Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Iri-iri na sauya benci, fasalin ƙira

Pin
Send
Share
Send

Lokacin yin ado da makircin mutum, ba zai iya yin ba tare da benci masu kyau ba. Abubuwa ne masu mahimmanci na yanki, suna ba ku damar jin daɗin kyan yanayi da shakatawa. Kujerar sauyawa, wanda ke buɗewa idan ya cancanta, ya shahara sosai. Godiya ga nau'ikan zane-zane da aka shirya, manyan darajoji, makirci, zaku iya yin tsarin da kanku.

Fasali da fa'idodin samfurin

Canza benchi masu sauƙi ne amma ƙirar aiki. Babban bambanci daga kayan alatu na yau da kullun shine kasancewar hanyoyin musamman. Lokacin da aka ninka shi benci ne mai sauƙi, lokacin da aka buɗe shi tebur ne mai ɗaki tare da wasu benci masu daɗi. Samfurori suna da halin motsi, sabili da haka, sun dace da shigarwa a kowane kusurwa na rukunin yanar gizon. Nuna samfurin benci suna da fa'idodi da yawa:

  1. Karamin aiki - lokacinda aka ninka shi, benci yana ɗaukar fili kaɗan.
  2. Multifunctionality - ƙarin kujeru da tebur suna bayyana saboda sauƙin magudi.
  3. Dorewa - benci da aka yi da kayan zaɓaɓɓe suna da tsawon rai.
  4. Hanyar sauƙi - ko da yaro zai iya ɗaukar ta.
  5. Bayani - dace da amfani a cikin ƙasa, ƙasar ƙasa, a cikin lambun. Benches suna taka rawar gani a ƙirar shimfidar wuri kuma suna da kayan ɗoki masu kyau don taron dangi.

Samfurin samfurin yana da kyakkyawar bayyanar. Yana da kyau koda ba tare da amfani da kayan ado ba. Bugu da kari, benci yana da sauƙin yin kanku.

Iri-iri da zaɓuɓɓukan zane masu ban sha'awa

Don zaɓar benci mai sauyawa mai dacewa, dole ne ka yi la'akari da adadin mutanen da za su zauna a kai. Yawan kujerun ya dogara da nau'in ginin:

  1. Bench tebur tare da benci. Wannan nau'in shi ne mafi yawan kowa. Tare da taimakon magudi mai sauƙi, samfurin ya juya daga benci ɗaya zuwa biyu tare da tebur. Fa'idodi: yana ɗaukar har zuwa mutane 6, baya cinye sararin samaniya. Rashin dacewar bencin shine baiyi kyau sosai ba idan aka ninke shi.
  2. Benci gini. Rushewa yana ba da wurin zama har zuwa mutane 6, a cikin jihar da aka tara - biyu; hade da teburin saman. Ab Adbuwan amfãni: sauƙin amfani, aiki. Rashin dacewar benci shine mafi yuwuwar damar idan aka kwatanta da na baya.
  3. Kujerar furanni Yana kama da mai gini, amma akwai wasu bambance-bambance - idan aka taru yana da siffar toho. Abvantbuwan amfani: abubuwa masu daidaitaccen daidaitattun abubuwa, suna ɗaukar har zuwa mutane 5. Rashin fa'ida shine wuraren shakatawa da sel akan kujerun.

Akwai sauran zaɓuɓɓuka don gidan wuta. Samfurin tare da benchi biyu mai sauƙi ne a cikin ƙira da ƙerawa. Samfurin kusurwa zai iya haɗawa da adadin juyawa daban-daban, yana ba da adadin kujeru da yawa. Bambancin a cikin hanyar teburin kofi yana da ƙirar asali, dace da shakatawa, karatu, aiki tare da kwamfutar tafi-da-gidanka. Tebur mai benci mai faɗi yana ɗauke ido kuma zai iya ɗaukar mutane 8.

Wadanda basu san mafita ba suna son samfurin kujeru guda biyu, wadanda suka rikide zuwa zama na yau da kullun, benci don sanya ma'aurata gaban juna, da kuma samfur mai teburin gefe.

Kayan masana'antu

Don yin tebur mai sauyawa da hannuwanku, kuna buƙatar ba da hankali na musamman ga kayan da ingancinsu da karko na tsarin ya dogara da su. A mafi yawan lokuta, matsafa suna amfani da:

  1. Allon katako da katako. Mafi kyau duka don yin samfuran benci a cikin salon al'ada. Itace yana da sauƙin aiwatarwa, yana ba ku damar bawa samfurin kowane tsari. Yawancin lokaci ana buƙatar mutane biyu suyi aiki saboda kayan suna da nauyi sosai.
  2. Pallets. Ya dace da ƙirƙirar benchi a cikin ƙasa ko salon salo. Ana ba da shawarar yin amfani da kayan da aka ƙera na ƙasashen waje waɗanda ba su da alamun alamun guba kuma ba sa fitar da ƙanshi mara daɗi. Dole ne a yi sandar da abu a hankali, a bi da shi tare da impregnations na kariya, a shafa shi zuwa saman tare da zane-zane da varnishes.
  3. Karfe. Kujerun da aka saka tare da abubuwan ƙirƙira zasu zama kyakkyawan zaɓi don bayarwa. An yi gine-gine ta bayanan martaba na rectangular, zagaye ko murabba'i. Ana amfani da kayan da ke da katangar katako don tsayayya da damuwa.

Don ƙirƙirar farashi mai arha da tebur tare da hannunka, zaka iya amfani da kayan aiki a hannu. Tsoffin kujeru, kofofi, allon kayan daki, teburin gado na ba dole - duk ya dogara da tunanin maigidan.

Diagungiyoyin zane-zane da zane mai girma

Lokacin ƙirƙirar kujerun canzawa masu inganci masu kyau, zane-zane suna da mahimmancin gaske. Akwai shirye-shiryen shirye-shirye da yawa akan hanyar sadarwar, amma idan ya cancanta, zaku iya zana shirin mutum. Don yin wannan, kuna buƙatar tuna da waɗannan bayanan masu zuwa:

  • da farko dai, ya zama dole ayi tunani akan zabin zane, la'akari da yawan kujeru, nau'in canjin benci;
  • Sigogin benci dole ne su yi daidai da yankin shafin, inda daga nan zai kasance;
  • zane yana nuna alamun daki-daki game da samfurin da girman bencin;
  • gwargwadon girman abubuwa masu motsi na benci an tantance su.

Tsarin shimfiɗa na yau da kullun yana nuna dukkan aikin aiki, har zuwa tsarin da ake aiwatar da ɗaya ko wani aiki, don haka zai zama kyakkyawan mataimaki ga masu farawa. Don yin lissafin adadin kayan da ake buƙata, ana la'akari da tsawon sa da sashin sa. Don haka, idan kaurin sandar yakai cm 8, to ana buƙatar aƙalla raka'a 5 don ƙirƙirar ƙafa ɗaya.

Idan kujerar benci ta kasance daga jirgi mai kauri 4 cm kuma mai faɗi inci 9, za ku buƙaci allon 5 tsawon 150 cm tsayin aiki.

Yadda zaka yi shi da kanka

Don gano yadda ake yin benci mai canzawa da kanku, kuna buƙatar amfani da azuzuwan koyarwa. Cikakken bayanin ya hada da zane-zane da hotuna na kowane mataki. Hanya mafi sauki ita ce ta yin samfurinka na benchi waɗanda aka yi da itace da ƙarfe.

Daidaitaccen aikin itace

Don aiki, kuna buƙatar abubuwa da kayan aikin masu zuwa:

  • Allon da katako;
  • matakin gini, ma'aunin tef;
  • sukurori;
  • kwalliyar kai-da-kai;
  • alama ko fensir;
  • sandpaper;
  • karfe fasten;
  • Bulgaria;
  • matattarar masarufi;
  • rawar soja.

Don yin babban tebur mai kyau, dole ne ku aiwatar da dukkan ayyukan bisa ga umarnin:

  1. Allon katako guda biyu 120 x 12 cm don wurin zama ana yin sanding a hankali. Morearin biyu - 37 x 10 cm (don ƙafafu) an haɗa su da kayan ƙarfe don su sami sifa mai kusurwa uku.
  2. An shirya allon da aka shirya biyu zuwa ƙafafu tare da maɓuɓɓugun kai-tsaye. Ana huda ramuka a gaba.
  3. Partananan ɓangaren kujerun an ƙarfafa su tare da sarari, waɗanda aka gyara tare da kusurwa da ƙuƙuka.
  4. Don benci na biyu, ana buƙatar allon tare da sigogi 110 x 22. cm An yi ƙafafun da katako, a haɗe da maɓuɓɓugun kai-tsaye.
  5. An kwance allon zuwa gindi, an gyara wurin zama, sannan masu tazara. An bincika daidaito na haɗin ginin.
  6. Don saman tebur, ana ɗaukar allon 5 da slats 2. Dukkan abubuwa suna haɗuwa da juna. An gyara saman tebur zuwa tushe.
  7. An shigar da lever wanda ke da alhakin sake fasalin ƙirar. Wannan na buƙatar allon biyu na kowane faɗi tsawon cm 88. endsarshen su an zagaye kewaye.
  8. Ana rami ramuka masu diamita 7 mm a hannu, kafa da sandar. Dukkan abubuwa na benci mai canzawa suna haɗuwa da maƙallan kayan ɗaki da kwayoyi.

Don ɗaure kayan aikin sosai, ya zama dole a dunƙule shi zuwa ga abin ɗamara. Bayan haka, zaku iya ci gaba da duba ayyukan ƙirar da aka gama.

An ƙayyade daidaito na aiki tare da gina tebur tare da benci ta hanyar bincika yarda da zane. Faɗin ciki na tsarin ya zama cm 115, faɗin waje - cm 120. Idan aka keta waɗannan sigogin, samfurin ba zai ninka ba.

Lambu mai canza kayan lambu daga bayanin martaba na karfe

Yin taransifoma-tebur da hannuwanku abin birgewa ne. Don aiki, kuna buƙatar kayan aiki da kayan aiki masu zuwa:

  • murabba'in bututu 25 x 25 x 1.5 mm, duka tsayi shida;
  • allon - 8 guda;
  • rawar soja;
  • Bulgaria;
  • matattarar masarufi;
  • Sander;
  • na'ura mai walda tare da saitin wayoyi;
  • wanki, goro, kusoshi;
  • fenti don karfe.

Umarnin mataki-mataki zai taimaka muku don kammala kowane mataki na aikin daidai:

  1. Bayanan karfe sun tsabtace, an cire tsatsa. An yanke abubuwan aiki bisa tsari.
  2. Don ƙirƙirar firam ɗin benci, ana yin tubes ɗin. Ana huda ramuka don kusoshin kayan daki. Ana amfani da wanki don sauƙin buɗewa.
  3. Don ƙafafu, ana yanke abubuwa 50 x 50 mm daga takardar ƙarfe. Ana kula da dukkan sassan firam tare da mahadi na musamman.
  4. An yanke allunan daidai da sigogin benci, an yi su da sanded, an yi musu ciki tare da maganin kashe ƙwayoyi kuma an gyara su a jiki.

Tsarin ƙarfe na iya yin ƙwararrun ƙwararrun masu sana'a da masu farawa waɗanda suka fara fuskantar masana'antar kayan lambu. Yana da kyawawa don samun gogewa tare da walda. In ba haka ba, samfurin bazai da ƙarfi sosai.

Yin ado

Teburin-gidan wuta, wanda ke kan titi, yana buƙatar aiki na musamman. Ana amfani da tabo na itace don itace, a saman - varnish tare da kyawawan abubuwa masu hana ruwa gudu. Amma koda bayan wannan, ba a ba da shawarar barin samfuran a cikin sararin sama ba. Theaƙƙarfan yanayin ya shafi tasirinsa da kamanninsa mummunan tasiri, don haka zaka iya canja wurin tsarin zuwa veranda ko gazebo, rufe shi da alfarwa.

Idan ka ƙirƙiri benci da hannunka, zaka iya yi masa ado ta kowane fanni. Adon da ke kan kujeru da wuraren zama na baya ya zama mafi kyau. Don yin wannan, yi amfani da:

  • hotunan da aka yi amfani da su da launuka iri-iri acrylic;
  • zane zane;
  • hotuna masu kayatarwa wanda mai amfani da wutar lantarki ya kirkira;
  • kayan adon kayan lambu da alamu da aka sassaka akan itace;
  • siffofin dabbobi, haruffan almara, waɗanda aka fitar da su da jigsaw.

Idan zane an yi shi dai-dai, kuma abin da aka gama ana kula da shi akai-akai, rayuwar sabis na iya kaiwa shekaru 25 ko fiye. Sau da yawa ana maye gurbin abubuwan katako na benci da ƙarfe, ba ya da kyau sosai, amma ƙarfin yana ƙaruwa sosai. Matsakaici mai kyau da kwanciyar hankali yana amfani da shi koyaushe a gidan bazara ko yankin kewayen birni. Zauna a kai, zaku iya more hutunku, ku yaba da shimfidar wurare masu ban sha'awa, kuyi magana da ƙaunatattunku. Kuna iya yin irin wannan kayan aiki mai amfani da kanku, wanda ke ba ku damar fahimtar ra'ayoyin ƙira masu ban sha'awa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Anda benci saya? (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com