Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yaya ake girma da samari daga tsaba a gida? Amfani masu amfani ga masu aikin lambu

Pin
Send
Share
Send

Sabuntawa (wanda aka fassara daga Latin "har abada a raye") shine wadataccen ɗanɗano na dangin Tolstyankovy. Dutse ya tashi, kamar yadda ake kiran shi da sabuntawa, tsire-tsire ne mara daɗi wanda zai iya rayuwa a kowane yanayi.

Yawancin lokaci, succulents suna girma a waje. Amma a gida, akan windows windows, yana jin daɗi, sauƙin ɗaukar tushe kuma yana rayuwa tare da wasu tsire-tsire. Don haka, yadda ake shuka dutse ya tashi daga tsaba a gida?

Nau'in kiwo

Sauƙi da sauri sabunta halittar ciyayi. Daga uwar shuka, diyarta-rosettes sun rabu. Don yadawa ta tsaba bashi da amfani. Amma idan babu wata hanyar samun samartaka, to, zaku iya ƙoƙarin haɓaka shi daga tsaba.

Hanyar iri don shuka amfanin gona yana haifar da sake zagayowar ci gaba mai tsawo da kuma asarar cikakkun halayen halayen fure. Wannan hanyar yaduwar ya barata ne kawai don samun sabbin kayan alatu tare da siffofin ganye masu ban sha'awa ko launuka.

Samun tsaba a kanku yana da matsala: kuna buƙatar samun shuke-shuke tsakanin mata a lokaci guda kuma ku yi tunanin lokacin fasa fure, wanda ƙwararrun lambu ko masu kiwo ne kawai za su iya yi.

Zaɓin abu don shuka

'Ya'yan sun kasance matasa, ƙanana ƙanana, masu ƙura. Ana iya ganin waɗannan ƙananan peas ta hanyar microscope kawai. Abu ne mai wahala, alal misali, rarrabe samari da ƙwayayen ido da ido tsirara.

Shawarwarin. Zai fi kyau saya daga amintattun masu kaya a cikin shaguna na musamman, inda ake sarrafa ingancin iri kuma akwai tabbacin tsiro.

Shirye-shiryen ƙasa

Don dasa tsaba, ya zama dole a cika kwantena marasa ƙarfi (zurfin 3-4 cm) tare da cakuda yashi da kwakwalwan peat (1: 1). Wani zaɓi don ƙasa: m wanke yashi yashi da ƙasa lambu a cikin rabo game da 2: 1.

Idan babu dama da sha'awar shirya ƙasa don shuka iri, za a iya zaɓar ƙasa mai shirye don cacti da succulents a cikin shagon, amma ƙara ɗan gawayi a ciki, wanda zai kiyaye tushen tsarin daga yawan danshi da lalata. Dangane da kimiyyar sinadarai, ya kamata ƙasa ta zama mai guba.

Bayan cike kwantenan, dole ne ƙasa ta zama ƙasa kuma a jika shi da raunin bayani na kowane biostimulant - Kornevin, Heteroauxin, Zircon (2-3 ml a kowace lita 1 na ruwa).

Shuka

Za a iya yin shuka iri a ƙarshen hunturu ko farkon bazara (Fabrairu-Maris). Kuna buƙatar ɗaukar jakar tsaba kuma rarraba su ko'ina a saman akwatin. An binne tsaba a cikin ƙasa da bai fi 1 mm ba. Ba lallai ba ne a yayyafa shi a saman da ƙasa. Za a iya ɗauka ɗauka da sauƙi tare da yashi. Rufe akwatin tare da tsare ko gilashi.

Don kyakkyawan ƙwayar germination kuna buƙatar:

  1. Bayar da haske mai yaduwa da zazzabi na iska kusan 23-25 ​​° C.
  2. Dole ne ƙasar ta kasance mai danshi koyaushe. Ana aiwatar da ruwa sau 2 a sati.
  3. Hakanan ya zama dole don samar da iska ta kwantena na mintuna 10-15 a rana, ma'ana, cire fim ɗin ko cire gilashin.

Girma da ci gaba

Na farko harbe zai bayyana a cikin kwanaki 5, kuma bayan kwanaki 7-10 zaku iya ganin harbe-harben abokantaka na dutse ya tashi.

Magana. Bayan makonni biyu, ana iya cire gilashin (fim) gaba ɗaya. Shayar da shuka ya zama matsakaici.

Za'a iya dasa kananan setan Rosette a cikin kwano daban bayan watanni biyu bayan dasa tsaba. A wannan lokacin, girman mashigar ya kai cm 1 ko fiye, za ku iya ɗaukar su ku yi aiki tare da su.

Lokacin dasawa, tazara tsakanin daji zai zama daga 3 zuwa 15 santimita, ya danganta da nau'ikan halittu da ire-irensu, wadanda aka sake sabunta su. Dole ne a tukunyar da za a dasa shukar a ciki tare da bawon goro ko kuma faɗaɗa yumbu na sulusin ƙarfin. Bayan dasawa, kulawar shuke-shuke al'ada ce, kamar na babba.

Kulawa

  • Hasken wuta. Erarami ya fi son windowsills a gefen rana. Amma idan babu windows a gefen rana, to shukar zata ci gaba da jin daɗi.

    Amma a ƙarƙashin haske daban, matasa na iya samun launi daban. A cikin rana mai haske, Rosettes kanana ne kuma masu haske a launi, kuma a cikin inuwa, matasa suna da fure-fure manya-manya, sau da yawa ganye a kwance yake, amma jijiyar launin ganyen ya ɓace. A saman windows windows mai duhu, samari zasu miƙa tsayi, don haka rasa bayyanar surarta.

  • Yanayin yanayin zafi. Idan, lokacin da ake shuka iri, ya zama dole a kiyaye tsarin yanayin zafin jiki na 23-25 ​​° C, to bayan fitowar tsire-tsire, samari ba su da cikakkiyar fahimta ga canjin canjin yanayin.Matashin yana iya jure yanayin ƙarancin yanayi da kwanakin zafi ba tare da matsala ba.
  • Shayarwa. Dutse ya tashi, kamar na yau da kullun, an daidaita shi don tara danshi kuma ya kasance ba tare da ruwa ba na dogon lokaci. Tare da kula da gida, ana iya samar da tsire-tsire da yanayin da ya fi dacewa: zaka iya iyakance kanka da ɗan shayar sau ɗaya a wata a lokacin hunturu da sau biyu a wata a lokacin rani.

    Hankali! Lokacin shayarwa, dole ne a kiyaye doka mai zuwa: guji shigar ruwa cikin tsakiyar tsakanin ganye, saboda tsarin lalata zai iya farawa. Shuka na iya mutuwa.

  • Top miya da takin mai magani. Idan kun dasa matasa a cikin ƙasa, kamar yadda aka ambata a sama, to baku buƙatar ƙarin ciyar da shukar. Dutse ya tashi kusan ba ya buƙatar ƙarin ciyarwa. Bugu da ƙari, suna kawo lahani ga tsire-tsire, suna tilasta shi ya miƙe sama kuma ya rasa ƙarancin ado. Za ku sami duk cikakkun bayanai game da dasa shuki da kulawa mai zuwa a gida a cikin wannan labarin.

    Tushen tushen ya kasance karami da na sarari. Yana ɗaukar abubuwan gina jiki daga ƙasa a hankali. Manya na gaba masu zuwa na iya zama ne kawai na shekaru 4 na haɓakar tsiro da haɓaka.

Yaushe za a sa ran fure?

  1. Mako guda bayan shuka, ƙwayayen farko sun ƙyanƙyashe cikin layuka masu rikitarwa.
  2. Bayan wata guda, duk tsaba mai yuwuwa yana tsirowa kuma siririn kore layuka na shuka ana bayyane a cikin akwatin.
  3. Bayan watanni biyu, tsirrai iri-iri ne da ya zama dole a dasa su cikin kwantena daban.
  4. Bayan wata uku, kowane rotse yana kafewa a cikin jakar tasa.
  5. Shekaru biyu bayan haka, da wuya a shekara daga baya, matasa sun yi fure.

Kowane rosette yana fure sau ɗaya kawai a rayuwa, sannan ya mutu. Blooming yana ɗaukar rai daga kanti. A madadin tsohuwar hanyar mutuwar, yawancin sabbin hanyoyin sayar da jarirai sun bayyana, waɗanda ke zaune a cikin wasu kwantena. Lokacin furanni yana cikin watan Yuli. A lokacin da shuka ta fure kimanin wata 1.

Shawarwari

Idan matashi bai yi fure ba, amma yana so, to, kuna buƙatar shirya yanayi mara kyau don shuka: shiga cikin damuwa. Kyakkyawan yanayin damuwa ga matasa zai kasance mai kaurin shuka. Ko da ƙananan rotse za su iya yin furanni a cikin tsire-tsire masu kauri.

Hakan na faruwa mako ɗaya ko biyu sun wuce, amma babu harbe-harbe. Zaka iya ci gaba da jiran harbewa a cikin akwatin farko, tunda a cikin ƙananan lokuta harbe suna bayyana a cikin wata ɗaya. A wannan lokacin, sayi tsaba daga wani mai sayarwa kuma a sake, lura da duk fasahar fasahar ci gaba, cimma sakamako mai kyau.

Kuna buƙatar gwadawa, gwaji, to tabbas komai zai yi aiki. Wasu lokuta matan gida kan zub da ƙasa da ƙwayoyin da ba su kyankyashe zuwa sauran furannin ba, kuma bayan ɗan lokaci sukan sami samari a cikin wasu tukwane.

Kammalawa

Rejuvenated - tsire-tsire mai banƙyama. Za a iya girma a matsayin iyali a cikin manyan kwantena masu ɗimbin yawa ko kuma za a iya girma a ƙananan kwanten mutum. Yawancin nau'ikan wannan tsire-tsire sun sanya shi sanannen koren dabbobi don gida da gadajen furannin lambu. Kuna iya shirya kyawawan kayan haɗi daidai a gida akan windowsill.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Yadda Zaka Dora Video a WhatsApp Status Koda Yahaura Sakan 30. (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com