Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda ake tsaftace zinare a gida cikin sauri da inganci

Pin
Send
Share
Send

Yadda ake tsabtace zinare a gida cikin sauri da inganci, abin da za a iya amfani da magungunan mutane da yadda za a dawo da haske na asali ga samfuran da kuka fi so ba tare da lalata saman ba, za mu gaya a cikin wannan labarin.

Asarar asalin luster na kayan adon gwal ya kasance saboda dalilai da yawa: shaƙuwa zuwa iskar oxygen, wanda ke samar da fim ɗin oxide; bayyanar da sinadarai a cikin sinadaran gida da ruwan wanka na chlorinated; microparticles na ƙura da datti, sun toshe a cikin ƙananan kayan kayan ado masu wahalar kaiwa-da-wuya.

Sanannen abu ne cewa kayan ado na zinare ba a yi su da zinare mafi kyau na mafi girma ba, amma an haɗa su da gwal na zinare da tagulla, azurfa ko wasu karafa. Wannan saboda tsarkakakken zinare karfe ne mai laushi kuma abubuwan karawa suna bashi wahala. Koyaya, abubuwan haɗin gwal suna da alhakin yanayin zinare zuwa tsufa, bayyanar fim ɗin oxide da lalata.

Wasu daga cikin sanadin yaduwar kayan adon zinare sune: sebum wanda aka ɓoye ta da ƙwayoyin cuta, mayuka da kayan shafa, tasirin muhalli - ƙura da hayaƙi.

Ta hanyar fahimtar abubuwan da ke haifar da tsufa da gurɓataccen zinare, zaku sami hanyar tsabtace mafi kyau. Kowane mutum na iya jimre wa aikin a gida, da azurfa mai tsabta daga baƙi.

Fasali na tsabtace kayan ado na zinare

Domin kayan adon zinare suyi farin ciki da haskakawa na asali muddin zai yiwu, kuna buƙatar kulawa, kulawa da hankali da kuma adanawa. Yana da kyau a cire kayan kwalliya yayin yin wasanni, zuwa gidan wanka, ko yin ayyukan gida wanda ya shafi amfani da sinadarai.

Ko da bin shawarwarin, ba zai yuwu a kawar da mummunan tasirin mahalli ba: ruwa, kayan shafawa, sinadaran gida, iskar oxygen da rana na iya canza bayyanar zinariya ba don mafi kyau ba. Saboda lalacewar injiniya, ƙananan-ƙarancin abubuwa a kan ƙarfe, saboda abin da kayan ado ke rasa haskenta. Kayan shafawa da turare sune suke haifar da tabon sama. Abubuwan wanki, wanda ya haɗa da alkalis, chlorine, iodine, shima yana tasiri zinare.

Hanyar tsaftacewa da samfurin ana zaɓa daban-daban don kowane samfurin. Abin da ke aiki don zinare mai launin rawaya ba koyaushe yana da kyau don fari ba. An ba da hankali musamman ga kayan tsabtace abubuwa tare da duwatsu da saman matte. Tsaftace zobba mai santsi ba tare da sakawa ba zai ɗauki ƙaramin lokaci da ƙoƙari.

Magungunan gargajiya don tsabtace zinare a gida

Kowace mace tana da aƙalla kayan ado guda ɗaya na zinariya a cikin kwalin kayan kwalliyarta. Bayan lokaci, kowane yanki na gwal ya rasa asalin sa na asali kuma yana buƙatar tsaftace shi. Abu ne mai yuwuwa a ba da asali na asali zuwa kayan kwalliyar da kuka fi so a gida.

Da zane

Zaka iya sauri da tsabtace zinare tare da zane. Wannan ita ce hanya mafi tattalin arziki. Rubuta samfurin sosai tare da laushi mai laushi mai laushi har sai haske ya bayyana. Don waɗannan dalilai, ulu, flannel ko fata sun dace.

Don haka zai juya don tsabtace kowane kayan ado da kyau. Idan ana yin irin wannan kulawa koyaushe, sam ba a buƙatar samfuran ƙwararru da ruwa na zinariya.

Kuskuren hanyar kawai ita ce, masana'anta ba za su iya jure tsohon datti ba, ba za su narkar da fim ɗin duhu mai duhu ba kuma ba za su tsaftace ƙazantar a wuraren da ke da wahalar isa ba. Don waɗannan sharuɗɗan, ɗayan girke-girke na jama'a don tsarkake zinare zai taimaka.

Nasihun Bidiyo

Amonia

Don yin zinare ya haskaka tare da ammoniya, kuna buƙatar abubuwa masu zuwa:

  • 150 ml na ammoniya;
  • 150 ml na ruwa;
  • 2 saukad da kayan wanka.

Duk abubuwanda aka hada sune kuma ana sanya kayan adon a cikin mafita sakamakon daidai awa 1. Bayan haka, ana wanke samfuran cikin ruwan sanyi kuma kowannensu ana goge shi bushe. An goge farin gwal musamman a hankali; a cikin wani hali bai kamata danshi ya zauna a kai ba.

Hydrogen peroxide

Maganin da zai taimaka wajan "sabunta" kayan adon shine hadewar ammoniya tare da hydrogen peroxide. Abu ne mai sauki a shirya: a kara karamin cokali 3 na ammoniya, cokali 2 na hydrogen peroxide da digon sabulu mai ruwa a gilashin ruwa. Ana amfani da jita-jita Enamel don shirya mafita.

A cikin wannan abun, an jiƙa kayan adon zinare na awanni da yawa. Bayan aikin, fina-finai na oxide, tsohon datti zai bar saman samfuran, haske mai daɗi zai bayyana. Lura cewa an hana samfurin don tsaftace kayan ado tare da duwatsu.

Tsare

Zaka iya tsaftace zinare a gida ta amfani da tsare na yau da kullun. Wannan hanya ce mai sauƙi amma mai tasiri. A cikin kwantena mai zurfin, shimfiɗa takaddar da muke shimfiɗa kayan ado a kanta. Narke cokali 3 na soda a cikin gilashin ruwa kuma cika abubuwan zinare tare da sakamakon da aka samu na tsawon awanni 10-12. Ya rage kawai don kurkura zinare da ruwa mai gudu sannan a goge shi bushe da laushi mai taushi.

Soda

Ana sanya abubuwan zinare a cikin ƙaramin akwati da ruwa ana kawo su a tafasa. An ƙara soda yin burodi a cikin gwargwadon 1 tbsp. wani cokali na soda a cikin gilashin 1 na ruwa da tafasa na mintina 5. Bayan haka, ana yin burushin kayan ado, a wanke su a bushe.

Hanyar sanannun tsarkake zinare kai tsaye tare da soda tare da ƙari da vinegar. Koyaya, ba'a ba da shawarar yin amfani da shi ba, saboda haɗin kai tsaye na inji na barbashin soda tare da zinariya ya bar ƙananan-ƙanƙano waɗanda ba za su sami kyakkyawan sakamako ga bayyanar samfurin ba.

Gishiri

Ana iya samun gishiri a kowane ɗakin girki, don haka wannan hanyar tsabtace kayan ado na zinariya ita ce mafi arha kuma mafi arha. An shirya ruwan gishiri daga kofuna waɗanda 0.5 na ruwan zafi da kuma cokali uku na gishiri. Da dare, ana sanya kayan zinare a ciki. Da safe ana wanke su da ruwa kuma ana shafe su da bushewa. Wannan hanyar ta dace da ƙaramin tabo, ba zai jimre da tsofaffin tabo ba.

Coca Cola

Dayawa sun ji game da amfani mara misali na mashahurin abin shan Coca-Cola. Ofaya daga cikin waɗannan hanyoyin da ba a saba gani ba shine a tace zinariya. Coca-Cola yana dauke da karin sinadarin acid, wanda yake narkar da abun tarihi. Ana sanya kayan zinaren a cikin ƙaramin akwati kuma an cika su da abin sha na awa ɗaya. Bayan wannan, ya isa ya wanke samfurin da ruwa kuma ya bushe shi.

Lemon tsami

Wani babban abin cire kayan tarihi shine acid citric. Don tsabtace kayan kwalliyar, shirya ingantaccen maganin citric acid kuma a tafasa kayan ado na zinariya a ciki na kimanin minti 10. Sannan a wanke su da ruwan famfo, kuma kayan zasuyi haske kamar ranar siye.

Man goge baki

Abubuwan da ke cikin goge baki da haƙori na haƙori sun ƙunshi abubuwa tare da abubuwan abrasive, kuma, sabili da haka, yana iya tsabtace ƙarfe. Man goge baki na dauke da abubuwa masu kumfa wadanda ke tausasa tasirin abrasive.

Ana tsabtace zinare bisa ƙa'ida ɗaya da haƙoran: ana amfani da manna kuma ana gudanar da goge tare da motsin da aka saba. Yi amfani da goga mafi taushi.

Gyara gwal tare da kayayyakin kasuwanci

Idan baka da lokaci da sha'awar shirya abubuwan gauraya don tsaftace zinare da kanka ko ka tafasa a cikin mafita ka shafa tare da kayan goge baki, zaka iya amfani da samfuran ƙwararru waɗanda ake da su sosai a cikin shaguna.

Ana samun samfuran a cikin sifofin gogewa, ruwaye, gogewar ciki. Babban abu yayin zaɓar shine la'akari da wane ƙarfe ake nufi dashi kuma ko ya dace da sarrafa duwatsu na halitta da abubuwan sakawa iri-iri.

Umarni na bidiyo

https://www.youtube.com/watch?v=OjKogbTsmxs

Idan umarnin sun nuna cewa samfurin ya dace da sarrafa zinare, kuna buƙatar amfani da shi ba tare da taɓa duwatsu ba.

Yadda ake tsaftace zinare da duwatsu don sanya shi haske

Don cikakken kulawa da kayan ado, kuna buƙatar sanin yadda ake tsabtace zinare da abubuwan sakawa daban-daban waɗanda aka yi da duwatsu masu daraja da masu tamani. Duwatsu suna buƙatar kulawa ta musamman. Misali, wasu duwatsu basa tsoron illar ruwa da wasu sinadarai, yayin da wasu kuma cutarwa ne.

Za'a iya tsabtace samfuran da suka ƙunshi lu'ulu'u, zirconium ko cubic zirconia a cikin ruwan sabulu ko tare da ammoniya da ruwan inabi. Ba za a lalata lu'u-lu'u ba ta hanyar haske mai haske ta burushi mai taushi.

Ba a yarda da maganin da ke dauke da ammonia don tsaftace lu'u-lu'u, turquoise, murjani.

Ana iya goge su da zanin flannel. Ana iya wanke Lapis lazuli, yaƙutu da opals a cikin ƙaramin bayani na ruwa da sabulun jariri.

  1. Yawancin duwatsu masu ɓoye suna ba da shawarar don bi da su tare da nama na musamman ko zane mai laushi.
  2. Dole ne a nutsar da duwatsu cikin ruwa idan an daidaita su zuwa samfurin tare da mannewa.
  3. Don cire ƙazanta daga wurare masu wahalar isa, yi amfani da auduga auduga da aka tsoma a cikin wani fili na musamman da aka sayar a shagunan kayan ado.

Baya ga kulawa mai kyau, kula da hankali yana da mahimmanci don adon kayan ado. Yana da daraja tunawa da bin dokoki masu sauƙi:

  • ya zama dole a adana zinare a cikin akwati, nesa da tushen zafi kai tsaye, daga hasken rana;
  • samfuran yayin adanawa bai kamata ya haɗu da juna ba. Idan babu akwati na musamman tare da sassan, zaku iya raba kayan ado ta amfani da zane mai laushi, kamar flannel;
  • Kafin yin ayyukan gida ta amfani da sunadarai na gida, kana buƙatar cire duk kayan ado.

Babban shawara don kula da kayan ado na zinare a gida mai sauƙi ne: halayyar kayan ado da kuka fi so ya zama mai da hankali, kuma kulawa ya kamata ya zama na yau da kullun. Sannan za su faranta muku ba kawai ba, har ma da yaranku da jikokinku da hazaka.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Tabdi jam! Mata masu rawa a gaban me gida sunga ta kan su. Tsakar Gida (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com