Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Shahararrun samfuran teburin ado tare da madubi a cikin ɗakin kwana, fa'idodin su

Pin
Send
Share
Send

Gilashin dutsen kayan ado ne na marmari wanda ya shahara ga girlsan mata da mata na kowane zamani. Ana iya wakiltar ta ta ƙaramin tebur, babban tebur mai ɗorewa tare da adadi masu yawa da madubi. Wannan wuri ne mai kyau don adana kayan ado, turare, kayan shafe-shafe, wasu kayan kayan sawa, don haka teburin ado tare da madubi a cikin ɗakin kwana zai yi kira ga kowace mace. Irin wannan kayan daki suna zuwa da salo iri-iri, zane, launuka, kuma duk waɗannan halaye dole ne a kula dasu yayin siyan wannan kayan kayan.

Fa'idodi da rashin amfani

Madubin trellis kayan gado ne na gargajiya wanda aka samo a cikin gidaje da yawa. Kwanan nan, an sanya shi ba kawai a cikin hallway ba, har ma a cikin ɗakin kwana. Trellis tebur ne mai aiki da yawa wanda aka haɗa shi da madubi.

Babban fasalin teburin kayan ado shine haɗuwa da sauƙin amfani da kyan gani. Masu zanen kaya ba sa taɓa yin farin ciki da kyawawan ra'ayoyin salo na asali waɗanda ke haɓaka aikin kayan daki. Wannan yana ba da damar zaɓar mafi kyawun samfurin tebur na ado don ɗakin kwana, dace da ciki, don jaddada ɗanɗanar uwargijiyarku.

Tebur masu ado na zamani suna sanye da ƙarin ayyuka daban-daban, kamar su madubi mai lanƙwasa ko saman tebur mai zamiya. Irin waɗannan samfuran suna da ma'ana sosai, sabili da haka, ƙila za su iya cire manyan ɗakuna da kabad daga dakunan kwana. Amfanin su shine "madubi mai girma uku" na madubi, wanda zai baka damar ganin kanka daga kowane bangare. Idan akwai ɗan fili kaɗan a cikin ɗakin kwana ko ƙirarta ba ta nufin "kayan mata", wanda ya fi dacewa da boudoirs, to zai yi wahala a zaɓi teburin ado.

Girman girma

Kafin siyan samfur, suna da ƙaddara tare da wurin sanya shi, dole ne suyi la'akari da girman teburin sutura. Ta girman, an raba kayan gida zuwa nau'uka da yawa:

  • karami;
  • matsakaici;
  • babba.

Tablearamin tebur mai ado ya dace da ɗakuna kwana tare da iyakantaccen sarari kyauta. Yawancin mutane suna zaune a cikin ɗakuna masu daki ɗaya ko biyu, inda manyan sifofi ba zasu dace da kowace hanya ba kuma zasu ɗauki sarari mai amfani. A gare su, teburin gyaran kusurwa na iya zama kyakkyawan bayani - yana adana sarari, yana ba ku damar amfani da yankin fanko na ɗakin tare da fa'ida.

Gilashin dutsen matsakaici mai matsakaici yana da kyau, kuma idan ya dace da ciki, zai zama abin da aka fi so a cikin ɗakin. Launuka na pastel suna tafiya da kyau tare da salon ciki daban daban. Gilashin dutsen ko wasu kayan daki na inuwar haske zai haifar da jituwa ta musamman, ba ku damar jin daɗin kwanciyar hankali da hutawa.

Tebur na kayan ado masu girma masu girma suna da ɗebo da yawa, ɗakuna daban-daban. A zahiri, wannan sutura ce ko kabad a cikin abin da zaku iya adana komai - daga kayan shafawa zuwa na gado. Yana da kyawawa cewa madubi ya fi girman saman tebur.

Sanannun daidaitawa

Teburin gyaran Multifunctional ya bambanta da na yau da kullun. Yanzu a ƙwanƙolin shahararrun samfura masu canzawa ne. Lokacin da aka ninka, rubutattun rubutu ne ko teburin aiki. Sau da yawa waɗannan samfuran suna sanye da zane da madubai da yawa. Tsarin da zai motsa zai ba ka damar ganin kanka daga kowane bangare.

A cikin salo na gargajiya

Idan ya zo ga kayan daki, salo na gargajiya abu ne mai fadin gaske. Ya haɗa da, musamman, baroque, wanda aka rarrabe shi ta hanyar sifofi masu daɗi, masu lankwasa masu kyau, da adon adon da yawa. Gilashin dutsen da aka kirkira a cikin wannan salon, ta bayyanar shi kaɗai, yana nuna cewa abu ne mai tsada. Samfurori na Gothic tare da siffofi masu tsayi da kusurwa masu kusurwa da kyakkyawan ƙasa suna cikin salon, wanda ke tuna da rayuwar nutsuwa a ƙauyuka.

Masu zane-zane na zamani da magina sun sami nasarar haɗa layin gargajiya da ayyukan sifofi. A cikin sassan kayan daki zaku iya samun teburin ado mai zuwa:

  • tablearamin tebur na ado - tare da madubi wanda aka haɗe da bango;
  • tsarin madubi da karamin na'ura mai kwakwalwa a kafafu (lanƙwasa);
  • tebur na ado tare da madubi da aka ƙaddara da kyau, tebur biyu na gefe a garesu.

Duk samfuran, waɗanda aka yi a cikin salo na gargajiya, an cika su ta hanyar madubin gefe da haske.

Salon zamani

Bayyanannun siffofi, iyakantattun bayanai da kayan aiki daban daban sune alamomin salon zamani, karancin tsari da gini. Halinsa na halayya shine amfani da gilashi, ƙarfe, filastik. Hakanan ana amfani dasu don manyan-fasaha, na gaba, da sauran salo.

Masu zanen kaya sun yi ƙoƙari don ƙirƙirar zaɓuɓɓuka da yawa don samfura don salon zamani, wani lokacin suna ba da mamaki sosai. Zai iya zama ƙaramin karamin shiryayye tare da aljihun tebur, wanda ba za ku iya gane teburin ado ba har sai an shimfida madubi. Wani iri-iri mai ban sha'awa shine tebur (kunkuntar ko babba) tare da ɓangaren tunani daban daban haɗe da bango. Stananan akwatuna suna kama da asali, suna kama da wani cube da gilashi masu madubi.

Zaɓuɓɓukan gini na madubi

Za'a iya saka madubin a bango azaman ƙari ga mai sa tufafi ko zama ɓangare daga shi. Duk ya dogara da wane salon da aka zaɓa, nawa sarari yake a cikin ciki don karɓar irin waɗannan ɗakunan. Ga wasu, teburin ado har ma sun sayi madubi daban. Zai iya zama guda ɗaya, biyu, sau uku. Zaɓuɓɓukan kai tsaye suna da kyau a ɗakuna na sifa madaidaiciya; ana ba da shawarar a girka su tsakanin tagogi biyu don gabatar da hasken rana a matsayin mai amfanarwa yadda ya kamata. Rashin dacewar irin waɗannan samfuran shine rashin iya bincika kansa daga kowane ɓangare. Tricuspid dressers yawanci masu kusurwa ne. Bangarorinsu na gefe suna ba da damar sanya ciki ya zama mafi daidaituwa da ban sha'awa. Fa'idar da babu shakku a cikin samfuran ita ce ikon sanya kayan ɗaki a cikin kusurwa.

An ba da izinin goge madubai kawai tare da tawul na musamman da tsummoki masu taushi.

Kayan masana'antu

Ana amfani da abubuwa daban-daban don ƙirƙirar teburin ado:

  1. Itace. Tsada, ingantattun sifofi an ƙirƙira daga gare ta. Irin waɗannan samfuran suna da ƙawancen tsabtace muhalli kuma suna da aminci don amfani. Teburin zai dace a cikin madaidaiciya madaidaiciya salon shimfidar daki. Ya kamata a zaɓi samfuran duwatsu masu duhu don manyan ɗakuna, saboda gani suna rage sarari. A cikin ƙaramin ɗaki, teburin ado mai launin haske zai zama na halitta. Rashin fa'idar samfuran katako shine tsadarsu.
  2. Chipboard, MDF. Wadannan kayan ana amfani dasu sosai don kera teburin ado. Kayan ɗaki na kowane launi da salo ana yin su ne, kuma akan farashi sun fi dimokiraɗiyya kwatankwacin itace. Rage dangi - idan kayan aikin basu da inganci, zasu iya fitar da abubuwa masu cutarwa, wanda ba shi da aminci ga yara. Model daga chipboard, MDF galibi ana iya ganin sa cikin salon salo, a cikin ƙasa.
  3. Filastik. Irin waɗannan samfuran ba su da tsada, ana gabatar da su a cikin kewayon da ke da launuka iri-iri. Kulawa da shi yana da sauƙi kamar kwasfa na pears - tsabtace tsabtace ruwa kawai. Tebur na gyaran roba yana da nauyi saboda haka za'a iya motsa shi cikin sauƙi. Rashin haɓaka ƙananan ƙarfi ne, saurin lalacewa a ƙarƙashin ƙarfin inji. Samfurori da aka yi da filastik suna da kyau a cikin ƙarancin fasaha da fasaha na fasaha.
  4. Karfe. Materialaramar ƙarfi ba ta son danshi, don haka bai kamata a bar kayan shafawa a buɗe ba. Teburin gyaran baƙin ƙarfe yana da kyan gani, don haka idan kuna son ba wa ɗakin kwanan ku kallo na musamman, wannan shine abin da kuke buƙata. Rashin dacewar samfuran karfe shine nauyin su mai nauyi. Gilashin dutsen da aka yi da wannan kayan ya dace da salon fasaha na zamani.
  5. Gilashi Wannan kayan yana da rauni, amma yana da kyau sosai. Teburin gilashi ba su da nauyi kuma ba sa ɗaukar sarari, wanda ya sa suka dace da ƙananan ɗakuna. Koyaya, gilashi yana buƙatar kulawa da kulawa koyaushe, wanda yakamata a kula dashi kafin siyan. Waɗannan ƙirar suna ba da shawarar don ƙirar ciki ta gargajiya.

Zane da launi

Yawancin masana'antun kayan kwalliyar zamani suna ba da tarin waɗanda tuni sunada teburin ado wanda aka ƙirƙira su cikin salon iri ɗaya kamar gado, tufafi, teburin gado. Mafi kyawun zaɓi shine samfurin fararen. Ana iya haɓaka ta da abubuwan ƙirƙira da zane-zanen kayan ado, waɗanda za su yi kyau a cikin ciki na da.

Tebur mai launi irin na pastel ya dace da dakunan kwana mai haske. Yana da sakamako mai amfani akan mutane kuma yana sanya nutsuwa. Don ƙirar zamani, baƙar fata shine mafi kyawun bayani. Irin waɗannan kayan kwalliyar suna da ban sha'awa, ƙari ma, ba abu ne mai sauƙi ba kamar haske.

Teburin sutura don ɗakin kwana an ƙirƙira shi da nau'ikan salo:

  1. Salon Daula wani salo ne wanda yake tuno da kayan gargajiya. Layi mai kyau da ladabi halaye ne, manyan launuka: farare da ƙyalli, azurfa, m.
  2. Romanism - a cikin wannan salon, ana yin kayan katako na launuka masu laushi. Misalai na fararen fata, shuɗi, shuɗi, launuka ruwan hoda, zane-zanen hannu ana buƙata.
  3. Biedermeier wani salo ne wanda aka kirkireshi don masu matsakaitan matsayi, kwatankwacin Baroque, amma ba masu da'a ba. An bayyana shi da kayan itace mai haske, ƙafafu kafafu, masu lankwasa masu lankwasa.
  4. --Asa - yana da alamun tasirin tsufa da alamu marasa kulawa. Kayan gida na iya zama mai girma, launuka na halitta - m, launin ruwan kasa, launin toka.
  5. Provence yana da kyawawan kayan daki wanda yayi daidai a cikin ɗakin kwana kuma bashi da cikakkun bayanai.
  6. Baroque - gilashin gilashin yana da kusassun dama, ƙafafun asali, karkatacciyar sifa da zinariya da azurfa da yawa, adon jan hankali.
  7. Tsarin gargajiya wani salo ne wanda itace ke mamaye shi tare da ƙarfafa rubutu. Babban kayan ado na kayan daki shine sifofin zane. Madubi a cikin teburin kayan ado yana da girma a girma.
  8. Constructivism - yana da alamun bayyanannun siffofi. Hakanan shelf da zane suna da laconic sosai, launuka na iya zama masu haske, amma babu yawa daga cikinsu - ɗaya ko biyu.
  9. Minimalism - gilashin dutsen ba shi da kayan ado da ba dole ba, yana da sauƙi da aiki. Ana iya amfani da gilashi da abubuwan ƙarfe, launuka - azurfa, baƙi, fari, launin toka.
  10. Kitsch - yana da yanayin cakuda nau'ikan salo daban-daban, launuka masu walƙiya mai haske (lemu, kore, shunayya). Kayan gida da teburin ado a cikin ɗakin suna da 'yancin kada su dace da juna ko a inuwa.
  11. Lantarki a haɗe da salon salo na gargajiya, tsabtace shi da sauran, misali, yanayin gabas da ƙabilar mutum. Zai zama mai ban sha'awa don amfani da gilashin dutsen ba don manufar da aka nufa ba, amma, misali, azaman teburin rubutu.

Wane teburin ado ya dace da ɗakin kwana na yara

Ba abu ne mai sauƙi ba samun teburin ado da madubi don yara a cikin ɗakin kwana, kamar yadda ake iya gani, tunda kayan ɗadawa na manya da yara suna da bambance-bambance da yawa. Yana da mahimmanci a tuna game da aminci a nan, don haka idan samfurin ya faɗi, yaron bai ji rauni ba. Idan yarinyar tana da shekaru 3-5, zai fi kyau a zaɓi ƙaramin teburin ado na roba tare da madubi na wucin gadi. Duk da cewa abu na ƙarshe da aka yi da tsare, yana da ƙyalli mai inganci. Tare da teburin ado na ado tare da madubi na wucin gadi, a matsayin mai mulkin, suna ba da siyen ƙaramin kujera don shi.

Ga 'yan mata sama da shekaru 6, zaku iya zaɓar teburin ado da madubi na yau da kullun. Zai samar da kyakkyawan tunani fiye da tsare. Ga matasa, tuni zaku iya sayan teburin ado na gargajiya mai dacewa da tsari. Zai fi kyau a zaɓi teburin ado na ado ga yarinya a ɓangarorin da ke ba da keɓaɓɓun kayayyaki masu aminci.

Tablesananan tebur masu ado tare da zane ɗaya ko biyu sun dace da samari. Zai iya zama abu mai launin duhu tare da ƙaramin madubi. Shima kujeran yashigo da sauri.

Takaddun zabi

Lokacin zabar mafi kyawun samfurin teburin ado, kuna buƙatar kula da:

  • salon da ya fi dacewa a cikin ɗakin kwana;
  • halayen aikin samfurin;
  • hade tebur na ado tare da wasu kayan kayan daki.

Idan ka zaɓi teburin ado a cikin launi mai banbantawa, zaka iya bambanta shi da sauran kayan kayan daki. Hanya ɗaya ko wata, gilashin dutsen ya kamata ya zama da son wanda zai yi amfani da shi. Matan da suka fi son soyayya ta kowane fanni ya kamata su mai da hankali ga pastel da launuka masu laushi:

  • fari;
  • ruwan hoda;
  • kirim;
  • violet;
  • kore mai laushi.

Tebur na ado na zamani za a iya wadata shi da:

  • aljihun tebur - zaka iya ɓoye kayan kwalliya, abubuwan sirri a ciki;
  • babban madubi - wasu samfuran suna sanye da ƙarin madubin ƙara girman abubuwa, wanda da su sau biyu ya fi dacewa don amfani da kayan shafa ko aiwatar da kyawawan abubuwa.

Idan mace tana da kayan adon yawa, to don adana sarari, zaku iya amfani da ƙarin ɗakunan ratayewa don sanya kwalaye. Tebur masu haske suna dacewa da samari, don haka ga girlsan mata ƙanana ya cancanci zaɓar zane na zamani a cikin inuwa mai kyau. Ana ƙarfafa tsoffin mata su zaɓi ƙirar gargajiya ta teburin ado, inda aka ba da babban tebur: za ku iya saka ɗakuna na salo ko wasu kayan ado a kai. Idan muka yi magana game da launuka, to, katako mai duhu tare da murɗaɗɗun kayan haɗi da ƙafafu waɗanda aka yi ado da sassaka zai yi kyau.

Kada kuyi ƙoƙarin matse babban tebur ɗin gyaran cikin ƙaramin ɗakin kwana - girman kayan daki ya zama daidai da ɗakin.

Kayan daki kamar teburin saka kayan suna taka muhimmiyar rawa a cikin cikin ɗakin kwana. Idan ka zaba ka sanya shi daidai, zai faranta maka rai da bayyanarsa da aikinsa tsawon shekaru. Don tabbatar da haske mai kyau, zaka iya rataya sconces a gefunan.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: NEW HomeGoods KITCHENWARE Food Containers Canisters Organizers BINS Mugs Insulated Bottles (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com