Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Samu Babban Rumman daga Smallananan Fure! Yaya za ayi?

Pin
Send
Share
Send

Pomegranate ɗan itace ne mai ƙoshin lafiya, ainihin ɗakin ajiyar bitamin da microelements. Burin halittar yawancin masoya fure shine sha'awar samun wannan tsiron a cikin gida ko a bayan gida.

Wannan labarin shine game da wasu nuances na haifuwa da siyan seedlingsauren rumman. A cikin hoton za mu nuna yadda tsiron rumman ya yi kama.

Har ila yau, za mu bayyana dalla-dalla yadda za a kula da tsire-tsire matasa da abin da za a yi idan babu harbe a kan pomegranate da aka dasa. Za ku gano lokacin da za ku iya canza rumman zuwa wata tukunya.

Yaya tsirrai da suka girma daga iri suka yi kama?

Seedlings bayyana a matsayin whitish, kamu kamu, wanda, yayin da yake tsiro, yana daidaitawa kuma yana ɗaukar koren launi mara kyan gani. A hankali, daga kowace "ƙugiya" an tsiro da ganye tare da ganye zagaye biyu, sam ba ya son ganyen rumman.

Bayan ɗan lokaci, sai suka girma kuma suka ba da ganye na biyu da na uku. Nan da nan cikin gani zaku iya tantance wane tsiro zaiyi tasiri kuma wanene yafi kyau a kawar dashi. Lafiyayyen itaciya yana da ƙarfi, mai juriya, mai launi mai launi. Ya zama sirara mai yalwa, tsayi, mai rauni da launin rawaya ya kamata a cire daga tukunyar.

Hoto

A cikin hotunan da ke ƙasa zaku iya samun masaniyar bayyanar harman rumman.





Kwanaki da yawa bayan dasa shukoki da ke tsiro daga zuriya?

Ruman pomegranate suna da kyakkyawar tsire-tsire - 80% - 90%... Dogaro da yanayin tsarewa da kulawa da aka bayar, harbe-harbe na farko na iya bayyana nan ba da jimawa ba. Amma ya kamata a lura cewa tsire-tsire suna tsiro ba tare da tsari ba: wasu an haife su bayan makonni 1.5 - 2, wasu na iya bayyana har sai watanni 3 - 6.

Matsayi mai mahimmanci a cikin aikin shuka ƙwaya shine lokacin da aka gudanar da shuka. Rumman tsire-tsire ne na kudu kuma yana da sauƙin haske. Dangane da haka, a lokacin bazara-lokacin bazara, aikin toho zai kasance da sauri, amma tsaba da aka shuka a cikin kaka da hunturu zasu buƙaci ƙarin haske don hanzarta tsarin tsirowa da cikakken ci gaban tsiro.

Mahimmanci! Dole ne a tuna cewa lokacin da kowane irin shuka ke yaɗa shi ta tsaba, gami da rumman, ba za a kiyaye halaye iri-iri na mahaifar mahaifa ba.

Dalilin rashin tsirrai

Dalilan da yasa ɓoyayyun ba su bayyana a kan lokaci ba sun haɗa da '' sabo '' na tsaba, rashin bin ƙa'idodi don aikin shuka, musamman, an rasa matakin farko na noman irin, rashin bin tsarin zazzabi (dakin ya zama kamar + 25C), rashin ƙarin haske a lokacin sanyi.

Ainihi ya zama dole ayi nazarin ko duk halaye da buƙatu na shuka iri da kula da tsiron da ake tsammani sun cika... Idan wani abu ya bata, to ya zama dole a kawar da dukkan gazawar a nan gaba. Kuma daga yanzu, ba shakka, ya kamata ku mai da hankali sosai: tabbatar da duba rayuwar shiryayye akan marufin iri, a hankali ku binciki umarnin shuka.

Wasu ayyuka ya kamata a danganta su da matakan tasiri waɗanda zasu taimaka wa samari masu tsiro su bayyana ga haske.

  • Shayarwa tare da maganin Epin: ƙaddamar da ƙwayar magani a cikin ruwa dole ne ya bi umarnin, wanda dole ne a sanya shi akan kunshin.
  • Jika tsaba a Epin: wasu masu noman suna ba da shawarar cire tsaba daga ƙasa, sake jiƙa su a cikin maganin "Epin" ko "Zircon" (bisa ga umarnin) kuma sake shuka su cikin ƙasa.

Shin zai yiwu a sayi sayayyar da aka shirya?

Idan babu wadataccen lokaci da haƙuri don jiran fitowar tsire-tsire ko kuma babu sha'awar yin gwaji tare da ɗanɗanar 'ya'yan itacen nan gaba, to, zaku iya siyan shirye-shiryen roman da aka shirya.

Inda zan saya?

Tabbas, don siyan aayan rumman, zaku iya juya zuwa sabis ɗin kantin yanar gizo, musamman tunda a halin yanzu akwai wadatattun su. Koyaya, a wannan yanayin, ya kamata ku nemi zaɓuɓɓukan da ake buƙata akan shafukan ingantattun shafuka, in ba haka ba zaku iya siyan abin da ake kira "alade a cikin tsokana".

Kuna iya juya zuwa rukunin tallace-tallace na tallace-tallace kuma ku sami mutumin da yake son siyar da gudun hijirar da kuke nema. Amma har yanzu zai fi kyau ka je shagon sana'a na musamman mafi kusa ko gonar gandun daji na musamman don yin sayayya a can... Yana tare da gwajin gani na tsire-tsire wanda mutum zai iya tabbatar da ingancin kayan shuka.

Yadda za'a zabi mai kyau?

Lokacin sayen aaomean rumman, kuna buƙatar kimanta inda aka siyar da ita: hanyoyi da gefen tituna ba sune mafi kyawun wurare don siyan kyawawan kayayyaki ba. Idan mai sayarwa bashi da takardu na musamman, to bai cancanci haɗarin ba. Mafi kyawun wuri don siyayya shine cibiyoyin lambu ko wuraren shakatawa!

Yayin duba gani, ya kamata ku kula da yanayin tushen tsarin shuka.: idan akwai rootsan kaɗan ko basu da lafiya (peeling, thickening, da dai sauransu), to ba kwa buƙatar siyan tsire-tsire. Tsarin lafiya mai lafiya yana da ƙarfi, na roba, ba tare da lalacewa ba, tare da adadi mai yawa na ƙananan chedanƙara. Binciken haushi na tsiron rumman zai ba da bayanai masu amfani: lafiyayyen haushi mai santsi ne kuma ba tare da lalacewar ganuwa ba.

Kada ku bi bayan tsiro “babba” mai isa. Haka ne, ya fi karfi kuma ya fi dacewa, amma zai cutar na dogon lokaci kuma mai yiwuwa ba ya sami gaci ko kadan. A gefe guda kuma, bai kamata ku sayi itace mai ƙarami ba. Tsayin da ya fi dacewa na rumman da aka saya don girma a cikin filin ya zama aƙalla 70 cm kuma yana da aƙalla harbi 4 masu lafiya.

Yadda za a zabi seedling-sanyi-seedling?

Tsarin pomegranate mai jure sanyi yana da ma'anar dangi. Koda mafi yawancin nau'ikan ba zasu tsira da sanyi na -15C - 20C ba... Kuma wannan ba tare da la'akari da iska mai ƙarfi ba, wacce ke da wadataccen yanayi na hunturu.

Don haka, idan rumman ya tsiro a buɗaɗɗen fili, to mafakarta ya zama wani mataki na farilla cikin shirya lokacin sanyi.

Wajibi ne ku karanta adabi na musamman a gaba kuma ku fahimci kanku game da jerin nau'o'in hunturu-masu wuya... Lokacin siyan, tabbatar da saka sunan iri-iri. Bugu da kari, a cikin cibiyoyin lambu na musamman, ana sanya alama tare da manyan halaye ga kowane ɗayan shuka, juriya ta sanyi tana ɗayansu.

Kudin

A cikin Mosko da yankin Moscow, ana iya siyan irin rumman a farashin 600 rubles da ƙari. A cikin St. Petersburg - daga 250 rubles da ƙari. Amma farashi dangi ne: zaku iya tuntuɓar mutum mai zaman kansa ta hanyar tallace-tallace kuma ku yarda kan siye. Farashin, a wannan yanayin, odar girma ce ƙasa.

Yadda za a kula?

  1. Don yaduwar iri bayan shukar, dole ne a sanya akwati a wuri mai haske, dumi.
  2. Zai yi kyau idan zaka iya samar da dumama kasa daga akwatin (ana iya sanya shi akan batir).
  3. Ya kamata a dasa shuki a lokaci-lokaci tare da kwalba mai fesawa: ƙasa bai taɓa bushewa ba.
  4. Yana da mahimmanci kuma a tsare ka bude fim ko rufin da ke rufe akwatin don samun iska ta dasa shukokin, in ba haka ba suna iya rubewa
  5. Idan tsiro-rumman sun bayyana a lokacin bazara ko hunturu, to lallai suna buƙatar ƙarin haske.

Yaushe zaka iya canza wurin?

Cikin wata tukunya

Tare da bayyanar ganye na gaskiya biyu ko uku, ana iya dasa itacen a cikin tukunyar mutum, yayin rage kashin bayansa da kashi na uku. Kada ya zama mai zurfi, tunda tsarin tushen rumman ba shi da zurfi.

Magana! Za a iya siyan ƙasa don dasa rumman a shagon, ko kuma za ku iya shirya shi da kanku: haɗa ganyen humus, peat, yashi, turf a cikin rabo na 2: 1: 1: 4.

A cikin bude ƙasa

Lokacin da tsiron yakai kimanin 50 cm tsayi, ana iya dasa shi a waje a cikin bazara. Irin wannan tsiron zai yi fure a cikin shekaru 3 - 4, kuma zai fara ba da 'ya'ya a cikin shekaru 4 - 5.

Ruman tsire-tsire ne masu ban sha'awa waɗanda ke buƙatar dumi da kulawa ta asali. Saboda haka, babu wani abu mai wahala a cikin hayayyafar wannan shuka ko a cikin noman ta. Ya isa a yi haƙuri, kuma sakamakon ba zai daɗe da zuwa ba.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: 083 yaya zan cika sallata idan na samu rakaa 1 a sallar magriba? (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com