Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Fasali na kayan girkin Croatian. Farashin abinci a cikin Kuroshiya

Pin
Send
Share
Send

A cikin kayan abinci na ƙasar Croatian, ana iya rarrabe manyan ƙungiyoyi 2, ya danganta da yankuna masu yanayin ƙasar: abincin yankin na Tsakiya (Zagreb, Slavonia), da abinci na gabar tekun Adriatic (Istria, Dalmatia, Dubrovnik). A yankin Tsakiya, inda nama suka fi yawa, ana jin “lafazi” mai ƙarfi na larabci, Turkanci, Austrian da Hungary. Yankin Adriatic yana da tasirin abincin Italiyanci, kuma yawancin abincin teku da na kifin suna da mashahuri a nan.

Duk da haka, a duk yankuna na Kuroshiya akwai irin waɗannan abubuwan girke-girke waɗanda ake ɗauka na ƙasa-da-ƙasa, kuma lallai ne ku gwada su.

Kayan ciye-ciye na ƙasa

Don abun ciye-ciye a cikin Kuroshiya, za su ba da ciyawar da aka zazzage, sardines mai gishiri, yankan sanyi, da cuku a gida.

Abun ciye-ciye da aka fi sani a cikin Croatia, ɓangaren wajibi na kowane teburin biki, shine mashahuri. Wannan sunan busasshiyar naman alade ne daga Istria da Dalmatia. Ana sanya annashuwa akan teburin da aka yanka yankakken sirara, yankan albasa, zaitun da cuku a ciki.

Kirkin Hard Paz, wanda ke asalin tsibirin Pag, ana yin shi ne daga madarar tumaki. Ana ba da ɗanɗano mai ɗanɗano da ƙanshi tare da taimakon kayan ƙanshi iri-iri. Don ƙarin wadatar da ɗanɗano yayin girke-girke, ana shayar da cuku a kai a kai da man zaitun. Yana da al'ada don yanke paski sir cikin m yanki triangular yanka.

Wani abun ciye-ciye na ƙasar ta Croatia shine kulen daga Slavonia. Tsiran alade mai ƙanshi wanda aka yi shi daga manyan naman alade, an ɗanɗana shi da kowane irin kayan ƙanshi da paprika, yana da takamammen launi. Kulen ya shahara sosai don haka ne yasa birane da yawa a cikin Croatia ke shirya bikin tsiran alade na kasa "Kulenijada" kowace shekara.

Abincin farko

Yawancin miya a cikin Kuroshiya ana dafa su ne a cikin naman sa ko naman kaza, ana ƙara shinkafa, taliya, burɓa. Suna kuma son miyar kifi anan, kawai suna kiranta "miyar kifi".

Mashed soup-dankakken dankali - Abincin Croatian ba safai ba. Af, ba al'ada ba ce a ci miyan tumatir a nan kamar gazpacho na sanyi mai sanyi, a cikin wannan ƙasa ana shirya shi da shinkafa da yawa, ana daɗin ƙanshi da kayan ƙanshi da zafi.

Maneshtra (manetra) - wannan shine sanannen sanannen mai miya mai ƙayatarwa, a cikin daidaiton sa kamar stew na kayan lambu. Wannan ba ainihin abinci bane na yau da kullun tare da abubuwan dandano masu yawa: wake, masara, taliya ana amfani dashi don shirya shi.

Kuroshiyan abinci mai zafi

Mafi shaharar abinci a cikin Kuroshiya shine “daga ƙarƙashin peka” - wannan shine sunan hanyar gargajiyar gargajiya. Yankunan kayayyaki daban-daban (dankali, nama, kifi, squid, da sauransu) ana saka su a cikin kwanon rufi mai zurfi, an rufe shi da murfi a rufe a cikin murhun. Tsarin girki da alama mai sauki ne, amma a zahiri yana buƙatar wata baiwa.

Game da taliya, abincin Kroatiyanci yana da nau'ikan ƙasashe da yawa: macaroons, plukantsy, shurlitsa, fuji, pasutica, mlinets. Ba wai kawai bayyanar waɗannan taliya ba abin mamaki ne, har ma da tsarin shirye-shiryensu. Misali, ana fara gasa mlintsy mai siffar murabba'i har sai ya huce, sannan a jefa shi a cikin ruwan zãfi ya dahu har sai ya yi laushi.

Akwai risotto na baƙar fata na musamman a cikin kayan abinci na Croasar Croatian - abincin da yakamata ya yi daɗaɗawa ga masu sha'awar kyawawan abinci da abincin teku. Risotto an shirya shi daga shinkafa, squid da kifin kifi - shi ne tawada ta ƙarshen wacce ke ba wannan tasa baƙon baƙin launi da ɗanɗano na musamman.

Kifi da abincin teku

Kayan abinci na Croatian yana ba da zaɓi mai yawa na abincin teku da na kifin, musamman ma ƙungiyar ta musamman.

Mafi shaharar abincin kifi (galibi a cikin Dalmatia da Istria) suna yawo. An shirya jita-jita daga nau'ikan kifi iri-iri, ana jujjuya su gunduwa-gunduwa a cikin tukunyar ruwa, a yayyafa masa kayan ƙanshi kuma a rufe shi da ruwan jan giya, man zaitun da manna tumatir. Ana dora tukunyar a kan karamin wuta domin a dafa abin da ke ciki a cikin suturar. Yayin dafa abinci, an ba shi izinin girgiza jita-jita kaɗan, amma ba za ku iya motsa abin da ke cikin kwanon rufin ba. A al'adance, ana amfani da brudet tare da garin alkama mai kauri - mai kauri, kyakkyawan launi na zinariya.

Soyayyen kifi da chard shine abincin da aka fi so a cikin Dalmatia kuma yana ɗauke da ra'ayin ƙoshin lafiya. An soya kifin akan garwashi mai zafi, sannan a sanya shi akan ganyen chard na Switzerland mai daɗi, a daɗa tafasasshen dankalin sannan komai a ciki da man zaitun, ganye da miya mai tafarnuwa.

Abincin nama na ƙasa

Abincin Croatian ya ƙunshi abinci mai yawa da aka shirya daga nama iri daban-daban.

Pasticada koyaushe mashahuri ne ga masoya abinci mai daɗi da ɗanɗano. An shirya wannan naman mai nama kamar haka: an ajiye naman shanu a cikin miya ta musamman tsawon awanni 24, sannan a dafa su a cikin wannan miya a cikin tukunyar kan wuta mai zafi kadan. Miyar (mai kauri da ƙamshi sosai) cakuɗe ce ta jan giya, tafarnuwa, prunes, albasa, rosemary, sage, cloves, da kuma nutmeg. Ku bauta wa pasticada tare da dumplings.

Kayan abinci na Croatian suna da girke-girke da yawa don nau'ikan abincin rago. Abincin da ya fi dacewa - ana yin shi ne da 'yar tunkiya da madara mai ɗaci. Suna son dafa rago a kan skewer da gasasshen rago. Ana yanka gasassun rago ko raguna cikakke akan garwashin zafi, gasashen yana da daɗi kuma yana da romo sosai. Ana amfani da shi tare da sabo ne letas ko chives.

Wani sanannen abu kuma ba kawai girkin ƙasa na Croatia shine cevapi ko cevapcici ba. Chevapi - ƙananan tsiran alade da aka yi da niƙaƙƙen naman, waɗanda aka soyayyen a wajan waya akan garwashin zafi. Gidajen cin abinci yayi aiki na chewapis 10, wanda aka dafa shi da dankali ko soyayyen dankali da albasa mai yawa da aka yanyanka cikin zobe. Af, ba za a iya samun dankali koyaushe ba, amma za a buƙaci albasa.

Kayan zaki na ƙasar Croatian

Idan muka yi magana game da kayan zaki na kayan abinci na Croatian, to ya kamata mu lura da bambancinsu na asali daga waɗancan kek ɗin da keɓaɓɓen mai mai tsami, wanda muke amfani da shi. Ana shirya wainar Kuroshiya da nau'ikan nau'ikan cream, kuma maimakon sukari, ana amfani da zuma mafi yawa, saboda hakan suna da ƙarancin kuzari. Desserts galibi ana yinsa ne akan sabbin fruitsa fruitsan itace ko drieda driedan itace drieda driedan itacen, kuma an kawata kayan kamshi da goro.

Wani abinci mai zaki don kula da kanku yayin cikin Croatia? Akwai kayan zaki da yawa masu ban sha'awa irin su Fritula brushwood, Rafiola almond cake, cookies na ɓaure. Zucarinas suna da daɗi sosai - ƙananan waina da aka jiƙa a sanannen sanannen.

Rozata kek, a gaskiya ma, babban nau'i ne na caramel mai tsami wanda aka yi gunduwa gunduwa. Abin sha'awa shi ne wainar Stonsky - wani casserole mai daɗi wanda aka yi shi da ƙananan tubes ɗin taliya tare da ƙarin kwayoyi da cakulan. Kuma a ranakun hutun Ista a cikin Kuroshiya suna toya pintsu - kek mai ɗanɗano mai ɗanɗano. Ba shi yiwuwa a yi watsi da midzhmur gibanitsa - puff kek tare da kwayoyi, apples, poppy seed and cottage cuku, a yalwace yafa masa powdered sukari.

Me suke sha a cikin Kuroshiya?

Babban abin sha a cikin Kuroshiya shine ruwan inabi, Croatians har ma suna da’awar cewa “ranar da ba ruwan inabi kamar rana ce da ba rana”. Ruwan inabi a cikin wannan ƙasar a al'adance ana narkar da ruwa (fili ko soda). Mafi mashahuri iri sun hada da Gemišt - bushe farin ruwan inabi tare da ruwan ma'adinai, da Spicer tare da soda. Sweet Prošek da Malvazija suma sun shahara a nan.

Hakanan Croats suna shan rakia, abin sha mai ƙarfi na ƙasa. Mafi shahararrun sune plum rakia - slivovitsa da na rakia na gargajiya - travarica.

Farashin abinci a cikin Kuroshiya

A duk biranen da ke Kuroshiya, farashin abinci a cibiyoyin gwamnati daidai yake. Don haka, don cin abincin rana a cikin ma'aikaci mai arha don mutum ɗaya, kuna buƙatar biyan kuɗi na kusan 45 na Kuroshiya, kuma kusan 200 za su ci abincin dare na biyu a cikin gidan abinci na ƙimar farashin matsakaici.

Don haka, game da farashin abinci a gidajen cin abinci na Croatia. Farashin babban kwas tare da abincin teku ko babban nama (naman maroƙi, naman alade) ya kusan kunas 70. Ana bayar da miyan (tumatir, naman shanu) a farashin da ya kai 10 kn kowace hidima, farashin miyan kirim na naman kaza kusan sau 2 ya fi hakan. Zaku iya siyan giya mai kyau don abincin dare akan farashin kuna 50 a kowace kwalba.

Menene farashin abinci a cikin Kuroshiya a cikin 2018 a cikin gidan cafe?

  • Wani yanki na dankali da kifi shine 18 kn, 30 babban abinci ne da nama.
  • Ana ba da sandwiches da hamburgers a kan farashin kowannensu yakai 10 zuwa 25, gwargwadon girmansa, yayin da tsiran alawus a cikin rubutun yakai 5-7.
  • Don kayan zaki, farashin su ne: waina don kunas 12-17, tuffa da aka toya - 10, espresso da cappuccino na kunas 8 da 10, bi da bi.

Hakanan abincin titi yana da kyau sosai a cikin Croatia.

  • Farashin diba na ice cream shine 8 HRK,
  • Don 10 zaka iya siyan karamin yanki na popcorn.
  • Gurasar da aka dafa da kirji suna nan cikin farashi ɗaya - 10 HRK.

A hanyar, don yin ba tare da mamakin kuɗi ba, lokacin yin odar jita-jita na kifi, kuna buƙatar la'akari da lokacin da ke tafe: kusan koyaushe a cikin menu na gidajen cin abinci da cafes ana nuna farashin don 100 g, amma an shirya kifin duka. Dole ne a tattauna girman rabo tare da mai jiran aiki a gaba.

Informationarin bayani game da farashin abinci a cikin Kuroshiya suna cikin wannan bidiyon.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: WASU DALIBAN WATA MAKARANTA A KATSINA SUN SHIGA GARARI (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com