Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Palm Jumeirah - abin al'ajabi a cikin Dubai, wanda mutum ya halitta

Pin
Send
Share
Send

Palm Jumeirah ita ce mafi girma tsibiri a duniya, ainihin mu'ujiza da mutum ya halitta. Tare da abubuwan da aka zana, yana maimaita itacen dabino (akwati da ganyaye iri-iri guda 16), wanda ke zagaye da ruwan sha mai ƙyalƙyali don kare shi daga cutarwa daga tasirin raƙuman ruwa. Tsibirin yana da ɗimbin gidajen alfarma masu zaman kansu, otal-otal, gine-ginen sama, kantuna da wuraren nishaɗi, wuraren shakatawa, kulab ɗin bakin teku.

Palm Jumeirah tana cikin Hadaddiyar Daular Larabawa, a gabar Tekun Fasha da ke gabar Dubai. Af, wannan ɗayan ɗayan tsibirai ne guda uku na hadadden Tsibirin Palm, wanda ya ƙara ƙirin mashigar Emirate na Dubai da kilomita 520. Kuma kodayake Palm Jumeirah ya fi Palm Jebel Ali da Palm Deira karami, an ƙirƙira shi ne da farko kuma godiya ga wannan ya zama "katin ziyarta" na UAE.

Kuna buƙatar ziyarci Hadaddiyar Daular Larabawa, musamman Dubai, aƙalla don ganin Palm Jumeirah kuma ku yaba da abin da masu fasaha, ilimi da kuɗi ke iya ƙirƙirawa.

Tarihin halittar Palm Jumeirah

Tunanin kirkirar wani tsibiri na musamman da mutum ya kirkira a cikin Tekun Fasha shine na Sheikh din UAE Mohammed bin Rashid Al Maktoum. Wannan tunanin ya zo gare shi ne a cikin shekarun 1990, lokacin da babu wani wuri da ya dace da sabbin gine-gine a filaye na filayen Emirate na Dubai. Ginin tsibirin mu'ujiza, wanda aka tsara don haɓaka bakin teku na masarautar da nufin haɓaka haɓaka yawon shakatawa, an fara shi a cikin 2001.

Don ginin, an yi amfani da yashi 94,000,000 m³ na yashi da dutse na 5,500,000 m - - a cikin wannan ƙaramin abu zai isa a gina bango mai tsayin mita 2.5 tare da mahaɗan duniya. Babbar matsalar ita ce yashi daga hamadar UAE ya zama bai dace da gina shinge na wucin gadi ba: yana da zurfi sosai, kuma saboda wannan, ruwa a sauƙaƙe ya ​​iya wankeshi. An yi wani gagarumin ƙoƙari don ɗaga tarin yashi daga cikin tekun da kuma isar da shi zuwa gabar masarautar. Lokacin ƙirƙirar rairayin yashi, ba a buƙatar ciminti ko ƙarfe na ƙarfe ba - gabaɗaya tsarin ana tallafawa ne kawai da nauyinsa. Koyaya, wannan aikin na musamman ya tabbatar da ingancin sa, kamar yadda Palm Jumeirah ke samun nasarar aiki tun 2006.

"Gwanin itacen dabino" - wannan shine yadda ake fassara "Palm Jumeirah", kuma hoton daga tsayi ya nuna a sarari cewa tsarin aikin bangon da mutum yayi ya maimaita hoton dabinon. Abin sha'awa, an bayyana zabin wannan sifar ba wai kawai da cewa bishiyar dabino alama ce ta Masarautar Dubai ba. Kawai tare da ɗan ƙaramin ƙarami na 5.5 kilomita, gangar jikin tana da rassa 16-ganye tare da iyakar bakin teku na kilomita 56 - idan tsibirin yana da siffar zagaye, wannan adadi zai ninka sau 9. Tsibirin mai wucin gadi yana kewaye da wani ruwan sha mai tsagewa wanda ya kai kilomita 11. Don ƙarfafa kariyar tsibirin, kuma a lokaci guda don jawo hankalin masu yawa zuwa gaɓar masarautar, duk wannan ƙawancen ya cika ta da murjani mai haɗi tare da jiragen sama F-100 guda biyu da suka nitse.

Ganin wuraren shakatawa

Ana ba wa masu yawon bude ido da suka zo wuraren shakatawa na Dubai (UAE) damar nishaɗi iri-iri: nishaɗi a bakin rairayin bakin teku, kwasa-kwasan ruwa, tafiya ta bakin teku, jiragen sama masu saukar ungulu, kowane irin nishaɗi a otal-otal, ajujuwa a kulab ɗin motsa jiki, ziyartar wuraren shakatawa, balaguro zuwa gidajen tarihi da yafi.

Aquapark

Daga cikin manyan abubuwan jan hankali na tsibirin Jumeirah da Masarautar Dubai su ne otal din Atlantis da nishaɗin da ke kan iyakarta: Lost Chambers Aquarium tare da rayuwar ruwan teku, Dolphin Bay Dolphinarium da Aquaventure Water Park. Game da wurin shakatawa na Aquaventure, an san shi a matsayin ɗayan mafi girma ba kawai a cikin Hadaddiyar Daular Larabawa ba, har ma a Gabas ta Tsakiya duka: an ware hekta 17 na ƙasar don yankin ta, kuma an yi amfani da sama da lita 18,000,000 na ruwa don samar da abubuwan jan hankali. Aquaventure yana da nunin faifai na ruwa da yawa don baƙi na tsayi da tsayi daban-daban, akwai hanzari da kuma faduwa na kogi mai haɗari, an shirya filin wasa mai girma, ana ba da damar shiga ruwa da iyo tare da dabbobin ruwa.

Lura! Akwai wani babban shahararren wurin shakatawa na Wild Wadi a cikin Dubai. An gabatar da cikakken bayani game da shi a wannan shafin.

Masallacin Jumeirah

Masu yawon bude ido da suka zo Hadaddiyar Daular Larabawa kuma suke son ganin wuraren addini za su iya ziyartar Masallacin Jumeirah, wanda ke yankin shakatawa na Dubai kuma ya yi kyau a cikin birni. Kodayake kwanan nan aka gina ginin, gininsa an yi shi ne da tsarin gine-ginen addini na Zamanin Zamani. Masallacin Jumeirah shine masallaci na farko a Dubai da UAE, wanda aka bude wa masu bin kowane addini. Wadanda ba Musulmi ba zasu iya ziyartar wannan wurin ibadar a ranar Lahadi, Talata, Alhamis da Asabar a 10: 00, amma ana ba da izinin shiga ne kawai tare da jagorar Hadaddiyar Daular Larabawa. Ana gabatar da ƙarin bayani game da masallacin a wannan shafin.

Ka huta a bakin teku

Ana kiyaye mafi kyawun yanayi mai kyau da kwanciyar hankali don hutun bakin teku akan Palm Jumeirah a tsakiyar kaka. Wannan shine lokacin "karammiski" a cikin masarautar Dubai, lokacin da yawan zafin ruwa a cikin Tekun Fasha ya tsaya a +20 - +23 ° C, lokacin da zai yi kyau a sunbathe a karkashin hasken rana kuma a ɓoye a inuwar laima ta bakin teku.

Yankin Jumeirah wani yanki ne na yankunan rairayin bakin teku waɗanda aka lulluɓe da farin yashi mai laushi, tare da tsaftataccen ruwa, tare da sauƙaƙe da sauƙin sauka cikin ruwa. Akwai rairayin bakin teku daban a nan:

  • kyauta, wanda mazauna Dubai da masu yawon buɗe ido waɗanda suka isa UAE;
  • keɓaɓɓe, na wasu rukunin gidajen zama ko otal - a matsayin mai ƙa'ida, ana rufe ƙofar zuwa su;
  • biya wuraren shakatawa na jama'a-rairayin bakin teku.

Daga cikin rairayin bakin teku na jama'a, yana da kyau a nuna Jumeirah Public Beach, wanda ke kusa da Dubai Marina Hotel da Masallacin Jumeirah. Kodayake ba kayan aiki ba, yana da faɗi sosai da tsabta.

Daga cikin rairayin bakin teku na otal-otal, ya kamata ku kula da bakin rairayin otel na Atlantis. Bayan duk wannan, ba baƙin baƙi na Atlantis kawai za su iya hutawa a kansa ba, har ma da masu hutu waɗanda suka yanke shawarar ziyarci wurin shakatawa na Aquaventure. Ziyarci wannan bakin rairayin bakin teku mai zaman kansa yana cikin tikitin shiga zuwa wurin shakatawa na ruwa.

Akwai bakin rairayin bakin teku a tsibirin, wanda ke cikin rukunin wuraren zama na manyan gine-gine 20. Abin lura ne cewa ba a ba da izinin shiga Shoreline ba kawai ga mutanen yankin ba, har ma don yawon buɗe ido na yau da kullun. An kiyaye rukunin gidajen, saboda sauran a can suna da lafiya.

Zaɓuɓɓukan masauki don masu hutu

Palm Jumeirah a cikin Dubai gida ne ga manyan otal-otal na duniya, wasu daga cikinsu suna cikin manyan shahararrun wuraren birni da masarauta. Dubai ita ce wurin shakatawa mai tsada wanda aka tsara don masu hutu sosai, don haka farashi yayi tsada.

Baƙi zuwa booking.com. bayar da zaɓuɓɓukan sasantawa masu ban sha'awa sama da 100.

Kuma yanzu wasu 'yan kalmomi game da shahararrun otal-otal a Dubai da UAE.

  1. A cikin Atlantis The Palm 5 * zaka iya yin hayan daki don kuɗi daga $ 250 zuwa $ 13,500 kowace rana. Kamar yadda muka riga muka gani, sanannen shahara a cikin mashigin ruwa na UAE Aquaventure da bakin rairayin bakin teku masu zaman kansu anan - baƙon otal na iya ziyarce su kyauta.
  2. A cikin Waldorf Astoria Dubai Palm Jumeirah, daki biyu a kowace rana zai biya ku $ 200 - $ 1,100. Otal din yana da yashi mai yashi a bakin teku, da wuraren ninkaya guda biyu, da filayen wasan tanis da kuma kulab mai ban sha'awa na yara. Yana bayar da sanduna 6 da gidajen abinci.
  3. Roomaki a Anantara Gidan shakatawa na Palm Dubai zai ɗan ɗan rahusa, daga $ 180 zuwa $ 700 kowace dare. Baya ga ɗakuna, otal ɗin ya haɗa da ƙauyuka a kan teku da kuma ƙauye tare da wurin wanka kusa da rairayin bakin teku. Baƙi na otal suna da damar zuwa rairayin bakin teku, wuraren waha na 3, gidajen abinci 4 da kuma wurin shakatawa.
  4. Wani daki a Fairmont The Palm farashin tsakanin $ 125 da $ 1,650 kowace dare. Akwai wuraren waha na waje guda 4 da aka gina don baƙi, akwai kyakkyawan rairayin bakin teku, an shirya gidan motsa jiki, kuma akwai gidajen abinci da yawa. Otal din yana da kulab na yara tare da nishaɗi iri iri da shirye-shiryen ilimantarwa.

Nemo Farashin kuɗi ko ajiyar kowane masauki ta amfani da wannan fom

Yadda ake zuwa dabino

Shahararren wurin shakatawa yana cikin Tekun Fasha da ke gabar Dubai, kuma daga Dubai ne kuke buƙatar isa wurin.

Hanya mafi dacewa da sauri don zuwa Palm Jumeirah ita ce ta motar haya ko taksi. Yana ɗaukar kimanin mintuna 30 kafin a isa daga Filin jirgin saman Dubai, amma a lokacin awanni yawanci akwai ƙananan cinkoson ababan hawa a wuraren da ƙungiyoyin yawon buɗe ido ke tsayawa don ɗaukar hoto.

Kai tsaye a kan yankin wurin hutun, zaku iya motsawa ta taksi da jirgin ƙasa mai sauri tare da hanyar ta monrail. Farkon kayan aikin yana tashar Towers Towers (wannan shine farkon farkon "akwatin" na Palma), tsawonsa kusan kusan kilomita 5.5 ne. Matsakaiciyar tazara tsakanin jiragen mintina 15 ne, jimlar lokacin tafiya daga farkon zuwa tashar karshe (4 gabaɗaya) mintina 15 ne. Monorail buɗe lokutan: kowace rana daga 8:00 zuwa 22:00.

Kwatanta farashin Masauki ta amfani da wannan Fom din

Matsalar Palm Jumeirah

Kodayake tsibirin yana da kyau ƙwarai, masanan ilimin yanayi a cikin Hadaddiyar Daular Larabawa da kuma a duk duniya suna farin ciki game da canje-canjen da ke faruwa a cikin fure da fauna na Tekun Fasha. Dangane da buƙatu da yawa don sanya rayuwar mazaunan ruwan teku lafiya, hukumomin Masarautar Dubai sun gina rafuffuka na wucin gadi a gefen tekun kuma suna shirin samar da makamashi daga maɓuɓɓugan muhalli ga duk tsibirai na roba.

Kasancewar ruwan kwarara shima yana haifar da wasu matsaloli. Yana da mahimmanci mahimmanci don kariya daga raƙuman ruwa, amma a lokaci guda yana haifar da tsayar da ruwa a cikin raƙuman ruwa kuma yana haifar da bayyanar wari mara daɗi daga gare ta. Gwamnatin Hadaddiyar Daular Larabawa ta yi kokarin kawo karshen wannan matsalar, amma har yanzu ba a samu yadda ake so ba.

Akwai wata muhimmiyar tambaya: "Har yaushe za a iya tsayawa irin wannan katafaren shingen, amma mai saurin lalacewa, wanda sauyin yanayi ya shafa, gami da manyan raƙuman ruwa masu wankin yashi daga ciki, su tsaya?" Mawallafan aikin suna jayayya cewa a cikin shekaru 800 masu zuwa babu buƙatar damuwa, kuma suna jan hankalin masu saka hannun jari su sayi "yanki" na ƙasa mai ban mamaki a masarautar. Bugu da ƙari, an yi gyare-gyare ga dokokin masarautar, yana ba kowa damar siyan ƙasa a nan tare da cikakken ikon mallakar.

Yana da mahimmanci a san: Yadda ake nuna hali a cikin UAE - ƙa'idodin yawon buɗe ido.

Amfani masu Amfani

  1. Yayin shakatawa a bakin teku a tsibirin Palm Jumeirah (Dubai, UAE), an hana ɗaukar hoto, shan hayaƙin hookah da shan giya, ko kuma shan ruwan sama mai ƙanshi. Idan kayi biris da jerin dokokin da hukumomin masarautar suka kafa, za'a iya cinka tara.
  2. A cewar masu yawon bude ido da yawa, hangen nesan wuraren shakatawa na Dubai yana da ban sha'awa kawai daga tsayi, kuma daga ƙasa komai ya fi ƙarfin magana. Abin da ya sa ke da kyau a yi tafiya a nan ba ta taksi ba, amma ta hanya ɗaya. Kodayake ba a sanya shi da yawa ba, amma ya kasance mita da yawa sama da ƙasa.
  3. Zai fi kyau ka je Palm Jumeirah da kanka, ba tare da yawon shakatawa ba. Wannan hanyar zaku iya tsara lokaci da tsawon lokacin tafiyarku bisa yadda kuka ga dama. Af, kuna iya tafiya don ku sami lokacin hutawa da yin yawo, da kallon faɗuwar rana.
  4. Stoparshe na ƙarshe na jirgin ƙasa mai saurin gaske yana a sanannen Atlantis. Ginin yana da, kwalliya, amma an rufe yankin don ziyara. Tafiya zuwa otal ɗin zai zama mai fa'ida ne kawai lokacin da aka shirya ziyartar wurin shakatawa na Aquaventure.
  5. Idan kun matsa a gefen dama na Palm Jumeirah, zaku ga sanannen otal din Burj Al Arab. Idan ka matsa zuwa hagu, za ka ga wani bayyani na "Dubai Marina".

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Abin alajabi wani mutum ya mutu bayan shekara 30 ya kara baiyana ajahar kano dake Najeriya. (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com