Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Ganyen Petunia mai ɗanko: me yasa aka dasa shukar da furannin toka da toho?

Pin
Send
Share
Send

Petunia fure ne mai matukar kyau da ƙanshi mai daɗi.

Petunia ɗan shekara-shekara ne ko na shekara-shekara, tsire-tsire masu tsire-tsire ko tsire-tsire waɗanda suke da yawa a gadajen filawa.

Yana da wuya a sami fure wanda yake daidai da yanayin yanayi da damuwa.

Koyaya, kuma yana iya kamuwa da cututtuka daban-daban da kwari. A cikin labarin, zamuyi la'akari dalla-dalla dalilin da yasa aka rufe shuke-shuke da launin toka, da kuma koyon yadda ake mu'amala da shi.

Siffofin girma

Petunia ba shi da kyau. Jigon tsire-tsire na iya zama daga 10 cm zuwa mita 1. Jigon yana tsaye ko kuma yana da ƙarfi, yana rarrafe. Ana shirya ganye a tsari na yau da kullun ko akasin haka.

Furen kansa mai son haske ne da kuma yanayin zafi. Yana girma sosai a wuraren da rana take, shi ma mai jure fari ne, yana iya zama ba ruwa tsawon lokaci, amma ya kamata a san cewa wannan furen ba ya jure ruwan da yake tsayawa, ma’ana, bai kamata a cika shi da ruwa ba.

Mafi yawan nau'ikan shuka shine ta hanyar shuka ko zuwa cikin ƙasa.... Ya kamata a lura cewa idan aka dasa ta cikin ƙasa, to, ba daji mai daɗi zai yi girma ba. ya fi kyau a zaɓi lokacin shuka daga ƙarshen Janairu ko tsakiyar Maris, ana nuna waɗannan sifofin kan kunshin tare da tsaba. Don shuka, an shirya kofuna na musamman, dole ne a yi ramuka a cikinsu a ƙasa don kyakkyawan kwararar ruwa.

Me yasa tsiron yake makalewa?

Wasu lokuta ƙananan manne na petunias na iya rinjayar ta takamaiman nau'ikan. Sabili da haka, idan an sami irin wannan sabon abu, to bai kamata ku firgita nan da nan ba, amma ya fi kyau a bincika wannan nau'ikan. Koyaya, mannewa koyaushe na iya nuna kasancewar kwari ko cututtuka a jikin dabbar ku.

Dalilin farko na mannewa tsire shine aphids... Idan, yayin binciken fure, an sami ƙaramin ɗigon toka ko baƙaƙen toka, to wannan yana ɗaya daga cikin alamun kasancewar wannan kwayar cutar. Sabili da haka, nan da nan ya zama dole don ɗaukar mataki da bi da furen tare da magungunan aphid. Ana iya samun waɗannan kuɗin a kowane shagon fure. Hakanan, tare da mannewa, ganyen petunia na iya zama rawaya, wannan na iya nuna rashin abinci mai gina jiki, a wannan yanayin, furen yana buƙatar motsawa cikin babban akwati kuma ya kalli shukar a gaba.

Menene ma'anar launin toka?

Tare da ruɓewar toka, fure na iya mutuwa cikin 'yan kwanaki.... Sabili da haka, yana da mahimmanci a ɗauki mataki nan da nan: cire matattun sassan furen (buds, ganye).

Hakanan a wannan halin, ya zama dole a rage adadin takin mai dauke da sinadarin nitrogen sannan a kara yawan sinadarin phosphorus da na potash. Na gaba, ya kamata ku sarrafa petunia da irin waɗannan hanyoyin: Haɗakarwa, Skor, Maxim, Ordan, Topaz. Kuna buƙatar aiwatar dashi sosai daidai da umarnin.

Nau'o'in almara da yadda ake ma'amala da ita

Akwai alamomi iri biyu a kan petunias. Bari mu saba da kowane ɗayansu daki-daki a ƙasa:

Fari ko'ina da shuka

Menene za a yi idan an rufe petunia da farin shafi? Farar furanni a kan shuka ana kiranta fure mai laushi.... Alamun wannan tambarin farin kura ne a jikin ganyayyaki wadanda suke kama da gari ko sukari. Bayyanar wannan tambarin yana nuna cutar fungal ta fure.

Idan aka sami farin furanni akan ganyen petunia, to ya zama dole nan da nan a fara magani. Idan kun jinkirta, furen na iya mutuwa cikin 'yan kwanaki!

Ganye da aka rufe da farin furanni da sauri ya zama rawaya, curl kuma ya mutu. Dalilan bayyanar sune dashen petunias mai dumbin yawa, yawan ba shuke-shuke (ƙasa bata da lokacin bushewa), da kuma babban sinadarin nitrogen a cikin ƙasa inda petunia ke tsiro.

Bayan lokaci, farin furanni yana rufe ba kawai ganye ba, har ma da tushe da fure baki ɗaya.

Menene abin yi?

  1. Da fari dai, ana buƙatar tsire-tsire, a cire ,aran mai tushe.
  2. Abu na biyu, kuna buƙatar jira har sai ƙasar ta bushe gaba ɗaya kuma kada ku shayar da furen na dogon lokaci. Hakanan ya kamata ku ƙi fesa petunias. Ya kamata a sanya shukar da ke dauke da cutar a wuri mai tsananin rana har sai ta bushe kuma ta warke.
  3. Har ila yau, a lokacin lokacin fure, kuna buƙatar watsi da takin mai magani.

Zai fi kyau sarrafa fure a cikin hanyoyin mutane... Daya daga cikinsu: 25 g na soda ash an narkar da shi a cikin lita 5 na ruwan zafi, an kara 5 g na sabulu mai ruwa. Ana fesa tsire-tsire da ƙasa mai sanyi sau 2-3 a kowane mako.

Zaka iya amfani da maganin potassium permanganate. Don yin wannan, ɗauki 3 grams na potassium permanganate kuma tsarma cikin lita 10 na ruwa. Ana amfani da wannan maganin sau 3 a mako.

Grey akan ganye

Me yakamata ayi idan farin toka ya bayyana akan furen?

Wannan nau'in almarar yana bayyana yayin da shukar ya shafi injin. Abu ne mai sauki ka gano yayin nazarin fure. Ganyen Petunia an rufe shi da wani ƙurar ƙura da farko kallo. Yayi kama da tabarma Da plaque na iya yin kwalliya a cikin petunias na cikin gida saboda yawan feshin shuka... Yawan danshi na iya haifar da daɗaɗa kai wa furen duka gaba har ya kai ga mutuwa.

Don adana petunia, ya zama dole a yanke wuraren da abin ya shafa da kuma gudanar da maganin antifungal. Don kare dabbobin ku daga mould, kuna buƙatar kiyaye shi daga yawan tsawaita ruwa a cikin ƙasa, sau da yawa sau da yawa fesa ganyen, da kuma sanya iska a cikin ɗakin da yake tsirowa a ciki.

Yakamata a sami tazara mai kyau tsakanin tukwanen filawa.

Shin kuna shuka petunias? Karanta nasiha daga kwararrun masana kan abin da yakamata ayi idan ganyen ya canza launi, shukar ta bushe ko ta bushe.

Rigakafin kamuwa da cuta

Ka tuna cewa petunia shine fure mai son rana kuma baya jure damshi mai yawa... Sabili da haka, kuna buƙatar dasa fure a wurin da akwai mafi tsananin launi, Ba za ku iya cika ƙasar da petunia ke tsirowa ba. Fesawa akai-akai na iya haifar da almara da ruɓewa.

Petunias da aka shuka da yawa zai iya kamuwa da cututtukan fungal. Saboda haka, idan aka sami furen da ya kamu, ya kamata a keɓe shi da shuke-shuke masu lafiya har sai ya warke sarai. A cikin shuka mai cutar, dole ne a gyara duk wuraren da abin ya shafa. Sucharin irin waɗannan yankuna an cire su, mafi girman yiwuwar dawowa. Dole ne a cire saman ƙasa wanda a ciki furen mara lafiya yake, tunda akwai ƙwayoyin naman kaza a wurin.

Ya kamata kuma a tuna cewa petunia yana son sarari, don haka kuna buƙatar girma furanni a ɗan nesa da juna. Yawan yin iska a dakin da petunia ke tsirowa yana kuma zama kyakkyawan rigakafin bayyanar mould da fumfuna.

Petunia kwalliyar fure ce mara kyau, duk da haka, bin ƙa'idodin farko da yanayin tsarewar zai tsawanta rayuwar dabbar gidan ku. Idan kun bi sauƙaƙan ƙa'idodin kulawa, zaku iya jin daɗin kyakkyawan launi da ƙanshi fiye da shekara guda.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Visedo New Generation electric motors (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com