Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Hanyar yin gadon gida da hannuwanku, nuances na aiki

Pin
Send
Share
Send

Salon Scandinavia don ɗakunan yara yana ƙara samun farin jini, kuma gidan gado-yi-da kanka shine ainihin bayyanuwar kulawa ta iyaye, ƙwarewa da tunani. Tsarin gado na asali, wanda akayi la'akari da girman ɗakin da shekarun yaron, kyakkyawa ne, mai aminci da tattalin arziki. Manya na iya kasancewa da tabbaci a cikin amincin ƙirar gado, kuma ga yara, akwai wurin hutawa, kamar jaruman tatsuniya.

Babban matakan aiki

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa kan yadda ake yin-gado. Dangane da aikin gini, komai ya daidaita, yana da mahimmanci a zana hoton samfurin da aka gabatar ta hanyar shirya kayan da ake buƙata.

Kayan aiki

Katangar gidan

Da farko dai, ana yin zane don gidan gado, ta amfani da fensir mai sauƙi da murabba'i. Don gina bangon gadon da aka kwatanta, ana ɗaukar katako huɗu na itace, kowannensu yana da faɗin 1 m 20. Waɗannan za su kasance masu tallafawa sassa tare da madaidaiciyar tsarin gadon gidan. Don bayar da kayan kwalliya a rufin kwalliyar, an killace gefen dukkan goyan baya daga sama zuwa matakin digiri 45.

Alamar kasuwanci

Cikakkun bayanan bangon gidan

An kashe gefuna a goyan bayan a kusurwa ta digiri 45

Rufin

Wannan ɓangaren gadon kwana kuma zai buƙaci sanduna huɗu da matakai iri ɗaya, gami da kammala gefuna a kusurwar digiri 45. Duk sandunan da aka sarrafa ana tattara su, yayin da aka haɗa babba ta sama tare da manne itace. Hakanan za'a iya gyara sassan tare da dunƙule bugun kai, wanda yakamata a dunƙule shi a tazarar 3 mm daga mahaɗar sassan katako biyu. Muna ba ku shawara ku bi wasu dokoki yayin aiki:

  • ana ba da shawarar tsaftace dukkan sassan da sandpaper;
  • dole ne a dunƙule dunƙule bugun kai a hankali don kada ya ɓata bishiyar;
  • yayin hakowa, ana ba da shawarar yin amfani da mataimakin don amintar da samfurin;
  • horon da ya dace na zamani da kuma tafiyar hawainiya sune maɓallin ingantaccen aiki.

Lokacin da aka daidaita slats biyu zuwa goyan bayan gado biyu na gaba, firam ɗin gidan a ƙarshe zai fito. Hanyar da aka maimaita za ta haifar da bayyanar madaidaitan madaukai biyu - ƙarshen ganuwar gado.

Ginging sassa

Haɗa sassa

Framearshen gyaran firam

Don kammala ƙirar ƙarshen shimfiɗar gadon, an toshe katako mai tsayin cm 8.2 a ƙasan don tallafawa daidaitattun abubuwa da daidaita tsarin duka. Don haɗuwa da gado, an fi son memba na gefen haɗari. Yana da matukar mahimmanci ayi ingantaccen zane don bugun da ake so. Scusoshin kai-da-kai za su taimaka don sauƙaƙe aikin. Hakanan, an haɗu da tsarin don sauƙaƙa taro da kuma adana lokaci tare da kusurwa madaidaiciya - murabba'ai tare da gefen 3 cm. Duk kayan haɗi don aikin suna nan a cikin shagon kayan aiki.

Lokacin yin wannan kunnen doki, yi ramuka a cikin sandar tare da rawar rawar 10mm. Yakamata su kasance a tsakiyar layinsu, ba wai ta hanyar ba kuma suna da zurfin cm 12.5. Jadawalin ya nuna yadda za'a gyara gefunan su na waje 3.5 cm daga gefen sandar.

Yin rawar 6mm yana taimakawa ƙirƙirar rami a gefe. An gyara shi daidai a tsakiya kuma ya faɗa cikin rijiyar da aka shirya a gaba. Mai haɓaka sai ya amintar da yanayin dunƙirar da ake so tam tam. Haka kuma yana yiwuwa a yi amfani da sassan katako a kan maƙunan kai-kai ta amfani da manne na farko. Kar ka manta kawai don daidaita haɗin tare da ɗakunan kusurwa.

Bararshen mashaya gyara

Framearshen firam shirye-yi

Tattara tushe

An girbe sanduna biyu masu kauri a gefen gefen gado. Gefen ciki na katako yana ɗaukar siraran sirara tare da matattun kai-da-kai kuma ya haɗa da dunƙulewa a cikin kusoshi a daidai nesa da juna. Waɗannan bayanan za su zama tallafi ga ginshiƙin gadon gidan nan gaba, wanda zai ba da damar gyara gadon da ke kwance ƙasa.

Don ingantaccen aiki, yana da mahimmanci a yi samfuri mai tsayin cm 6 a girma tare da ramuka don maƙallan bugun kai - cm 2.5. Matsayin ramuka a kan dukkan sakonni an yi musu alama da fensir don gefen gefuna na sama ya yi daidai da gicciye. A 6 mm rawar soja ne mataimaki a cikin shirya cikin ramuka a cikin alamomi. Hanyar sau huɗu: ta wannan hanyar, duk raƙuman suna haɗe zuwa gefen gado.

Na gaba, an shirya wurin rami don farfajiyar a kan ƙwanƙolin tsaye a ciki. Doguwar murfin kai-da-kai ana karkacewa a waje, wanda yakamata ya haɗa abubuwan haɗin gefen gado cikin nutsuwa da tallafi na tsaye tare da yiwuwar lika matattarar tashar. Ana shigar da yanayin a cikin ramuka daga ƙasa sannan kuma a ƙarfafa ƙusoshin. Maimaita hanya don haɗa katunan biyu zuwa gefen gado.

Bayan ɗaura gefen kayan a ƙarshen gadon gidan, yakamata ya gyara firam ɗin, saboda abubuwa uku masu tsayi na rufin. Katako uku gwargwadon girman ɓangarorin an haɗa su ta amfani da maƙallan haɗari ko ƙwanƙwasa kai tsaye da mannewa. Lokacin zabar na biyun, dole ne a ƙarfafa gidan gado tare da masu haɗa kusurwa.

Don haɗuwa, kuna buƙatar katako biyu masu kauri

Slaananan slats zasu goyi bayan firam

An tattara firam ɗin tare da madauri mai ƙyalli

Haɗin haɗin goyan baya tare da giciye

Ackasa tara

An lalatad da slats zuwa madaidaiciyar madaidaiciya, wanda, bi da bi, an daidaita shi zuwa gefen gefen gefen gefen. Yana da mahimmanci don aiwatar da madaidaiciyar madaidaiciya don ɓoye maƙallan. Tazarar tazarar 7 cm a matsakaici, sassa 13 sun tafi zuwa ƙasa. Sauran sipes din zasu dace da sandar birgima da aka harhada tare da kwanon kusurwa, amma wannan ba lallai bane.

Wadannan slats za'a iya aron su daga wasu wuraren shakatawa. Akwai sababbin nau'ikan katako na gado akan siyarwa. Hakanan akwai samfuran da aka shirya waɗanda aka saka kai tsaye cikin firam ɗin gado. Wannan zabin ya dace da girman girman gado.

Lambobin

Haɗa hanyoyin jirgin ruwa

Yin ado

Gadon da aka yi a gida yana da abin da ba za a iya musantawa ba - ya haɗa da gwargwadon marubucin, launuka da kuma girma. Don sigar yaron, zaku iya amfani da inuwar jirgi ko labulen baƙar fata don tsara hedkwatar soja, kuma ga girlsan mata - kayan ado tare da tutoci da alfarwa da aka yi da organza ko tulle.

Gine-ginen gadon da aka gina na iya buɗewa kuma a rufe. Zaɓin farko shine kawai nau'in kwaikwayo na ganuwar da rufi, amma a lokaci guda suna da alama haske, ba tare da haɗuwa da sararin ɗakin kwana ba. Kuma rufaffiyar samfurin gidan gado ya fi aiki, tare da rufi, bango, shinge har ma da haske.

Gadon yara na nau'in da aka bayyana na iya zama ba kawai asalin wurin barci ba, har ma don wasanni. Kuma tunanin duk yan uwa zasu taimaka wajen kawata:

  • wani gida wanda aka zana shi a matsayin gidan almara ne ga littlean matan sarakuna;
  • Nautical, salon soja don masoya kasada;
  • castle ga matasa jarumawa;
  • gida mai laushi da ƙari.

Duk abin da kuka zaba, abu mafi mahimmanci shine a tabbatar da kwanciyar hankali ba tare da haɗarin rauni ba. Yana da mahimmanci a kula da ingancin mayafan da aka zana. Zai fi kyau a ba da zabi ga yadudduka waɗanda ba sa damuwa, suna da yawa, suna da launi mai kyau, ba sa haifar da rashin lafiyar jiki da damuwa na yau da kullun.

Lokacin yin ado da gadon gida tare da launi, kada mutum ya manta game da jituwa tare da ƙirar ɗakin gaba ɗaya. Haske mai haske, mai ruwan ɗumi mai yawa tare da kayan ado da yawa zai dace sosai. Kyakkyawan gida wanda yake dacewa da cikin gida zai ba da gudummawa ga babban yanayi haɗe da lafiyar hankali na yara.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: magunguna a saukake ta hanyar ALBASA (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com