Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Ingantaccen magani don ƙonewa - aloe!

Pin
Send
Share
Send

Burns shine ɗayan raunin fata na kowa. Irin wannan lalacewar zuwa saman launi na epithelium na iya haifar da wutar lantarki, tururi mai zafi, ruwan zãfi, rana, da raɗaɗi.

A matsayinka na mai mulki, a wannan yanayin, ana amfani da magunguna na roba don magani, amma akwai kuma girke-girke na jama'a waɗanda ake ɗauka suna da tasiri sosai wajen magance ƙonewar sauƙi.

Hakanan ana iya amfani da Aloe azaman maganin tallafi, a matsayin adjuvant a cikin amfani da ƙwayoyi. Amma a lokaci guda, ana buƙatar shawarar likita mai zuwa!

Abubuwa da kayan aikin shuka

Aloe an daɗe ana amfani da shi don magance cututtuka da yawa, waɗanda suka haɗa da kula da raunuka da kumburin fata. An ba da shawarar yin amfani da wannan tsire don maganin ƙonewar tsananin I da II.

Ana iya amfani dashi don jimre da haɗarin sinadarai da haɓakar zafi wanda ke da ƙaramin yanki.

Abubuwan da ke cikin ganyayyaki da ruwan 'ya'yan aloe (nataloin, aloin, amino acid, resinous abubuwa, phosphorus) suna da kwantar da hankali, anti-inflammatory, antibacterial da farfado da rauni akan raunuka. Ruwan Agave yana aiki azaman maganin antiseptik na halitta, hanzarta aikin warkarwa na raunin ƙonewa, yana motsa sabuntawar kwayoyin epidermal da maido da saman fata na sama, godiya ga bitamin, gishirin ma'adinai da antioxidants.

Don maganin raunin ƙonawa, ana amfani da ganyen sabbin tsire ne kawai, don haka wannan hanyar maganin ta dace da waɗanda suka shuka wannan tsiron a gida.

Contraindications zuwa magani

Aloe vera na iya taimaka wajan magance ƙonewar I da II nauyi, babban abu shine ayi amfani dashi daidai. Ya kamata a yi amfani da wannan shuka da hankali:

  1. tare da kuna na fata a fuska;
  2. idan babban yanki na fata ya lalace;
  3. tare da kumburi da ciwo mai tsanani;
  4. tare da samuwar fitsari a wurin rauni;
  5. tare da hyperthermia

Idan yanayin fata bayan darajan I ko na II bai inganta a cikin mako guda ba, kuma raunin bai warke ba, ya kamata ka gaggauta tuntuɓar likita.

Ba shi da karɓa don amfani da aloe don maganin raunin ƙonawa na digiri na III da na IV.

Ruwan Aloe yana haifar da yanayi mai danshi akan farfajiyar kuna, kuma wannan zai sanya shi wahala ga warkar da rauni da kuma samuwar ɓawon burodi.

Yayin kula da hadaddun konewa, ana iya amfani da aloe zalla a matsayin adjuvant a hade tare da magungunan magunguna.

Ba shi da karɓa don amfani da aloe don magance raunukan ƙonawa:

  • tare da rashin haƙuri;
  • tare da halin rashin lafiyan kowane irin kayan da ke dauke da ruwan tsire;
  • mutanen da ke fama da cutar asma da sauran cututtukan huhu.

Shekaru ɗari ya dace da maganin farko na ƙananan raunuka, haka kuma a matakin sakewa na fata.

Yadda ake shirya rauni kafin nema?

Idan kun sami kuna, da farko, dole ne a wanke wannan wurin ruwan sanyi. Ana iya yin wannan a ƙarƙashin famfo ko ta rage ɓangaren jikin da ya lalace cikin kwandon ruwa na mintina 10-15 - wannan zai taimaka rage zafi.

Mataki na gaba zai zama maganin kashe kwayoyin cuta na fuskar fata da ta lalace, wanda dole ne a yi shi cikin wannan tsari:

  1. bi da rauni na sanyi da bushe shi tare da adiko na goge baki tare da maganin antiseptic, wanda zaka iya amfani da chlorhexidine ko miramistin;
  2. ba antiseptic lokaci don "aiki" na minti 3-5;
  3. idan akwai datti a jikin raunin, to sai a hankali a cire shi da auduga ko audugar da aka tsoma a cikin maganin kashe kwayoyin cuta.

Masana ba su ba da shawarar yin amfani da sabulu don wanke rauni mai ƙuna, saboda gaskiyar cewa tana bushewa da matse fata, wanda zai iya kara zafi.

Muna amfani:

Takardar

Hanya mafi sauki don magance raunin rauni shine amfani da ganyen aloe. Kuna buƙatar yanke ganye mafi ƙasƙanci na tsire-tsire, cire ƙayayyun gefen kuma cire fata daga gefe ɗaya. Ana amfani da gefen tare da ɓangaren litattafan almara mai laushi ga rauni kuma an gyara shi da bandeji.

Kowane awanni uku, yakamata a kwance raunin kuma maye gurbin takardar da aka yi amfani da sabon sabo. Abubuwan da ke cikin agave zasu taimaka warkar da fatar da ta lalacetare da hana kamuwa da ita.

An ba da izinin amfani da dukkanin ganyen tsire-tsire kawai don maganin ƙonawa na digiri na 1 kuma tare da ƙaramin yanki na raunin fata.

Ɓangaren litattafan almara

Idan lalacewar fata bayan ƙonewa matsakaici ne a cikin girma, to irin wannan rauni zai fi dacewa a bi shi da tsarkakakken aloe. Ganye mafi girma na tsire an yanke shi, wanda daga ciki ake ɗauke da ɓangaren litattafan almara. Idan ganye daya bai isa ya magance raunin ba, to ya kamata a kara yawan ganyen.

An rufe ɓangaren ɓangaren tsire-tsire a kan yankin da ya lalace, an rufe saman da bandeji mai laushi kuma an bar shi na awowi da yawa. Ya kamata a canza sutura sau 2-3 a rana kuma a ci gaba da jiyya har sai raunin ya warke sarai.

An haramta yin tausa wurin ƙonewa da shafa ruwan itacen daga gare ta - wannan na iya haifar da mummunan lahani ga fuskar fata da ƙara zafi.

Yin wanka

Idan kun ƙona hannuwanku ko ƙafafunku, zaku iya shirya wanka tare da ruwan 'ya'yan itace. Don lita 5 na ruwa, ya kamata a fitar da ruwan 'aloe' 50 na ganyen daga cikin ganyen, a saka 200 g na chamomile ko na calendula a cikin maganin. Zafin jiki na maganin magani ya zama 28-30 digiri Celsius.

Lokacin yin irin wannan wanka ya kai minti 30. Wannan zai taimaka wajen sanyaya farfajiyar da aka lalata, saukaka kumburi, da rage radadi. Idan kuna ya kasance a jiki, to, zaku iya shirya wanka tare da ruwan aloe. Don wanka, kuna buƙatar milimita 350 na ruwan 'ya'yan itace.

Bayan wanka, ba shi da yarda a goge fata da tawul, zaka iya ɗauke shi kawai da zane mai laushi ka bar shi ya bushe.

Yin amfani da kayayyakin magani

A cikin kantin magani, zaku iya siyan man shafawa da mala'ikun da aka yi akan tsamewar aloe, waɗanda aka nuna yawan su akan kunshin. Ana amfani dasu don magance kuna kamar yadda aloe yake.

Bayan haka akwai adadi mai yawa na magungunan roba don maganin kuna a cikin tsari na gel, man shafawa da na feshi.

Shirye-shirye don dawo da fata da hana samuwar tabon da tabo a cikin ƙonewar digiri na III da na IV.

Mafi mashahuri magungunan ƙonawa sune:

  • Bepanten.
  • Panthenol.
  • Mai ceto
  • Vishnevsky maganin shafawa.
  • Ichthyol maganin shafawa.
  • Man shafawa na Calendula.
  • Ebermin.

Ana amfani dasu bisa ga umarnin a cikin kunshin.

Zai yiwu a ciki?

A cikin maganin konewa, ana amfani da aloe kawai don amfani na waje.... Koyaya, shan shi shima yana iya zama mai amfani.

Dabbobi daban-daban, waɗanda ke ƙunshe da ruwan agave, suna taimakawa wajen ƙarfafa garkuwar jiki, inganta aikin sabunta nama da dawo da su (kuna iya samun girke-girke na jama'a daga ruwan agave don ƙara rigakafi da alamomi don amfani a nan).

Kammalawa

Don kare kanku daga ƙonewa, dole ne ku bi ƙa'idodin aminci masu sauƙi. Koyaya, idan rauni ya faru, to ya kamata a tuna cewa magani tare da ganyen aloe da ɓangaren litattafan almara na ɗaukar wani lokaci, sabili da haka, ya kamata ku yi haƙuri kuma kada ku dakatar da shi har sai fatar ta dawo gaba ɗaya.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Kalla inda Zaka Murza Azzakarin ka da Ruwan Aleo-vera don Karin girma By Yasmin Herbal (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com