalban kafin amfani da wannan taki na Jafananci. Juya, saita a cikin tukunyar filawa a ɗan gangaren, don ƙuntataccen ɓangaren yana cikin ƙasa. Kudin magani shine 155 rubles.

Potassium monophosphate

Ba shi da chlorine-kuma ba shi da ruwa gaba ɗaya. An gabatar a cikin nau'i na farin foda. Potassium monophosphate an yi niyya ne don abinci mai gina jiki.

Ana gabatar dashi da ruwa don ban ruwa da kuma tushen abinci zuwa ƙasa daban-daban. Dangane da abin da ya ƙunsa, yana daga ɗayan maƙasudin takin mai-phosphorus-potassium. Zaku iya siyan suturar saman a farashin 100 rubles a kilo 1.

Murna

An shirya wannan shiri na musamman don furanni na shekara-shekara da kuma na yau da kullun. Mai girma ga orchids. Ayyukanta suna sauka don fadada tsawon lokacin furanni, samuwar manyan inflorescences tare da launi mai haske.

Don shirya maganin, ɗauki lita 1 na ruwa da 5 ml na samfurin. Yi amfani da kowane mako 2. Kudin magani shine 98 rubles.

Zircon

Wannan miyagun ƙwayoyi tsohon tushe ne, mai ba da furanni da rigakafi. Yana da karfi anti-danniya da kuma fungicidal sakamako. Magungunan ba mai guba bane. Yana da alamomi masu zuwa:

  • canja wuri;
  • yanka cuts, tsaba;
  • shayar da ƙasa;
  • fesa ganyen.

Don shirya maganin, ɗauki lita 10 na ruwa da 1 ml na samfurin. Kudin magani shine 13 rubles a kowace ml. Kuna iya karanta ƙarin game da wannan kayan aikin rooting da mafi dacewa dacewa a cikin wani labarin.

Maganin Liquid furen farin ciki

shi hadaddun taki tsara don tushen da kuma foliar ciyar. An yi amfani dashi don ciyar da kowane nau'in orchids. Ya ƙunshi microelements a cikin wani chelated form.

Lokacin amfani da miyagun ƙwayoyi, saurin ci gaba da haɓaka tsire-tsire ana samun su, shuke-shuke da dogayen furanni, da ƙaruwar juriya ga abubuwan muhalli marasa kyau. Don shirya maganin, ɗauki lita 10 na ruwa da 1 ml na samfurin. Kudin magani shine 142 rubles.

Mister launi

Waɗannan su ne takin mai ma'adinai tare da babban nauyin aiki. Ya dace da yawancin nau'in orchid. An yi amfani dashi don ciyar da tushen. Capauki hula ɗaya ka narke a ruwa lita 1. Ana aiwatar da ruwa sau 2 a wata.

Sinadaran bitamin da ke cikin kayan ado na sama suna ba da gudummawa ga iyakar haɗakar dukkan abubuwan gina jiki ta hanyar shuka, kuma suna samar da ci gaba mai ƙarfi game da tushen tsarin. Kasancewar amino acid yana inganta ayyukan photosynthetic na orchid, yana baka damar shawo kan jinkirin cigaban da wasu dalilai suka haifar. Farashin magani shine 51 rubles a kowace lita 0.3.

Agricola

Hadadden taki ne mai ruwa wanda yake dauke da gishirin ma'adinai da abubuwa masu ban dariya. Hakanan akwai wasu ƙarin abubuwa masu alama:

  • boron;
  • tagulla;
  • tutiya;
  • manganese;
  • baƙin ƙarfe;
  • molybdenum.

Wannan an shirya shirye-shiryen don ciyar da tushen iri daban-daban na orchids. Rashin dacewar wannan kayan aikin sun hada da rashin daidaitaccen abun. Kamar yadda kuka sani, yawan abubuwa masu alama yana da illa ga orchid. Don shirya maganin, ɗauki 5 ml na abun da ke ciki da lita 1 na ruwa.

Magana. Yi amfani dashi don shayar orchids bai fi sau 1 a cikin kwanaki 10-14 ba.

Kudin magani shine 81 rubles.

Fasco

Ana amfani da wannan shiri don tushen da kuma ciyar da abinci iri daban-daban na orchids. An yi amfani dashi don haɓaka girma da ci gaban fure, lokacin dasa shi a baranda da kuma cikin lambun hunturu.

Yin amfani da miyagun ƙwayoyi yana ba da gudummawa ga nasarar sakamako mai zuwa:

  • ci gaba mai jituwa da ci gaba;
  • dogaye da furannin lush;
  • ƙara ƙarfin juriya ga abubuwan da ke cikin mahalli mara kyau.

Don shirya mafita, ɗauki 5 ml na samfurin kuma tsarma da lita 10 na ruwa. Kudin magani shine 201 rubles.

Hanyar ciyar da orchids tare da takin da aka shirya:

Yaushe kuma yaya yaushe yakamata a ciyar da kyawawan gida?

Kafin yin abincin orchid, kuna buƙatar la'akari da yanayin yanayi, yanayi da yanayin ƙasar. Akwai alamomi masu zuwa don amfani da takin mai magani:

  1. A tsohuwar ƙasa, microclimate mai ɗorewa ta ƙirƙira tare da fungi da ƙananan ƙwayoyin cuta, waɗanda suma ke sarrafa ma'adinai. Tare da hadi irin wannan ƙasa, ma'adinai za su fara tarawa da gishiri, a sakamakon haka orchid zai mutu. Don haka, tsoffin shukar, sau da yawa shine ciyarwa.
  2. Idan an dasa furen kwanan nan a cikin wani shiri wanda aka shirya shi da kansa tare da ruwan zãfi, to ciyar da shukar da nitrogen.
  3. Idan ƙasa ta ƙunshi polystyrene da yawa ko wasu roba, to takin da yawa sau da yawa.
  4. Yadda ake ciyar da itacen orchid a kaka da hunturu al'amari ne na abin da kuke so, mafi mahimmanci shine ku tuna cewa a cikin wadannan lokutan ya kamata a shuka shuka ba ta wuce sau 1 a wata. A wannan lokacin, dormancy yana farawa kuma fure tana girma a hankali, saboda haka, ana amfani da ƙarancin abinci mai gina jiki a ƙananan yawa.
  5. Da zaran bazara tazo, shukar zata fara farfadowa tare da hanzarta tafiyar da rayuwa. Samun abubuwan gina jiki yafi sauri, don haka orchids zasu buƙaci sabon kashi na ciyarwa.

    A cikin bazara, wajibi ne a yi amfani da shirye-shirye don ganye da furanni, ana sanya su sau 2 a wata. A lokacin rani, ci gaban fure yana sake yin jinkiri, saboda haka ya isa a ƙara abubuwan gina jiki sau ɗaya a wata. Karanta game da abin da ake buƙatar takin mai magani don shuke-shuke masu furanni a nan.

Za ku sami duk cikakkun bayanai kan yadda da abin da za a ciyar da orchid a gida a cikin wannan labarin.

Zan iya amfani da shirye-shiryen da aka nufa don sauran launuka?

Orchid ba abin damuwa bane dangane da abinci mai gina jiki. Godiya ga wannan, ana iya ciyar dashi tare da abubuwan da aka tsara don wasu shuke-shuke. Da wannan kawai yana da mahimmanci ayi la'akari da abubuwan da ake hada maganin domin ya kunshi nitrogen, phosphorus da potassium.

Iri ciyarwa

Dogaro da daidaito, ana iya raba nau'ikan suttura iri kamar haka.

Mai da hankali

Tattarawar takin zamani (superphosphate biyu) na gina jiki ne wanda ake samu ta hanyar bazuwar phosphates na halitta tare da acid phosphoric. Ana iya amfani da waɗannan hanyoyin don tushen da aikace-aikacen foliar. Don iyakar sakamako, zai fi kyau a yi amfani da su a cikin jummai.

A sandunansu

Irin wannan saman dress ya ƙunshi a hankali zabi na gina jiki. Taki a cikin sandunan orchid yana haɓaka yalwa mai ɗorewa. Ana amfani dasu a lokacin lokacin ci gaban fure. Duk shawarwari kan abin da takin mai magani yake buƙata yayin fure ana iya samun sa a cikin labarin daban.

A bayanin kula. Kafin amfani da sanduna, kana buƙatar auna diamita na tukunya. Girman akwatin, yawancin sandar tsinkayen da yake buƙata.

Sanda sandunan gaba daya cikin ƙasa, shimfiɗa su ko'ina cikin fure. shayar da ƙasa don takin ya fara aiki. Newara sababbin sanduna kowane watanni 3.

Liquid

Wannan nau'ikan takin an fi amfani dashi don ciyar da orchids. Waɗannan su ne mafita na musamman don ciyar da abinci. Sun ba da damar fure don samun dukkan abubuwan gina jiki ba tare da haɗarin tsawan yanayi ba. An rarraba hanyoyin ruwa a cikin rukuni zuwa nau'ikan masu zuwa:

  1. Potash. Godiya a gare su, zaku iya inganta bayyanar tsire-tsire, kunna haɓaka da haɓaka. Don ingantaccen takin mai magani, narke su a cikin ruwan dumi.
  2. Nitrogen. Suna shafar ci gaban kore taro. Duk abun da aka shirya na ma'adinai an narkar dashi cikin ruwa, amma yafi kyau ayi amfani da ammonium nitrate.
  3. Phosphorous. Suna haɓaka buduwa da furanni mai ɗorewa. Ba su iya narkewa cikin ruwa, ban da ammophos.

Ga waɗanda suke son ƙarin koyo game da ciyarwa a cikin dalla-dalla, muna ba da shawarar karanta wannan labarin, kuma za mu gaya muku abin da abubuwan gina jiki da bitamin suke buƙata don orchid a nan.

Wanne ya fi kyau kuma me yasa?

A zahiri, zaɓin taki mafi inganci don orchid ɗinku ba sauki bane. kowane kayan aikin da aka gabatar yana da tasiri ta yadda yake so. Idan muka yi la'akari da abubuwan da ke cikin jama'a, to man castor ya kasance mai amfani ga orchid. Godiya ga amfani da shi, ba za ku iya tsawanta furanni ba kawai, ku hanzarta ci gaban fure, amma ku ƙirƙiri amintaccen kariya daga cututtuka da kwari.

Daga cikin shirye-shiryen da aka shirya, zircon ya sami karbuwa sosai daga masu aikin lambu. Abubuwan keɓaɓɓen ƙwayoyi a cikin rashi sakamakon sakamako mai guba. Yana magance matsaloli da yawa daidai lokaci ɗaya, godiya ga abin da zaku iya adanawa akan siyan shirye-shiryen daban don foliar da tushen abinci.

Akwai shirye-shirye da yawa don abinci mai gina jiki na orchid. Kowannensu yana saturates da tsire-tsire tare da takamaiman abun da ke ciki, yana ba da gudummawa don samun furanni mai tsayi da lush, amintaccen kariya daga cututtuka da kwari. Amma tare da saman miya, ya kamata ka ba m da kuma amfani a cikin wani karin sashi. In ba haka ba, zai iya haifar da mutuwar furen.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Qau innalillahi kalli videon yadda yarinya Ta Tona asirn mahaifinta Na lalata da ita. (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com