Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Iri iri-iri na kayan ɗaki, babban fa'idodi na saitin

Pin
Send
Share
Send

Ana amfani da abubuwa daban-daban na ciki don ƙirƙirar jin daɗi da yanayi mai kyau a cikin gida ko gida. Masana'antu suna sake su a cikin kwafi daban-daban ko saiti. Saitin kayan daki zai taimake ka ka shirya daki don kowane dalili.

Shahararrun salo da haɗuwa masu yuwuwa

Saitin kayan daki rukuni ne na abubuwa na ciki waɗanda ke haɗuwa da sifofi iri ɗaya kamar launi, zane mai salo. Kowane mutum yana zaɓar kayan kwalliya gwargwadon abubuwan da yake so. Za'a iya raba salon su zuwa kungiyoyi da yawa:

  • Kabila;
  • Tarihi;
  • Na zamani.

Mafi shahararrun salo a rukunin farko sune:

  • Larabci - a cikin dakin zaka iya ganin kayan daki cikin launuka masu haske, abubuwa masu tsada iri daban-daban masu layi-layi. Yawancin katifu, kayan ɗamara da yawa waɗanda aka yi wa ado da zinare su ne fasali na Gabas. Ana amfani da k Emre a cikin zane na kayan daki da kayan ado;
  • Jafananci - yana da ƙarancin adadin kayan ɗaki, haske da launuka masu duhu, tsabta, layin layi. Tsarin Jafananci na ciki yana taimakawa shakatawa;
  • Na Afirka - ana amfani da shi ta hanyar amfani da ɗakunan kaya, fatun dabbobi;
  • Sinanci - launuka masu launin ja da launuka na zinariya sun fi rinjaye a cikin ɗakin. An shirya kayan daki bisa ga Feng Shui;
  • --Asa - salon yana da yanayi mai kyau. Mafi mashahuri launuka da aka yi amfani da su a cikin ƙirar ciki sune rawaya, launuka masu dumi na kore, launin ruwan kasa.

Balarabe

Jafananci

Afirka

Sinanci

Kasa

Daga cikin salon cikin gida na tarihi, masu zuwa suna yaduwa:

  • Kayan gargajiya - ana amfani da launuka masu daɗi ga ido. Abubuwan banbanci na salon: sassaka, gini, kayan ƙasa. Kayan daki suna da yawa. Kayan gargajiya ya dace da gida mai faɗi;
  • Rococo, Salon Daular - nuna fara'a, yalwar kayan sawa, ƙananan bayanai, siffofi masu lanƙwasa - ana amfani da wannan duka a cikin ciki;
  • Baroque - kowane ɓangaren kayan aiki ainihin aikin fasaha ne. Ana amfani da koren, shunayya, launuka masu burgundy, abubuwa masu lankwasa da sassaka don adana abubuwa na ciki.

Kayan gargajiya

Rococo

Baroque

Lastungiyar ta ƙarshe ta haɗa da:

  • Kayan fasahar zamani sanannen salon zamani ne. Ya bambanta a aikace, sauƙi, haɗuwa da abubuwan chrome tare da launi mai duhu;
  • Minimalism - salon yana tattare da bayyananniya, madaidaiciyar siffofi, tsayayyen yanayin yanayi da daidaito. An shigar da mafi ƙarancin kayan ɗaki a cikin ɗaki, ana darajar sarari kyauta;
  • Na zamani - ana amfani da kayan kwalliya masu kyau. Ana amfani da kayan aiki don ƙera ta: plywood, ƙarfe, nau'in itacen maras tsada. Don Art Nouveau, kayan adon furanni, asymmetry, siffofin lankwasa halaye ne.

Imalaramar hankali

Na zamani

Babban fasaha

Daga cikin nau'ikan salo iri-iri, wani lokacin yakan zama abu mai wahala ga mutumin da bai fahimci zane ba ya zabi abubuwan ciki domin su zama masu jituwa tare. Rulesa'idodi masu zuwa za su taimaka don kauce wa hargitsi da mummunan dandano:

  1. Ana ba da shawarar shirya abubuwa cikin nau'i-nau'i. Waɗannan na iya zama tebur na gefen gado na fasaha ko kujerun salo na ƙasar. Sabili da haka, wasu abubuwa a cikin ɗakin zasu yi kama da jituwa;
  2. Zai fi kyau a zabi babban launi guda ɗaya, sannan a fara daga gare ta. Zaka iya amfani da inuwar sa a cikin ado;
  3. Siffar siffa za su yi laushi kusa da abubuwan zagaye. Haɗin nau'ikan siffofin ya dace sosai;
  4. Game da masaku, dole ne a zaba shi don duk kayan daki su cika hoton guda na ɗakin. Kuna iya saka bargo a kan gado mai matasai, launi da samfurin abin da zai yi kama da kayan ɗamara ko kayan labule;
  5. Don ƙarin daidaitaccen kyan gani, ana ba da shawarar da ka zaɓi aƙalla kayan ado guda biyu iri ɗaya.

Yawancin nau'ikan salon suna ba da wadatattun dama don ƙirƙirar jituwa, kwanciyar hankali da jin daɗin ciki. Kayan ɗaki da yawa za su ba ka damar zaɓar samfurorin da kake so mafi kyau ga kowane ɗanɗano. Sanin duk dabarun hada salon daban, zaku iya kirkirar wani tsari na musamman.

Iri-iri da kayan aiki

Akwai lasifikan kunne don ɗakin kwana, falo, gandun daji, banɗaki, kicin. Kowane saiti an banbanta shi da kayan ɗakunan da aka haɗa a ciki. Saboda wannan, tare da taimakon lasifikan kai, zaka iya wadatar da kowane ɗaki gaba ɗaya.

Bacci

Kayan ɗaki na gado da ɗigogi a al'adance sun haɗa da:

  • Gado;
  • Kabad;
  • Edafafun kafa.

Fadada sigar tana ɗauka, ban da daidaitaccen saiti, kasancewar akwatin kirji, teburin ado. Kuna iya kula da saitin ɗakin kwana mai daidaito. Matsakaici ne na kayan daki gami da ƙarin tufafi, madubi, kirji na zane, da sauran abubuwa na ciki. Sau da yawa, ana shigar da tufafi na zamiya a cikin ɗakin kwana. Ba su karɓar sarari da yawa, amma suna da ɗaki da kwanciyar hankali.

Kitchen

Saitin girkin ya ƙunshi:

  • Rataye kabad
  • Teburin bene-tebur;
  • Kayan fensir;
  • Tebur masu sauyawa masu motsi, burodi.

Ana ba da shawarar shigar da akwati na fensir a gefen gefunan lasifikan kai. Don haka, farfajiyar aiki ba za ta katse ba. Wannan ya dace sosai, tunda dole ne ku dauki lokaci mai yawa a cikin girki wurin shirya abinci.

Don gidan wanka

Kayan dakin da aka saita don gidan wanka na iya haɗawa da:

  • Gidan bango wanda galibi yana da ƙofa mai madubi ɗaya ko fiye;
  • Majalisar zartarwa don wanka - a ɓangaren ɓangarenta akwai wurin wanka, kuma ƙarami na iya ƙunsar aljihun tebur don adana kayan kayan tsabta;
  • Halin fensir - saiti galibi yana ɗauke da abubuwa ɗaya ko fiye. Ana buƙatar akwatinan fensir don adana tawul. Kasan yawanci ga kayan wanki masu datti.

Za'a iya ƙara daidaitaccen tsarin kayan daki tare da wasu samfuran. Masana'antu suna samar da zaɓuɓɓuka masu amfani don irin waɗannan al'amuran. Wannan shine dalilin da ya sa yana yiwuwa a sayi kowane abu daban.

Wurin zama

A yau akwai babban zaɓi na belun kunne na zamani don ɗakin zama. Kayan ɗamara iri-iri suna ba ka damar zaɓar abubuwa na ciki don ɗakin kowane girman. Theunun kunne suna da fadi da kwanciyar hankali don amfani.

Saitin kayan gado na iya haɗawa da waɗannan abubuwa na ciki:

  • Kabet, katako don adana tufafi, littattafai;
  • Nunin kayan abinci, gumaka da sauran abubuwan ado;
  • Kirji na zane;
  • Tashoshin TV da sauran kayan bidiyo da na sauti;
  • Bude shafuka.

Don ɗakin ɗakin, ana samar da kayan ɗakunan kayan ado masu kyau. Misali zai zama gado mai matasai tare da kusurwa ɗaya ko fiye. Ananan ba su haɗuwa ba, wanda zai ba su damar shigar da su a cikin bambancin daban-daban.

Yaro

Kayan daki da naúrar kai na iya haɗawa da abubuwa daban-daban waɗanda aka zaɓa dangane da shekarun yaron. Ga jarirai, saitin gadon jariri da tebur mai canzawa sun dace. Wannan ƙaramin tsari ne wanda ya ƙunshi duk abin da jariri yake buƙata.

Fiye da shekara guda, yaro zai buƙaci babban gado, tufafi. A wannan halin, kayan aikin na iya ƙunsar gado, kirji na zane, kayan wasan yara, da babban kujera. Masana'antu suna ƙoƙari su sanya tufafin tufafin gandun daji kamar yadda ya kamata, yayin da jarirai ke girma da sauri kuma suna buƙatar tufafi da yawa.

Ga 'yan makaranta da samari, girmamawa akan aikin kayan daki, amfani da sarari bisa hankali. Saitin na iya haɗawa da gado, wurin aiki, tufafi. Hakanan zaka iya ƙara ɗakuna da katako don kayan ado na samari don karɓar kayan wasa, littattafai da sauran abubuwan sirri.

Takaddun zabi

Lokacin zabar belun kunne don ɗakin kwana, gandun daji da sauran ɗakuna, tabbatar da bincika takaddun samfurin. Ana ba da shawarar zaɓar abubuwa na ciki daga masana'antun da aka aminta. Amma game da makircin launi, ya fi kyau zaɓi don sautunan tsaka tsaki. Launi mai haske na iya gundura a kan lokaci, musamman tunda ɗakin kwanan gida wurin hutawa ne. Haske mai haske ko kayan ɗaki mai duhu shine mafi kyawun zaɓi.

Saitin kayan ɗabi'a mai mahimmanci yana da mahimmanci - maɗaura, maɗaura, maɗaura. Zaɓuɓɓuka masu ƙarancin inganci da sauri suna rasa bayyanar su kuma suna lalata hoton baki ɗaya.

Abubuwan da ake buƙata don kayan ɗaki ga dukkan ɗakuna shi ne cewa bai kamata ya mamaye dukan sararin ɗakin ba. Lokacin zabar samfura, kula da girman su. A lokaci guda, abubuwa na ciki su zama na ɗaki, masu sauƙin amfani.

Babban ma'aunin don zaɓar kayan ɗakuna don ɗakin girki da gidan wanka shine kariyar danshi. A wannan yanayin, kuna buƙatar kula da kayan don yin tebur, ɗakuna da filaye. Sau da yawa kayan ɗaki don ɗakuna masu ɗumi mai yawa an yi su da filastik. Wani mahimmin mahimmanci shi ne cewa fuskokin abubuwan cikin gida a cikin gidan wanka bai kamata su zama masu sheki ba, saboda duk wani datti da digon ruwa suna bayyane akan su. Irin waɗannan kayan ɗakin dole ne a share su koyaushe.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Фильм Сила и любовь, Сёриндзи Кэмпо. История жизни Кайсо Дошин Со Сёриндзи Кэмпо. Сонни Чиба. (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com