Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Siffofin girma mace mai kiba a gida

Pin
Send
Share
Send

Mai tara tarin tarin succulents na cikin gida bazai taɓa wucewa da tsire-tsire na dangin Tolstyankov ba. Yawancin lokaci, tare da su ne soyayya don kayan kwalliyar gida ke farawa. Ana sake cika lambun da ke kan windowsill tare da sabbin furanni masu ban sha'awa, amma tsohuwa mai kyakkyawar jakarta, yar jakarta ko mace mai azurfa zata kasance matsayinta na daraja a ciki. Duba - "ya cancanci", wanda aka fi so kuma mai sauƙin kulawa. A cikin wannan labarin, za mu gaya muku dalla-dalla yadda za a kula da mace mai ƙiba daga wannan nau'in, yadda za a yaɗa shi da dasa shi, waɗanne matsaloli za ku iya fuskanta yayin girma.

Bayani, halaye da hotunan tsire-tsire

Crassula argentea / crassula portulacea kyauta ce daga dangin Tolstyankov, tsire-tsire na Afirka ta Kudu a wurare masu bushewa. Tana adana ruwa a cikin abu mai ɗaci, mai kauri a jikin ganye da tushe, kamar sauran succulents.

Yana da bambancin suna guda biyu. "Purslane" an sanya masa suna ne don kamanceceniyar ganye tare da lambun shuken lambu. "Azurfa" - don inuwar azurfa mai haske mai haske a jikin ganyayyaki.

Wannan kayan kwalliyar tana daf da kusa da "itacen kuɗi" na yau da kullun (oval or ovoid bastard). Suna kamanceceniya da asali, da kuma yanayin yanayin girma, da bayyana. Crassula silvery shrub ne da ke tsiro a yanayi har tsawon mita biyu... A cikin gida, ba shakka, sikelin girma ya fi dacewa: yawanci daga rabin mita zuwa mita a tsayi.

Kamar crassula ovata, ana iya nome shi a jikin bishiya, saiwar ta zama mai rauni, shukar tana ba da harbe-harbe da jijiyoyin iska. Ba kamar ovata ba, ganyen zinare na azurfa na iya kara tsayi. Manyan tsire suna da haushi na musamman "wrinkled": yana da kyau sosai da kuma ado.

Blooms ba safai ba (a gida bazai yuwu ba sam sam)... Furanni - ƙanana, cikin fararen fata da ruwan hoda, waɗanda aka tattara a cikin inflorescences (wani lokacin ma furanni da yawa dozin ɗaya a cikin inflorescence).

Dayawa suna da sha'awar dorewar shuka na Crassula portulacea. Duk da sunan ta "lambu", mai fatalwar ba ta dace da cin ɗan adam ba. Baya ga sunan, ba shi da alaƙa da jakar kuɗi (duk da cewa dukkanin tsire-tsire masu cin nasara ne "'yan kudu"). Kar ka rude su. Purslane tsire-tsire ne na shekara-shekara daga dangin Portulacaceae, yayin da bastard ya kasance mai wadataccen taimako daga dangin Crassulaceae.

Hankali! Ganyen bangon cikin gida yana dauke da sinadarin arsenic. Crassula baya cikin tsire-tsire masu haɗari da haɗari, amma masana kuma sun yi gargaɗi game da cin ganye a ciki.

Mace mai kiba tana ɗaya daga cikin tsirai mafi sauƙi don kulawa da kulawa. Tabbas, akwai wasu "fata" daga wajenta, kuma dole ne a cika su ba tare da gazawa ba. Koyaya, suna da sauƙi, kuma idan an lura dasu, mai haɗari (azurfa) zai zauna akan windowsill ɗinku har zuwa shekaru ashirin ko fiye.

Kulawar gida

hasken wutaYana buƙatar hasken rana mai kyau, amma babu hasken rana kai tsaye akan ganyen.
zafin jikiA lokacin rani - daga 20 zuwa 25 digiri Celsius. A lokacin hunturu - bai fi digiri 13-15 ba (mafi kyau - ƙasa, amma ƙananan iyaka shine digiri 5 Celsius). Ba ya son canjin yanayi, ya fi son kwanciyar hankali.
wuriDon mace mai ƙiba, tagogin gabas ko yamma suna da kyau. Za a iya buƙatar inuwa lokacin da aka sanya ta a kan tagogin da ke fuskantar kudu.
shayarwaShayar da ruwan da aka daidaita a cikin zafin jiki yayin da coma na ƙasa ya bushe. A lokacin rani - sau biyu a mako. A lokacin hunturu - sau ɗaya a wata. Lura da yanayin shukar: idan ganyen ya kumbura, ana bukatar karin ruwa. Cunkushewar Crassula yana da haɗari sosai, mace mai ƙiba asalin mazauninta ne a yankuna masu bushewa.
damshin iskaBa ya buƙatar kowane matakan a wannan: tsire-tsire ba shi da kyau kuma ba shi da izini ga laima. Yana da daraja yayyafa da ƙurar ganye sau biyu a wata (a lokacin dumi).
ciyarwaManyan tufafi yayin noman rani mai aiki tare da takin zamani don kulawa da yara sau biyu a wata. Yana da kyau a hada shi da shayarwa.
ƙasaShirya ƙasa don succulents. Ko kuma haɗa ƙasa da kanku a farashin kashi 1 na ƙasar sod, ɓangaren 3 na ganye da ɓangare 1 na rairayin yashi a cikin tanda. Tabbatar da ƙara magudanan ruwa (ɓangaren tubalin da ya karye).
yankanZa'a iya gyara shi don dacewar kambi.

Fasali na ra'ayi

Sake haifuwa

Matar mai kiba (azurfa) ana yada ta, kamar sauran kayan kwalliya, ta hanyar yankawa. Wannan ita ce hanya mafi inganci da sauki.

  1. Zaka iya amfani da cutan da aka bari bayan ɓarnatar da kambi, ko yanke musamman reshe mai tsawon 15 cm.
  2. Ana ba da shawara don bushe yankan na kimanin yini a wuri mai inuwa.
  3. Sannan sai mu sanya shi a cikin gilashin ruwa (yana da kyau a ƙara ɗan gawayi don kauce wa ruɓewa)
  4. Lokacin da asalinsu suka bayyana, zaku iya dasa yankan a cikin sashin da aka shirya.

Tunda mace mai kiba ta wannan nau'in tana girma da sauri, wani lokacin zaka iya raba daji a hankali zuwa sassa biyu lokacin dasawa, da kuma dasa shuke-shuke biyu da suka haifar a kwantena daban-daban.

Muna ba da shawarar ka kalli bidiyo game da dasa kayan kwalliya:

Canja wurin

Shuka na bukatar dasawa na yau da kullun. Don matashi mai shuka - shekara-shekara, ga babban mutum - sau ɗaya kowace shekara biyu zuwa uku.

Mahimmanci! Dasawa '' sauya '' shuka ne zuwa cikin wani akwati ba tare da dame da coma ta kasa akan asalinsu ba. Tushen tsarin crassulae mai taushi ne, irin wannan dashen yana taimaka wajan gujewa raunin jijiya.

Kar a manta game da tukunyar da ta dace: tukunyar da tayi zurfi sosai ga mace mai kiba bata dace ba. Ana buƙatar shimfiɗa amma an shimfiɗa kwantena. An bayyana wannan ta gaskiyar cewa Crassula yana da tushen tushen jiki, baya girma a cikin zurfin, amma yana haɓaka cikin faɗi.

Muna ba da shawarar ka kalli bidiyo game da dashen itacen kuɗi:

Matsaloli da ka iya faruwa

Matsaloli na iya faruwa idan mai shi bai bi ƙa'idodi mafi sauƙi don kiyaye mace mai ƙiba ba. Babban abubuwan sune zafi da haske.

  • «Ciko a cikin "crassula - shirya don samun ruɓewa daga shuka.
  • Ya bushe sosai - ganyayyaki sun yi yaushi, sun bushe, tsiron ba shi da kyau.
  • Hasken rana kai tsaye na iya ƙona ganye... Idan, akasin haka, babu wadataccen haske, itacen zai fara zubar da ganyenta.

Maganin matsaloli shine a hanzarta kawar da kurakurai wajen kula da mace mai kiba.

Waɗanne tsirrai ne kama da azurfa azurfa?

  • Crassula coralline... Crassula coralline. Shima mace mai kiba, amma me! Kyakkyawan kallo wanda mai tarawa ba zai ƙi ba. Mace mai kiba tana da karama sosai, tare da ƙananan ganye waɗanda ba a saba gani ba wadanda aka kawata su da koren dige. Ya yi kama da murƙun murjani cikin sautunan koren-azurfa. Kyau!
  • Crassula tecta... Crassula tekta. Wata kyakkyawar ma'ana, mace mai kiba mai tarin yawa. Gaskiya ne, ganin ta, da farko zakuyi shakkar cewa wannan Crassula ce. Kaɗan, ƙananan ganye an lulluɓe da papillae na azurfa, wanda ke ba wa tsiron kallon ɗan baƙon da kyan gani.
  • Crassula ovata karami... Fat Mace Ovata ataarama. Ya yi kama da purslane ko crassula ovata, amma girman yana da ƙananan kaɗan. Shuke-shuken na jiki ne, tare da bishiyoyi masu kauri da tushe, amma ganyayyakin ba su wuce santimita ɗaya da rabi ba. Na ado, mai ban sha'awa da dacewa don ƙirƙirar abubuwan haɗawa tare da wasu ƙananan ƙwayoyin cuta.
  • Haworthia comptoniana... Haworthia mai alheri ne. Shin kuna son manyan ganyen mugu na ɗan iska? Kuna so irin wannan, kuma tare da feshin azurfa? Mai girma, kyautar Haworthia zata dace da kai. Gandun daji, wanda ya kunshi manyan ganyaye masu kauri da aka nuna a gefuna da jijiyoyin azurfa a farfajiyar, suna da kyau da kyau.
  • Ademium... Adenium mai ƙiba Ya yi kama da mace mai ƙiba da katako mai kauri mai laushi da ganye mai laushi. Koyaya, adeniums suna girma saboda kyawawan furanninsu: manyan furanni masu siffofi da launuka daban-daban. Suna buƙatar aiki da ilimi a cikin kiwo da kulawa fiye da mata masu ƙiba. Koyaya, gogaggen mai sha'awar sha'awa zai sami tarin abubuwan adeniums na kansa iri daban-daban.

Matar mai fatal Purslane (azurfa) tsiro ce mai sauƙin gaske wacce ta saba da gangaren taga ta Rasha. Shahararrunsa ba ya raguwa, kodayake da yawa na ban mamaki, sunayen da ba a san su ba a baya sun bayyana a kasuwar ƙirar gida. Itacen da ba shi da daɗi da jin daɗi ya cancanci sanya shi a kan windowsill. Hakanan, hakan zai faranta maka rai ba tare da buƙatar kulawa mai rikitarwa ba!

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Wasu matan aure,basu san wannan sirrin ba a wajan mazaje. (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com