Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Umarni don ƙirƙirar gado mai kusurwa da hannuwanku, zane da zane-zane

Pin
Send
Share
Send

Kayan daki na kwana zai taimaka wajan samarda yankin hutu a cikin karamin wurin zama. Ya dace daidai cikin yanayin yanayin ɗakin, yana riƙe da iyakar yankin da ake amfani dashi, yana ba da isasshen wuri ga baƙi. Kuna iya adana kuɗi kan siyan kayan ɗaki na irin wannan daidaitaccen idan kun tara gado mai matasai da hannayenku, kuna nuna ba ƙwarewar aiki kawai tare da abubuwa daban-daban ba, har ma da ikon mai zane. Babban abu shine ya zama cikakke sosai a cikin aiki, ba don garajewa ba, kuma sakamakon zai faranta maka rai da kyau da karko.

Amfanin DIY

Haɗa gado mai matasai na kusurwa tare da hannuwanku, idan kuna da kayan aiki da kayan aiki masu dacewa, ba zai haifar da matsaloli ba har ma da ƙwararrun masu sana'a. Irin waɗannan ɗakunan kayan ado za su taimaka wajan sararin ɗakin. Sanye take da falo masu faɗi, sofas ɗin kusurwa na iya ɗaukar abubuwa da yawa na gida.

Tunanin ko ya cancanci ba da lokaci don neman madaidaicin samfurin a cikin shagon ko kuwa ya fi sauƙi don gina gado mai matasai da hannuwanku, muna mai da hankali ga mahimman bayanai:

  • kayan ɗaki waɗanda aka haɗu tare da hannuwanku koyaushe suna dacewa cikin cikin ɗakin, ya dace daidai da girman;
  • zabin launuka masu ado ba ya dogara da nau'ikan da masana'anta ke bayarwa;
  • ta hanyar yin kusurwa mai laushi da kanka, zaku iya rage farashin;
  • Lokacin tattara gado mai matasai na kusurwa da hannuwanku, da kanku za ku iya sarrafa ingancin samfurin don kada ku yi shakku game da ƙarfi da karko.

Babban haɗuwa tare da haɗa gado mai matasai mai taushi tare da hannuwanku shine jin daɗin kwalliya, jin daɗin aikin da aka aikata. Yayin aikin samarwa, zaku iya jin kamar mai ƙirar gaske kuma ku sami fasahohi masu amfani. Emotionswayar motsa rai za ta ƙarfafa ta wurin bita na wasu.

Kayan aiki da kayan aiki

Don adana lokaci da kuɗi, cikakken zane na na'urar don gado mai matasai na kusurwa zai taimaka. Hakanan ana ba da shawarar yin jerin abubuwan da ake buƙata da kayan aiki a gaba. A yayin ƙirƙirar kayan ɗaki, kuna iya buƙatar:

  • coniferous katako (amfani da firam);
  • plywood (zai fi dacewa Birch) ana buƙatar sheathing tushe;
  • Fiberboard zai zo da sauki a matakin shigar kasa da kuma hada akwatunan ajiya;
  • Ana amfani da guntu mai laminate mafi yawa don kera abin ɗora hannu;
  • abubuwa masu laushi (roba mai kumfa ko roba mai sanyi) ba makawa don ɗora bayan gado mai matasai ko matasai;
  • yadudduka na kayan ado (yadudduka masu daskarewa tare da mahadi masu hana ruwa hana ruwa wanda ke kare kariya daga gurɓataccen yanayi);
  • fasteners (kusurwa, kusoshi, kusoshi);
  • abubuwan jan-layi na masu zane;
  • ƙafafun kayan ɗaki (ya fi dacewa don amfani da abubuwa akan ƙafafun);
  • kayan amfani (zaren, manne).

Aya daga cikin mahimman bayanai a cikin samar da gado mai matasai da hannuwanku shine zaɓin zaɓi na kayan aikin da ake buƙata:

  • saw - don yankan manyan abubuwa na katako;
  • mai sikandire, ba tare da abin da yana da matukar wuya a hanzarta tara kowane irin tsari;
  • keken ɗinki (zai fi dacewa na lantarki) - don suturar sutura;
  • babban kayan ɗaki wanda zai ba ku damar ƙarfafa masana'anta a wuraren da suka dace.

Dogaro da ƙirar ƙirar, mafi ƙarancin jerin na'urorin da ake buƙata za a iya sake cika su yayin aiwatarwa.

Katako

Itace plywood

Chipboard

Fiberboard

Kayan kayan daki

Roba kumfa

Yadudduka masu ado

Zane da zane-zane

Zana zane-zane masu dacewa da zane don haɗa gado mai matasai da hannayenku da hannuwanku suna ƙayyade ingancin sakamakon ƙarshe. Sketches ya zama ya zama mai sauƙi da sauƙi. Mahimmin ƙa'idar ita ce bayyana girman da wurin duk bayanan daki-daki na kayan daki na gaba. Bayan an zana zane na kusurwa mai kusurwa na gaba, zane mai mahimmanci game da wurin da dukkan maƙalai suke, ƙarfafa sassa, sassan, kuma, idan ya cancanta, an rubuta zane.

Wasu shawarwarin masana zasu taimaka muku yin komai daidai:

  • yayin zabar girman kayan daki, yana da muhimmanci a auna wuri gaba inda za'a girka shi;
  • da farko dai, an zana zane, wanda dole ne ya nuna tsawon rabin rabi na gado mai matasai, zurfinsa da tsayin baya (wannan sigar na iya zama sabani);
  • ana lasafta faɗin firam ɗin gado a matsayin bambanci tsakanin jimlar tsawon rabin halves da zurfin.

Babban mahimman abubuwan da ake la'akari dasu yayin ƙirƙirar zane na gado mai matasai:

  • kusurwar baya;
  • girman dukkan tsarin da sassan jikinsa;
  • buƙatar shigar da hanyoyin ninkawa;
  • da buƙatar ba da ɗakunan ajiya;
  • tsayin ƙafafun gado mai matasai.

Asiri daga ƙwararren masani: don dacewar zane-zane da zane-zane, lokacin ƙirƙirar su, dole ne kuyi amfani da launuka daban-daban don kowane abu.

Misali, ginshikin katako an yi masa inuwa da rawaya, saman guntu sun yi launin toka, kayan ado tare da roba kumfa ruwan hoda ne. An zana zane na yadda ake yin dunƙule tare da jan kibiyoyi. Wannan zai taimaka muku saurin kewayawa da rage farashin lokacinku.

Umarnin masana'antu na mataki-mataki

Bari muyi la'akari a cikin matakai yadda ake yin gado mai matasai da hannuwanku. Dangane da zane da aka zana a baya, yakamata a kirga sassan kuma a shimfida su yayin da ake sanya su cikin aiki. Mustananan abubuwa dole ne a keɓe su daban da manyan abubuwa. Za a iya yin aikin ɗaga sandar sandar katako, da allon fiberboard da kuma guntu allo da kansa, amma ya fi sauƙi da sauri don oda aiki daga ƙwararru. Haɗin yana farawa tare da manyan sassa, a hankali yana gina ƙananan abubuwa akan tushe.

Duk abubuwan haɗin an haɗa su tare da sukurori. Don ƙara ƙarfi, kowane ɓangare an fara manne shi, sannan kawai sai a ja ɓangarori biyu wuri ɗaya.

Kirkirar waya

Haɗin gado mai matasai yana farawa tare da ƙirƙirar firam daga mashaya. Dogoran gajere biyu da gajere guda biyu an haɗa su a cikin murabba'in rectangle. Bayan an sanya sandar tare da maɓuɓɓukan bugun kai, ana haɗa kusurwoyin ƙarfe a kusurwoyin. Supportsarin tallafi masu wucewa suna gyarawa a tsakiyar bayan. Don haka, ƙarfin sofa ya sami nasara.

An dinka kasan akwatin sofa na kusurwa tare da takardar zaren zare na masu girma dabam. Don gyara kayan, yi amfani da ƙananan ƙusoshin kayan ɗaki na musamman ko stapler tare da staples (wanda ya fi sauƙi, sauri). Rabin na biyu da shigar kusurwa ana yin su ne bisa ƙa'ida ɗaya. Bayan an haɗa dukkan ɓangarori uku na gado mai matasai na kusurwa, an haɗa su tare da ƙusoshin goro da ƙwayoyi.

Wanki a gaban goro zai taimaka wajen kare katako daga lalacewar abin ƙarfe na ƙarfe.

Gaba, zamu fara ƙirƙirar firam ɗin baya. Don yin wannan, kuna buƙatar katako shida, girma iri ɗaya, tare da yanke a kusurwa ɗaya dangane da matakin wurin zama. An shirya firam ɗin abubuwan tsari kamar yadda aka tsara jigon. Yana da mahimmanci cewa duk sassan suna yin madubi ga abubuwan tushe na ƙasa. An liƙa firam ɗin baya a haɗin haɗin katako tare da ƙasan da tsakiyar. Furniturearshen kayan aikin da aka gama an ɗora su tare da maɓuɓɓugun kai, bayan haka an rufe facade, a yanka zuwa girman, tare da takardar gwal ko plywood. Coveredarshen babba an rufe shi da katako, yanke a kusurwa.

Bugu da ari, an sanya kujerun zama a jikin firam (a kan kudi uku a kowane fanni). Ana sanya maɗaura tare da maɓuɓɓugun kai-komo a haɗuwa na allon gefen da kuma sandar ɓawon. An kafa zanen allon a kan su, wanda daga baya zai zama tushen tushen kujerun nadewa masu taushi. Ciki daga cikin gado mai matasai zai zama wuri mai sauƙi don kayan gida. Mataki na ƙarshe a cikin ƙungiyar firam ɗin shi ne yin gyaran fuska na allon baya da shigar da ƙafafun kayan ɗaki a kewaye da gado mai matasai na kusurwa.

Tattara firam

Sanya kasan akwatin tare da takardar bakin allo

Gyara kujeru da alkuki

Kwancen kumfa

Ba abu ne mai wahala a shaƙata firam ɗin gado mai kusurwa ba idan kun bi waɗannan shawarwarin da ke gaba:

  • kaurin roba kumfa na baya da wurin zama dole ne ya fi na ɗakunan hannu (aƙalla 10 cm);
  • Ana ɗaukar ma'aunai a hankali kafin buɗewa;
  • don kada ku rude, yana da kyau a nan da nan a manna wani yanki na roba mai kumfa zuwa inda ya dace (muna amfani da manne PVA na yau da kullun);
  • zaka iya ba da lanƙwasa da ake so, siffar sashi mai laushi, ta hanyar yanke kaurin robar kumfa a wasu yankuna;
  • idan kuna son yin lanƙwasa mai kyau ta baya, zaku iya amfani da igiya mai ƙyalli da ƙananan roba, ku yada abubuwa masu laushi a wuraren da suka dace kuma ku haɗa shi da igiyar, ta samar da taimakon da ya dace;
  • kafin matakin kayan ado tare da yashi, zai fi kyau a rufe roba mai kumfa tare da kayan aikin agrotextile.

Babu buƙatar zubar da kumfa. Daga cikinsu zaku iya yanke piecesan ƙananan gutsun gashi mai taushi na girman da ya dace.

Kayan kwalliya

Tsarin abin yi da kanka na sutura don gado mai matasai na kusurwa ya ƙunshi abubuwa na mutum - don kayan ɗamara na kujeru, bangon gefe, facade, baya. Mafi sau da yawa, yayin tattara gado mai matasai na kusurwa don kicin ko falo da hannunka, ana amfani da waɗannan yadudduka:

  1. Mat abu ne mai ɗorewa sosai, abrasion da ƙarancin abu mai tsafta wanda zai baka damar ƙirƙirar abin birgewa mai ban sha'awa ga taɓawa, ƙasa mai laushi. Amfanin da ba za a iya musantawa ba shi ne karko. Samun kayan ado tare da irin wannan masana'anta, zaku iya mantawa game da canza murfin shekaru da yawa. Katifar zai ba da rahoto game da ɗimbin yawa, yana kiyaye fasalinsa da kyau, ba ya murɗawa.
  2. Auduga yadudduka jawo tare da naturalness. Suna da izinin danshi da iska, sun bambanta da hasken launuka. Amma lokacin zabar irin wannan murfin don gado mai matasai na kusurwa, kuna buƙatar shirya don sauyawa da yawa. Suna saurin lalacewa, gogewa, rasa launi. Idan gado mai matasai na kusurwa yana zuwa ɗakin girki, zai fi kyau ƙi ƙirar yadudduka na wannan nau'in.
  3. Flock shine zaɓi mai kyau. M, karammiski ga masana'antar taɓawa ta fito don fa'idarta saboda zaren nailan da nailan a cikin abun, yana da tsayayya ga datti da hasken rana. Tattara gado mai matasai a cikin ɗakin girki da hannuwanku tare da kayan kwalliyar garken tumaki, kuna da tabbacin cewa koda bayan shekaru biyu murfin zai yi kama da na ranar farko.
  4. Fata abu ne mai tsada wanda yake ba da damar ƙirƙirar kyawawan kayan ɗaki, masu amfani. Murfin fata don gado mai matasai na kusurwa ba hanya ce kawai don adana fitowar su ta asali ba muddin zai yiwu (ba su shuɗewa, ba sa gajiya, suna da sauƙin tsaftacewa), amma kuma dama ce don ƙara ladabi ga kayan ɗaki.

Bayan mun auna sofa, zamuyi zane akan takarda. Muna sake canza zane a kan masana'anta kuma yanke cikakkun bayanai (tare da izini don dinki). Don yin bayyanar kayan ado mai kyau, yadudduka don murfin yana da ƙarfe sosai a gaba. Ana jefa kayan da aka yanka akan kayan kwalliyar kumfa kuma an amintar da su ta hanyar stapler. Ga masoya ta'aziyya, jin daɗin rayuwa, yin gado mai matsowa mai ɗorewa ana iya haɓaka shi da matashin kai masu laushi waɗanda aka ɗinka daga masana'anta ɗaya da babban kayan ado.

Don hana gefen kayan daga buɗewa da kuma shimfiɗawa a ƙarƙashin ƙarfen ƙarfe, ana ƙaruwa da ƙarin ta da siririn tsiri wanda aka ji.

Kwancen gado mai kusurwa abin allah ne don ƙananan wurare. Amfani da shi yana ba da damar shigar da samfurin a kusan kowane ciki. Kayan kwalliyar kai da kansu ba kawai sun dace da kyau a cikin iyakantaccen yanki ba, amma har ila yau girman kai ne na maigida, bayyanar ƙwarewar ƙirarsa.

Dinka murfin

Ja murfin a kan padding polyester ko roba kumfa

Mat

Garken

Auduga

Fata

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Matar Ali Nuhu ta yi alfahari da yadda za a iya sarrafa ta - Hausa Movies 2020. Hausa Films 2020 (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com